Jump to content

- - - - -

คุณกลัวการปฏิวัติรัฐประหารหรือไม่

• Please log in to reply
94 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:07

สำหรับผม โดยส่วนตัวไม่กลัวนะ ออกจะชอบซะ้ด้วยซ้ำ

ตื่นเต้นดีออก .........

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:09

สำหรับผม โดยส่วนตัวไม่กลัวนะ ออกจะชอบซะ้ด้วยซ้ำ

ขึ้นอยู่กับเจตนาของคนทำ

หากทำเพื่อประเทศและเพื่อกำจัดคนชั่ว ไม่น่ากลัวเลย

แต่ถ้าทำเพื่อให้ตัวเองได้รับอำนาจ อันนี้จัดว่าเลว

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:11

ผมกลัวคนอ้าง "ผลพวงของการรัฐประหาร" ครับ

#4 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:13

คุณโรคจิตนะผมว่า

บังเอิญการปฏิวัติที่คุณเห็นมาไม่กี่ครั้งที่ผ่านมามันจบด้วยการไม่นองเลือด ไม่มีการต่อสู้กลับของผู้เสียอำนาจ

คุณจึงเห็นเป็นของสนุก

แต่ใช่ว่ามันจะเป็นเหมือนอย่างที่คุณเคยเห็นไปเสียทุกครั้ง

หากบังเอิญครั้งต่อไปที่คุณอยากเห็นมันลงเอยด้วยการนองเลือด เกิดลุกลามกลายเป็นสงครามการเมือง

บ้านคุณ ญาติพี่น้องคุณ ต้องบ้านแตกสาแหรกขาด กระจัดกระจายกันไปคนละฝั่ง

ผมอยากรู้ว่าคุณยังจะสนุกอีกหรือเปล่า

อำนาจมันไม่เข้าใครออกใครครับ

หากครั้งนี้เขาไม่ยอมเหมือนครั้งก่อน

คุณได้สนุกแน่

Edited by CanisLupus, 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:18.

#5 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:21

ถ้าเป็นตอนเด็กๆ...ชอบมาก ได้หยุดโรงเรียน 5555.

#6 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:21

บังเอิญการปฏิวัติที่คุณเห็นมาไม่กี่ครั้งที่ผ่านมามันจบด้วยการไม่นองเลือด ไม่มีการต่อสู้กลับของผู้เสียอำนาจ

แต่ใช่ว่ามันจะเป็นเหมือนอย่างที่คุณเคยเห็นไปเสียทุกครั้ง

หากบังเอิญครั้งต่อไปที่คุณอยากเห็นมันลงเอยด้วยการนองเลือด เกิดลุกลามกลายเป็นสงครามการเมือง

บ้านคุณ ญาติพี่น้องคุณ ต้องบ้านแตกสาแหรกขาด กระจัดกระขายกันไปคนละฝั่ง

ผมอยากรู้ว่าคุณยังจะสนุกอีกหรือเปล่า

หากครั้งนี้เขาไม่ยอมเหมือนครั้งก่อน

ขอบคุณครับที่ชมว่าผมโรคจิต

ครั้งล่าสุด ดอกไม้เพียบ รสช. ปี 35 ตายกันเยอะครับ นองเลือดนะครับ ลืมแล้วเหรอ

มันก็ต้องเสียสละกันบ้าง อย่าหน่อมแน้มซิ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#7 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:23

บ้านคุณ ญาติพี่น้องคุณ ต้องบ้านแตกสาแหรกขาด กระจัดกระขายกันไปคนละฝั่ง

ขอบคุณครับที่ชมว่าผมโรคจิต

ครั้งล่าสุด ดอกไม้เพียบ รสช. ปี 35 ตายกันเยอะครับ นองเลือดนะครับ ลืมแล้วเหรอ

มันก็ต้องเสียสละกันบ้าง อย่าหน่อมแน้มซิ

อืม

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:23

ถ้าเป็นตอนเด็กๆ...ชอบมาก ได้หยุดโรงเรียน 5555.

ตอนเด็กๆ พี่ผมเอาหนังสือต้องห้ามมาฝาก แล้วพ่อก็บอกว่าพี่เค้าต้องเข้าป่า

แม่ผมต้องไปรับกลับบ้าน หนุกดี หนุกดี

#9 จิ้งเหลน

จิ้งเหลน

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:24

Moon ชอบกบฎ แบบนี้น่าไำปฟ้องศาลรธน นะ ข้อหา้ล้มล้างการปกครอง โทษคือ ประหารชีวิต  :lol: อยู่ดีไม่ว่าดี

#10 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:25

ผมถามว่ากลัวหรือไม่ กลัวก็บอกว่ากลัว ไม่กลัวก็บอกว่าไม่กลัว

ถ้าอยากจะบอกเหตุและผล ก็บอกมา ก็อยากฟังเหมือนกัน  :D

#11 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:27

ปฏิวัติปี 35 จำได้ว่าตอนเช้าอาบน้ำแต่งตัวจะไปโรงเรียน ออกจากบ้านไปไม่ถึงร้อยเมตร เจอคนแถวบ้านถามว่าจะไปไหน เค้าปฏิวัติกันไม่รู้เหรอ เค้าให้หยุดเรียน ตอนนั้นยังเด็กก็ดีใจ ไม่รู้ว่าคืออะไร แต่ดีใจที่ได้หยุดเรียน :lol: 

#12 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:29

ปฏิวัติปี 35 จำได้ว่าตอนเช้าอาบน้ำแต่งตัวจะไปโรงเรียน ออกจากบ้านไปไม่ถึงร้อยเมตร เจอคนแถวบ้านถามว่าจะไปไหน เค้าปฏิวัติกันไม่รู้เหรอ เค้าให้หยุดเรียน ตอนนั้นยังเด็กก็ดีใจ ไม่รู้ว่าคืออะไร แต่ดีใจที่ได้หยุดเรียน :lol:

เรียนอยู่ประถมหรือมัธยมล่ะ

รักคนเสื้อแดง

#13 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:32

ปฏิวัติครั้งล่าสุด กล้าพูดได้เลยว่ารู้คนแรกๆของจังหวัด เพราะเล่นบอร์ดเกมส์ทหาร
แล้วเค้าประกาศว่าจะมีการปฏิวัติ ช่วง หกโมงเย็น ผมก็เลยบอกคนข้างบ้านว่าจะมี
พอสามทุ่ม ช่องเก้าก็มีประกาศออกมาจริงๆ ตื่นเต้นมาก ที่รู้เรื่องคนแรกๆของจังหวัด

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#14 notcomeng

notcomeng

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:32

เรียนอยู่ประถมหรือมัธยมล่ะ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะ ม.2 นะ

#15 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:39

Moon ชอบกบฎ แบบนี้น่าไำปฟ้องศาลรธน นะ ข้อหา้ล้มล้างการปกครอง โทษคือ ประหารชีวิต  :lol: อยู่ดีไม่ว่าดี

ก็ไปฟ้องดิ กลัวซะที่ไหน  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#16 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:39

ผมไม่รู้นะว่า จขกท มีภาพการกบฎล้มล้างรัฐบาลอย่างไรในหัว

เขาอาจจะเห็นว่ามันเหมือนละครหน่อมแน้มที่การเมืองกับกองทัพไทยเคยทำกันมาในอดีต

เขาจึงอาจรู้สึกสนุกกับมัน

ผมเลยเอาคลิปผลจากการก่อกบฎเพื่อล้มล้างรัฐบาลในประเทศอื่นซึ่งเขาไม่ได้เล่นละครหน่อมแน้มกันแบบที่ จขกท เคยเห็นมาให้ดู

สำหรับผม ผมไม่รู้สึกว่ามันสนุก และไม่อยากให้มันเกิดกับครอบครัวผมแน่

ส่วนว่าจขกทจะยังคงคิดว่ามันสนุกอยู่ และอยากให้เกิดขึ้นกับครอบครัวเขาหรือไม่ อันนั้นผมคงไปเปลี่ยนความเห็นของเขาไม่ได้  :D 

Edited by CanisLupus, 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:45.

#17 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:48

ผมไม่รู้นะว่า จขกท มีภาพการกบฎล้มล้างรัฐบาลอย่างไรในหัว

เขาอาจจะเห็นว่ามันเหมือนละครหน่อมแน้มที่การเมืองกับกองทัพไทยเคยทำกันมาในอดีต

เขาจึงอาจรู้สึกสนุกกับมัน

ผมเลยเอาคลิปผลจากการก่อกบฎเพื่อล้มล้างรัฐบาลในประเทศอื่นซึ่งเขาไม่ได้เล่นละครหน่อมแน้มกันแบบที่ จขกท เคยเห็นมาให้ดู

สำหรับผม ผมไม่รู้สึกว่ามันสนุก และไม่อยากให้มันเกิดกับครอบครัวผมแน่

ส่วนว่าจขกทจะยังคงคิดว่ามันสนุกอยู่ และอยากให้เกิดขึ้นกับครอบครัวเขาหรือไม่ อันนั้นผมคงไปเปลี่ยนความเห็นของเขาไม่ได้  :D 

ถ้ามีรัฐประหาร ประเทศไทยไม่แคล้วเป็นเหมือน ลิเบีย ตูนีเซีย อียิปต์ ครับ

#18 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:50

รัฐบาลพลัดถิ่นน่ะพร้อมแล้ว

#19 จิ้งเหลน

จิ้งเหลน

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:50

กลัวจะเป็นฝ่ายค้านพลัดถิ่น  :D

#20 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:52

อยู่ภายใต้อำนาจการบริหารของไอ้เหลี่ยมกับอีปลวก ขออยู่ภายใต้ปฎิวัติดีกว่า ครับ ไอ้ตัวนึงก็โคตรโกง อีตัวนึงก็โคตรโง่

#21 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:55

กลัวจะเป็นฝ่ายค้านพลัดถิ่น  :D

รัฐบาลไหนพลัดถิ่น รัฐบาลไร ใครแต่งตั้ง เห็นแต่นักโทษหนีคดี

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#22 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:56

อยู่ภายใต้อำนาจการบริหารของไอ้เหลี่ยมกับอีปลวก ขออยู่ภายใต้ปฎิวัติดีกว่า ครับ ไอ้ตัวนึงก็โคตรโกง อีตัวนึงก็โคตรโง่

ฮ่า.ฮ่า.ฮ่า.ฮ่า.ฮ่า.ฮ่า. :lol:  :lol:  :lol:

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:57

ผมกลัวคนอ้าง "ผลพวงของการรัฐประหาร" ครับ

ผลพวงรัฐประหาร เลยมี ไทยคม ???
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 Manners

Manners

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:02

กลัวนักการเมืองจับมือกับข้าราชการ กลืนกินประเทศแบบในปัจจุบัน มากกว่าครับ

Edited by Manners, 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:03.

#25 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:06

ตอนนี้อยากให้มีรัฐประหารนะคะ
สถานการณ์ทุกวันนี้มันบั่นทอนความรู้สึกทางใจ และเริ่มเกลียดไอ้พวกเ ล ว ชาติมากขึ้นทุกที
รู้สึกเหมือนประเทศนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน
แถมนึกไม่ออกว่าจะมีใครมาช่วยแก้ไขหรือบรรเทาสถานการณ์ให้มาคุน้อยลงได้
โดยไม่ทำรัฐประหาร (ถ้ามี ช่วยบอกเอาบุญหน่อยเถอะ)

ขออย่างเดียว ...
คนที่จะเข้ามาดำเนินการช่วยขุดรากถอนโคนพวกชาติไพร่ให้สิ้นซากด้วย
ไม่เอาอีกแล้วไอ้โคตรตระกูลชินทุกตัว นางยกเออเร่อ กวีซีไพร่ รัฐมนตรีโง่บวกเลว
แดงถ่อยกร่าง หรือเจ้าของจังหวัดโน้นนี้ รวมถึงพวกชอบผิดตึก ปิดถนนและฝูงควาย

ไม่ได้ขอมากไปใช่มั๊ยเนี่ย ... เหลือจะทนแล้วจ้าาาาาาา
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#26 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:19

โถ.... ถ้ามีการรัฐประหารเกิดขึ้น คงไม่มีการลุกขึ้นต่อสู้ทหารหรอก
 แค่กบฏเผาเมืองปี 53 โดนทหารกวาดซะเรียบยอมกลับบ้านแบบมีเงิน 500 ติดกระเป๋า
 แกนนำก็รีบประกาศยอมแพ้หน้าตาเฉยเพื่อเอาชีวิตตัวเองไว้ก่อน :huh:
:wacko: :(

แต่คิดนะว่าคงไม่มีการรัฐประหารหรอก แค่ปล่อยให้รัฐบวม กองกำลังส่วนตัวของเผาไทย
  โชว์ถ่อย โชว์โง่ โชว์โลภ โชว์ความในใจ(ที่ชอบปฏิเสธกันจัง) ไปเรื่อยๆ

เดี้ยวก็ทำลายตัวเองลงในอีกไม่นานหรอก <_<

Edited by Rarm41, 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:24.

#27 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:21

แล้วแต่สถานการณ์ แต่คิดว่าคงไม่มีหรอก

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#28 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:26

ถ้ามีรัฐประหาร ประเทศไทยไม่แคล้วเป็นเหมือน ลิเบีย ตูนีเซีย อียิปต์ ครับ

นั่นแหล่ะครับ ปัญหาของ จขกท และอีกหลายคนที่มองโลกสวยงาม

เขาชอบคิดว่าทุกอย่างเป็นเส้นตรง อะไรที่มันเคยเกิดมาแล้ว ก็จะต้องเกิดซ้ำง่ายๆ เหมือนเดิมเหมือนที่เขาคิดไว้

เขาจึงมองเห็นแต่ด้านที่สวยงามสำหรับเขาเพียงด้านเดียว

ลืมคิดถึง scenario อื่นที่อาจเกิดขึ้นได้ ตั้งแต่เกิดการลุกฮือของคนในฝั่งที่เกิดการเสียอำนาจ ไปจนถึงการเกิดสงครามกลางเมือง และที่ร้ายแรงที่สุดก็คือการมีการแทรกแซงจากต่างประเทศอย่างที่เห็นในประเทศต่างๆ

สรุปง่ายๆ คือมองโลกที่สวยงามเพียงด้านเดียวด้วยความโง่เขลา 

#29 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:27

ไม่น่ากลัวเลย

จำได้ครั้งนึงประจักษ์บอกเตรียมรายชื่อพวกที่ต้องโดนค้อนปอนด์ทุบหัวไว้แล้ว

อยากเห็นแบบนี้อะถึงจะมัน :lol: :lol: :lol:

#30 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:32

https://www.facebook...&type=1

:lol: :lol: :lol:

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:34

เห็นคุณ rarm 41 like ให้ คิดเหมือนผมแน่ๆ  :D

#32 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:49

ศาลรํฐธรรมนูญไม่สามารถสั่งลงโทษทางอาญาได้ครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#33 ผัวขา

ผัวขา

น้องใหม่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:51

เข้ามาดูเฉยๆ เอิ๊ก ๆ ๆ

#34 butadad

butadad

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:52

อยู่มา สี่สิบปี บ้านเรามันก็ ปะติวัด กันจนผมเฉยๆแล้ว  

#35 lazylemon

lazylemon

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:56

ถ้าจำเป็นต้องเกิด มันก็ต้องเกิด  ใครคือฝั่งเสียอำนาจ รบ.เหรอ แน่นอนก็ถูกแล้ว ฝั่งที่ต้องเสียอำนาจคงไม่ยอม ฉลาดเจ้าเล่ห์ปานนั้นมีหรือที่จะยอมให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเดิม

เพราะสิ่งที่บางคนต้องการยังไม่บรรลุถึงเป้าหมาย ทำไมต่างชาติต้องเข้ามาแทรกแซง  เพราะมีผลประโยชน์แล้วกลัวสูญเสียกระนั้นหรือ

ตอนนี้มองไม่เห็นหรือไร ประเทศไทยถูกขายแยกเป็นชิ้นๆ เหมือนที่ดินสักผืนอยู่แล้ว โรงงานสักแห่งอยู่แล้ว  ที่น่าเจ็บปวดคือคนบางพวกขายประเทศที่ตัวเองแค่เพียงอาศัยอยู่ โดยมิได้เป็นเจ้าของ

อยากขายมากนักก็เอาบ้าน เอาที่ดินที่ตัวเองครอบครองอยู่ไปขายซิ ไม่มีใครจะมาว่าเลย 

อย่ามาบอกว่าพวกโลกสวย  โลกมันไม่สวยอย่างที่พูดหรอก ทุกวันนี้ภัยธรรมชาติเกิดขึ้นไปทั่ว ยังไม่สำนึก 

พวกที่ชาบู ชาบู น่ะ ใครจะไปรู้ว่าสักวันโดนสอยเพื่อบูชายัญเหมือนครั้งที่แล้วก็ได้  ดูเสธ. เป็นตัวอย่าง

#36 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:03

ขึ้นอยู่กับเจตนาของคนทำ

หากทำเพื่อประเทศและเพื่อกำจัดคนชั่ว ไม่น่ากลัวเลย

แต่ถ้าทำเพื่อให้ตัวเองได้รับอำนาจ อันนี้จัดว่าเลว

เหมือนการปกครอง ระบอบไหนก็ได้ครับ ถ้าคณะคนปกครองมีความยุติธรรม ไม่โกหก ไม่โกงกิน

ทำเพื่อประเทศจริง คนประชาชนต้องไ้ด้ประโชยน์จริง ไม่ใช่เพื่อครอบครัว หรือคนใกล้ชิดเป็นหลัก

:D  :D  :D 

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#37 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:38

คงไม่นาน เร็วๆนี้

มาแน่
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 20:43

ตอนรัฐประหารไอ้แม้ว ผมเห็นคนไทย ยังเฉยๆ ทำมาหากินปกติ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น  :lol:

#39 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:01

โถ.... ถ้ามีการรัฐประหารเกิดขึ้น คงไม่มีการลุกขึ้นต่อสู้ทหารหรอก
 แค่กบฏเผาเมืองปี 53 โดนทหารกวาดซะเรียบยอมกลับบ้านแบบมีเงิน 500 ติดกระเป๋า
 แกนนำก็รีบประกาศยอมแพ้หน้าตาเฉยเพื่อเอาชีวิตตัวเองไว้ก่อน :huh:
:wacko: :(

แต่คิดนะว่าคงไม่มีการรัฐประหารหรอก แค่ปล่อยให้รัฐบวม กองกำลังส่วนตัวของเผาไทย
  โชว์ถ่อย โชว์โง่ โชว์โลภ โชว์ความในใจ(ที่ชอบปฏิเสธกันจัง) ไปเรื่อยๆ

เดี้ยวก็ทำลายตัวเองลงในอีกไม่นานหรอก <_<

เชื่อว่าไพร่แดงและขี้ข้าแม้วหลบลงรูครับ

#40 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:07

ปฎิวัติ กลัวบ้าง แต่น้อยกว่า คอร์รัปชั่นเยอะ

#41 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:09

ผมไม่กลัวการเปลี่ยนแปลงครับ

ผมกลัวทรราชครองเมืองมากกว่า

#42 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:10

รัฐประหารไปก็ไม่ได้ทำให้ชีวิตของคนไทยดีขึ้นหรือเลวลงหรอก

ทำก็ทำไปไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไร ไม่ได้กินรัฐธรรมนูญเป็นอาหาร :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#43 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:22

ปฎิวัติไปเถอะคนแบบนี้ :lol:

#44 bird

bird

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:24

คนภายนอกไมรู้ต้นสายปลายเหตุ ของการปฏิวัติ ก็มักจะมองว่า ดี บ้าง ไม่ดี บ้าง

ขึ้นอยู่กับว่า..ในขณะนั้น..เราอยูฝ่ายใดของผู้กระทำการปฏิวัติ หรือ อยู่ฝ่ายที่ถูก

ปฏิวัติ...

แต่..คนที่ทุกข์มากที่สุด..คือ เจ้าหน้าที่ที่ต้องเข้ารายงานตัว

เพราะไม่รู้ว่า...เมื่อเสร็จสิ้นการปฏิวัติแล้ว..ที่ตกอยู่ในฐานะอะไร

ถ้าไม่เข้ารายงานตัว...อาจจะกลายเป็นผู้ต้องหา กระทำความผิด ถ้ากระทำการสำเร็จ

หรือ

ถ้าเข้ารายงานตัว...แล้วกระทำการไม่สำเร็จ ก็จะตกเป็นผู้ต้องหาเช่นเดียวกัน

การปฏิวัต ไม่ใช่เรื่องที่จะเกิดขึ้นได้ง่าย ๆ เพราะเป็นเรื่องที่ยากจะคาดเดา

และไม่อาจจะควบคุมได้

สถานการณ์ในปัจจุบัน...สุ่มเสี่ยงอย่างมาก ที่อาจจะก่อให้เกิดเหตุไม่คาดฝัน

ถ้าฝ่ายยั่วยุ ยังแสดงพฤติกรรมที่ไร้อารยรธรรม นอกหลู่นอกทาง ปากว่าตาขยิบ

ปากอย่างใจอย่าง  หน้าซื่อใจชั่ว...อย่างไม่ลดลาวาศอก...

สิ่งที่ไม่คาดฝัน...อาจจะมีให้เห็น..ในเร็ววันก็ได้...ใครจะรู้

#45 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:29

ผมไม่กลัวหรอก ปฏิวัติรัฐประหาร

ผมกลัวสงครามกลางเมืองที่ม็อบเชียร์รัฐบาลกับม็อบต้านรัฐบาลจับอาวุธสู้กันเองมากกว่า

Edited by อู๋ ฮานามิ, 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:34.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#46 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:30

ถ้าปฎิวัติจริงๆ ผมขอ" หัว "แกนนอนบางคนนะครับ 

#47 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 21:36

นั่นแหล่ะครับ ปัญหาของ จขกท และอีกหลายคนที่มองโลกสวยงาม

เขาชอบคิดว่าทุกอย่างเป็นเส้นตรง อะไรที่มันเคยเกิดมาแล้ว ก็จะต้องเกิดซ้ำง่ายๆ เหมือนเดิมเหมือนที่เขาคิดไว้

เขาจึงมองเห็นแต่ด้านที่สวยงามสำหรับเขาเพียงด้านเดียว

ลืมคิดถึง scenario อื่นที่อาจเกิดขึ้นได้ ตั้งแต่เกิดการลุกฮือของคนในฝั่งที่เกิดการเสียอำนาจ ไปจนถึงการเกิดสงครามกลางเมือง และที่ร้ายแรงที่สุดก็คือการมีการแทรกแซงจากต่างประเทศอย่างที่เห็นในประเทศต่างๆ

สรุปง่ายๆ คือมองโลกที่สวยงามเพียงด้านเดียวด้วยความโง่เขลา 

คิดว่าวิธีรัฐประหาร แค่ทำมันง่ายๆ ตรงๆอย่างเดียวเร๊อะ แค่ใครก็ตามที่ถือกำลังพล 2 กองพล แล้วสามารถสั่งเข้ายึดตามจุดสำคัญต่างๆ ทั่วพระนคร ก็สามารถทำรัฐประหารได้ ถ้าคิดคุณแบบนั้น คุณคิดเป็นเส้นตรงเหมือนที่ว่าคนอื่นเขาแหละครับ  :lol: 

#48 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:09

กลัวมากครับ....

กลัวจะรวยเหมือนไอ้เหลี่ยมครับ :(  :(  :( 

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#49 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:13

รัฐประหารไปก็ไม่ได้ทำให้ชีวิตของคนไทยดีขึ้นหรือเลวลงหรอก

ทำก็ทำไปไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไร ไม่ได้กินรัฐธรรมนูญเป็นอาหาร :lol:

แค่จะแก้รัฐธรรมนูญก็ดิ้นกันพรวดพราด ไม่เป็นประชาติปปัดไต

#50 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2556 - 22:29

แค่จะแก้รัฐธรรมนูญก็ดิ้นกันพรวดพราด ไม่เป็นประชาติปปัดไต

คงไม่มีใครดิ้น สักเท่าไหร่หรอกหากไม่มีเจตนาแฝงในการแก้ไขรัฐธรรมนูญเพื่อให้เจ้าของเพื่อทุยพ้นผิดในคดีอาญา

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน