Jump to content

- - - - -

คลิปนายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ปาฐกถาเรื่องประชาธิปไตย ณ อูลันบาตอ มองโกเลีย

democracy now

• Please log in to reply
55 replies to this topic

#51 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 3 May 2013 - 17:20

รักคนเสื้อแดง

#52 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 3 May 2013 - 17:28

E040E250E340E1B0E190E320E220E010E230E310

NO ACTION TALK ONLY

:D

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#53 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 3 May 2013 - 17:33

ผมเองก็เป็นประชาขน   แต่ผมกลับรู้สึกว่าถูกปล้นสิทธิเสรีภาพ

ก็เมื่อ 1-2 ปี  มานี่เอง   นั่นแสดงให้เห็นว่า    นางยกพูด  go6

แต่ถ้าจะให้เหมาะสมต้องพูดว่า   ประชาชนส่วนน้อย    จนถึงน้อยมาก

รู้สึกว่าถูกปล้นสิทธิเสรีภาพ   กรุณาอย่าเหมารวมครับ

ถูกปล้นสิทธิเสรีภาพอย่างไร วานบอก

จริงหรือครับ ที่ไม่ีถูกปล้น คำถาม พี่คิดว่าตอนนั้นประชาชนธรรมดา ที่ต้องเดินผ่านคนกลุ่มเสื้อแดง เหมือนโดน คุกคามหรือเปล่า

ไม่อยากบอกว่าแค่เดิมผ่านเพราะต้องไปทำธุระแค่ครั้งเดียว ผมยังเข็ดเลย เหมือนเอากลุ่มคนมาคุกคามคนธรรมดา

นี่สิทธิเสรีภาพผมไปไหนครับ

ปิดถนน เดินขบวน ทำให้ผมไปทำธุระเกือบไม่ได้ ต้องเดินไป อย่างนี้ สิทธิ์ ของผมอยู่ไหนครับ ผมเรียกร้องอะไรจากคนเสื้อแดงได้บ้าง

รถติดต่อแดงเดินขบวน ผมเสียสิทธิ์อะไรบ้างครับ

สรุป 

ตอนนั้น ผมเสียสิทธิ์ อะไรไปบ้างครับ ที่ต้องมาทนรับเคราะห์จากการชุมนุม่่ของคนเสื้อแดง 

นี่ขนาดผมแค่เข้าไปทำธุระตอนเสื้อแดงชุมนุมไม่กี่ครั้งยังรู้สึกขนาดนี้

คนปกติที่อยู่บริเวณเสื้อแดงชุมนุม จะขนาดไหน 

ยังไม่รวมถึงการค้าขาย 

พี่ว่า การค้าขายแย่ เพราะเสื้อแดง หรือเปล่า แล้วใครรับผิดชอบครับ

ไม่ทราบว่าสิทธิ ที่ผมเสียไปตอนแดงชุมนุม ผมถูกใครปล้นไปครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#54 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 3 May 2013 - 18:28

ถ้าผู้มาเรียกร้องปชต.ตายไปตั้งเยอะแยะโดยฝีมือเผด็จการอย่างที่ป้าแกพูด

แล้วจะมาแก้ รธน. ล้างผิดให้เค้าทำไมกันเล่า  :lol:

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#55 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 3 May 2013 - 20:50

แจ้งความ "ข้อหา" อะไรเหรอครับ ???

หรือว่า ทำไปเพราะกระแส อยากดังเท่านั้นครับ...!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 3 May 2013 - 21:09

E040E250E340E1B0E190E320E220E010E230E310

>NO ACTION TALK ONLY

:D

กร๊าก สิงโดนย้อนศร  :D

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users