Jump to content

- - - - -

คนร้ายที่ก่อเหตุในภาคใต้ เมื่อก่อเหตุแล้ว ไปหลบซ่อนไหน?

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:22

ในเมื่อทางการไทยรู้ ชื่อ-สกุล แล้ว แต่ก็หาตัวไม่พบ ไม่ทราบว่า แอบหลบไปที่ มาเล แล้วทางการมาเล พาขึ้นรถตู้ไปส่งที่พักไหม?

แถมแกนนำ BRN ยังอยู่อย่างสบาย ที่มาเลอีกต่างหาก

Edited by plunk, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:23.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#2 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:40

ถ้ามาตั้งวงเจจาในไทยกับเจ้าหน้าที่รัฐไทย ไม่จับต้องแจ้งจับเจ้าหน้าที่ได้ป่ะ ก็มันฆ่าพระ ผู้หญิง เด็ก

#3 สีโลเก

สีโลเก

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:29

โจรมันก็ใช้ยุทธวิธีเดิมๆ  กลยุทธเดิมๆ  แต่ภาครัฐก็ปัญญาอ่อนอยู่เหมือนเดิม  เฮ้อเพลียเสียดายเงินหลายหมื่นล้าน  ที่ทุ่มลงไป 

เป็นดินรองพระบาท ยังดีกว่าเป็น ขี้เปียกข้างไข่ไอ้เหลี่ยม

++++++++++..........++++++++++..........++++++++++

ไม่มีคนดีคนใดยืนอยู่ข้างไอ้เหลี่ยมและพวกควายแดง

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:57

สุกำพลบอกว่าถ้าสื่อไม่เสนอข่าว 6 ศพที่ 3 จชต.เรื่องก็เงียบไปนานแล้ว

จำไว้นะสื่อทั้งหลาย

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 P.K.

P.K.

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:08

รัฐบาลตระกูลชินฯ กับโจร BRN กำลังทำอะไรกับสามจังหวัดชายแดนใต้...?.?.? 

#6 pooyong

pooyong

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 04:50

รัฐบาลตระกูลชินฯ กับโจร BRN กำลังทำอะไรกับสามจังหวัดชายแดนใต้...?.?.? 

จุดประสงค์เดียวกัน

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#7 pooyong

pooyong

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:05

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:00

เอาตามจริงนะครับ เท่าที่คุย

ส่วนใหญ่ไม่ได้ข้ามไปฝั่งมาเลย์  อยู่ในพื้นที่นั้นแหละครับ

เราต้องมองแบบฮ่องกงหรือสิงคโปร เมืองแค่นั้นนะ หลบแต่บนเกาะด้วยหนีตำรวจได้เป็นปี

หลบตามบ้านเครือข่าย หลบตามป่าเขา(ข้างในมีหมู่บ้าน?)

หลบในพื้นที่ที่เจ้าหน้าที่ไม่กล้าเข้า เยอะครับที่หลบ  หากไม่ตามจริงๆจัง(หรือตามจริงๆจังๆ) หลบได้เป็นปี และอาจมีเวลาหลบมาหาลูกเมียได้ด้วย

Edited by sigree, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:28.

#9 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:08

ดูอย่างมะรอโซสิครับ ก็เห็นหลบกลับมาหาลูกหาเมียอยู่ตลอด ยังไม่เห็นโดนจับได้ซักที จนโดนยิงนั่นแหละ

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:27

เรื่องหลบไปอยู่ไหนผมว่าไม่แปลก ไม่ได้มีตีตราที่หน้าผากไว้ว่าเป็นโจรนี่นา  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:38

ก่อเหตุประปรายในพื้นที่ เผาธง เผายาง ทำแต่ละครั้งสี่ห้าสิบจุด

ไม่น่าจะหลบข้ามแดนให้เหนื่อย คนในพื้นที่นั่นแหละครับ 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

น่าแปลกใจที่ขนาดเจ้าหน้าที่ระดับสูงอย่างรองผู้ว่าโดนลอบสังหาร ความคืบหน้ายังเงียบขนาดนี้ ถ้าชุดเดียวกันนี้

ไปติดตามเรื่องระเบิดที่บอสตันมีหวังได้เห็นข่าวระเบิดซ้ำไปอีกไม่เว้นแต่ละวัน ผมเชื่อว่าจริงๆแล้วเรามีคนเก่ง คนดี

และมีศักยภาพที่สามารถทำได้ดีกว่าที่เป็นอยู่อีกมาก แม้ในสภาพที่มีข้อจำกัดอยู่หลายอย่างในปัจจุบัน

เท่าที่สังเกตกระบวนการติดตามและแถลงข่าวเวลาเกิดเหตุการณ์ต่างๆมักเป็นแบบนี้เสมอ

การแถลงข่าววันแรก คดีนี้เป็นคดีสะเทือนขวัญอยู่ในความสนใจของประชาชนผู้ใหญ่จึงให้จัดชุดพิเศษเร่งทำการสืบสวน

หลังจากนั้น 2-3 วัน จากหลักฐานและพยานแวดล้อมเรายังไม่สามารถตัดประเด็นต่างๆที่คาดว่าน่าจะเกี่ยวข้องได้

หลังจากนั้น 4-7 วัน จากการตรวจสอบกล้องวงจรปิดเราสามารถระบุใบหน้าของคนร้ายได้แล้ว

หลังจากนั้น 8-14 วัน เราสามารถระบุตัวผู้ต้องสงสัยได้แล้วว่าเป็นใครกำลังทำเรื่องออกหมายจับ

หลังจากนั้น 15-30 วัน เรากำลังพยายามติดตามแหล่งซ่อนตัวของคนร้าย สืบจากคนรู้จักและตรวจเข้มบริเวณรอยต่อชายแดน

สาระสำคัญของขั้นตอนนี้คือ "รู้ว่าคนร้ายมันเป็นใคร แต่ไม่รู้ว่าไปมุดหัวอยู่ใหน และไม่รู้จะจับมันได้ที่ไหนและเมื่อไหร่"

หลังจากนั้นการแถลงข่าวก็จะเริ่มไม่ค่อยถี่และไม่มีการให้สัมภาษณ์ เว้นแต่นักข่าวจะนึกได้และไปสัมภาษณ์

อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#13 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:19

ส่วนใหญ่ไม่ได้ข้ามไปฝั่งมาเลย์  อยู่ในพื้นที่นั้นแหละครับ

เราต้องมองแบบฮ่องกงหรือสิงคโปร เมืองแค่นั้นนะ หลบแต่บนเกาะด้วยหนีตำรวจได้เป็นปี

หลบตามบ้านเครือข่าย หลบตามป่าเขา(ข้างในมีหมู่บ้าน?)

หลบในพื้นที่ที่เจ้าหน้าที่ไม่กล้าเข้า เยอะครับที่หลบ  หากไม่ตามจริงๆจัง(หรือตามจริงๆจังๆ) หลบได้เป็นปี และอาจมีเวลาหลบมาหาลูกเมียได้ด้วย

ขอถามคุณ Sigree หน่อยครับ

หาก ฝ่ายค้าน มาเลย์ ชนะเลือกตั้ง  กับ ฝ่ายรัฐบาล มาเลย รักษาที่นั่งได้

ปัญหาภาคใต้จะเป็นยังไงครับ ระหว่างสองฝ่าย การเมืองมาเลย์น่าจะมีผลกับภาคใต้เราเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

#14 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:51

อ่านแล้วคิดดีๆๆ อันนี้ ฮา ไม่ออก ครับ สำหรับผม 

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#15 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:10

ขอถามคุณ Sigree หน่อยครับ

หาก ฝ่ายค้าน มาเลย์ ชนะเลือกตั้ง  กับ ฝ่ายรัฐบาล มาเลย รักษาที่นั่งได้

ปัญหาภาคใต้จะเป็นยังไงครับ ระหว่างสองฝ่าย การเมืองมาเลย์น่าจะมีผลกับภาคใต้เราเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

ผมไม่กล้าฟันธง

ไม่ใช่อะไรนะ ลองคุยกับมาเลย์หลายคนทั้งที่หนุนค้าน หนุนัฐบาลต่างบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าไม่ทราบ  ต้องไม่ลืมความริงที่ว่ามาเลย์มีการปกครองโดยพรรค พรรคเดียวมากว่า 50 ปี

ไม่มีใครนึกออกว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร

ต้องบอกก่อนว่าพรรครัฐบาลนั้นคุมอำนาจเบ็ดเสร็จจริงๆ  สมมุตินะครับ คุณฝ่ายค้านชนะเลือกตั้งผู้ใหญ่บ้าน พรรครัฐบาลก็จะแต่งต้งผู้ใหญ่บ้านของตัวเองมาทำงานคู่ในพื้นที่ด้วย....

นึกถึงกทม ปัจจุบันที่เพื่อไทยไม่ทำงานกับกทม แต่ทำประสานกับ สส สอบตกให้เป็นผู้ประสานงาน แทนการให้งบ สส ฝ่ายค้าน.......

แต่อย่างที่รู้ มาเลย์ลึกกว่า เขาครอบงำจริงๆและพรรครัฐบาลมีอำนาจจริงใการปลด การเพิ่มฯลฯ

เมื่อเปลี่ยนรัฐบาล  รัฐบาลใหม่ก็ต้องมีอำนาจนี้...............นึกภาพการปลดอีกฝ่ายทั้งประเทศสิ เขาทำได้นะและรัฐบาลเคยทำกับฝ่ายค้านมาแล้วเมื่อมีคะแนนเพิ่มในรัฐฝ่ายค้าน....

ผมเชื่อว่า หากฝ่ายค้านชนะ ภายในประเทศจะมีการเปลี่ยนแปลงอย่างมาก แต่แนวทางไหนไม่รู้ได้

ส่วนต่างประเทศนั้น ผมว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงไม่มาก

เว้นแต่.............กรณีชายแดนใต้อาจเปลี่ยน

เพราะกรณีเจรจาผู้ประสานคือ มหาเธ่ และมหาเธ่แม้จะทะเลาะกับรัฐบาลแต่.............ก็ทะเลาะกับอันวาร์มากกว่า

เปลี่ยนแน่  แต่ไม่รู้มากน้อยเท่าไร

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน