Jump to content

ใครชอบดูหนังบ้างครับ ไทย จีน ฝรั่ง ก็ได้ มาคุยกัน

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:08

เห็นว่า่หลายคนในนี้คงชอบดูหนัง (หรือภาพยนตร์) ทั้ง หนังฮอลลีวูด หนังจีน หนังไทย ไม่ว่าจะดูจากในโรง หรือดูจากแผ่น อยากสอบถามนะครับว่าชอบเรื่องไหน กันบ้าง เพราะอะไร เืผิ่อวันหลัง ผมจะได้หามาดูบ้าง คุยกันสบายๆ ครับ 

#2 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:48

พักหลังผมชอบหาหนังคลาสสิคดู ผมชอบหนังที่พลอตเรื่องมากกว่าเอฟเฟค รู้สึกว่าหนังส่วนใหญ่ช่วงหลังๆ เน้นเอฟเฟคจนทำให้เนือเรื่องอ่อนลงไปเยอะ อย่างเรื่องนี้ ผมว่าเนื้อเรื่องน่าติดตามตั้งแต่ต้นจนจบ ชอบมากครับ ไม่แปลกใจที่หลายคนยกให้เป็นหนังตัวอย่างเลย

ปล. ในเสียงบรรยายนั้นมีความผิดพลาดอยู่ the ugly กับ the bad สลับกัน เพราะหนังต้นฉบับจริงๆแล้วเป็นภาษาอิตาเลียน จะเรียงว่า good ugly bad

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#3 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:51

เรื่องที่คุณ Gop แนะนำ ก็เคยผ่านตาอยู่่ และมีคนวิจารณ์ว่าเป็นหนังที่ดี ยังไงจะลองหามาชมดู ขอบคุณครับ

#4 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:28

มีใคร ดู ไอออน แมน ภาค 3 บ้างยังครับ เห็นพี่ที่ทำงานบอกมันส์มาก

#5 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:41

คิดถึงหนังจีนกำลังภายในครับ

แทบไม่มีให้ดูเลยช่วงนี้

เลยต้องดู Man in the iron fist(หนังฝรั่งกำลังภายใน) แก้ขัดไปก่อน

#6 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:50

หนังกำลังภายในช่วงหลังไม่ค่อยมีสนุกๆ 

ตอนนี้ติดดูซีรี่ฝรัง person of interest ครับ สนุกดี 

เรื่อง arrow ก็พอใช้ได้ 

ส่วนหนังโรงผมยกให้ skyfall ทั้งเนื้อหา ทั้งแอ๊คชั่น ดราม่า ครบรสดีครับ  

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#7 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

ตอนนี้กำลังตามเก็บ Animation ของ Studio Ghibi อยู่ครับ

หนังฝรั่งชอบแนว Bad Start Good End พวกแหกคุกอย่าง Shawshank Redemption กับ The Count of Monte Cristo

ล่าสุดก็จะเป็น The Dark Knight Rise กับ Skyfall

#8 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

เรื่อง Adam's apples ครับ

#9 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:38

Jack And Jill  ก้ชอบมากๆ เหมือนกันครับ น่ารักดี  :lol: 

#10 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

ชอบเรื่องนี้ครับ   ดูแล้วรู้สึกอบอุ่น    

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#11 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:29

เลยต้องดู Man in the iron fist(หนังฝรั่งกำลังภายใน) แก้ขัดไปก่อน

ดูยิปมันซิครับ สนุกดี (ภาคที่ดอนนี่ เยน แสดงนะ)

ส่วนยิปมันภาคเหลียงเฉาเหว่ยแสดง ภาพสวย แต่บทบู๊มีไม่เยอะมากเท่าไร

จนผมยังคิดว่านี่เป็นหนังแอคชั่น หรือ หนังชีวิตหว่า

#12 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:00

ช่วงนี้อยากดูแต่หนังสยองขวัญครับ แบบหนังภูติผี ปิศาจ ซาตาน แนวนี้น่ะครับ

แต่ไม่ชอบหนังผีวิญญานหลอน ตายหอง ผีชำระแค้น แนวนี้น่ะครับ เพราะรู้สึกเนื้อหาไม่เท่าไหร่

แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบหนังแหวะ หั่น เชือด ตัด สับ หั่นสยอง เลือดมาทีเป็นร้อยแกลลอนนะครับ เพราะทำให้ทานข้าวไม่ลง

(อาจจะยกเว้น Evil Dead 2013 ไว้สักเรื่อง อันนั้น มันรีเมค แบบโหดส้มส้ม เลย)

ผมว่าแบบแรกมันมีความคลาสสิกกว่า ถึงจะมีปริศนาในหนังผีทั้ง 2 แนว แต่แบบที่เป็นภูิติผีปิศาจ ปริศนา เงื่อนงำ จะ่น่าติดตามกว่ามาก ในขณะที่หนังผีหลอน จะดูคล้ายๆ กันไปหมด 

อีกอย่างคือ หนังผีแบบแรกนี่ คนสู้ผี ครับ  ถึงตอนจบอาจจะมีหักมุมแบบตายหมดบ้าง  แต่อย่างที่สองนี่คือ วิ่งหนีแล้วรอให้มาฆ่าเฉยๆ เลยดูแล้วเซ็งๆ

แนวซอมบี้ก็ชอบนะครับ

:D

เอาเข้าจริงๆ จะชอบดูแนวแฟนตาซี แอคชั่น กะ อนิเมะ มากกว่า

แต่ก็อย่างที่บอก ช่วงนี้อยากดูหนังสยองอ่ะ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#13 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:05

ดูยิปมันซิครับ สนุกดี (ภาคที่ดอนนี่ เยน แสดงนะ)

ส่วนยิปมันภาคเหลียงเฉาเหว่ยแสดง ภาพสวย แต่บทบู๊มีไม่เยอะมากเท่าไร

จนผมยังคิดว่านี่เป็นหนังแอคชั่น หรือ หนังชีวิตหว่า

ได้ดูแค่ภาค 1 - 2 ครับ มันส์มว๊าากกกกกกกกก

ที่เหลือไม่ได้ดู เห็นเขาบอกว่า ไม่ใช่ของจริง เป็นหนังเอาชื่อมาทำเฉยๆ

เหมือนพวก Scorpion King ภาค 2 ภาค 3 (ภาคพิสดาร ดูทางเคเบิ้ล เนื้อเืรื่องมันยังกะหนังจักรๆ วงศ์ ๆ ที่เอาหนังชาวบ้านมายำเล่นเลย)

ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ?

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#14 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:38

เมื่อวันก่อน ดูหนังที่แบรด พิตต์ แสดง  เรื่อง

KILLING THEM SOFTLY

หนังมันดีเกิน หรือผมไม่เก็ทก็ไม่รู้นะ

แต่ผมว่ามันห่วยมาก เหมือนหนังเกรดบีเลย  มีใครได้ดูหรือยังครับ

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:43

เสียงในฟิล์มมีบรรยายอังกฤษ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:59

ขอบคุณ คุณ stargate มากครับ แหม ลุ้นอาม่าแทบแย่  

รู้ถึง ความรุนแรง ของโรค อัลไซเมอร์เลย

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:15

ขอบคุณ คุณ stargate มากครับ แหม ลุ้นอาม่าแทบแย่  

รู้ถึง ความรุนแรง ของโรค อัลไซเมอร์เลย

ดูแล้วน้ำตาไหล ญาติๆ หลายๆ คนทยอย เป็นกันครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน