Jump to content

- - - - -

เรื่องจริงที่เกิดขึ้น...............กับน้องสาวผม...............

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:38

ตรงบริเวณจุดเกิดเหตุ....มีป้ายบอกเบอร์โทรศัพท์ ของสถานีตำรวจ ถึง 2 สถานี...

(อันนี้ไม่ขอเปิดเผย)

ถ้าคุณพูดมาเป็นเรื่องจริง ผมก็เสียใจด้วยครับ 

แต่มาสะดุดและฉุดคิดสงสัย จริงหรือเปล่า หรือคุณจะเเต่งเรื่อง เพื่อด่าตำรวจเท่านั้น ก็ตรงมีป้ายบอกเบอร์นี้ล่ะครับ

ผมก็ไปไหนมาไหนก็เยอะ แต่ไม่เคยเห็นมีที่ไหนมีป้ายบอกเบอร์โทรของสถานีตำรวจ อีกอย่างบอกสองสถานีเลย :blink:

เอาง่ายๆ ลองขับรถไปต่างจังหวัด......แล้วแหกตาดู....ตามป้ายข้างทางซะบ้าง....

จะมีเบอร์โทรสถานีตำรวจภูธร.....แต่ละท้องที่ติดอยู่.....ถ้าตรงไหนเป็นจุดรอยต่อ...ก็จะติดไว้ทั้ง 2 สถานี...

และถ้าไม่สะดวก.....หรือที่บ้านไม่มีรถ.....ก็เอาง่ายๆ...สักตี 3 ขึ้นไป....ลองโทร 191 ดูว่ามีใครรับสาย...มั๊ยยยย....

ลองให้เกิดขึ้นกับตัวเองก่อน......แล้วค่อยมาเสนอความเห็น........จะดีกว่ามั๊ยยยยย.....

"คุยกับควายยยย..............มันช่างยากกว่า คุยกับคนจริงๆ...........เพราะมันเข้าใจอะไรๆ ได้ยากเกินอธิบาย"

จะมีเบอร์โทรสถานีตำรวจภูธร.....แต่ละท้องที่ติดอยู่.....ถ้าตรงไหนเป็นจุดรอยต่อ...ก็จะติดไว้ทั้ง 2 สถานี...

สมาชิกเสรีไทยช่วยออกมายืนยันหน่อยครับ 

ท่านใดเคยใช้ทางหลวงแล้วสังเกตุเห็นป้ายบอกสถานีตำรวจตามข้างทางแล้วมีเบอร์โทรให้ไว้ด้วย

และตรงไหนที่เป็นจุดรอยต่อสังเกตุเห็นมีสองป้ายบอกสถานีและเบอร์โทรติดไว้

ถ้าเคยเห็นยังไงออกมายืนยันหน่อยครับ ผมคนไม่ค่อยสังเกตุเลยไม่เคยเห็น :)  

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#52 น้ำหวาน

น้ำหวาน

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:50

สมัยตะหานปฏิวัติ ได้ยินตาหนวดคนหนึ่งบอกว่า หากินไม่ได้เลย  แต่พอกาสรสีชาดมาบอกว่าหากินคล่อง :(

นักการเมืองต้องกราบกรูซิ ไม่ใช่ให้กรูไปกราบนักการเมือง

#53 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:44

ข้างบ้านผมกินเหล้าเสียงดัง ติดต่อกันหลายคืน จนคืนที่ผมตัดสินใจโทรหาป้อมตำรวจที่ห่างออกไปเพียง สามร้อยเมตร โทรนานมากสิบนาทีกว่าจะมีคนรับสาย ผมก็แจ้งไปว่า ช่วยมาดู และช่วยบอกว่ารบกวนคนอื่น ตีสองตีสาม แล้วยังส่งเสียงดัง มันได้ฟังบอกผมว่า พี่ก็อดทนนอนๆไปให้หลับนะครับ ป้อมไม่มีคนอยู่ ผมไปไม่ได้. ผมสติขาดเลยครับ ด่ากลับไปว่า ถ้าคุณไม่มา ภายในครึ่งชั่วโมง ผมจะลงไปยิงกระบาลมัน แล้วผมก็บอกมันว่าผมอัดเสียงไว้แล้วว่าคุณไม่มา. แล้วก็วางหู. สักพักมันมาเลยครับ ช่วยห่าอะไรไม่ได้ ถ้ากลัวก็ลาออกไปเป็น รปภ. สะ. ขอบคุณครับ

#54 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:57

สองคนผ่านไป ยังไม่มีคนมายืนยันว่าเคยเห็น  ป้ายบอกสถานีตำรวจมีเบอร์โทรสองป้าย ติดใกล้กัน

นี่แค่ประเด็นแรกๆนะเนี้ย  :)

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#55 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:26

เหอๆๆ...ใครๆก็รู้ว่า

ตำหนวดไทย เก่งแค่ไหน...

ในการจับกระต่าย...

http://2bangkok.com/...matepolice.html

Edited by Suraphan07, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:31.

#56 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:41

เคยโทรแจ้ง 191 เพราะเห็นว่ามีเหตุทะเลาะวิวาทกันตอนดึกตรงแยกเสาวนีย์ มุมสนามม้านางเลิ้งด้านถ.ศรีอยุธยา แต่ท่านตะกวดแห่งศูนย์วิทยุ 191 ที่อยู่แยกถัดไปห่างออกไปประมาณ 200 เมตร ไม่รู้จักแยกเสาวนีย์... เอวัง ผมว่า"ถ้า"มีเหตุการณ์ใดพลิกผันอย่างใหญ่หลวงเกิดขึ้นในประเทศเรา ระบบตะกวดนี่คงต้องมีการ"จัดการ"อะไรกันขนานใหญ่ทีเดียว ผมอยากให้ไปขึ้นอยู่กับจังหวัดไปเลย ไม่ใช่โยกย้ายกันไปตั้งด่านรีดไถมั่วซั่วไปทั้งประเทศแบบนี้แต่ไม่รู้จักพื้นที่ที่ต้องทำงานรับผิดชอบเลย

#57 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:05

พอ5โมงเค้าก็ไปเตะตะกร้อกันหลังแฟลตหมดแล้วครับ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#58 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:13

สองคนผ่านไป ยังไม่มีคนมายืนยันว่าเคยเห็น  ป้ายบอกสถานีตำรวจมีเบอร์โทรสองป้าย ติดใกล้กัน

แถได้เยี่ยมมากครับ ถ้าผมบอกว่าเคยเห็น เดี๋ยวก็ต้อง ถ้าเคยเห็นก็ต้องหารูปมาซิ เอิ้กกกก

คือ ผมเคยเห็นครับ มันรอยต่อระหว่างเขตพื้นที่รับผิดชอบของสองท้องที่ แบบนี้โอเชมั้ยครับ  -_-

#59 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:16

แถได้เยี่ยมมากครับ ถ้าผมบอกว่าเคยเห็น เดี๋ยวก็ต้อง ถ้าเคยเห็นก็ต้องหารูปมาซิ เอิ้กกกก

คือ ผมเคยเห็นครับ มันรอยต่อระหว่างเขตพื้นที่รับผิดชอบของสองท้องที่ แบบนี้โอเชมั้ยครับ  -_-

บอกพื้นที่ได้ไหมครับ ระหว่างพื้นที่ไหนกับพื้นที่ไหน?

#60 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:44

บอกพื้นที่ได้ไหมครับ ระหว่างพื้นที่ไหนกับพื้นที่ไหน?

จะเปิดกูรเกิ้ลดูเหรอครับ งั้นผมไม่บอกครับ เอิ้กๆ 

เดี๋ยวพอหาไม่เจอ ก็มาว่าคนอื่นเค้าโกหก ไอ้ป้ายนี่ไม่มีหรอก  :lol:

#61 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:41

เคยโทรแจ้ง 191 ตอนซักตีสองละ ข้างบ้านมันเอาเหล็กมาลง เพราะกำลังจะก่อสร้าง แต่มรึงลงตอนตีสองนี่นะ เข้าใจว่าติดเวลารถบรรทุกวิ่งลำบาก แต่นี่มันตีสอง ไม่เกรงใจเพื่อนบ้านเลย ลงอยู่สองชั่วโมงค่ะ  ดิชั้นเลยเป็นมาช่า ไม่หลับไม่นอนเลย  จนพวกมันกลับไปละ ตำรวจซักตัวยังไม่เห็นโผล่มาเลย

คิดว่าเรื่องของชาวบ้านคงไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย เลยเก็บแรงไว้เลียไข่นายหัวดีกว่า 

#62 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:26

ตี 4 ถ้าตำรวจเรียกขอดูสมุดป้ายแดง ถ้าไม่มีลายเซ็นนายทะเบียน(ขอขับกลางคืน) จะโดนจับเอานะครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#63 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:44

เอาจริงๆนะครับ ถ้าคุณเป็นเพียงชาวบ้าน ธรรมดาคนหนึ่งไม่มีคนรู้จัก ใหญ่โต เวลาคุณเกิดปัญหา โดนคุกคามความปลอดภัย คุณนึกถึงตำรวจ แต่คำถามที่ตามมา แล้วจะหาตำรวจได้ที่ไหน โทรไปก็ไม่ติด ติดมีคนรับ แต่มันไม่มา  แล้วมีไว้ทำไมครับ ตำกวด นี่ น่าจะแยกได้แล้วนะครับว่า หน่วยงานนี้รับผิดชอบเรื่อง จราจร หน่วยงาน รปภ รับผิดชอบ เรื่องความปลอดภัย 24 ชม ดีหน่อยที่เด๋วนี้ มูลนิธิ รับงานจับงู ไปเยอะ เบาภาระตำกวด ไปเยอะครับ

#64 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:08

ยุคทักษิณ  ชีวิตตำรวจสบายครับ  สบาย..... จนไม่ทำงาน

แต่ขยันจับ  มอไซด์  กรูจริง  ตั้งด่านแม่ม  ทุกวัน  ข้อหาก็..... :angry:

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน