Jump to content

- - - - -

คุณคิดว่าการด่าสตรีเพศอย่างเสียๆหายๆ คือ "การทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง" หรือเปล่าครับ

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
71 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:34

เห็น ชัย ราชวัตร บอกมาอย่างนั้น

มีใครคิดเหมือนเขาไหมครับ  การด่าอย่างที่เขาทำ  "มันคือการทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง" :o

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#2 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:38

*
POPULAR

ด่าคนสมควรด่า

ชมคนสมควรชม

อย่าเอาผ้าถุงบังหน้า แล้วทำเรื่องน่าสะอิดสะเอียน

เพศหญิงไม่ใช่ข้ออ้างให้ทำชั่ว
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#3 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:40

ถ้าหมายถึงยิ่งลัก สมควรอย่างยิ่งค่ะ

ในฐานะผู้หญิงที่เป็นนายกรัฐมนตรีของประเทศนี้แต่ด้อยสติัปัญญาอาจด่าแบบสุภาพแล้วไม่สามารถซึมซับได้

และในฐานะที่ดูแลบริหารเงินภาษีของคนไทยทั้งชาติ หากวิพากษ์อย่างแรงแล้วทำให้นางฉุกคิด

ทำเพื่อส่วนรวมมากกว่าครอบครัว  การวิพากษ์นั้นก็จะเป็นประโยชน์กับประชาชนทั่้วไป

ได้บุญค่ะ

ปล.ยิ่งลักนับเป็นคู่กรณีโดยตรงกับประชาชนทั้งชาติค่ะ ไม่อยากเป็นก็นอนอยู่บ้านเลี้ยงลูกไป

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:42

ผมคิดเหมือนเขาครับ 

#5 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:43

ด่าคนสมควรด่า

ชมคนสมควรชม

อย่าเอาผ้าถุงบังหน้า แล้วทำเรื่องน่าสะอิดสะเอียน

เพศหญิงไม่ใช่ข้ออ้างให้ทำชั่ว

:o การด่าอย่างที่เขาทำ  "มันคือการทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง"

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

#6 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:43

ถ้าหมายถึงยิ่งลัก สมควรอย่างยิ่งค่ะ

ในฐานะผู้หญิงที่เป็นนายกรัฐมนตรีของประเทศนี้แต่ด้อยสติัปัญญาอาจด่าแบบสุภาพแล้วไม่สามารถซึมซับได้

และในฐานะที่ดูแลบริหารเงินภาษีของคนไทยทั้งชาติ หากวิพากษ์อย่างแรงแล้วทำให้นางฉุกคิด

ทำเพื่อส่วนรวมมากกว่าครอบครัว  การวิพากษ์นั้นก็จะเป็นประโยชน์กับประชาชนทั่้วไป

ได้บุญค่ะ

ปล.ยิ่งลักนับเป็นคู่กรณีโดยตรงกับประชาชนทั้งชาติค่ะ ไม่อยากเป็นก็นอนอยู่บ้านเลี้ยงลูกไป

:o การด่าอย่างที่เขาทำ  "มันคือการทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง"

#7 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:44

#8 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:44

เขาด่ายิ่งลักว่าอะไร คุณตีความว่ายังไง

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#9 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:51

แล้วทำไมถึง ด่าไม่ได้ล่ะ?

#10 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:54

ได้บุญค่ะ

ตีความแบบคุณครับ^^

เขาด่ายิ่งลักว่าอะไร คุณตีความว่ายังไง

#11 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:55

ทำเรื่องชั่วๆ พอโดนคนด่าแล้วจะมาโวยวายเพื่อสิ่งใดครับ?

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#12 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:56

การด่าอย่างที่เขาทำ  "มันคือการทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง" ใช่ไหมครับ

ตอบมาครับ จะตอบคืนให้ :) 

#13 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:59

ได้บุญค่ะ

ลองตีความซิ  แล้วจะอธิบายให้ฟังว่าทำไมนางทำตัวน่าด่า

#14 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:00

คนจะดีไม่อยู่ที่เพศฉันใด คนเลวคนชั่วก็อยู่ได้ทุกเพศฉันนั้น

การด่า "คนชั่ว ขายชาติ" จึงไม่ได้เกี่ยวพันกับเพศ โดยเฉพาะผู้นำประเทศที่ ชั่วๆ โง่ๆ ครับ

ถ้าผู้นำ ไม่โง่ ไม่ชั่ว ไม่ขายชาติ จะมาเดือดร้อนอะไร โดยเฉพาะสาวก จะมาเป็นเดือดเป็นร้อนทำไม :lol:

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#15 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:00

การด่าอย่างที่เขาทำ  "มันคือการทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง" ใช่ไหมครับ

ตอบมาครับ จะตอบคืนให้ :) 
คนเป็นผู้นำประเทศ แตะต้องไม่ได้เหรอครับ เท่าที่รู้มาผู้นำที่แตะต้องไม่ได้ในประสบการณ์อ่อนโลกของผม มีเกาหลีเหนือที่ทันสมัยที่สุดแล้วตอนนี้ หรือต้องเพิ่มประเทศไทยเข้าไปด้วย?

#16 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:05

คนจะดีไม่อยู่ที่เพศฉันใด คนเลวคนชั่วก็อยู่ได้ทุกเพศฉันนั้น

การด่า "คนชั่ว ขายชาติ" จึงไม่ได้เกี่ยวพันกับเพศ โดยเฉพาะผู้นำประเทศที่ ชั่วๆ โง่ๆ ครับ

ถ้าผู้นำ ไม่โง่ ไม่ชั่ว ไม่ขายชาติ จะมาเดือดร้อนอะไร โดยเฉพาะสาวก จะมาเป็นเดือดเป็นร้อนทำไม :lol:

เหอะๆ เด็กอมมือ กลายเป็นเด็กปากดี ไปซะได้ ยังไงช่วยยืนยันเพื่อให้เห็นจุดยืนความคิด และจิตใต้สำนึกหน่อย

การที่ชัย ด่า  นั้น      มันคือการ ทำในสิ่งที่ถูกต้องดีงาม -_- 

#17 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:08

ได้บุญค่ะ

ลองตีความซิ  แล้วจะอธิบายให้ฟังว่าทำไมนางทำตัวน่าด่า

อย่ามา ตีคง ตีความ อะไรตอนนี้เลยครับ  ตรงประเด็นดีกว่า

การที่ชัย ด่า   นั้น      มันคือการ ทำในสิ่งที่ถูกต้องดีงาม

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:11

เข้ามาอ่านกระทู้ของผู้ที่หวงแหน ฟรีดอมออฟสปีช และ  ความเท่าเทียมกันทางเพศ  ยิ่งชีพ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:13.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:12

*
POPULAR

ผมจำได้ว่า ผมด่าอิโง่ยิ่งลักษณ์

เพราะมันเป็นนายกนะครับ

ไม่ใช่ด่าเพราะมันเป็นผู้หญิง

แมงดาอย่างคุณ อย่าเกาะความเป็นผู้หญิงหากินสิครับ

มันน่าละอาย เป็นผู้ชาย ต้องปกป้องเกียรติผู้หญิงครับ

ไม่ใช่ใช่เพศของเขามาบังหน้า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:13

เหอะๆ เด็กอมมือ กลายเป็นเด็กปากดี ไปซะได้ ยังไงช่วยยืนยันเพื่อให้เห็นจุดยืนความคิด และจิตใต้สำนึกหน่อย

การที่ชัย ด่า  นั้น      มันคือการ ทำในสิ่งที่ถูกต้องดีงาม -_- 

โอ๊ย โค๊ดอย่างนี้ รู้ทันทีเลยว่าใคร 555

ผมเชื่อโดยสุจริตใจว่าการที่คุณชัยด่า นั้นด่าด้วยความรักชาติที่ตัวท่านเองมี

โดยบริบท ที่่นายกคนนี้กระทำมาตั้งแต่รับตำแหน่ง มีน้อยเรื่องจนแทบจะหาไม่ได้เลยที่จะทำเพื่อคนส่วนใหญ่ในชาติ

นอกจากทำให้พรรคพวกหรือพี่ชายตนเอง การปล่อยปะละเลยปัญหาของประชาชน นั่นคือการทำให้บ้านเมืองเสียหาย

การให้คนกลุ่มหนึ่งแสวงหาผลประโยชน์ ของประเทศในทางทุจริตประพฤติมิชอบ นั่นก็คือการขายชาติ

การออกไปโกหก หรือพูดความจริงเพียงบางส่วน เพื่อเรียกร้องความสงสาร โดยการใส่ร้ายต่อชาติเกิดของตนเอง นั่นเป็นการกระทำของคนชั่ว

หากนายกซึ่งเป็นหญิง ทำเช่นนั้น "หญิงชั่ว ขายชาติ" ก็เป็นคำติชมโดยสุจริตครับ

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#21 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:14

เห็น ชัย ราชวัตร บอกมาอย่างนั้น

มีใครคิดเหมือนเขาไหมครับ  การด่าอย่างที่เขาทำ  "มันคือการทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง" :o

ท่าทางตะเองจะถูกอกถูกใจกะเรื่องนี้มาก เห็นย้ำมาหลายกระทู้แล้ว แสดงว่าคงสนุกกับเรื่องนี้ด้วยมั้ง แล้วก็เลิกซ้ำซากว่าคนที่ถูกด่าเป็นเพศหญิงซะที ก็เค้าบอกแล้วไงว่าใครก็ตามที่ขายชาติเป็นคนชั่วไม่ว่าเพศผู้หรือเพศเมียหรือสองเพศในตัวเดียวกัน ไม่ได้มีใครว่าใครเป็นกะหรี่ขายตัวซักหน่อย กินปูนร้อนท้องยังกะตุ๊กแก ระวังจะเป็นตุ๊กแกกลายพันธุ์

ยิ่งถ้าพูดถึงคนมีตำแหน่งกินเงินเดือนจากภาษีประชาชนก็ยิ่งต้องถูกวิพากษ์วิจารณ์ ถ้าทำอะไรที่จะส่อไปในทางเสียหายกับประเทศ เสียงส่วนใหญ่ที่เลือกมาไม่ได้หมายความว่าให้มาทำอะไรตามใจชอบ หรือทำอะไรเพื่อประโยชน์ส่วนตัวมากกว่าส่วนรวม

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:15

โปรดเข้าใจ.... กะหรี่แค่ขายตัว แต่หญิงชั่วเที่ยวเร่ขายชาติ

โปรดเข้าใจ.... ผ่านไปครึ่งเดือน ควายก็ยังไม่เข้าใจ

ยังมาตั้งกระทู้ควายๆ

ควายหนอควาย  :lol:

It's us against the world

#23 colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:17

แล้วเขาด่าสตรีเพศอย่างเสียๆหายๆตรงไหน

#24 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:18

สงสัย คนหน้าตาเห่ย อยากจะหงายเงิบ เหมือนอิโอ๊ค :o

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#25 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:21

ทำความเข้าใจกันก่อนนะคุณหน้าตาดี ตามความคิดผมนะ ชัย ราชวัตรไม่ได้ด่ายิ่งลักษณ์ว่าเป็นกะหรี่ แต่ด่าว่าเป็นหญิงชั่วเร่ขายชาติ ซึ่งอันนั้นผมคิดว่าเป็นความเชื่อของคุณชัย ราชวัตร ส่วนยิ่งลักษณ์จะเป็นหญิงชั่วหรือไม่ชั่วก็เป็นเรื่องที่ต้องเคลียร์ตัวเองของยิ่งลักษณ์ และในสถานะของการเป็นนายกไม่น่าจะเอาเพศมาเป็นเรื่องต่อสู้ เพราะหากยิ่งลักษณ์เป็นนายกเพศชาย ชัย ราชวัตรก็ต้องด่าว่าเป็นชายชั่วเร่ขายชาติ และก็ต้องหาคำอื่นที่ไม่ใช่คำว่ากะหรี่มาใช้เพื่อให้การด่าของแกดูคล้องจอง ส่วนประเด็นของคุณหน้าตาดีที่ว่า การด่าสตรีเพศด้วยคำด่าเสียๆหายๆถ้าสตรีเพศคนนั้นทำชั่วจริงก็ไม่อาจห้ามที่จะให้คุณที่เค้าเกลียดการกระทำเช่นนั้นไม่ให้เค้าด่าได้ ซึ่งก็เป็นไปตามหลัก Freedom of speech ในประเทศประชาธิปไตยส่วนคนที่ถูกด่ากับคนที่ด่าจะใช้สิทธิตามกฏหมายอย่างไรก็ว่ากันไป สรุปคือต้องดูเป็นกรณีไปว่าการด่าสตรีเพศนั้นอยู่ในบริบทใดตามที่ผมกล่าวมาว่าจะเป็นการทำในสิ่งที่ถูกต้องดีงามหรือไม่ ใช้สติปัญญาที่มีอยู่พิจารณาเป็นเรื่องๆไป

#26 เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:23

ตั้งกระทู้แล้วเห็นเหล่าแมงสาปเหลือง มันพากันแหล แถลงคูคลอง แล้วสนุกสูขใจจริงเว้ยยยย :lol:  :lol:

Edited by MOD_01, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:50.
ตั้งกระทู้ล่อเป้า ไม่มีเจตนาพูดคุยแลกเปลี่ยน

#27 colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:24

ตั้งกระทู้แล้วเห็นเหล่าแมงสาปเหลือง มันพากันแหล แถลงคูคลอง แล้วสนุกสูขใจจริงเว้ยยยย :lol:  :lol:

เขาด่าสตรีเพศอย่างเสียๆหายๆตรงไหน

#28 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:26

เสียเวลาสนทนากับ คนบ้า โรคจิต !!!

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#29 colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:27

เสียเวลาสนทนากับ คนบ้า โรคจิต !!!

ใจเย็น

#30 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:31

ได้บุญค่ะ

ฉันไม่เห็นว่าชัย ราชวัตรด่า แต่เห็นว่าเป็นการยกประโยคที่เป็นความจริงว่า "โปรดเข้าใจ กะหรี่ไม่ใช่หญิงคนชั่ว กะหรี่แค่เร่ขายตัว แต่หญิงคนชั่วเที่ยวเร่ขายชาติ" ไว้เป็นอุทาหรณ์สอนใจคนทั่วไป การที่ใช้กะหรี่และหญิงคนชั่วมาเป็นประธานของประโยค ก็เพราะว่ากะหรี่เป็นผู้หญิง(ถ้าเป็นผู้ชายเราก็ไม่เรียกกะหรี่) และต้องการใช้กิริยาตัวเดียวกันคือ ขาย ไม่เห็นมีอะไรยุ่งยาก 

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#31 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:32

ไม่น่าตอบเลย กรู ไปปลูกผักต่อดีกั่ว o!o

#32 Et tu Brute?

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:36

ควายจะประกาศชัยชนะแล้วว มาดูเร็วววววว  :P

#33 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:42

ผมเคยดูข่าว  แม่ใจร้าย นำทารกน้อยแรกคลอด ไปทิ้งถังขยะ ถูกมด แมลงตอมกัดทั่วตัว

ผมดูข่าว แล้วก็ด่าแม่ใจร้ายคนนั้นครับ  และผมยืนยันว่าจะผมด่าผู้หญิงที่ทำชั่ว ทำเลวแบบนี้

ต่กับแม่ที่ทิ้งลูกน้อยไว้ที่โรงพยาบาล หรือสถานที่อันควร  ผมไม่เคยคิดจะด่า เพราะคิดว่า คงมีความจำเป็นบางประการ

เช่นกัน  ชายหรือหญิงที่ต้องเร่ขายตัว ขายบริการ ผมไม่เคยคิดต่อว่าหรือด่าบุคคลเหล่านี้ว่าเป็นคนชั่ว

แต่กับบุคคลขายชาติ ไม่ว่าเป็นชายหรือหญิง ผมก็ด่าว่าเป็นคนชั่ว 

ต่อกรณีนี้ ผมเห็นด้วยกับคุณชัยครับ ที่ด่าคนขายชาติว่าเป็นคนชั่ว

สรุปสั้น ๆ ได้ว่า   คนชั่วทุกคนสมควรถูกด่า ไม่ว่า คนชั่วนั้นจะเป็นชายหรือหญิง

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:45

คุณคิดว่าการด่าสตรีเพศอย่างเสียๆหายๆ คือ "การทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง" หรือเปล่าครับ

ถ้าสตรีเพศนั้นเนรคุณแผ่นดินแม่ด้วยการเอาชาติไปประจานต่อชาวโลก และเรียกร้องให้ต่างชาติมาแทรกแซง

การประณามไม่ใช่แค่เรื่องที่ควรทำเท่านั้น แต่เป็นเรื่องที่ต้องทำด้วย

ริจะชั่วขายชาติแล้ว อย่าเอาคำว่าสตรีเพศมาอ้างเพื่อหลบเลี่ยงการถูกสังคมประณาม

คนมันชาติ-ชั่ว เลวระยำ จะชายหญิง เกย์ ทอม ผิวดำ ผิวเหลือง ผิวขาว ถือว่าชั่ว สารเลวหมด

พวกควายแดงอย่างคุณเอาคำว่าสตรีเพศมาหาข้ออ้างให้หญิงชั่วขายชาติที่เลวยิ่งกว่ากะหรี่

แปลว่าคุณมันก็ชั่วไม่ต่างกับกะหรี่ขายชาติน่ะแหละ

คนชั่วเท่านั้นแก้ต่างให้คนชั่วเหมือนกันได้

มาเพิ่ม เพิ่งเห็น

ตั้งกระทู้แล้วเห็นเหล่าแมงสาปเหลือง มันพากันแหล แถลงคูคลอง แล้วสนุกสูขใจจริงเว้ยยยย  :lol:   :lol:

นี่ถ้าตั้งกระทู้แล้วคนตอบตอบไม่ถูกจริต  ก็ล็อกกระทู้ไปเลย

โคดไร้สาระ รกบอร์ดโคดๆ

ผมแจ้งม็อดล็อกกระทู้แล้วนะครับ

ในเมื่อจขกท.แมร่มเป็นซะแบบนี้

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:49.

gladiator 1.jpg

#35 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:56

ทำไมคุณ หน้าตาดี จึงชอบคาดคั้นเอาคำตอบขากคนอื่นๆ

ไม่รู้ตัวบ้างหรือครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#36 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:59

คนเขาเตือนกันดีๆ ทั่วบ้านทั่วเมือง หามีสติคืนไม่

ต้องโดนด่าบ้าง อาจต้องโดนด่าบ้าง คงเรียกสตินังนี่คืนมาได้บ้างน่ะ

#37 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:05

ทีแรกนู๋ก็คิดว่าจริงจัง กะว่าจะคุยยาวๆ ซะหน่อย พอมาเห็นอาการแล้ว เพลีย

นี่จะหาแดงปกติช่างยากเย็นแท้ๆ

#38 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:10

เราเพศแม่คุณนะคะ มาว่าแหล แถลงคูคลองแบบนี้ได้ไงอ่า

มันคือสิ่งที่ดีงามถูกต้องแล้วหรอ :lol:

#39 Et tu Brute?

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:12

เราเพศแม่คุณนะคะ มาว่าแหล แถลงคูคลองแบบนี้ได้ไงอ่า

มันคือสิ่งที่ดีงามถูกต้องแล้วหรอ :lol:

ว่าผู้หญิงเป็นแมงสาบ ด่าสตรีเพศอย่างเสียๆหายๆ นี่นา  จับได้คาหนังคาเขา  :)

#40 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:14

^^ ผมเข้าใจว่า คุณชัย ด่าคนขายชาตินะครับ

มันเกี่ยวกับเรื่องเพศหรือครับ

แต่ สรุปว่าคุณชัย ด่าใครหรือครับ ผมก็ยังไม่ได้รับคำตอบจาก จขกท สักที่

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:14

ว่าผู้หญิงเป็นแมงสาบ ด่าสตรีเพศอย่างเสียๆหายๆ นี่นา  จับได้คาหนังคาเขา  :)

ด่าเพศแม่ อุ้ย ตาย ทำเอง ด้วย ก๊ากๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#42 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 04:50

ตอนที่สุณอันเกลา เป็นนายกรัฐมนตรี ตอนที่เธอของบประมาณสนับสนุนให้สหภาพยุโรป ผมเห็นประชาชนกับนักการเมืองด่ากันขรม...

ตอนที่มาร์กาเรต ตอนที่สั่่งบุกเกาะคืนจากอาร์เจนติน่า คนอาร์เจนเขาด่าเสียหมา แต่เธอคนได้ 

ถ้าคุณยิ่งลักษณ์ทนไม่ได้ ลาออกไปเถอะครับ โดยเฉพาะเจ้าของกระทู้ โง่ๆ แบบนี้น่าจะไปเรียนวิชาสังคมศึกษาใหม่

/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#43 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:23

หญิงชั่ว เร่ขายชาติ ต่ำกว่ากระหรี่

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#44 บัวทอง...

บัวทอง...

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:31

ทำไมคุณ หน้าตาดี จึงชอบคาดคั้นเอาคำตอบขากคนอื่นๆ
ไม่รู้ตัวบ้างหรือครับ

"""ก็มันปัญญา"อ่อน"ครับผม ตั้งกระทู้มันเลยออกมา"ปัญญาอ่อน"

Edited by บัวทอง..., 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:34.

#45 ryukendo

ryukendo

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:56

ต่อไปนี้เพศหญิงในคุกคงจะหมดไป  ประเทศไทยเราจะได้เจริญสักที

บุญคุณเสื้อแดง :lol: :lol: :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#46 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 06:18

แร้วคุณคิดว่าการดมขี้ผู้นำชาติ ชั่วติดอันดับโลก คือ "การทำในสิ่งที่ดีงามถูกต้อง" หรือเปล่า

:lol:  :lol:  :lol:

Edited by phoebus, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 06:19.

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#47 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 06:57

ไม้ว่าหญิงหรือชาย ถ้าชั่วก็ด่าได้ทั้งนั้น
อีปูว์นี่ทั้งชั่ว มั้งร่าน ใช้ตำแหน่งขายชาติ
ยืนยัน ที่ชัยด่าน่ะ ทำถูกต้องแล้ว
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#48 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 06:59

ใช่ครับควรด่าอย่างยิ่งโดยเฉพาะคนๆนี้ที่ชอบเกาะกระโปรงผู้หญิง

http://www.matichon....3&subcatid=0305

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#49 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:01

ฮ่ะ...ฮ่ะ... ไม่กล้าตอบ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#50 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:12

เขาด่าความโง่ ความชั่ว ของคนที่ดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี ไม่ได้ด่าความเป็นผู้หญิง

เรื่องแค่นี้ เม ริง ยังมองไม่ออก แค่นี้มันก็สมควรไปเกิดใหม่ได้แล้ว :angry:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน