Jump to content

- - - - -

บางคนที่คุณจะไม่ตอบกระทู้

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:32

*
POPULAR

ไม่ทราบว่าใครเป็นอย่างผมมั้ง มีบางคนผมย้ำว่าบางคนนะ ผมไม่ตอบกระทู้เขาเลย อาจแวะไปอ่านแล้วเลยไม่ตอบปล่อยผ่าน

ไม่ขอยกว่าใคร แต่บางคนไม่ตอบไม่ยุ่งจริงๆ

ท่านเป็นแบบผมไหม?

#2 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:38

เป็นครับ  บางกระทู้ที่เห็นยาวๆ  ก็จะเข้าไปอ่านพอเห็นบางคนที่หมุนติ้วๆรอบตัวเอง  ก็จะไม่ค่อยตอบ  หากตอบก็เอาเฉพาะประเด็นหลักๆ 

ตั้งแต่เกิดมา ผมยังไม่เคยคุยกะคนบ้ารู้เรื่อง  ดังนั้นในบอร์ดก็เช่นกัน

#3 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:40

ครับ บางทีความเห็นเค้าผมก็ไม่อยากอ่านครับ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:41

:lol: เป็นเฉพาะพวกที่เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:48

สำหรับผม"คนที่่อยู่ตรงกลาง"นะผมแทบไม่เคยอ่านความเห็นเลย เพราะชอบพิมพ์วกไปวนมามีแต่น้ำสาระจริงๆไม่มี ก่อกวนประสาทอ่านแล้วจิตขุนมัว

#6 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:48

ผมตอบทุกคนไม่เลือกคนครับ

แต่เลือกกระทู้ที่ผมคิดว่าผมมีความเห็นต่าง และเรื่องที่ผมเห็นว่าผมมีเหตุผลพอที่จะสนับสนุนความเชื่อของผม

ส่วนความเห็นของผมอาจจะไม่เหมือนของคนส่วนใหญ่ในนี้ก็คงเป็นเรื่องปกติเพราะผมเลือกที่จะเข้ามาคุยเรื่องที่ผมไม่เห็นด้วยเท่านั้น

เรื่องที่ผมเห็นด้วย ผมก็ข้ามๆ ไป เพราะมันไม่ค่อยมีประโยชน์อะไร

แต่ผมคุยได้กับทุกคนเหมือนกันหมดครับ   :D

#7 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:10

*
POPULAR

แต่เลือกกระทู้ที่ผมคิดว่าผมมีความเห็นต่าง และเรื่องที่ผมเห็นว่าผมมีเหตุผลพอที่จะสนับสนุนความเชื่อของผม

ส่วนความเห็นของผมอาจจะไม่เหมือนของคนส่วนใหญ่ในนี้ก็คงเป็นเรื่องปกติเพราะผมเลือกที่จะเข้ามาคุยเรื่องที่ผมไม่เห็นด้วยเท่านั้น

เรื่องที่ผมเห็นด้วย ผมก็ข้ามๆ ไป เพราะมันไม่ค่อยมีประโยชน์อะไร

แต่ผมคุยได้กับทุกคนเหมือนกันหมดครับ   :D

การพูดคุยมันคือ พูดและฟังซึ่งกันและกันนะครับ ถ้าพูดอย่างเดียวไม่ฟังคนอื่นไม่เรียกว่าการพูดคุยหรอกครับ 

Edited by ควันหลง, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 19:40.

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:11

ร้อยล็อกอิน  เมื่อก่อนคุยสนุกยังมีแนวมาร์กซมาแลกเปลี่ยนไรกันบ้าง เด๋วนี้แกไม่ค่อยอ่านไรเพิ่มยังถอยหลังลงคลองคิดว่าเว็บนี้เป็นเว็บศาสดาซะอีก

หลังๆสังเกตดูหมดแรงสะเทือนไป 90 กว่า % จึงแค่เข้าไปอ่านแต่นานๆตอบที

ล็อกอินแดงอื่นๆเช่นดอนยอ, tigermao, Tux Vader พวกที่มีความรู้ และสุภาพ พวกเค้าก็เปิดตัวว่าเป็นแดง อ่อนแก่ว่ากันไป

พวกนี้เราจะเข้าไปอ่าน แต่บางที ไม่เห็นประโยชน์ถ้าไปโต้เถียงด้วย เรียกว่าสนทนาแบบพอประมาณแล้วแต่ประเด็น

ส่วนล็อกอินแดงอื่นๆเช่นพวกเข้าผิดตึก อ่านดูแล้วไม่มีความรู้อะไร มีไว้ฮาเฮแค่นั้นแล้วก็ไม่สนว่าจะโพสอะไร บางทีเข้าไปโพสตอบแบบขำๆฮาๆ

บางล็อกอิน ในตอนแรกเห็นคิดต่างก็ลองแลกเปลี่ยนดู(ไม่ว่าแดง ไม่ว่ากลาง) เห็นใจว่ามาต่างถิ่นซึ่งเราก็เคยไปท่องเว็บที่มีความต่างมา จะไม่หยาบคายด้วย

แต่ถ้าทำผิดกฎ ก็เลิกเสวนา

ส่วนบางล็อกอินที่ตัดสินได้แลัวว่าหยาบคายดูถูกผู้คน รู้สึกว่าถูกเลี้ยงดูมาคนละแบบกับเรา จึงไม่เข้าไปเสวนาด้วย  เสียดายที่เมื่อก่อนเห็นว่าถามมาก็ตอบไป

ต่อแต่นี้อย่าว่าแค่การเป็นฝ่ายเข้าไปเสวนาด้วยก่อนเลย  แม้คุณจะเข้ามาเมนท์ความเห็นเราหรือกระทู้ของเรา

เราก็จะไม่มีคำตอบให้ สุดแต่คุณจะโหวกเหวกแบบหยาบคายไร้การอบรม

Edited by หนูอ้อย, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:19.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:26

อยากจะบอกพวกหลายล็อกอินและ ไอเพ้อเจ้อที่ชอบเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่พอเจอหลักฐานแย้งทำเงียบว่า หัดหาอะไรมากินบำรุงสมองมั้ง อย่ากินแต่หญ้า เบื่อจะเข้าไปตอบกระทู้ที่วนเวียนคำถามเดิมๆ แต่ไม่มีหลักฐานเต็มทนแล้ว โง่ซิ บหาย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#10 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:28

มี เยอะมาก เเละไม่ใช่กระทู้พวกเสื้อเเดงด้วยไม่ใช่กลางตอเเหลด้วย   เราอยากคุยกับคนมีความคิดเหมือนผูใหญ่มากกว่าเด็ก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#11 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:30

ส่วนกระทู้เกรียนๆ  น้ำท่วมมุ้ง  ตัดเเปะ  ลองภูิมอวดอ้างตัวเอง เราชอบอ่านมาก เพราะต้องการเอาไปใช้ศึกษาเพื่อพัฒนาบ้านเมืองต่อไป 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#12 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:38

*
POPULAR

ท่าน sigree
หาก แก้ รธน. แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเองครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#13 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:43

ผมอ่านแต่ไม่ตอบเพราะมันไม่ได้เกิดประโยช์กับการดำรงชีพของผม มันไร้สาระ และเข้าใจดีว่า มันเป็นอาชีพของเขา อย่าไปทำให่เขาเสียผลประโยชน์

#14 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

มีคนนึงครับ วนไปเรื่อยๆๆ แต่ก่อนใช้ชื่อ Mark Lover,ผู้พิชิตสนามบิน

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#15 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:49

เรื่องที่ไม่เห็นด้วย .......มีประโยชน์

เรื่องที่เห็นด้วย....ไม่มีประโยชน์

#16 CanisLupus

CanisLupus

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:53

เรื่องที่ไม่เห็นด้วย .......มีประโยชน์

เรื่องที่เห็นด้วย....ไม่มีประโยชน์

ผมเห็นด้วยแลัวจะไป discuss กับคุณเพื่อประโยชน์อะไรหล่ะครับ นอกจาำกทำให้คุณสบายใจที่มีพวก? 

มีคนเออออกับคุณเยอะแยะแล้วที่นี่

หรือคุณอยากให้ผมเออออกับพวกคุณทุกเรื่อง เพื่อให้คุณสบายใจ?

ผมทำให้ดูเอาไหม?

#17 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:56

ผมเห็นด้วยแลัวจะไป discuss กับคุณเพื่อประโยชน์อะไรหล่ะครับ นอกจาำกทำให้คุณสบายใจที่มีพวก? 

มีคนเออออกับคุณเยอะแยะแล้วที่นี่

หรือคุณอยากให้ผมเออออกับพวกคุณทุกเรื่อง เพื่อให้คุณสบายใจ?

ผมทำให้ดูเอาไหม?

เอา

Edited by colt rampant, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:58.

#18 PriFa

PriFa

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:56

ไม่ทราบว่าใครเป็นอย่างผมมั้ง มีบางคนผมย้ำว่าบางคนนะ ผมไม่ตอบกระทู้เขาเลย อาจแวะไปอ่านแล้วเลยไม่ตอบปล่อยผ่าน

ไม่ขอยกว่าใคร แต่บางคนไม่ตอบไม่ยุ่งจริงๆ

สำหรับผมแล้ว ชอบอ่าน เพราะเป็นการเพิ่มทักษะ  จะได้อ่านคล่อง ๆ (ตอนวัยเรียน ดันไม่ขยันเรียน เลยอ่านไม่ค่อยเก่ง)

อย่างตัวแดงข้างต้น กว่าผมจะอ่านได้เข้าใจ  ก็ต้องแยกคำอยู่หลายวิ  

ซึ่งก็เป็นอีกสาเหตุที่ผม ไม่ค่อยตอบเท่าไหร่ เพราะกลัวเขียน (พิมพ์) ผิด แล้วจะกลายเป็นคนละความหมาย  :lol:  :lol:  :lol:

#19 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:58

สำหรับผมแล้ว ชอบอ่าน เพราะเป็นการเพิ่มทักษะ  จะได้อ่านคล่อง ๆ (ตอนวัยเรียน ดันไม่ขยันเรียน เลยอ่านไม่ค่อยเก่ง)

อย่างตัวแดงข้างต้น กว่าผมจะอ่านได้เข้าใจ  ก็ต้องแยกคำอยู่หลายวิ  

ซึ่งก็เป็นอีกสาเหตุที่ผม ไม่ค่อยตอบเท่าไหร่ เพราะกลัวเขียน (พิมพ์) ผิด แล้วจะกลายเป็นคนละความหมาย  :lol:  :lol:  :lol:

ผมคนโบราณครับ ใช่สำนวนเก่าๆ

กลับไปอ่านก็กะแก้แล้ว ทำไปทำมา เอาน่าคงเข้าใจกันเลยปล่อย

ขออภัยนะครับ

ไม่ขอยกว่าใคร = ไม่ ขอ ยก ว่า ใคร

#20 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:00

ประเภท :

กระทู้วนลูป

กลางสามโลก

ศูนย์กลางจักรวาล

ตั้งธงตั้งคำถาม

งดตอบ ไม่สนใจ ด่าได้ก็ด่าครับ

#21 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

ไม่ขอยกว่าใคร = ไม่ ขอ ยก ว่า ใคร

ท่านนายกฯ จะอ่านว่ายังไงหนอ ??? 

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:41

ท่านนายกฯ จะอ่านว่ายังไงหนอ ??? 

คงอ่านว่า "ไม่-ขอย-กว่า-ใคร"

#23 RedLobster

RedLobster

น้องใหม่

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:53

อ่านแล้วไม่มีเหตุผล ก็ข้ามไป

#24 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:00

ทำให้เบื่อ สรท ยิ่งขึ้น

#25 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:06

ผมเฉยๆ นะ เข้าไปอ่านเพราะว่าง  ถ้าไม่ว่างจะอ่านเฉพาะหัวข้อประเด็นที่น่าสนใจมากกว่า ^^

คือโต้ตอบด้วยเหตุผลมันไร้ประโยชน์กับ login ควายแดง ทั้งหลายแหล่ เพราะมันไม่ได้จะฟังที่เราโต้ตอบ  เพียงแต่จะจับจุดแล้วไหลต่อไปเรื่อยๆ ก็แค่นั้น

แต่ผมกลับคิดว่าจะเป็นแดงได้ต้องมีพื้ันเพจากความ >>เห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้<<  พวกนี้ชักจูงง่าย สุดท้ายแล้วก็กลายเป็นสาวกไอ้แม้วไปโดยปริยายครับ

ส่วนอีกพวกคือกุรู มักคิดเข้าข้างตนเองและความเชื่อของตนเอง ชอบดูถูกคนอื่น ยกตัวว่าเรียนมาสูง หน้าที่การงานดี ฉลาดกว่าชาวบ้าน (แต่จริงๆ โง่) เยอะครับ ไม่ขอยกตัวอย่าง :D :D :D

สรุปอ่านผ่านๆ ถ้าหมั่นไส้ก็ด่าครับ จบ  ไม่สนใจข้อเรียกร้องให้ตอบของพวกมัน :D :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#26 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

อ่านแต่ไม่ตอบโต้ (ถ้าไม่จำเป็น หรือเหลืออด...แหะ แหะ)

:P

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#27 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

*
POPULAR

บางคนตอบไปก็เสียเวลา เพราะเขาไม่อ่านตามที่เราตอบ

เนื้อหาที่เราตอบไม่มีความหมาย เพราะเขาตั้งธงไว้แล้วว่าสิ่งที่เราตอบแปลว่าอะไร

ไม่ว่าจะพูดอะไรเขาก็จะยืนยันว่าเราหมายความตามที่เขาตั้งธงไว้  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#28 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

ก็ตอบบ้าง ไม่ตอบบ้าง ตามสถานการณ์ตอนนั้นครับ สำหรับผมนะ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#29 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:45

ผมอ่านข้ามครับ

#30 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:52

บางคนตอบไปก็เสียเวลา เพราะเขาไม่อ่านตามที่เราตอบ

เนื้อหาที่เราตอบไม่มีความหมาย เพราะเขาตั้งธงไว้แล้วว่าสิ่งที่เราตอบแปลว่าอะไร

ไม่ว่าจะพูดอะไรเขาก็จะยืนยันว่าเราหมายความตามที่เขาตั้งธงไว้  -_-

บางทีก็ยัดคำพูดใส่ปากคนอื่น เขาไม่ได้พูดไม่ได้เขียน

ก็ยัดเยียดเข้าไป อ้ายที่เขาเขียนอ่านไม่ถูกแปลไม่ได้

#31 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:56

บางทีก็ยัดคำพูดใส่ปากคนอื่น เขาไม่ได้พูดไม่ได้เขียน

ก็ยัดเยียดเข้าไป อ้ายที่เขาเขียนอ่านไม่ถูกแปลไม่ได้

ไม่มีอะไรครับ  จนทุกวันนี่ผมยังพยายามอ่าน ข้อความของคุณชัย แล้วแปลความหมายให้เป็นการด่าคุณโส ยังไม่ได้เลยครับ

ผมอาจโง่ไปที่ตีความไม่ได้ ว่าคุณชัย ด่า คุณโสที่ขายชาติ ไม่ใช่ ด่า คนขายชาติ 

ซึ่งผมก็คงโง่ดักดานต่อไป ว่า บางคนอ่านแล้วเข้าใจไปว่า ด่ากะหรี่ที่ ขายชาิติไปได้ไง --" 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:34

ทำให้เบื่อ สรท ยิ่งขึ้น

เพราะเค้าต้องการให้เป็นแบบนั้น 

#33 ทำดี

ทำดี

น้องใหม่

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:42

ผมมันพวกคนเอียงครับ มั่นใจตัวเองไม่เป็นกลาง เลือกข้าง ดี หรือ เลว แล้ว

"เลิกอ่านความเห็น แดงครูด มันนานแล้ว"

นานมาแล้วครับ ที่เคยอ่านความเห็นออกแนว "เห็นแก่ตัวสุดโต่ง หรือไม่ก็เถึยงหน้าด้านด้านอย่างที่สุด"
สไตล์ความเห็นแบบนี้ อ่านแล้วมันชวน "อ๊วก" จึงคิดว่าไม่อ่านดีกว่า!!

ตอนนี้แค่เห็นชื่อคนตั้งกระทู้ แม้ว่ากระทู้มันจะวิ่ง สอง-สามหน้าในเวลาอันสั้น ก็ไม่เปิดดูครับ

อ่าน "กระมู้" น้าเย็น ยังได้สาระมากกว่าด้วยซ้ำครับ

#34 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:56

อ่านขำๆ เด็กสามขวบข้างบ้านยังคุยรู้เรื่องมากกว่า

555555
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#35 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:34

คงอ่านว่า "ไม่-ขอย-กว่า-ใคร"

ด้วยความสัตย์จริง

ตอนอ่านครั้งแรกๆผมอ่านเหมือนคุณม่านน้ำเลย....

ยัง งง กับตัวเอง มันคงเป็นมุขของ จขกท แน่ๆ :D

#36 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:44

ผมเองเวลาที่ได้อ่านความคิดความอ่านของบุคคลหลายๆบุคคลแล้ว

ผมเองกลับรู้สึกหดหู่กับประเทศชาติของเราครับ   ไม่รู้จะหาเหตุผมอะไร

มาประกอบ  มาอ้างอิง  ให้กับข้อความของบุคคลเหล่านั้น   ที่มันพอจะทำให้

ความรู้สึกของผมดีขึ้นมาบ้าง   เพราะแต่ละบุคคลนั้นช่างสุดยอดเหลือเกิน

เกินกว่าที่สุจริตชนทั่วไปพึงจะเป็นกัน   และมันก็เป็นเรื่องที่น่าเศร้าครับ

สำหรับลูกหลานของเราๆท่านๆ   รวมทั้งลูกของผมเองด้วย   ผมไม่รู้ว่าใน

อนาคตข้างหน้าพวกเขาจะใช้ชีวิตกันอย่างไร   ในสังคมที่เต็มไปด้วยบุคคล

ที่มีความคิดอย่างที่พวกท่านๆกล่าวมา

ถึงแม้ผมจะรู้สึกหดหู่แต่ผมเองก็จะพยายามอบรมสั่งสอนลูกของผมให้เป็นคนดี

ให้ดีมากที่สุดเท่าที่ผมพอจะทำได้   เพราะผมเองไม่ได้ต้องการให้ลูกผมเก่งกาจ

อะไรมากมาย  หรือเก่งกว่าใคร  ผมต้องการแค่ให้เขาสามารถใช้ชีวิตอยู่ในสังคม

ที่น่าจะแย่แล้วในตอนนี้   ให้อยู่รอดปลอดภัย  และต้องไม่เบียดเบียนใคร  หรือ

หลีกเลี่ยงที่จะทำให้คนอื่นต้องเดือดร้อนให้น้อยที่สุดเท่าที่เขาจะทำได้

ขอโทษครับที่พิมพ์มาอาจไม่เกี่ยวกับกระทู้โดยตรง  แต่มันเป็นความจริงที่ผม

รับรู้ได้จากการอ่านความคิดเห็นของคนเหล่านั้นครับ

#37 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:58

ผมก็เคยตอบทุกคนนะ ทั้งใช้เหตุผล ทั้งด่ากลับ แต่หลังๆ ความอดทนผมเริ่มต่ำลง สงสัยเบื่อขนม เลยไม่เอาดีกว่า ปล่อยมันไป

#38 eAT

eAT

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:15

ไม่มีอะไรครับ  จนทุกวันนี่ผมยังพยายามอ่าน ข้อความของคุณชัย แล้วแปลความหมายให้เป็นการด่าคุณโส ยังไม่ได้เลยครับ

ผมอาจโง่ไปที่ตีความไม่ได้ ว่าคุณชัย ด่า คุณโสที่ขายชาติ ไม่ใช่ ด่า คนขายชาติ 

ซึ่งผมก็คงโง่ดักดานต่อไป ว่า บางคนอ่านแล้วเข้าใจไปว่า ด่ากะหรี่ที่ ขายชาิติไปได้ไง --" 

มีที่อัศจรรย์กว่านี้อีก คุณกรณ์ไปกิน "ก๋วยเตี๋ยวเป็ด"

เสื้อแดง มันก็พยายามบอกว่า ไปกิน "ก๋วยเตี๋ยวห่าน"

แล้วก็ด่าว่า คุณกรณ์ "ตอแหล" เอากับพวกมันสิ

#39 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

ไม่เข้ากระทู้มันด้วยค่ะ

คน กับ คน คุยกันภาษาคน

ควาย กับ ควาย มอ มอกันประสาควาย

คน กับ ควาย ความหมายมันห่างชั้น.... :angry: 

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#40 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:42

อ่านเพื่อจับผิดเกือบทุกกระทู้ ได้มั่ง ไม่ได้มั่ง  :lol:  :lol:  :lol:

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

คนที่ผมทำได้แบบแน่นอนสุดๆ ไม่ตอบ ไม่อ่านเลย คือ ใจดี 20 ครับ

เพราะผมทนคนโกหกไม่ได้ในทุกกรณี

คนอื่นยังเผลอตอบอยู่  ซึ่งที่จริงควรปล่อยให้กระทู้พวกนี้ร้างจะดีที่สุด  แต่ยังทำไม่ล่ายตลอด ทำล่ายเป็นบางทีครับ

ผมจะพยายามให้มากกว่านี้นะครับ  โปรดเอาใจช่วยด้วย!! :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

#42 eAT

eAT

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:58

คนที่ผมทำได้แบบแน่นอนสุดๆ ไม่ตอบ ไม่อ่านเลย คือ ใจดี 20 ครับ

เพราะผมทนคนโกหกไม่ได้ในทุกกรณี

คนอื่นยังเผลอตอบอยู่  ซึ่งที่จริงควรปล่อยให้กระทู้พวกนี้ร้างจะดีที่สุด  แต่ยังทำไม่ล่ายตลอด ทำล่ายเป็นบางทีครับ

ผมจะพยายามให้มากกว่านี้นะครับ  โปรดเอาใจช่วยด้วย!! :lol:  :lol:

ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็นอะไรแล้ว

ผมไม่ได้ตาม จะได้ไม่หลงไปตอบ

ที่นี่แบนแล้วก็เข้ามาอยู่เรื่อยๆ

เบื่อพวกคนกางจริงๆ

#43 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:21

ขอโทษครับที่เอ่ยๆกันมานี่รวมท่านนี้ด้วป่ะครับ

http://webboard.seri...่จะเกิดจากผังเ/

ผมเองเวลาอ่านทู้แกแล้วผมไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ   ผมอาจจะฉลาดน้อย

#44 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:31

ไอ้พวกที่ยกยอสรรเสริญตัวเองดังตัวอย่างข้างบนผมก็ตอบครับ

แล้วแต่อารมณ์ บางทีก็สนุกดี แต่บางทีรู้สึกว่าน่าเบื่อก็ขี้เกียจสีซอ

It's us against the world

#45 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

ขอโทษครับที่เอ่ยๆกันมานี่รวมท่านนี้ด้วป่ะครับ

http://webboard.seri...่จะเกิดจากผังเ/

ผมเองเวลาอ่านทู้แกแล้วผมไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ   ผมอาจจะฉลาดน้อย

คนนั้นผมต้อง ตอบครับเพราะชอบดิสเครดิสคนอื่นแบบควายๆ โดยที่สมาชิกหลายท่าน ไม่รู้ทเ่าทันการกระทำของเขา

ไปดูจากกระทู้เก่าของขาได้ครับว่าผมตอบเขายังไง และเขาทำได้อย่างที่คุยไหม

:D

#46 แมวตัวกลมๆ

แมวตัวกลมๆ

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 20:51

แม้จะไม่ตอบ บางอันผมอ่านก็ทำให้นั่งยิ้มอยู่หน้าคอมนะ ใจก็นึกทำนองว่า "คนโง่นี่มันโง่จริงๆ"  B)

ครั้นจะไปทะเลาะ เราก็มีงานมีการทำ ในทางกลับกันคนพวกนี้รับจ้างป่วนได้เงินอยู่แล้ว เลยปล่อยให้แสดงความง่าวให้เต็มที่  :) 

“The difference between genius and stupidity is; genius has its limits.” 
― Albert Einstein

#47 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:06

ชอบโคลงโลกนิติบทนี้มากเลย คิดถึงทุกครั้งที่มีพวกป่วนกระทู้เข้ามาก่อกวน

หมาใดตัวร้ายขบ    บาทา

อย่าขบตอบต่อหมา  อย่าขึ้ง

ทรชนชาติช่วงทา-    รุณโทษ

อย่าโกรธอย่าหน้าบึ้ง  ตอบถ้อยถือความ

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:10

ไอ้คนที่ชอบเขียนตัวเล็ก ตัวใหญ่ ทำสี หรือเปล่าครับ  :lol:

แก้ครับ น่าจะคนละคนกับที่ผมคิด  :D

Edited by Bookmarks, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:12.

#49 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:38

มีอยู่คนเดียวที่ทั้งอ่านและตอบกระทู้ คือ Jagger
รู้สึกว่ากระทู้ฮีน่าตบ เอ๊ย!!! น่าตอบมวากกกกกกก ;)
แต่หลังๆหายไปแว้วววววววววว

เคยตอบอยู่หลายเมนท์คือ ใจดี 20 เพราะสมัครเข้ามาเพื่อการนี้
สุดท้าย ... ขอยอมตายดีกว่าเจอไอ้ลวงโลกคนนี้ มัน มึน มาก

ส่วนคนอื่นๆ ถ้าตั้งกระทู้แล้ววันนั้นไม่มีรัยทำจะอ่านนินุง เผื่อมีคนด่าได้ถูกใจเรา
แต่หลักๆคือไม่อ่าน
ถ้าเผลอไปเจอในกระทู้คนอื่นใช้วิธีข้ามไป อย่ามองมัน
ยิ่ง font หลายๆ size ตัวดำตัวแดง เห็นแล้วปวดหมอง ต้องยอมปล่อยให้ไปที่ชอบ ที่ชอบ
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#50 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:05

ไอ้คนที่ชอบเขียนตัวเล็ก ตัวใหญ่ ทำสี หรือเปล่าครับ  :lol:

แก้ครับ น่าจะคนละคนกับที่ผมคิด  :D

สำหรับคนที่ผมอ้างถึงนี่. ผมเองผมยอมรับครับว่าผม

ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องราว. ความคิดของแกเท่าไหร่

ถึงแม้ว่าแกจะมาไม่บ่อยก็ตาม. หรืออาจเป็นเพราะ

ผมฉลาดน้อยของผมเองก็ได้ครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน