Jump to content

- - - - -

ลำดับเหตุการณ์ อี้-เก่ง (ฉบับใหม่)

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

ไม่รู้ใครทำนะครับ แต่ผมว่าลำดับเหตการณ์ได้ชัดเจนมาก

เพิ่มคลิปตัวที่สาม ที่จากมุมนี้เห็นได้ชัดว่าอะไรเกิดขึ้น พร้อมกับ วลีที่ เก่ง บอกว่า "คุณอย่าให้ผมจะต้องเถื่อนกับคุณนะฮะ"

ที่โดนตัดออกไป เพื่อเจตนาบิดเบือน

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#2 jatammaiwa

jatammaiwa

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:34

คำว่าทำร้าย  เค้าไม่ได้บอกว่าทำร้ายร่างกายนิครับ อาจจะเป็นทำร้ายจิตใจก็ได้อิอิ

#3 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

แทนคุณได้รับเชิญ มา
เก่ง ทารุณ ใคร เชิญมา ?

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#4 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

มือถืออี้เป็นรุ่นพิเศษครับ   สามารถถ่ายติดวิญญาณได้ครับ

เก่งคงกลัวว่าความลับจะเปิดเผิยครับ   ว่าตัวเองไม่ใช่คน

มันถึงไม่ออมให้ถ่ายรูปมันครับ

#5 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:21

มือถืออี้เป็นรุ่นพิเศษครับ   สามารถถ่ายติดวิญญาณได้ครับ

เก่งคงกลัวว่าความลับจะเปิดเผิยครับ   ว่าตัวเองไม่ใช่คน

มันถึงไม่ออมให้ถ่ายรูปมันครับ

หรืออาจจะมีใครขี่คอมันอยู่หรือเปล่า <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#6 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:13

นาที ที่ 3.50 - 3.55 ก็ชัดเจนดี ใครเอาศอกดัน ดันจนแทนคุณกระเด็น ดีนะ แทนคุณตัวใหญ่

ปล ประกาศนะครับ ห้ามถ่ายรูปเก่ง มิงั้นเก่งจะไปเอาเรื่อง   :D  :D  :D

Edited by โคนัน, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:17.

#7 ryukendo

ryukendo

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:32

ความจริง....เป็นสิ่งที่เสื้อแดงอย่างผมรับไม่ได้ครับ :angry: :angry: :angry:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#8 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:48

คนที่มีมารยาททางการเมือง ร่วมกันรุมถ่ายภาพ ถ่ายคลิปแทนคุณกันยกใหญ่

"คุณละเมิดอำนาจผม....เขาถ่ายรูปผม ....ทำไมไม่ปกป้องผม....." คำพูดของไอ้คุณเก่งนี้

หากไม่ตอแหลจริง คงไม่กล้าพูดนะครับนี่ มันสุดยิดจริงๆ

#9 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 15:57

ในคลิปเก่งบอกว่า "ไม่เคยกล่าวก้าวล่วงคุณเลย"

แล้วที่มันขาดการเป็น สส. เพราะว่าอะไรละ งงกับคนแบบนี้

#10 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:00

คนในคลิปที่เป็นคนแก่กับผู้หญิง ไม่เคยเห็นความเลวของเก่งเลยเหรอฟ่ะ

#11 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

จวย ที พวก มะรึง ถ่ายรูป คนอื่น ถ่ายคลิป คนอื่นได้ 

แถมมารุม ตั้งหลายคน........คลิปนี้ มี ศอก มาดัน หลังอีก

ปล.....ด่า แทนคุณ ดราม่า( อาจจะดรา ม่า บ้าง ตรงแอบยิ้ม 55555 )

กรู ว่า พวกจวยแดง อย่างพวกมะรึง ดราม่า มากกว่า แถม เล่นไม่ค่อยสมบทบาท ทั้งหัวหน้าและขี้ข้าทั้งหลาย

Edited by Gentleman, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:08.

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#12 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

มารยาททางการเมือง คือ การห้ามไปถ่ายบันทึกการบรรยายของนักการเมือง

ป่วยใจกับพวก ประชาธิปไตยสีแดงจริงๆ

#13 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

จ้ะ คุณเก่ง น่าสงสารมาก

ถูกละเมิด ถูกถ่ายรูป

แล้วของแทนคุณ โดนรุมถ่ายคลิปนี่มันอะไรวะ รุมโทรมเหรอ

ช่างกล้า บอกตัวเองโดนกลั่นแกล้ง แค่นี้ยังไม่พอเหรอ

เดี๋ยวคงไม่พอ โดนคดีละเมิดอำนาจศาลไปอีกหนึ่ง 

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#14 thai

thai

น้องใหม่

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:20

แทนคุณเขาจบ จิตวิทยา มาครับ เก่งจะเอาไรไปสู้

#15 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:57

จากที่ได้ดูคลิบผมต้องขอชมคุณแทนคุณ มากๆ

แก้สถานการณ์ได้ดี เป็นเราๆ ท่านๆ มีพูดสวนไปแล้ว และจบด้วยการนองเลือด (ฮ่าๆๆๆ)

แต่คุณอี้ใช้ประโยคสยบมาร  "อย่าทำร้ายผม"  ประโยคเดียวเลยครับเลยรอดมือรอดติงฝูงควายมาได้

มีปัญญาเป็นอาวุธก็แบบนี้ล่ะครับ ชมจากใจจริง

และพูดถึงกรณีที่พูดพาดพิงอี้ แทนคุณ  Mungพูดว่าได้ พาดพิงได้ เค้าจะเข้ามาฟังเสรือกดัดจริตหาว่ามาป่วน

คนจริงต้องพูดต่อหน้าครับ ไม่ใช่มาพูดลับหลังตอนเค้ากลับไปแล้ว  นิสัยแบบลูกน้องไอ้เก่งและตัวมันเรียกได้ว่าทุเรศสิ้นดีครับ ในสายตาผม -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#16 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:58

#17 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:24

พรรคเพื่อควาย มันก็แหล่งรวมพวกโจร พวกชั่ว พวกสถุนนั่นแหละ

ผมเชื่อด้วยซ้ำว่า แม้แต่ "ควายบนบอร์ด" นี้ ถ้าจะหาที่เป็นคนดี ๆ กับเค้า มันไม่มีหรอก

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#18 soco

soco

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:40

อย่าให้เถื่อน

สำรอกออกมาไดัน่ะ ไอ้พวกขี้ข้า

ใครจะกลัวเอ็ง

หากกลัวเขาไม่ไปแล้ว
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#19 soco

soco

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:40

อย่าให้เถื่อน

สำรอกออกมาไดัน่ะ ไอ้พวกขี้ข้า

ใครจะกลัวเอ็ง

หากกลัวเขาไม่ไปแล้ว
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#20 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:55

คนในคลิปที่เป็นคนแก่กับผู้หญิง ไม่เคยเห็นความเลวของเก่งเลยเหรอฟ่ะ

ได้ดูจากคลิปอื่นหลายคลิป ป้าคนนั้นพยายามจะกันไม่ให้มีเรื่องมีราวกัน แต่เสียงผู้หญิงที่ถามอี้ว่าใครทำร้ายคุณเป็นผู้หญิงรูปร้างท้วมใส่เสื้อยืดสีขาว คนนั้นน่ะดราม่าสุดๆ
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#21 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:09

ได้ดูจากคลิปอื่นหลายคลิป ป้าคนนั้นพยายามจะกันไม่ให้มีเรื่องมีราวกัน แต่เสียงผู้หญิงที่ถามอี้ว่าใครทำร้ายคุณเป็นผู้หญิงรูปร้างท้วมใส่เสื้อยืดสีขาว คนนั้นน่ะดราม่าสุดๆ

งานนี้สงสัยจะกลัวโดนถ่ายคลิ้ปใว้เป็นหลักฐาน ไม่งั้นคงมีถอดเสื้อแก้ผ้า แล้วโวยวายว่าโดนอี้ทำร้ายแน่ๆ

พวกนี้ชอบดราม่าแบบโอเวอร์แอคชั่นครับ ดูจากหลักฐานควายคะนองปี 53

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#22 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:11

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

เจอคลิปนี้ไป ควายแดงแถไม่เป็น

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#23 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:21

หนึ่งในความภูมิใจของเจ้าของพรรค

และลูกชายเค้า

คนทั้งเขต คัดใครไม่คัด

ไอ้บร้าเอ๊ย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#24 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:28

จากคลิปไอ้เก่งและคุณอี้ทำให้ผมเชื่อแล้วว่า ชายชุดดำไม่มีอยู่จริง

ขนาดเห็นจะจะแบบนี้มันก็แถและเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจว่าไอ้เก่งมันถูกต้องได้
ฉะนั้นคลิปที่และภาพที่เราเป็นชายชุดดำเดินวนเวียนและยิงปืนในที่ชุมชน
มันเป็นแค่เงาคนและแสงแฟรชถ่ายรูปเฉยๆ(ตูประช๊ด!!!)

:D  :D  :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน