Jump to content

คนบาป (ลุงแคน) ดังไปถึงเว็บดราม่าแล้ววุ๊ย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:55

เนื่องจากใน http://www.facebook....assybkk?sk=wall เป็นเฟสบุ๊ของสถาฑูตอเมริกัน มีคนไปโพสเยอะมาก เพราะไม่พอใจที่มีคนไปต่อว่าสถาฑูตอเมิรกันที่มายุ่งกิจการภายในของไทย แต่เสื้อแดงล้มเจ้ามันกลัวฝรั่งไม่รู้ว่าชอบแตกแยก มันเลยไปโพสด่าคนไทยด้วยกันเองโชว์ซะเลย

เสื้อแดงมันบ้าดีนะ คนไทยโพสไปด่าฝรั่ง ก็มีไอ้แดงที่ไหนไม่รู้มาโพสด่าคนไทยด้วยกันเอง

ตอนนี้เว็บดราม่า มันก็เอาเรื่องนี้มาคุยกัน ในเฟสบุ๊คดราม่า http://www.facebook....k=wall&filter=1

(ผมว่าเว็บนี้มันเน้นเรื่องไร้สาระจนเอียน แต่ดันไปถูกในลูกค้ากลุ่มใหญ่คือเสื้อแดง เพราะเสื้อแดงมันชอบอะไรที่เบาสมอง ในเว็บดราม่าเสื้อแดงเลยเยอะสุด แต่ที่ถูกในทีแรกก็เพราะไอ้จ่ามันด่าพันทิพย์นี่แหละ)

แต่เรื่องของเรื่องคือพรุ่งนี้จะมีนัดไปแสดงพลังที่สถาฑูตอเมริกา เรื่องไม่ให้มายุ่งกับ 112 ครับ ทำให้มีการประลองกำลังกันยกใหญ่ ในเฟสสถานฑูต

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 14 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:59

ขอชี้แจงด้วยนะครับ ว่านามแฝงผม มิได้เกี่ยวกันไอจ่าหรือเว็บมันแต่ประการใด

กระผมตั้งนามแฝงนี้ โดยนึกประชดว่า นักการเมืองมันเล่นดราม่ากันโครตเก่ง

ดังนั้นถ้าริจะมาเล่นบอร์ดการเมือง อย่ากระนั้นเลย ตั้งชื่อ ดราม่า ให้เหมือนพฤติกรรมนักการเมืองดีกว่า :lol:

(ทุกท่านถ้าจะคุยกันออกทะเล ก็ตามสะดวกนะครับ)
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#3 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 00:40

ผมว่าคนที่ต่อต้านมาตรา 112 ส่วนใหญ่ ผมเชื่อว่าไม่เคยอ่านงานวิจัยที่เกี่ยวข้องกับพระมหากษัตริย์หรอก
ผมคิดว่าพวกนี้แค่แสดงความเห็นต่างจากสังคมแล้วคิดว่าตัวเองฉลาดประมาณนั้น...
ทั้งๆที่ผมอ่านทั้งวิทยานิพนธ์ และหนังสือต้องห้ามหลายเล่ม แถมยังเคยเขียนวิจารณ์สถาบันพระมหากษัตริย์ก็เคยมาแล้ว (เขียนประวัติศาสตร์สงอาจารย์นะ)
กระผมยังไม่ค่อยออกความเห็นมาตรา 112 เท่าไรเลย เพราะกฏหมายมันก็เหมือนประเทศอื่นๆ
แต่ประเด็นมันอยู่ที่ "ผู้บังคับใช้กฏหมาย" ครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#4 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 15 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:52

พวกควายแดงที่ฝังตัวอยู่ในแฟนคลับไอ้จ่า Shit เนี่ย...ส่วนมากเป็นแดงโลกสวยฮะ ชอบด่าสลิ่มแต่ไม่กล้าอวยทับทิมกรอบออกนอกหน้า

ส่วนไอ้จ่าเวรนั่นเห็นหลายทีแระ ดราม่าไหนออกการเมืองแมร่งก็ปล่อยให้พวกแฟนคลับตัวแดงๆเม้นท์เสียวๆพาดพิงสถาบันแล้วก็ไม่ทำห่าอะไร กว่ามันจะปิดเม้นท์แมร่งก็มันส์ปากไอ้พวกทับทิมกรอบไปถึงไหนต่อไหนแล้ว

จ่าฮะ..ผมรู้ว่าจ่าไม่ชอบขี้หน้า ปชป. แล้วก็ไม่อยากจะอยู่สีไหน...แต่ในฐานะที่เว็บของจ่ามันไม่ได้เกี่ยวกับการเมืองโดยตรงเนี่ย รบกวนช่วยดูแลแฟนคลับของจ่าแล้วก็มีความรับผิดชอบกว่านี้หน่อยนะ