Jump to content

- - - - -

ขอหลักฐานที่อดีตนายกชวน รึเริ่มรถไฟรางคู่

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:08

ด่า นักการเมืองฝ่ายตรงข้าม ยังกะหมูกะหมาพอเขาเอาคืนนักการเมืองฝ่ายตนบ้าง จะเป็นจะตาย เดือดร้อนกันทั้งเวป

ด่าหมาผมเคยเห็๋น ขออหลักฐานที่ว่าด่าเป็นหมูหน่อย

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#52 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:25

ผมทราบ แต่อยากทราบหลักฐานที่นอกเหนือจากพรรค นำเสนอครับ ขอบคุณ

หือ...นิสัย!

มันเหมือนอะไรคุ้นๆที่ว่า   นาย อภิสิทธิ์หนีทหาร 

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#53 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:30

ผมทราบ แต่อยากทราบหลักฐานที่นอกเหนือจากพรรค นำเสนอครับ ขอบคุณ

หือ...นิสัย!

มันเหมือนอะไรคุ้นๆที่ว่า   นาย อภิสิทธิ์หนีทหาร 

แต่ต่อมา ก็บอกว่าโดนถอดยศ ทหาร 5555555555555555555555555555555555555555555555555 งงได้ใจ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#54 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

ไม่มีหลักฐาน แต่จะมาบอกเพิ่มเติมว่า หัวรถจักร์ การรถไฟ ได้ซื้อครั้งสุดท้ายสมัยรัฐบาลชวน

ดีเซลราง ได้ซื้อครั้งสุดท้ายสมัยรัฐบาลชวน

บอกให้ฟัง จากอดีตเด็กนักเรียนที่ต้องผ่านหัวลำโพงทุกวัน 

จะไปยืนอ่านบอร์ดข่าว รฟท เวลารอรถเมล์

ไม่ต้องหาหลักฐานก็ได้ นะโว้ย 

#55 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:39

ผมว่าเดี๋ยวนี้พวกเราในเว็ป สรท หยาบคายมากขึ้น

คงเป็นเพราะเสื้อแดงที่เป็นคนมันแทบไม่เหลือใน สรท แล้ว

มีแต่พวกหมู หมา กา ไก่ พูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง

ชอบขอหลักฐานโน่น หลักฐานนี่ พอสมาชิกหามาให้

มันก็ไม่ดู ไม่รู้มันอ่านไม่ออกหรือโง่กันแน่???

#56 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:07

http://www.nesdb.go....- march2537.pdf

รายงานฉบับสมบูรณ์ การศึกษาโครงการรถไฟความเร็วสูง (เล่ม1) ของ สำนักงานคณะกรรมการพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ สศช. ปี 2537 (สมัยนายกชวน)

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#57 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 21:27

http://www.nesdb.go....- march2537.pdf

รายงานฉบับสมบูรณ์ การศึกษาโครงการรถไฟความเร็วสูง (เล่ม1) ของ สำนักงานคณะกรรมการพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ สศช. ปี 2537 (สมัยนายกชวน)

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#58 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:49

ไม่มีหลักฐาน แต่จะมาบอกเพิ่มเติมว่า หัวรถจักร์ การรถไฟ ได้ซื้อครั้งสุดท้ายสมัยรัฐบาลชวน

ดีเซลราง ได้ซื้อครั้งสุดท้ายสมัยรัฐบาลชวน

บอกให้ฟัง จากอดีตเด็กนักเรียนที่ต้องผ่านหัวลำโพงทุกวัน 

จะไปยืนอ่านบอร์ดข่าว รฟท เวลารอรถเมล์

ไม่ต้องหาหลักฐานก็ได้ นะโว้ย 

อ่ะ ช่วยหาหลักฐานเพิ่มเติมครับ

สมัยไอ้แม้ว ไม่เคยซื้อรถจักรเพิ่มเลย แม้แต่หัวเดียว

http://www.railway.c...locomotives.asp

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#59 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:52

เกิน 3 บรรทัด ใช้เป็นหลักฐานสำหรับพี่น้องกาสรอ่านน้อยไม่ได้ครับ  -_-

Edited by DumpDump, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:52.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#60 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:00

เคยถามหาหลักฐาน

ทางราชการ ที่เป็น เอกสาร

ที่ว่า อภิสิทธิ์ สั่งฆ่า ประชาชน บ้างไหมครับ??

เอาแบบที่ที่ กระดาษเอกสาร

นอกไปจากคำพูดจากพวกเรื้อนแดงอ่ะ

#61 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:36

เคยถามหาหลักฐาน

ทางราชการ ที่เป็น เอกสาร

ที่ว่า อภิสิทธิ์ สั่งฆ่า ประชาชน บ้างไหมครับ??

เอาแบบที่ที่ กระดาษเอกสาร

นอกไปจากคำพูดจากพวกเรื้อนแดงอ่ะ

เอกสารเกิน 3 บรรทัด ใช้เป็นหลักฐานไม่ได้ครับ

หากเกิน 3 บรรทัด ต้องเป็นคำพูดจากจินตนาการแกนนำเสื้อแดงเท่านั้น ถึงใช้เป็นหลักฐานได้  ;)

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#62 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:06

คุณน้ำหวาน

มากราบขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกหรือยังครับ ที่อุตส่าห์หาหลักฐานมาเพิ่มภูมิปัญญาให้คุณ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#63 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:07

ผมว่าพอแล้วมั้งครับ ถามเจ้าของกระทู้หน่อยครับว่า เค้าเชื่อหรือยังว่าชวนคิดจะทำรางคู่จริงๆ   ถ้าไม่เชื่อ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่หลักฐานแล้วครับ  แต่อยู่ที่ระบบการคิดของเค้าเอง   ทางแก้คือต้องหยุดสักก้าว แล้วถามตัวเองตอบตัวเองให้ได้ว่า  เราเกียดได้อะไร  เรารักได้อะไร  สุดท้ายเราจะได้อะไรและเสียอะไรจากเรา และครอบครัว  ถ้าคุณตอบตัวเองไม่ได้หรือโกหกตัวเอง  คุณจะตกต่ำลงไปเรื่อยๆครับ แล้วชีวิตนี้ของคุณก็จะไร้ค่าไม่ต่างอะไรกับสิ่งที่เรียกว่าหนักแผ่นดินเลย(คือไม่มีประโยชน์อะไรเลยทั้งสิ้น แม้แต่ขยะหรือมูลสัตว์หรือแมลงสาปยังมีประโยชน์เพราะอย่างน้อยเอาไปทำปุ๋ยได้)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน