Jump to content

- - - - -

ของจริงป่าว....คางคกต้องฉีดยาวันละ 41 เข็ม

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:46

ข่าวเป็นโรคของจริงเพราะเจ้าตัวรับเอง

http://www.naewna.com/politic/48164

แต่ฉีดยานี่ไม่แน่ใจ ใครเห็นข่าวบ้างไหมครับ

#2 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

โกหก ไปวัน อะครับ ผมว่า 

ถ้ามันต้องฉีดยา วันละ 41 เข็มจริงๆ   

มันน่าจะนอน อยู่ รพ  มากกว่า  

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:51

มันไปรักษาหมอคนไหนหนอ จัดยาผิดให้มันใช้เลยครับ เอาให้เดินไม่ได้เป็นอัมพาตตลอดชีวิตเลย  :lol:

#4 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:55

*
POPULAR

อาจจะโดสเดียวแต่เข็มหักตลอด กว่าจะฉีดเข้าต้องใช้ถึงสี่สิบเอ็ดเข็ม

หนังหนาจริง

It's us against the world

#5 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 22:57

น่าจะเป็นยา รักษา ความหนาของผิวครับ ไม่ว่าจะใบหน้า หรือ สีข้าง

สงสัยเป็นหนักมากครับเลยต้องฉีดตั้ง 41 เข็ม

#6 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

อาจจะโดสเดียวแต่เข็มหักตลอด กว่าจะฉีดเข้าต้องใช้ถึงสี่สิบเอ็ดเข็ม

หนังหนาจริง

ขอยืมแก๊กคุณผึ้งฯ.หน่อย

#7 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

เคยเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทค่ะ หมอต้องฉีดยาให้เรานอนพักผ่อน

ไม่ให้ขยับตัว แต่ก็ยังพูดได้ อะไรได้นะคะ

แต่เป็นแล้วทรมานมาก ตอนเจ็บได้แต่พุทโธ ทำสมาธิ ไม่งั้นไม่ไหวจริงๆ ค่ะ 

#8 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

ปล.ถ้าฉีด 41 เข็มนี่ไม่น่าใช่นะคะ

เพราะว่าถ้าไม่จำเป็นจริงๆ หมอจะไม่ฉีดให้ ด้วยยามีส่วนผสมของมอร์ฟีนกดประสาท 

แล้วให้เรานอนหลับพักผ่อน

ถ้าฉีดขนาดนี้ คงต้องผ่าตัดแล้วมั้งคะ กระดูกสันหลังเรามีข้อต่อถึง 41 ข้อ ฉีด 41 เข็มเลยหรือ

แล้วก็ต้องบล๊อกหลัง ยืนนานๆ ไม่ได้หรอกค่ะ ปวดมาก ต้องทำกายภาพบำบัด

ปล.ถ้า 41เข็ม นอกจากไม่ผ่าตัด ต้องไปจัดกระดูกไคโรแพคติกใหม่แล้วค่ะ ถึงจะหายได้หายดี 

#9 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

โกหก ไปวัน อะครับ ผมว่า 

ถ้ามันต้องฉีดยา วันละ 41 เข็มจริงๆ   

มันน่าจะนอน อยู่ รพ  มากกว่า  

อืมมม ผมก็ว่า ถ้าฉีดวันละ 41 เข็ม มันคงตาย ไปแล้วครับ

#10 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:06

ปล.ถ้าฉีด 41 เข็มนี่ไม่น่าใช่นะคะ

เพราะว่าถ้าไม่จำเป็นจริงๆ หมอจะไม่ฉีดให้ ด้วยยามีส่วนผสมของมอร์ฟีนกดประสาท 

ถ้าฉีดขนาดนี้ คงต้องผ่าตัดแล้วมั้งคะ กระดูกสันหลังเรามีข้อต่อถึง 41 ข้อ ฉีด 41 เข็มเลยหรือ

แล้วก็ต้องบล๊อกหลัง ยืนนานๆ ไม่ได้หรอกค่ะ ปวดมาก ต้องทำกายภาพบำบัด

ปล.ถ้า 41เข็ม นอกจากไม่ผ่าตัด ต้องไปจัดกระดูกไคโรแพคติกใหม่แล้วค่ะ ถึงจะหายได้หายดี 

ภรรเมียผมเป็นไม่มาก ทำกายภาพหายครับ

ต้องระวังเรื่องท่านั่งครับกรณีคนทำงานนั่งโต๊ะประจำ ลักษณะของเก้าอี้นั่งสำคัญมากครับ

#11 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:21

41 เข็ม คงพรุนไปหมดแน่ๆ ครับ

ไม่น่าจะใช่นะครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#12 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:22

มันโดนฉีดน่ะดีแล้ว ดีกว่ามันเอาเข็มมันไปเที่ยวฉีดคนอื่น เป็นการแพร่เชื้อไปด้วย น่ากลัวๆๆ :(

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#13 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:27

เหอะ เหอะ ฉีดยาวันละ 41 เข็ม นี่ ไล่ตั้งแต่ หัว (ศรีษะ) ไปยัน หัว (แม่เท้า)

เลยนะครับ หมอไม่น่าจะทรมานคนไข้ขนาดนั้นนะครับ

ถ้าเป็นผม ผมจะบอกหมอว่า เอามีดแทงผมเลยดีกว่า ไม่อยากทรมาน

#14 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:36

41 เข็มเยอะเกินไปนะครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#15 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:37

มันโดนฉีดน่ะดีแล้ว ดีกว่ามันเอาเข็มมันไปเที่ยวฉีดคนอื่น เป็นการแพร่เชื้อไปด้วย น่ากลัวๆๆ :(

สายไปซะแล้ว มันฉีดลูกไก่ไปแล้วอ่ะ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#16 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:44

โห....พักผ่อนเยอะๆ นะครับคุณพิงค์

การงานก็อย่าไปหักโหมมันมากครับ

แล้วบางที ต้องขับรถไกลๆ ไม่ปวดแย่เลยเหรอครับ ??

ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ ขอให้หายขาดจากโรคนี้ นะครับ... ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:45

ถ้ามันทรมานมากขนาดนั้น

ตู่ฮะผมแนะนำลองฉีดไซยาไนด์ซัก ๓๐ ซีซีเข้าเส้นสิฮะ

รับรองสบาย...เข็มเดียวหาย

Edited by นายตัวเกร็ง, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:16.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#18 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:49

ไม่น่าจะจริง
ผมเคยเป็นที่ L3 , L4 ทำให้ขาซ้ายใช้งานไม่ได้ เดินไม่ได้หลายเดือน ไปจัดกระดูกและกายภาพเดือนเดียวก็หายครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#19 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:56

แต่ที่แน่ๆ ไอ้นี่มันไม่ได้ตายดี แน่นอนครับ

#20 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 23:56

ที่หากินอยู่ทุกวันนี้ เอายาไปรักษาตัวใช่มั้ยครับ? ฉีดวันละ 41 เข็มนี่เมามั้ยอ่ะ ? 

#21 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:04

*
POPULAR

โห....พักผ่อนเยอะๆ นะครับคุณพิงค์

การงานก็อย่าไปหักโหมมันมากครับ

แล้วบางที ต้องขับรถไกลๆ ไม่ปวดแย่เลยเหรอครับ ??

ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ ขอให้หายขาดจากโรคนี้ นะครับ... ^_^ ^_^

หายแล้วค่ะ เป็นราวๆ ต้นปี 49 

เป็นครั้งแรก ลุกขึ้นยืนไม่ได้เลย ลุกปุ๊บ ล้มแประ ทรงตัวไม่ได้ 

ไปหาหมอ หมอฉีดยาให้นอนอย่างเดียว 

ต้องให้แม่มาเฝ้า โทษนะคะ ขี้เียี่ยวแบบลำบากมาก ใช้แพมเพิส เห็นพ่อแม่แล้วน้ำตาตก ที่เราบาปกรรมมาก

ต้องให้ท่านมาดูแล มาคอยเฝ้า

พอเจอเหตุการณ์นั้นมา ไม่คิดอยากจะโลภ จะได้อะไรมากเลยค่ะ นอกจากอยากทำบุญกุศลมากขึ้นๆ

สุขภาพสำคัญค่ะ ทั้งสุขภาพกาย สุขภาพใจ 

#22 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:06

สายไปซะแล้ว มันฉีดลูกไก่ไปแล้วอ่ะ

แฮะ...แฮะ....18+

#23 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 00:46

สาวๆ ใน สรท. เป็นโรค ก้นทับหมอน กันเยอะมั้ยฮะ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#24 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:10

วันละ 41 เข็ม ฟินน่าดู

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 01:57

ตั้งแต่หลงดีใจเก้อเรื่องทักษิณกำลังจะตายจากเจ๊ปอง

ผมก็เลิกเชื่ออะไรอีกแล้วที่ไม่มีหลักฐานยืนยัน

gladiator 1.jpg

#26 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:06

ข่าวเป็นโรคของจริงเพราะเจ้าตัวรับเอง

http://www.naewna.com/politic/48164

แต่ฉีดยานี่ไม่แน่ใจ ใครเห็นข่าวบ้างไหมครับ

attachicon.gifคางคก

เป็นโรคกระดูกทับเส้นประสาทไม่ใช่มะเร็งปากซักหน่อยแต่ถ้าไม่ฉีดยาพูดไม่มีเสียง แสดงว่าโรคปากหมาเริ่มออกฤทธิ์ ลองนึกภาพถ้าไอ้คางคกไม่มีเสียงปลุกระดมควาย แล้วมันจะไปทำ

อาชีพอะไร ไอ้เหลี่ยมปล่อยม-รึงอดตายแน่เพราะไร้ประโยชน์แล้ว

Edited by Tatiana, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 02:07.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#27 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 03:23

สงสัยว่า...

แค่ทำเรื่องเบิกค่ารักษาพยาบาล...

ละมั้งครับ...

คนจ่ายยิ่งโง่ๆอยู่...

:lol:

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#28 great

great

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:13

มันก็ "ตอแหล" ไปงั้นแหละ

มันกลัวคุกต่างหาก

พวกคางคก ฉีดยาขนาดนั้น

คงเห็นหนังพรุนไปแล้ว

Edited by great, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 05:14.

กระบือแดง คลั่งหน้าเหลี่ยม จนเสียสติ

#29 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 06:23

อ้ายเชี่ยตู่เตรียมชิ่งหนีไอ้แม้ว ฟันเฟิร์ม ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#30 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:10

วันละ 41 เข็ม 

ถ้าฉีดทุกวัน

10 วันก็ 410 เข็ม

20 วันก็ 820 เข็ม

30 วันก็ 1230 เข็ม

โห ตายเถอะ จะได้ไม่เป็นภาระ ลูกหลาน

ค่าใช้จ่ายเพียบเลยนะนั่น

อ่ะ!! หรือที่พูดนี่จะเบิกค่ารักษา

สักเดี๋ยวต้องมกลองรับบริจาค ช่วยเหลือ คางคกแน่นวลลลล 

#31 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:16

ถ้า คกตู่

พูด จริง

กุเตรียมตัวฉลอง

ว่าแต่เรื่องของ คก กับเจี๊ยบ ละ

#32 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 07:57

มันโกหกจนติดเป็นนิสัย
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#33 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:09

ขอให้สมพรปากมันด้วยเถอะ สาธุ

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#34 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 08:29

ขอดูรอยฉีดก็รู้วันละ 41 เข็ม ป่านนี้เขียวหมดแล้วมั้งรอยฉีด :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#35 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:12

ฉีดยา 41 เข็ม หมายถึง เอากะชู้รักมันโยกได้ 41 ครั้งแล้วเสร็จซะมากกว่า

#36 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:17

ฝังเข็มแบบศาสตร์ของจีนมังครับ

#37 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:30

ข่าวปล่อย เอาไว้เป็นข้ออ้างเวลาต้องติดคุก(มั๊ง)

#38 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:37

สาธู๊ สมพรปากนะตู่

คนเค้าเป็นจริงๆยังฉีดไม่ถึงเล้ย

จะมาเล่นน้ำลายเรียกคะแนนสงสารหรือไง <_<

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#39 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:49

เหมือนที่มันบอกทหารจะปฎิวัตินั่นเเหละ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#40 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:55

ถ้าเป็นอย่างที่คุณพูด ก็ถือว่าน้อยไปสำหรับการเอาคนมาตาย

ถ้าเป็นอย่างที่คุณพูด ก็พูดได้ว่าวิบากกรรม

ถ้าเป็นอย่างที่คุณพูด ขอให้มันตกถึงลูกถึงหลาน

ถ้าเป็นอย่างที่มรึงพูด ขอให้ไปดูหนังเรื่อง ชัตเตอร์ ... คงจะมีคนขี้คอเองอยู่แน่

ถ้าเป็นอย่างที่มันพูด .... มันเป็นเพียงการเริ่มต้น หาจะทุกข์ขอให้ทุกข์ยิ่งๆ ขึ้นไป หาอยู่ในที่สุข ก็ขอให้ความสุขนั้นค่อยๆจางลงไป เหมือนที่ มรึงทำไว้กับคนไทยอีกหลายๆ คน 

อภัยนะมีให้ รอมรึงมีอันเป็นไป

อโหสินะมีให้ แต่ Jun Rai อย่าเองคงอีกนาน

ทำบุญคงมีให้...ชาติหน้าฉันท์ใดอย่าได้เกิดบนแผ่นดินเดียวกัน

ขอพระสยามเทว ผู้ปกปักรักษา

โปรดลงโทษพวกมารทุรยศแผ่นดิน

ให้ตกสิ้นถึงลูกหลาน ตราบจนทิวาราตรีนาน

#41 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 09:59

รูเข็ม 41 รู ... ไม่น่าสนใจเท่าไหร่

อยากให้เป็นรูอย่างอื่น 41 รู มากกว่า ... จะน่าสนใจทันที 

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#42 gu_view

gu_view

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:17

หมอที่ฉีดให้ สงสัยชื่อ หมอเหวง

#43 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:59

แล้วอย่างนี้จะมีโอกาสเป็น รมต. สักครั้งไหมนี่ ... เห็นข่าวมาอีกแล้ว :P

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#44 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:15

ผมก้อว่าไม่ถึงนะ 41 เข็มเนี่ย

แต่ถ้าเป็นจริง ก้อถือว่า สมควรแล้ว

ก่อกรรมกับประเทศไว้เยอะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#45 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:14

>>> ถามหมอแล้ว..เป็นไปไม่ได้......

...หมอบอก ยาฉีด-ยากิน  มีแรงกับ

...ไม่แรง.ผมกินยา..ละลายไขมันใน

...เส้นเลือด..เม็ดละ ๕๐ กว่าบาท แต่

...เม็ดละ ไม่เกิน ๕ บาทก็มี  อยู่ที่คุณ-

...ภาพยา.และหมอจะสั่งให้..ยาฆ่าเชื้อ

...แก้ อักเสบ. ก็มีทั้ง  ๒๕๐.และ๕๐๐..

...๑๕๐  ก็มี.อันนี้ตามแต่หมอจะสั่งจ่าย

...ตามอาการ..  แต่มากถึง ๔๐ กว่า เข็ม

...ยาฉีด...เป็นไปไม่ได้. เพราะ เพิ่ม cc..

...คือเพิ่ม ปริมาณ. และ เพิ่มความแรง-

...ของยาได้... ฉะนี้ แล.( ไม่ใช่หมอนะ)

#46 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:24

เป็นจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้...

....แต่แอบดีใจอีกครั้งครับ

#47 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:31

มันก็ "ตอแหล" ไปงั้นแหละ

มันกลัวคุกต่างหาก

พวกคางคก ฉีดยาขนาดนั้น

คงเห็นหนังพรุนไปแล้ว

มีเหตุผลครับ

#48 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

น่าจะเป็นโรค ปากหมาหมา หน้าคางคก มากกว่า  :lol: 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#49 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:39

เชื่อไรมันได้มั่ง

#50 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 14:43

จตุพร พรหมพันธุ์ 3ปี 19พฤษภา รำลึกวีรชน 19 05 56
งาน 3 ปี 19พฤษภา รำลึกวีรชนผู้กล้า เรียกหาความยุติธรรม ณ ราชประสงค์ 19 พฤษภาคม 2556

นาทีที่ 02.40 จตุพรพูดว่า หมอนรองกระดูกทับเส้น เอ็กซ์เรย์ ฉีดยาครั้งหนึ่ง 41 เข็ม ตอนนี้ฝังเข็มทุกเช้า
แปลก ! โรคหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท ฉีดยาทีไร "เสียงหมด"
น้อยคนนักจะเป็น หรือนี่เป็นลิขิตจากฟ้า หมดเวลาพูดเท็จเสียที !

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน