Jump to content

รายงานสถานการณ์น้ำ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
855 ความเห็นในกระทู้นี้

#601 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:29

ขอบคุณครับ วันนี้คงต้องเอารถจอดไว้ที่ออฟฟิต ส่วนน้องหมา 4 ตัวไม่รู้จะทำยังไง

#602 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:44

ขอบคุณครับ วันนี้คงต้องเอารถจอดไว้ที่ออฟฟิต ส่วนน้องหมา 4 ตัวไม่รู้จะทำยังไง

สู้ๆครับ แล้วน้องหมาที่บ้าน ไม่มีใครพอจะช่วยดูแลก่อนหรือครับ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าก่อน คนแก่ เด็ก และสัตว์เลี้ยง
เป็นสิ่งแรกๆที่ต้องอพยพ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#603 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:08

สู้ๆครับ แล้วน้องหมาที่บ้าน ไม่มีใครพอจะช่วยดูแลก่อนหรือครับ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าก่อน คนแก่ เด็ก และสัตว์เลี้ยง
เป็นสิ่งแรกๆที่ต้องอพยพ

บ้านที่สระบุรี อำเภอบ้านหมอ น้ำก็ท่วมครับ ที่ กทม อยู่คนเดียวกับหมา 4 ตัว เฮ้อยังมีปลาคราฟอีก เซ็งจริง

#604 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:38

Update..

ผู้ว่าประกาศ เขตบางบอน ให้อพยพน่ะค่ะ..สาเหตุ กระแสน้ำเปลี่ยนทิศ

ยังไงจะหาข้อมูลมาให้อีกครั้งค่ะ...

#605 noona

noona

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:52

หนีน้ำฝั่งธนมาหาที่พักใกล้ ๆ ออฟฟิศ 4 วันแล้วค่ะ แต่โชคร้ายน้องน้ำตามมาอีก สงสัยว่าชั้นในก็โดนกันทั่วหน้าค่ะ

#606 CATCAT

CATCAT

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:22

Update..

ผู้ว่าประกาศ เขตบางบอน ให้อพยพน่ะค่ะ..สาเหตุ กระแสน้ำเปลี่ยนทิศ

ยังไงจะหาข้อมูลมาให้อีกครั้งค่ะ...

จ๊ากกกกก เปลี่ยนไปทิศไหนค่ะ กรรมเลยดันเอารถกลับบ้าน
เงินคุณ เงินผม เงินของพวกเราทู๊กคนนนน

#607 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:17

น้ำจากคลองภาษีเจริญเข้าท่วมวัดหลักสาม. บางบอน4แล้ว รอข้ามถนนเลียบคลองฯฝั่งใต้ / เขตหนองแขม มาเจริญ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#608 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:45

Update..

ใจสู้มากเลย
เอาใจช่วยนะจ๊ะ

#609 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:11

ใกล้เข้ามาอีกนิด หมู่บ้านวรารมย์ 81 จะรอดไหมอ่ะ ???? ไม่รอดแน่เลยเรา

#610 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:23

ใกล้เข้ามาอีกนิด หมู่บ้านวรารมย์ 81 จะรอดไหมอ่ะ ???? ไม่รอดแน่เลยเรา

ส่งกำลังใจให้ค่ะ...สู้ ๆ

ที่บ้าน bird ดูท่าว่าจะรอดแล้ว..จากที่ช่วงเช้า ช่วงสาย ช่วงเย็น น้ำเอ่อจากท่อทุกท่อในหมู่บ้าน
บางจุดสูงระดับฟุตบาธ.. กรรมการหมู่บ้านประกาศให้ผู้สูงวัยอพยพ ออกนอกพื้นที่ด้วย..

แต่ตอนนี้...น้ำหายไปหมดเลย...ทั้ง ๆ ที่ ๆ ไม่มีการติดตั้งเครื่องสูบน้ำเพิ่ม จากเดิมที่มีอยู่ 2 ตัว
ไม่มีการนำกระสอบทรายมาปิดกั้นตามถนนหมู่บ้านที่เชื่อมกับถนนเมน ที่น้ำท่วมหมดแล้ว
ซึ่งมีทั้งหมดก็ 7 เส้นทางหลัก ด้วยกัน (ไม่รวมทางย่อย เล็ก ๆ)
- เชื่อมถนนเสนานิคม 1 มี 3 เส้นทาง
- เชื่อมถนนวังหิน ลาดพร้าว มี 1 เส้นทาง
- เชื่อมถนนโชคชัย 4 มี 2 เส้นทาง
- เชื่อมถนนสตรีวิทย์ 2 มี 1 เส้นทาง

ระดับน้ำในท่อ ตอนนี้ ก็ลดลงอยู่ในระดับต่ำกว่าฝาท่อ พอสมควร..แต่ก็ไม่ประมาทค่ะ..
เฝ้าระวังกันต่อไป

#611 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:31

ภาพจาก Facebook :

เครดิต Ozvvan แยกเกษตร 3 Nov 11 จ่าเฉยผู้ไม่เคยเหนื่อต่อหน้าที่

#612 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:34

ที่บ้าน bird ดูท่าว่าจะรอดแล้ว..จากที่ช่วงเช้า ช่วงสาย ช่วงเย็น น้ำเอ่อจากท่อทุกท่อในหมู่บ้าน
บางจุดสูงระดับฟุตบาธ.. กรรมการหมู่บ้านประกาศให้ผู้สูงวัยอพยพ ออกนอกพื้นที่ด้วย..

แต่ตอนนี้...น้ำหายไปหมดเลย...ทั้ง ๆ ที่ ๆ ไม่มีการติดตั้งเครื่องสูบน้ำเพิ่ม จากเดิมที่มีอยู่ 2 ตัว
ไม่มีการนำกระสอบทรายมาปิดกั้นตามถนนหมู่บ้านที่เชื่อมกับถนนเมน ที่น้ำท่วมหมดแล้ว
ซึ่งมีทั้งหมดก็ 7 เส้นทางหลัก ด้วยกัน (ไม่รวมทางย่อย เล็ก ๆ)
- เชื่อมถนนเสนานิคม 1 มี 3 เส้นทาง
- เชื่อมถนนวังหิน ลาดพร้าว มี 1 เส้นทาง
- เชื่อมถนนโชคชัย 4 มี 2 เส้นทาง
- เชื่อมถนนสตรีวิทย์ 2 มี 1 เส้นทาง

ระดับน้ำในท่อ ตอนนี้ ก็ลดลงอยู่ในระดับต่ำกว่าฝาท่อ พอสมควร..แต่ก็ไม่ประมาทค่ะ..

โชคดีครับ
ส่วนบ้านผม ไม่กั้น ไม่ป้องกันอะไรทั้งสิ้น จากประสบการณืที่น้ำท้วมบ้านที่สระบุรี 2 ปีซ้อน
แม่บอกว่าไม่ต้องกั้น ปล่อยไปเลย ยิ่งป้องกันน้ำยิ่งดันเข้าบ้าน ประตูก็จะพังเพราะน้ำจะแรง
แม่บอกว่าแค่เก็บของให้ดีๆ อะไรที่จะทิ้งก็เก็บทิ้งไปเลย ไม่ต้องรอ ส่วนตัวเองกับหมา 4 ตัว ก็ได้แต่รอว่า เมื่อไหร่พี่น้ำจะมาสักที
ที่บ้านยกปั้มน้ำขึ้นสูงแล้ว ส่วนเบรคเกอร์ไฟก็แยกกันเป็นจุดๆ
อาหาร น้ำ อาหารหมาพร้อม ขอเพียงแค่ไม่ตัดไฟ ผมอยู่ได้แน่นอน เพราะทำงานที่บ้านได้
ทุกอย่างแม่สอนมาทั้งนั้น อิอิ
จากประสบการณ์ตรงของแม่
ที่ไม่อยากอพยพ ไม่ใช่เพราะหวงสมบัติ แต่กลัวว่าจะไปทำให้คนอื่นเดือดร้อน เราต้องดูแลตัวเราเองและน้องหมาของเราก่อน
เพราะหมาที่บ้านซนมาก ไม่เคยเอาเข้ากรง ไม่ใส่ปลอกคอ ไม่เคยผูก แต่จะชอบเล่นกับคน เป็นหมาผสมพุดเดิ้ลกับโกลเดิ้ล ตัวใหญ่หนักเกือบ 25 โล ตัวเขาเองชอบคิดว่าตัวเองเป็นหมาน้อยน่ารัก กระโดดเล่นกับทุกคน มันเลยดูน่ากล้ว อิอิ
ผมจะไม่ยอมทิ้งลูกๆผมเด็ดขาด

#613 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:36

ภาพจาก Facebook :

เครดิต : Sher อุโมงค์วงเวียนบางเขน ....แม่เจ้า!! น้ำเต็มอุโมงค์ (เค้าว่างั้น)

สงสัย..ต้องใช้เรือดำน้ำแล้วกระมั้งเนี้ย...แม่เจ้า !!!!!!!!!! ด้วยคน

#614 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:38

ส่วนนี่...แยก กม. 8 ค่ะ

#615 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:53

ภาพจาก Facebook : ตรงไหนเนี้ย...เซียร์รังสิต ใช่หรือป่าว

#616 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:54

ข้อมูลสถานการณ์น้องน้ำมาแล้ว..ขอไปรวบรวมก่อนน่ะค่ะ ครู่ใหญ่ จะมารายงานค่ะ :)

#617 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:02

โชคดีครับ
ส่วนบ้านผม ไม่กั้น ไม่ป้องกันอะไรทั้งสิ้น จากประสบการณืที่น้ำท้วมบ้านที่สระบุรี 2 ปีซ้อน
แม่บอกว่าไม่ต้องกั้น ปล่อยไปเลย ยิ่งป้องกันน้ำยิ่งดันเข้าบ้าน ประตูก็จะพังเพราะน้ำจะแรง
แม่บอกว่าแค่เก็บของให้ดีๆ อะไรที่จะทิ้งก็เก็บทิ้งไปเลย ไม่ต้องรอ ส่วนตัวเองกับหมา 4 ตัว ก็ได้แต่รอว่า เมื่อไหร่พี่น้ำจะมาสักที
ที่บ้านยกปั้มน้ำขึ้นสูงแล้ว ส่วนเบรคเกอร์ไฟก็แยกกันเป็นจุดๆ
อาหาร น้ำ อาหารหมาพร้อม ขอเพียงแค่ไม่ตัดไฟ ผมอยู่ได้แน่นอน เพราะทำงานที่บ้านได้
ทุกอย่างแม่สอนมาทั้งนั้น อิอิ
จากประสบการณ์ตรงของแม่
ที่ไม่อยากอพยพ ไม่ใช่เพราะหวงสมบัติ แต่กลัวว่าจะไปทำให้คนอื่นเดือดร้อน เราต้องดูแลตัวเราเองและน้องหมาของเราก่อน
เพราะหมาที่บ้านซนมาก ไม่เคยเอาเข้ากรง ไม่ใส่ปลอกคอ ไม่เคยผูก แต่จะชอบเล่นกับคน เป็นหมาผสมพุดเดิ้ลกับโกลเดิ้ล ตัวใหญ่หนักเกือบ 25 โล ตัวเขาเองชอบคิดว่าตัวเองเป็นหมาน้อยน่ารัก กระโดดเล่นกับทุกคน มันเลยดูน่ากล้ว อิอิ
ผมจะไม่ยอมทิ้งลูกๆผมเด็ดขาด

ผมก็มีน้องหมาครับ เป็นหมาไทยพันธ์ทาง ปลายๆแถว ลาบาดอร์ มันถูกทิ้งมาอยู่หลังบ้าน แต่มันเป็นคนไปแล้วครับ ที่หลับที่นอนสะอาดสอ้าน กินของดีๆน้ำดื่มสะอาด
หวงบ้านมากๆ เข้าใจคนรักหมาครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#618 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:08

เราจะไม่ยอมทิ้งลูกเราให้จมน้ำใช่ไหมครับคุณ Kaidum เขาอยู่กับเรา เขารอเรา เขารักเรา ถึงแม้บางทีเขาจะดื้อกับเรา แต่เขาไม่เคยทิ้งเรา แล้วเราจะทิ้งพวกเขาได้ยังไง

ขอให้เพื่อนๆทุกท่าน รอดปลอดภัย น้องน้ำเขามาเยี่ยม เดี๋ยวเขาก็จากไป แต่เราต้องอยู่ ต่อไป เราท้อไม่ได้
ผิดหวังกับ รัฐบาลมามากแล้ว แต่ไม่เคยผิดหวังสักครั้งที่สมัครเป็นสมาชิกเสรีไทยเว็ปบอร์ด

โชคดีทุกท่าน คุณพระคุ้มครอง

#619 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:08

เขตภาษีเจริญ เขตบางแค เขตหนองแขม เขตบางขุนเทียน
เขตบางบอน เขตราษฎร์บูรณะ และ เขตทุ่งครุ

20.00 รศ.เสรี: ฝั่งตะวันตก น้ำผ่านเนินเพชรเกษม คลองภาษีเจริญ อีก5 กม.จะถึงพระราม2
ใช้เวลา2-3 วัน ท่วมพระราม2แน่นอน

21.00 น้ำถึงซ.หนองใหญ่แล้วครับ อีก 5 กิโลถึงพระราม2

22.55 วัดปากน้ำ น้ำเริ่มขึ้นมาจะล้นคลองแล้วครับ
22.55 ซ.วุฒากาศ 42 ถนนวุฒากาศ น้ำเยอะแต่ยังไม่ล้นตลิ่งนะคะ
22.55 บางขุนเทียนปกติ
22.55 ประชาอุทิศ ราษฎร์บูรณะ ยังปกติครับ
22.55 ท่าข้าม 28 เขตบางขุนเทียน ยังปกติคะ

22.55 หมูบ้านเพชรเกษม 4 ถนนเลียบคลองทวีวัฒนา ระดับน้ำตอนเย็นวันนี้
ประมาณเข่า ยังขึ้นต่อเนื่อง..

22.55 โลตัสพระราม 2 ปกติ สงสัยน้องน้ำจะชอบแต่ห้างใหญ่ ๆ

22.55 ถนนเพชรเกษม บริเวณปากซอย 50/4 ระดับน้ำบนถนนสูงประมาณหัวเข่าครับ
ส่วนบริเวณฟุตบาทประมาณครึ่งแข้ง ระดับน้ำภายในซอย 50/4 น้ำสูงมากครับ

22.55 หมู่บ้านสุดจิตนิเวศ อยู่ด้านหลังบิ็กซี พระราม 2 ยังแห้งอยู่ครับ
22.55 บางบอน1ปกติครับ
22.55 เอกชัย ช่วงโค้งคอกม้า-ปิ่นทอง แห้งครับ
22.55 ประชาอุทิศ 49 เขตทุ่งครุ ยังแห้งสนิทอยู่ค่ะ
22.55 ซอยเพชรเกษม 65 (ปู่สวรรค์) ระดับน้ำสูงขึ้นต่อเนื่อง
23.00 ภาษีเจริญ ฟิวเจอร์บางแค ท่วมเต็มพิกัด
23.00 ซ.เพชรเกษม 54 ท่วมแล้วนะคะ ระดับน้ำสูงประมาณแข้ง น้ำเริ่มเข้าบ้านกันแล้ว
23.00 ซ.เพชรเกษม 96 น้ำท่วมไม่แพ้หมู่บ้านเศรษฐกิจ..สัญจรโดยเรือเท่านั้น
ระดับน้ำยังสูงต่อเนื่องทุกวัน
23.00 ซอยจรัญ 13 น้ำขึ้นต่อเนื่องค่ะ แต่ยังไม่มีหน่วยงานใดเข้ามาดูแลเลยน่ะค่ะ
23.00 ม.สยาม จะล้นฟุตบาทแล้ว..

#620 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:37

กรุงเทพตะวันออก : เขตบางกะปิ เขตสะพานสูง เขตบึงกุ่ม เขตคันนายาว
เขตลาดกระบัง เขตมีนบุรี เขตหนองจอก เขตคลองสามวา และเขตประเวศ

22.45 ถ.รามคำแหง บริเวณ มีสทิน ถึงแยกลำสาลียังแห้งค่ะ
22.45 หมู่บ้านเคหะธานี 4 บางซอย เริ่มมีน้ำท่วมตามซอยแยกย่อยๆ ค่ะ
22.45 ลาดพร้าว 101 ยังปกติแต่น้ำในคลองสูงขึ้น
22.45 สวนสยาม ทะเลกรุงเทพ แห้งปลอดภัยดีจ้ะ
22.45 รามคำแหง 174 ยังแห้งอยู่เหมือนกันครับ
22.45 แยกถนนนวมินทร์ ตัด ถนนเกษตร-นวมินทร์ เริ่มมีน้ำผุดจากท่อระบายน้ำแล้วครับ
22.45 ราอินทรา50 ระดับน้ำขึ้นต่อเนื่อง ระดับน้ำในซอยสูง 30เซนติเมตรแล้ว..ค่ะ
22.45 ราษฎร์พัฒนา 5 บริเวณ 7/11 ปากซอย น้ำขังเล็กน้อยช่วงก่อนขึ้นสะพาน

ข้ามสะพานไปแล้วแห้งครับ

22.45 แยกมีนบุรีมาทางถนนสุวินทวงศ์ น้ำท่วมรถวิ่งได้เลนเดียวค่ะ ไฟถนนไม่มี
ใครไม่ชินทางอันตรายมาก ๆ ค่ะ ใช้เส้นทางระมัดระวังอย่างสูงค่ะ

22.50 มีนบุรี คู้ขวาน้ำสูงขึ้นเรือยๆเลย เข้าหมู่บ้านมีนบุรีการ์โฮมแล้ว
22.50 บางกะปิยังแห้งจ้า แต่ระดับน้ำในคลองแสนแสบวันนี้ สูงขึ้นนะ
22.50 รามอินทรา46, 46/1 น้ำเยอะขึ้นต่อเนื่อง ตอนนี้ประมาณ 15 – 20 ซม.ค่ะ
22.50 ท่อระบายน้ำบนถนนนวมินทร์ ป้ายรถเมล์หน้าโรงพยาบาลเปาโล นวมินทร์
มีน้ำเอ่อจากท่อระบายน้ำ ระดับน้ำตอนนี้สูงเสมอฟุตบาทค๋ะ

22.50 ในซอยรามอินทรา 69 มีน้ำเอ่อล้นพื้นผิวเกือบเต็มพื้นที่แล้ว
22.50 ซอยร่มเกล้ามีน้ำท่วมในซอย สูงประมาณ 30 ซมแล้วค่ะ

23.00 นวมินทร์ 88 ปากซอยน้ำขึ้นเยอะตั้งแต่บ่ายแล้วค่ะ
23.00 ช่วงปากซอยนวมินทร์ 94 จะไป กม.8 ปิดการจราจรไม่ให้รถเล็กเข้าแล้วค่ะ
23.00 นวมินทร์ 153 น้ำเสมอฟุบาทแล้ว ฝั่งขวาสุดพอไปได้
23.00 ร่มเกล้า 23 น้ำขึ้นเฉลี่ยวันล่ะประมาน 5 ซ.ม.
23.00 เคหะธานี มีน้ำผุดมาจากท่อเล็กน้อย แต่ยังไม่เป็นอันตรายครับ
23.00 ซอยรามอินทรา 68 ข้างเทอเรซ 61 ยังแห้งอยู่ค่ะ
23.00 รามคําแหง 174 ท่อหลายท่อหน้าปากซอย เริ่มมีนํ้าผุดมาตามท่อแล้วค่ะ
23.00 ร่มเกล้า เคหะธานี บริเวณหน้าหมูบ้านท่วมประมาน 10-15 cm นะคะ
23.00 รามคำแหง 114 ยังแห้งสนิทค่ะ
23.00 ซาฟารีท่วมลานจอดรถทั้งหมด ระดับน้ำประมาณ 50 ซม เลยมาทางฮาบิเทียแห้ง
เลยเข้าไปทางสาธิตพัฒนาท่วมประมาณ 50 ซม ตั้งแต่พร้อมพัฒน์ ขึ้นไปท่วมสูง70ซม

23.00 พฤกษชาติ ราม 118 ทางออกมอเตอร์เวย์ ยังแห้งอยู่ครับ

23.15 นวลจันทร์แห้งสนิทค่ะ
23.15 สัมมากรยังปกติค่ะ
23.15 รามอินทรา 10 พระยาสุเรนทร์ 23 จะเอวแล้วจ๊ะ
23.15 ราม 164 แห้งสนิทครับ
23.15 หมู่บ้าน the plant วงแหวนรามอินทรา 2 น้ำเริ่มเข้ามาทางหลังหมู่บ้านแล้วค่ะ
23.15 ลาดกระบัง แห้งดีค่ะ ยังไม่เห็นน้ำผุดจากท่อเลย
23.15 รามอินทรา 68/66 บริเวณร้านอาหารนายฮ้อปูดอง ยังแห้งดีค่ะ
23.15 รามคำแหง150 แห้งค่ะ
23.15 เคหะร่มเกล้ายังปกติ น้ำในคลองสูงเกือบล้นแล้วค่ะ มีน้ำผุดจากท่อที่ถนนแถววัดปากบึง
23.15 เส้นถนนรามคำแหงทั้งเส้นแห้งปกติจ้า
23.15 นวมินทร์ 74 นำ้เริ่มผุดตามท่อแล้ว
23.15 ซอยนวมินทร์157 เริ่มเห็นน้ำปริ่มๆท่อระบายน้ำค่ะ ....จะรอดมั้ยนี่

23.20 นวมินทร์ 68 น้ำผุดจากท่อระบายน้ำแล้วค่ะ พิกัดคือหมูบ้านธนสิน
23.20 ระดับน้ำในซอยคู้บอนสูงมากค่ะ สูงขึ้นทุกวัน
23.20 เสรีไทย 43 ยังแห้งคะ
23.20 ระดับน้ำในท่อระบายน้ำถนนนวลจันทร์ อีกประมาณ 30 cm น้ำก็จะพ้นปากท่อระบายครับ
ถนนนวลจันทร์ ต้นๆซอย ยังแห้งอยู่ครับ ส่วนท้่ายๆซอยบริเวณวัดนวลจันทร์ น้ำเริ่มเข้าบางพื้นที่

23.20 ถนนพัฒนาชนบท 3 แขวงคลองสองต้นนุ่น ยังปรกติสุข
23.20 คลองสามวา....ถนนเลียบคลองสอง ซอยฝั่งเลขคี่ เริ่มมีน้ำท่วมขังเกือบทุกซอย
ปริมาณน้ำบางซอยสูงถึงหัวเข่า มีแนวโน้มสูงขึ้นอีก ถนนเลียบคลองสองยังแห้งรถวิ่งได้ปกติ

23.20 พระยาสุเรนทร์สาม เอวแล้วครับ
23.20 หมู่บ้าน kc 2 คลองสามวา ตอนนี่ท่วมแล้วครับลึกสุดก็เลยเข่าหน่อย
23.20 สวนสยาม ซอย 7 มีน้ำเอ่อแล้วบนถนนแล้วจ้า แต่ยังไม่เยอะค่ะ
23.20 ถนนนวมินทร์ ฝั่ง ตลาดปัฐวิกรณ์ เริ่มมีน้ำซึมออกมาจากท่อระบายน้ำ ผิวถนนมีน้ำ
เป็นช่วง ๆ แต่บริเวณแยกไฟแดง เกษตร- นวมินทร์ ตัดกับ นวมินทร์ น้ำท่วมขังบริเวณแยก
ไฟแดง ประมาณ 10-15 cm ครับ

23.20 หมู่บ้านมณียา เลียบทางด่วนท่วมแล้วค่ะ ประมาณ 10 ซม

#621 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:43

ล่าสุด...

23.40 ปิดถนนเพชรเกษมเนื่องจากน้ำท่วมสูง ตั้งแต่หน้าม สยาม รถเล็กผ่านไม่ได้อย่างสิ้นเชิงแล้วนะครับ

#622 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:49

ภาพจาก Facebook : สุดยอดไอเดีย คนไทย

#623 bird

bird

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:57

ข้อมูลจาก ศูนย์สื่อสารปฏิบัติการพิเศษ SOCC

ตารางเวลาและพื้นที่ที่รถเมล์ของทหารวิ่งรับส่งแทนรถเมล์ใน กทม. จ.นนทบุรี
และ ปทุมธานี ดังนี้

กทม.ฝั่งเหนือ :-

โซน 1 ดอนเมือง-หลักสี่-บางเขน เวลา 07.00-22.00 น.
โซน 2 ลาดกระบัง-หนองจอก-มีนบุรี 06.00-10.00 น. และ 15.30-19.00 น.
โซน 3 พุทธมณฑล-นครปฐม 07.00-22.00 น.
โซน 4 ธัญบุรี-ปทุมธานี 08.00-18.00 น.

กทม.ฝั่งตะวันออก :-

เส้นทางที่ 1 ถนนวิภาวดีรังสิต-อนุสรณ์สถาน-สี่แยกรัชโยธิน
เส้นทางที่ 2 สนามธูปะเตมีย์-เมเจอร์รัชโยธิน
เส้นทางที่ 3 ถนนแจ้งวัฒนะ (ใต้ทางด่วน) -รามอินทรา-วัชรพล

กทม.ฝั่งตะวันตก รถต่อเรือ เรือต่อรถ :-

เส้นทางที่ 1 ถนนเพชรเกษมตลอดสาย
เส้นทางที่ 2 ถนนกาญจนาภิเษก ตั้งแต่แยกสุพรรณบุรีถึงโรงพยาบาลบางใหญ่

ท่านใดจำเป็นต้องเดินทาง ตรวจสอบด้วยน่ะค่ะ

#624 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:07

ปิดการจราจร 3 พย. 54 ต่อเนื่อง 4 พย. 54

ทิศเหนือ ถนนสายหลัก ปิดการจราจร 5 สาย
1) ถ.วิภาวดีรังสิต ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่ซอยวิภาวดี 46
2) ถ.พหลโยธิน ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่แยกอนุสรณ์สถาน ถึงแยกเสนานิคม
3) ถ.แจ้งวัฒนะ ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่วงเวียนบางเขน ถึงแยกคลองประปา
4) ถ.รามอินทรา ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่แยกวงเวียนบางเขน ถึง กม.4(ซ.รามอินทรา 39)
5) ถ.งามวงศ์วาน ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่แยกพงษ์เพชร ถึงแยกเกษตร

ทิศเหนือ ถนนสายรอง ปิดการจราจร 12 สาย
1) ถ.กำแพงเพชร 6 (ถ.โลคัลโรด) ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่หน้าหมู่บ้านเมืองเอก ถึงหน้า สน.ทุ่งสองห้อง
2) ถ.สรงประภา ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่แยกศรีสมานถึงแยก กสบ.
3) ถ.เชิดวุฒากาศ ปิดการจราจรตลอดสาย
4) ถ.โกสุมร่วมใจ ปิดการจราจรตลอดสาย
5) ถ.เดชะตุงคะ ปิดการจราจรตลอดสาย
6) ถ.เวฬุวนาราม( วัดไผ่เขียว) ปิดการจราจรตลอดสาย
7) ถ.แจ้งวัฒนะ ซอย 14 ปิดการจราจรตลอดสาย
8) ถ.เลียบคลองสอง ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่แยกพลาธิการกองทัพอากาศ ถึงแยกสะพานปูน
9) ถ.จันทรุเบกษา ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่แยก รร.นายเรืออากาศ(คปอ.) ถึงแยกจันทรุเบกษา
10) ถ.วัชรพล ขาเข้า-ขาออก ตั้งแต่แยกตัดถนนเพิ่มสิน ถึงห้าแยกวัชรพล
11) ถ.เพิ่มสิน (พหลโยธิน 54/1- ถ.สุขาภิบาล 5) ปิดการจราจรตลอดสาย
12)ถ.สุขาภิบาล 5 ปิดการจราจรตลอดสาย

ทิศตะวันตก ถนนสายรอง ปิดการจราจร 4 สาย
1) ถ.พุทธมณฑลสาย 2 ปิดการจราจรตลอดสาย
2) ถ.พุทธมณฑล สาย 3 ปิดการจราจรตลอดสาย
3) ถ.อุทยาน ปิดการจราจรตลอดสาย
4) ถ.ศาลาธรรมสพน์ ปิดการจราจรตลอดสาย

ตรวจสอบเส้นทางก่อนเดินทางน่ะค่ะ

#625 iBow

iBow

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:06

น้องน้ำมาเยี่ยมบ้านผมตรงแถว เซ็นทรัลลาดพร้าวแล้วครับเมื่อเช้านี้
น้ำท่วมที่ห้าแยกลาดพร้าวประมาณ 20 ซม. ครับ

#626 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:31

สุดท้าย..ก็ไม่รอด.. :lol:

ก่อนนอนเมื่อวานนี้ (00.15) ไม่มีวี่แววของน้องน้ำแต่อย่างใด
เช้าวันนี้ (06.07) น้องน้ำได้โอบล้อม ตามตรอกซอกซอยของหมู่บ้าน
ไว้เรียบร้อยแล้ว โดยละม่อม อย่างเงียบเชียบ แต่รวดเร็ว ว่องไว
ไร้ซึ่การต่อต้านขัดขืนแต่อย่างใด..
ระดับสูง-ต่ำ ตามระดับความสูง - ต่ำของแต่ละพื้นที่

พอจะสรุปได้ว่า...

น้องน้ำจะส่งสายสืบมาดูลาดเลา ว่ามีการป้องกันหรือไม่ อย่างไร
แล้วน้องน้ำก็จะทำทีถอยล่น เพื่อลวงให้ตายใจว่า..น้องน้ำไม่มาแล้ว
หลังจากนั้น..12 ชั่วโมง น้องน้ำยกพลเข้ายึดพื้นที่ได้อย่างเบ็ดเสร็จ

น้องน้ำเนี้ย...เก่งจังเลย.. :wub: :wub:

#627 iBow

iBow

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:45

อิอิ มาเงียบๆ เลยครับ ตื่นมาเจอเลย แล้วก็เร็วด้วย กลัวอย่างเดียวเย็นนี้ตะเข้าไปเอาน้องหมาออกมาไม่ได้อะนี่

โชคดีนะครับ คุณ bird

#628 กรกช

กรกช

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:54

ขอบคุณ คุณ bird และทุกท่านที่ช่วยอัพเดทสถานการณ์ และขอให้กำลังใจทุกท่านที่ประสบภัยครับ

#629 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:12

ขอให้คุณเบิร์ด+คนที่คุณเบิร์ดห่วงใย และเพื่อนๆทุกคน ดำเนินชีวิตต่อไปด้วยความขลุกขลักน้อยที่สุด
และสำคัญเหนือสิ่งอื่นใด คืออยู่ด้วยความปลอดภัยทั้งร่างกายและทรัพย์สินนะครับ

#630 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:41

ภาพจาก Facebook : ตรงไหนเนี้ย...เซียร์รังสิต ใช่หรือป่าว

เห็นคำว่าปาร์ค น่าจะเป็นฟิวเจอร์หรือเปล่าครับคุณเบิร์ด

#631 shamu2011

shamu2011

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:56

ขอสอบถาม สถานะเส้นทาง นครปฐม ไป นนทบุรี ตามเส้นทาง
นครปฐม ผ่าน เพชรเกษม - เส้นทาง ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ผ่าน ตรงไป จนถึง กาญจนาภิเษก เข้า ถนน นครอินคร์ - ตรงไป สะพานพระราม 5
ตรงไปแยก แคราย ขอขอบคุณครับ

#632 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:53

ขอสอบถาม สถานะเส้นทาง นครปฐม ไป นนทบุรี ตามเส้นทาง
นครปฐม ผ่าน เพชรเกษม - เส้นทาง ปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ผ่าน ตรงไป จนถึง กาญจนาภิเษก เข้า ถนน นครอินคร์ - ตรงไป สะพานพระราม 5
ตรงไปแยก แคราย ขอขอบคุณครับ

กำลังรอข้อมูลอยู่น่ะค่ะ..แต่เท่าที่ทราบ ตอนนี้ เพชรเกษม ปิดการจราจรไปแล้วค่ะ

#633 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:57

เพื่อความชัวร์...เข้าไปดู CCTV เลยดีก่วา ตามลิงค์เลยค่ะ
เลือกตามจุดที่ต้องการเลยน่ะค่ะ

http://hermes.traffy...s.php?cctvid=61

หรือดูรายละเอียด ว่าระดับน้ำสูงมากน้อยแค่ไหน...ด้านล่างเลยค่ะ

http://maintenance.doh.go.th/test.html

#634 overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:00

อพยพมั้ย
ตกลง

#635 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:07

อพยพมั้ย
ตกลง

คงจะอยู่ที่บ้านนี่หล่ะค่ะ..น้องน้ำไม่น่าจะเข้าถึงตัวบ้านได้
เนี้ย..กำลังจะทำธุรกิจใหม่...ขายก๊วยเตี๋ยวเรือ... :)
รอดูระดับน้ำก่อน...เพราะดูท่าว่าจะ work ทีเดียว..

#636 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:18

บริเวณหน้าบ้านค่ะ

ถนนเส้นเมน เชื่อม เสนานิคม 1

ส่วนนี้ ไปด้านโชคชัย 4 ที่เห็นด้านหน้ายังแห้งอยู่ (แต่คงไม่นาน)

บริเวณสี่แยกเล็ก ๆ เนี้ยเกิดอุบัติเหตุ บ่อยมาก

#637 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:28

เสนานิคม 1 ซอย 40

ระดับน้ำ เทียบกับ ความสูงของฟุตบาธ

มาจาก เสนานิคม 1

มุ่งหน้าไป โชคชัย 4

#638 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:37

อพยพมั้ย
ตกลง

คงจะอยู่ที่บ้านนี่หล่ะค่ะ..น้องน้ำไม่น่าจะเข้าถึงตัวบ้านได้
เนี้ย..กำลังจะทำธุรกิจใหม่...ขายก๊วยเตี๋ยวเรือ... :)
รอดูระดับน้ำก่อน...เพราะดูท่าว่าจะ work ทีเดียว..

จะมีมาส่งถึงญี่ปุ่นมั้ยครับ

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#639 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:37

ด้านนี้ไป ซอยสตรีวิทย์ เพื่อไปแยกโรงไม้ ด้านหลังหมู่บ้านน้องน้ำยังไม่สามารถยึดพื้นที่ได้ :)

น้องน้ำกำลังคืบคลานเข้ายึดพื้นที่จอดรถ แต่คงใช่เวลาอีกพอสมควร :D

ยังเหลืออีกตั้ง 3 บล๊อก ฝ่า ๆ..กำแพงสูงประมาณ 2.80 เมตร :P

ภาพมุมสูง

#640 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:40

อพยพมั้ย
ตกลง

จะมีมาส่งถึงญี่ปุ่นมั้ยครับ

แหมขอดู ผลประกอบการซะ 2-3 เดือนก่อนน่ะค่ะ
แล้วจะพิจารณา ขยายตลาด จัดเป็นแบบซองอบแห้งค่ะ.. :lol:

#641 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:59

อพยพมั้ย
ตกลง

ถ้าเห็นทางร่ำรวย จะขายก๊วยเตี๋ยวเรือพาย ต้องภาวนาให้น้ำสูงกว่านี้ครับ ;)

อิอิ นึกภาพ พายเรือขายไกลบ้าน เที่ยวกลับน้ำลด เรือเกยตื้นระหว่างทาง :lol:

#642 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:48

อิอิ มาเงียบๆ เลยครับ ตื่นมาเจอเลย แล้วก็เร็วด้วย กลัวอย่างเดียวเย็นนี้ตะเข้าไปเอาน้องหมาออกมาไม่ได้อะนี่

โชคดีนะครับ คุณ bird

ขอบคุณค่ะ..โชคดีเช่นกันค่ะ :)

ขอบคุณ คุณ bird และทุกท่านที่ช่วยอัพเดทสถานการณ์ และขอให้กำลังใจทุกท่านที่ประสบภัยครับ

เป็นกำลังให้เช่นกันค่ะ :)

ขอให้คุณเบิร์ด+คนที่คุณเบิร์ดห่วงใย และเพื่อนๆทุกคน ดำเนินชีวิตต่อไปด้วยความขลุกขลักน้อยที่สุด
และสำคัญเหนือสิ่งอื่นใด คืออยู่ด้วยความปลอดภัยทั้งร่างกายและทรัพย์สินนะครับ

ขอบคุณค่ะ..ชีวิตจะทุกข์ จะสุข ก็ตัวเราเองเป็นคนกำหนดค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ
สู้ ๆ ไปด้วยกัน น้องน้ำมา เดี๋ยวเธอก็ไป... :) :)

#643 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:50

อพยพมั้ย
ตกลง

ถ้าเห็นทางร่ำรวย จะขายก๊วยเตี๋ยวเรือพาย ต้องภาวนาให้น้ำสูงกว่านี้ครับ ;)

อิอิ นึกภาพ พายเรือขายไกลบ้าน เที่ยวกลับน้ำลด เรือเกยตื้นระหว่างทาง :lol:

อวยพรซะ..เกยตื้นที่ไหน..เปิดสาขาที่นั้นเลยหล่ะกัน..ก๋วยเตี้ยวเรือเสนานิคม 1 สาขา..... :lol:

#644 overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:28

:P

#645 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:56

เลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์ ไม่มีน้ำ แต่รถติดมาก เนื่องจากจอดเลนซ้ายสุด
เพื่อซื้อ...เรื่อยาง, เรื่อพลาสติก, เรื่อแคนนู, เสื่อชูชีพ, รองเท้าบู๊ท, ม่าม่า, ปลาป๋อง
ไข่ไก่, EM, ถุงพลาสติกยัก. และ อื่น ๆ อีกมากมาย

สโลแกน..." เลียบทางด่วน มีทุกอย่างให้เลือกสรร "

ตั้งแต่..หน้าปั๋มเอสโซ่ ติดกับโลตัส ยาวไปจนเกือบถึงแยกถนนรามอินทรา..

ส่วนถนนสุคนธสวัสดิ์ ระดับน้ำสูง 30-40 Cm ตั้งแต่หน้า มาสเตอร์พีช-รามอินทรา
ผ่านหน้าโรงเรียนครูเกียว...ถึงแยกสุคนธสวัสดิ์-เกษตรนวมินทร์ รถเล็กควรหลีกเลี่ยง

ถนนเส้นที่ผ่านหน้าโรงเรียนสตรีวิทย์ 2 (จากแยกสุคนธสวัสดิ์ ไปจนถึงลาดพร้าว 71 )
แห้งตลอด ๆ มีน้ำขังนิดหน่อยช่วงที่เลยไฟแดงแยกสุคนธสวัสดิ์ ระดับประมาณ 10 cm
ระยะทางสัก 100 เมตร..เลยมา แห้ง....

#646 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:25

ภาพจาก Facebook : เครดิตคุณ Puka

บริเวณ 5 แยกลาดพร้าว วันที่ 4 พฤศจิกายน 2554 เวลา 15.30 น.

#647 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:39

รายงานจากปทุมธานี : คลองระพีพัฒน์ คลองหลวง รังสิต ธัญบุรี ลำลูกกา อ.เมืองปทุมธานี
อ.ลาดหลุมแก้ว อ.สามโคก

20.30 ลำลูกกาคลอง 4 ระดับน้ำสูง 1.50 ม. ครับ ระดับน้ำลดลง 2 ซม. มีแนวโน้มว่าจะลดลงอีก
20.30 ตลาดไท เข้าทางถนนพหลโยธินเท่านั้น
20.30 ถนนเสมาฟ้าครามลำลูกกาคลอง 2 ระดับน้ำลดลงประมาณ 10 cm คะ
20.30 เมืองเอก ระดับน้ำลดลงประมาณ 10 ซม. แต่หลาย ๆโครงการยังสูงถึงขอบรั้วด้านบน
20.30 ตลาดรังสิต เซียร์ ระดับน้ำลดลงประมาณ 20 cm ค่ะ แต่ก็ยังปิดการจราจรอยู่
20.30 หมู่บ้านชาวฟ้า – ลำลูกกาคลอง 2 ระดับน้ำลดลงประมาณ 10 cm คับ
20.30 ลำลูกกาคลอง 13 ยังไม่ท่วมค่ะ
20.30 คลอง 1 ฝั่งคลองหลวง ระดับน้ำลดลงเรื่อยๆค่ะ ประมาณเอวค่ะ
20.30 หมู่บ้านภัสสร 2 ระดับน้ำเริ่มลดลงเรื่อยๆค่ะ
20.30 หนองเสือ - ปทุมธานี ไม่ท่วมค่ะ..
20.30 ระดับน้ำที่ปากคลองรังสิต บริเวณซอยวัดเทียนถวาย ลดลงประมาณ 30 cm
20.30 ถนนคลองหลวงช่วงแยกตลาดไท ถึงสะพานคลอง 3 รถเล็กผ่านได้สบาย ช่วงบางขันธ์
ผ่านได้เฉพาะรถยกสูง
20.30 คลอง2, คลองแอล 2-3 ระดับน้ำลดลงไปประมาณ 30 ซม.
20.45 จากสะพานนวลฉวีไปบางคูวัด รถเล็กยังวิ่งไม่ได้ เพราะมีน้ำท่วมขังบริเวณตีนสะพาน
หากท่านใดต้องการเดินทางไปบางคูวัด โดยมาจากแยกสวนสมเด็จ ให้วิ่งไปขึ้นสะพานปทุม 2
แทน แต่ควรเป็นรถกระบะ รถเล็กยังไม่ปลอดภัย
20.30 คลอง6 หมู่บ้านฟ้าปิยรมณ์ (ข้างโลตัส) ถนนภายในหมู่บ้านเริ่มเข้าสู่ภาวะปกติแล้วครับ
ตั้งแต่ เฟส 1 ถึงสุดซอยครับ
20.30 หมู่บ้านพฤกษชาติ รามคำแหง 118 ยังแห้งสนิท
20.45 หมู่บ้านพฤกษา 2 ( คลอง 7 ฝั่งธัญบุรี ) ระดับน้ำ้ลดลง 3 cm. ค่ะ

พี่นที่ส่วนใหญ่ ระดับน้ำกำลังลดลงอย่างต่อเนื่อง คงไม่นานค่ะ ทุกอย่างจะกลับสู่ภาวะปกติ
ส่งกำลังให้ทุกท่านค่ะ... :)

#648 bird

bird

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:16

เขตจตุจักร เขตบางซื่อ เขตลาดพร้าว เขตหลักสี่ เขตดอนเมือง เขตสายไหม เขตบางเขน

20.45 ต.รวมโชค...ยังนิ่งอยู่ค่ะ
20.45 สายไหม ซอยพหลโยธิน 50 น้ำท่วมทั้งซอย ระดับสูงเกินหัวเข่าแล้วครับ
20.45 อินทามาระ 21 แยก1 บริเวณท้ายซอยเริ่มมีน้ำผุดออกมาจากท่อแล้วคะ
20.45 ลาดพร้าว 29 น้ำเริ่มเอ่อล้นท่อระบายน้ำบริเวณกลางซอยแล้ว
20.45 หน้าบิ๊กซี ลาดพร้าว ยังแห้งค่ะ
20.45 ซอยคลังมนตรี ถ.ประชาชื่น ระดับน้ำประมาณ70cm. เต็มซอยครับ
20.45 บริเวณตลาดบางซื่อ น้ำเอ่อขึ้นมาตามท่อนิด ๆ คับ
20.45 ลาดพร้าว 101 ยังแห้ง ระดับน้ำในคลองหลังหมู่บ้านปริ่ม ๆ แระคับ
20.45 สตรีวิทยา ๒ ม.ต้น น้ำกำลังทยอยเข้าเยี่ยมชม แต่ยังไม่เต็มพื้นที่
20.45 ซอยสายหยุด น้ำประมาณเอว ไม่มีมอเตอร์ไซด์รับจ้าง มีแต่เรือรับจ้างจากนครสวรรค์ค่ะ
20.45 ลาดพร้าว 71 หน้าเขต ยังปกติดีอยู่ค่ะ วัดจากจำนวนคนที่เดินตลาด
20.45 พหลโยธิน 32 แยก 24 บริเวณร้านไก่โต้ง ระดับน้ำสูงเกินเข่า
21.00 ถนนกรุงเทพ-นนท์ ยังแห้งอยู่ แต่รถติดมาก
21.00 ดอนเมือง ระดับน้ำลดลงประมาณ 2 cm
21.00 รามอินทรา 34 ถนนอยู่เย็น เส้นหลักระดับน้ำปริ่ม ๆ ตามซอยแยกต่าง ๆ เน้นที่ฝั่งเลขคู่
มีน้ำท่วมขังประมาณ 20 – 50 cm
21.00 ซอยหมู่บ้านทองสถิตย์ ถนนอยู่เย็น ระดับน้ำจะสูงประมาณเข่า
21.00 ถนนสุคนธสวัสดิ์ เขตลาดพร้าว จากหน้าหมู่บ้านมาสเตอร์พีช – เกือบแยกไฟแดง
ที่ตัดถนนเกษตรนวมินทร์ น้ำสูงเลยฟุตบาท รถเล็กห้ามผ่านจะดีสุดนะค่ะ
21.15 หมู่บ้านชมนาถ นาคนิวาส 48 ระดับน้ำในท่อระบายน้ำสูงมาก เฝ้าระวังกันด้วยครับ
21.15 บริเวณ 5 แยกลาดพร้าว ระดับน้ำสูงประมาณ 30-50 cm
21.15 บริเวณแยกรัชดา-ลาดพร้าว ระดับน้ำฝั่งศาลอาญาประมาณ 50 ซม.
21.15 ลาดพร้าว 41 ซอยภาวนาปากซอยน้ำกำลังขึ้นจากท่อครับ แต่ในซอยท่วมหมดแล้ว
21.15 ซ.เพิ่มสิน 39 ระดับน้ำสูงระดับเอว-อก ยังมีชาวบ้านอยู่ในหมู่บ้านบางส่วน
21.15 ซอยพหลฯ 67/1 ตรงข้ามซอยสายหยุด ระดับน้ำสูงเท่าเอว ก็ประมาณ 90 ซม.
21.15 ซอยวัชรพล หน้าหมู่บ้านธันยกานต์ ระดับน้ำสูงประมาณ 60-70 ซม.
21.15 สุขาภิบาล 5 ซอย 5 ระดับนํ้าวันนี้ขึ้นประมาณ 5 cm ครับ
21.15 ลาดพร้าว 18 แห้งค่ะ
21.15 โชคชัย 4 เลี้ยวเข้าไปข้างกองปราบ หน้าเขตลาดพร้าว และ แยกโรงไม้ แห้ง
21.15 คลองลำเจียกแห้งสนิทครับ
21.15 บริเวณปากาซอย ลาดพร้าว 1 น้ำเริ่มเอ่อออกมาจากท่อ แต่ในซอยยังแห้งค่ะ
21.15 รัชดาซอย 44 น้ำเริ่มเข้าปากซอย ในซอยเริ่มมีน้ำออกจากท่อนิดหน่อย
21.15 รัชดาซอย 42 ยังแห้ง แต่ระดับน้ำในท่ออีก 5 cm จะล้นแล้วค่ะ
21.15 เขตจตุจักร – พหลโยธิน 47 ถึง 49 ระดับน้ำสูงขึ้นเรื่อย ๆ น่าจะเกือบถึงเอวแล้ว

น้องน้ำกำลังเข้ายึดพื้นที่ รัชดา วิภาวดี และ น่าจะย้อนขึ้นตามถนนลาดพร้าวค่ะ
สำหรับฝั่งธนบุรี, บางบอน, เพชรเกษม, บางแค..ยังไม่ได้รับข้อมูลเลยค่ะ
ถ้ามีความเคลื่อนไหวยังไง จะรีบอัพเดทให้ค่ะ

#649 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:15

รบกวนคุณ bird อัพเดทกัลปพฤกษ์กับพระรามสองด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#650 wichaikew

wichaikew

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:38

ผมเพิ่งมาจาก ซอยเพชรเกษม 81 น้ำมาถึงหน้าโลตัสพาร์ค 10 Cm. กำลังไหลมุ่งหน้าสู่ ถนนเอกชัย บางบอน5 :wacko: