Jump to content

- - - - -

ไปดูซีรีย์ เสื้อแดงไม่ได้เผาบ้านเผาเมืองนะครับ

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:43

เพื่อนๆมีความเห็นว่าไหง

http://www.dangdd.co...้เสียสละ.49929/

#2 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:46

เสื้อแดงเผาครับ ตามนี้ย์ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#3 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

ถ้าเอาตามข้อเท็จจริงก็คือกลุ่มบุคคลที่ถอดเสื้อสีแดงเปลี่ยนเป็นสีอื่นเสร็จเรียบร้อยแล้วเป็นผู้เผาครับ

#4 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

เด็กประถมก็รู้ครับว่าเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมืองแน่นอน อย่าเสียเวลาแก้ตัวเลยครับ :D

#5 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:50

ผมเชื่อครับว่าแดงเผา เพราะเห็นกับตา :D :D :D

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#6 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:51

ผมไม่ติดใจกับ ctw แล้วก็ได้ ใครเผาก็ช่าง ฮาฮา

แต่ไอ้ที่อื่นๆ นี่ใครเผาหรือครับ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#7 สมชายสายชม

สมชายสายชม

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:52

แกนนำ นปช. น่าจะบอกให้ทักษิณสั่งพลเอกสุกำพลออกมาแถลงว่า ทหารไทยเป็นคนเผา

...

Edited by สมชายสายชม, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:52.

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:53

เสื้อแดงเผาศาลากลางจังหวัด เผา NBT ขอนแก่นแน่นอนค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:54

วาทกรรมเผาเลยครับพี่น้อง ต่างหาก ที่สมควรรับผิดชอบ 

นิสัยสุนัขเจ้าของไม่ฉุก ไม่มีทางกล้าสู้ 

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#10 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 16:55

ถ้าเอาตามข้อเท็จจริงก็คือกลุ่มบุคคลที่ถอดเสื้อสีแดงเปลี่ยนเป็นสีอื่นเสร็จเรียบร้อยแล้วเป็นผู้เผาครับ

ห้าห้า เผา เผา เผา เลยครับพี่น้อง .... ผมรับผิดชอบเอง มีสามกลุ่ม

1.เสื้อดำ

2.เสื้อแดง

3.เสื้อหลากสี

4.เซนทรัลกันเอง

#11 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:22

ตอบผมหน่อยครับ อะไรที่ทำในคนเสื้อแดง หรือบรรดาแกนนำ ถึงได้มั่นใจนักว่า "คนเสื้อแดง ไม่ได้เผา CTW" 

เสื้อแดงนี่มีระเบียบวินัยเคร่งครัด มีกรอบคำสั่งที่ัชัดเจน หรือว่ามีระบบสั่งการ ควบคุมการปัฎิบัติ และติดตามผล ได้ดีเยี่ยมขนาดนั้นเลยหรือครับ คุณถึงได้มั่นใจว่า เสื้อแดงนับพันๆคนอยู่ในการควบคุม ไม่มีใครกระทำการโดยอิสระ 

ผมเชื่อว่า คงไม่มีแกนนำคนไหนมั่นใจริงๆหรอกว่า จะไม่มีเสื้อแดงแม้แต่คนเดียวไปวางเพลิงเผาห้างแน่ๆ  เพราะเขาไม่รู้ ไม่มีวันรู้ ตัวเขาเอง ยังชิงเอาตัวรอดมอบตัวไปก่อน ไม่ได้อยู่ควบคุมสถานการณ์จนจบเสียด้วยซํ้า

ใครก็ตามที่ยันยืนในสิ่งที่ตนยังไม่มั่นใจ แปลว่าคนๆนั้น "พูดโกหก" เรื่องพกวนี้คงก่ะเขียนซํ้าซากๆ ก่ะวันหนึ่ง เดี๋ยวคนที่ตอบโต้ก็เบื่อ พอโกหกไปซํ้าๆเดี๋ยวคนก็เชื่อเองใช่ป่ะครับ

#12 cmthailand

cmthailand

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

ระวังสิ้นเดือนได้เรื่อง

• sun likes this
ปลายทาง แห่งธรรม

#13 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 18:01

ใครเผาเป็นแดงเทียมครับ จบข่าว

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#14 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:09

นโยบายจากนายใหญ่คือลบข้อครหา เผาบ้านเผาเมือง โดยสร้ายนิยายชวนเชื่อ โดยมีหลักฐานเป็นคลิปหรืออะไรก็แล้วแต่ เพื่อลบประวัติศาสตร์ว่า แดงเผาบ้านเผาเมือง

ทางฝั่งค้านควรจะต้องหาคลิปหรือหลักฐานเด็ดๆกระชับว่า แดงนั้นแหละเผาบ้านเผาเมือง ตอบโต้ครับ

#15 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:18

ก็นั่นน่ะสิ...ไม่ได้เผาแล้วจะมาวุ่นวาย ออกกฎหมายนิรโทษปรองดองทำไม...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#16 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 13:51

พวกเขา พยายามจะหลอกใครอีกครับ

ทุกคนก็รู้กันดีอยู่แล้ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน