Jump to content

- - - - -

Vendetta!!! ไฟปริศนาเผารถหรู 4 จาก6 คันระหว่างนำส่งลูกค้าภาคอีสาน

• Please log in to reply
59 replies to this topic

#51 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

Posted 31 May 2013 - 17:09

แค่ไฟไหม้รถ ไอ้พวกสลิ่มอย่าจิ้นให้มากเลย

หลักฐานก็ยังไม่ชัด อย่าเพิ่งโวยวายเลย

-_- -_- -_- -_-

มาดิ้นไรตรงนี้วะ เขาถกกันเรื่องห้องเครื่องของรถ อุบัติเหตุไฟลุกไหม้รถคุณภาพสูงราคาหลัก 10 ล้าน

สมมิตฐานกับเหตุการณ์ที่น่าสงสัย ควรช่วยกันคำตอบไม่ใช่หรอ

หรือร้อนตัวว่าจะเข้าพวกว่างั้นสิท่าน ถึงได้ดิ้นอยู่คนเดียว ...เพลียกับตรรกะ

ตรรกะ ???

ที่โพสกันอยู่ข้างบนอันไหนสมมุติฐานมั่ง อันไหนแบบฟันธงไปแล้ว ???

มันเริ่มแล้ว ....

To use in protest against Tyranny.

แหม แค่จำนำข้าวปีแรกโรงสี รวยเละเทะขนาดนี้ ปีหน้าจะไปเปิดโรงสีบ้างและ!

อยากรวยๆต้องเป็นขี้ข้าทักษิน

นโยบายจำนำข้าวเจ๋งจริง ๆ ว่ะขนาดโรงสียังล่อเฟอรารี่ แล้วชาวนาเจ้าของข้าวจะล่อขนาดไหน :lol:

กลัวโดนสาวถึงตัวมั้งครับ ส่วนไอ้คนเผาก็คนขับรถนั่นแหละ..  แหมเป็นทำเนียนเชียว...

???

<_< <_< <_< <_<

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#52 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 31 May 2013 - 17:13

คงไม่ใช่เผาเอาประกัน เพราะบ.ประกัน คงไม่จ่ายเกินมูลค่ารถ 

การเผาเอาประกัน มักเผาของมูลค่าต่ำ เบิกมูลค่ามาก เช่นเผาโกดังยาง, โกดังข้าว เพราะเบิกเงินไปเยอะ ของในโกดังเป็นเศษเสี้ยวของเงินที่เบิกไป ...อ้อที่เผากรุงก็ใช่ ลงทุนน้ำมันคนละขวด ตอนนี้ได้เป็นหมื่นล้านแล้วมั๊ง

กรณีโคตรรถพวกนี้ ขี่เทรลเลอร์ ไปแล้วเกิดไฟลุกเฉยๆ มีสาเหตุเดียวคือ ...กรรมขี่จรวดมาชน

ถ้าเจ้าของรถไม่ใหญ่ สนิทชิดเชื้อกับโจร คงรู้สาเหตุง่ายๆ แต่แบบนี้รูปการณ์ ถ้ามีประกัน บ.ประกันน่าจะต้องจ่ายสถานเดียว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#53 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 31 May 2013 - 20:03

ลองตอบตามความเข้าใจแบบงูๆปลาๆ ของผมละกันนะครับ.. :( :(

RaRa รู้เรื่องรถดีมากๆ

เราสงสัยอยากถามเรื่องนึง

ถ้าเป็น RaRa ต้องการเอาเงินประกัน

จะเผารถในขณะที่ขนส่งแบบนี้ไหม

- มีโอกาสทำได้ครับ เพราะในการขนส่ง จะมีการประกันภัยไว้ด้วย

และในกรณีนี้ เห็นแจ้งราคารถไว้สูงเกินจริงด้วย ประกันจ่าย 70-80% ก็ยังคุ้มครับ

เพราะรถ ไม่ใช่รุ่นใหม่ล่าสสุด แต่ราคา "เป็นราคารุ่นล่าสุดหน่ะครับ" - ตามข่าวนะครับ

หรือว่าจะถอดเอาเครื่องออกไปก่อน แล้ว เอาไปจอดในโรงรถ ค่อยเผาโรงรถทีเดียว ดีกว่าไหม

มันจะดูเนียนกว่า เงียบกว่าไหม

- ไม่ได้เนียนกว่าเลยครับ แบบนั้นมันจะเป็นเรื่องใหญ่ต้องมาสอบสวนกันว่า บ้านทำประกันอัคคีภัย แบบไหน

และ คุ้มครอง ไปยังส่วนที่เป็นโรงรถไหม แล้ว ทรัพย์สินที่แจ้งไว้ตอนทำประกัน มีรายการรถดังกล่าวไหม??

สุดท้าย หวยไปออกที่ "ไฟฟ้าลัดวงจร" อีกตามเคย

คือผมมองว่า มันเป็นการเผาแบบน่าเสียดายมากๆ สำหรับรถแบบนั้น

ที่สำคัญคือ มันโจ่งแจ้ง โจ๋งครึ่ม และเรียกร้องความสนใจจากคนอื่นมากเกินไปหรือเปล่า

อันนี้คือสิ่งที่ผมสงสัยอ่ะครับ

- อันนี้ ก็คิดได้ครับ แต่ รถราคาขนาดนี้ ไม่ต้องเรียกร้องความสนใจ นักข่าวก็อยากทำข่าว อยู่แล้วครับ

ข่าวแบบนี้ มันขายได้ด้วยตัวของมันเอง

หรือคุณ RaRa และท่านผู้มีเกียรติทุกท่านลองคิดหาเหตุจูงใจที่ทำให้ ต้องเผากันบนทางหลวงแผ่นดิน

แถมทำให้รถพ่วงกลิ้งตกถนนอีก ดีไม่ไหลไปชนคันอื่นเข้า

- เรื่องสถานที่เผานั้น ไม่ได้เจาะจงหรอกครับ เห็นว่าคนขับ "พยายามนำรถจอดข้างทาง" แล้วนะครับ

แต่ ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ไฟ ดันลามไปยังสายเบรคมือ จึงทำให้เกิด"ขาด" ทำให้รถไหลไปหน่ะครับ

สำหรับผม มี คคห. เพียงเท่านี้ครับ รอเพื่อนๆ พี่ๆ สรท. ที่เก่งกว่า และ เชี่ยวชาญกว่าผม ซึ่งยังมีอีกมากมายหลายๆ ท่านมาเพิ่มให้เอานะครับ ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#54 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

Posted 31 May 2013 - 23:05

ดูข่าวสามมิติล่าสุด
มันบอกว่า มีปลอมเลขตัวถังด้วย

เรื่องนี้ลึกลับกว่าที่คิด

#55 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 2 June 2013 - 07:13

พระเพลิงเผาชัวร์

ฟันธง

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 2 June 2013 - 09:22

สำหรับเพื่อนๆ สรท. ผ่อนเดือนละร้อย ผมก็โอเคแล้วครับ

แต่....

ผ่อนหมด ค่อยมารับรถไป นะคร้าบบบบ.... :P :P :lol:  :lol:

อั้ยย่ะ  ผ่อนเดือนละร้อย กว่าจะได้รับรถ.....คิดเลขก่องนะ...  

20000...ปี!

gladiator 1.jpg

#57 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 2 June 2013 - 22:04

ได้ข่าวรถนั่นติดแก๊สด้วยนะครับ ฟังแล้วก็ไม่อยากจะเชื่่อหู แลมโบกีนี่ ฟอร์รารี่ แบนลีย์ ติดแก๊สสส!!!! 

ผมว่าไอ้รถนี่ก็ไม่ธรรมดาหรอกครับ มีนอกมีในแน่ๆ ใครมันจะเอารถละหลายสิบล้านไปดัดแปลงติดแก๊สส จริงม้ายยครับ  :blink: 

ไม่ได้ติดแก๊สหรอกครับ เฟอรารี่ กับ แลมโบ ไม่มีที่วาง

ขนาดยางอะหลั่ย ยังแทบไม่พอจะวางเลยครับ

( ยางอะหลั่ย จะเล็กๆ และ บางๆ )

แต่ผมสงสัย ในกรณีนี้มากๆ ว่ามันเกิดไหม้ขึ้นได้ไง

สังเกตว่า รถจะไหม้ จากห้องเครื่องยนตร์ ทั้งนั้นเลย

เช่น เฟอรารี่ และ แลมโบ เครื่องวางหลัง ก็ไหม้จากหลัง

ส่วน บีเอ็ม เอ็กซ์6 ก็ไหม้จากด้านหน้าห้องเครื่อง

ส่วนเบนลี่ย์ น่าจะโดนไฟลามจาก บีเอ็ม ไปหน่ะครับ

ปกติแล้ว รถประเภท นี้จะเกิดไฟไหม้ได้ ก็คือ ขับเร็วๆ นานๆ

เพราะสมรรถนะ เครื่องยนตร์ที่สูง และ อาจจะเกิดความร้อนสูงมาก

ทำให้ สายไฟ และ ท่อยางต่างๆ ในห้องเครื่อง เกิดลุกติดไฟได้

( ดังนั้น ในบ้านเราจึงนิยมเปลี่ยนท่อและสาย กันมาก ตามสภาพอากาศที่ร้อน )

เรื่องนี้ผมว่า...มันแปลกๆ เหมือนเผาเอาประกัน ยังไงไม่รู้

เพราะ ปกติ การส่ง รถหรูๆ แพงๆ แบบนี้ ไม่ส่งกันเป็น ล๊อต 5-6 คัน

จะใช้ รถสไลด์ 1 - 1 เพราะเป็นการเซฟ กับ ตัวรถด้วยนะครับ..

อ้อ...แล้วอีกอย่าง รถ ก็ไม่ใช่รุ่นใหม่ แต่ทำไม ราคาถึง ประเมิน ไปแพงจัง !!!

ให้นำเข้ามาแบบ ฟูลอ๊อฟชั่นเลย เสียภาษีครบ

bmw x6 ไม่น่าเกิน 9 ล้าน

fer F430 ไม่น่าเกิน 19 ล้าน

Lambor Murcialago lp 640 ไม่น่าเกิน 26 ล้าน

Bentley ไม่น่าเกิน 20 ล้าน

รวมประมาณ 74 ล้าน ครับ

ป.ล. เพื่อนๆ อำมาตย์ สรท. ท่านใด สนใจ จะซื้อ เชิญติดต่อมาได้ครับ... :lol:  :lol: 

น่าสนครับ ขอBentley สักคันแล้วกัน ไว้ขับไปเกี่ยวข้าว เขาว่าประกอบมือทั้งคันใช่ไหม

ขอดาวน์ 7พัน  ส่ง 7 ชั่วโคตร ได้ไหม 555

ได้ยินว่า ถ้าติดแก๊ส ค่าจดทะเบียนและภาษีจะถูกลงนะครับ ประเด็นอยู่ที่ว่าทำไมต้องนำไปจดที่ศรีษะเกศ ขนส่งที่นั่นมีอะไรพิเศษหรือเปล่า

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#58 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 3 June 2013 - 00:08

น่าสนครับ ขอBentley สักคันแล้วกัน ไว้ขับไปเกี่ยวข้าว เขาว่าประกอบมือทั้งคันใช่ไหม

ขอดาวน์ 7พัน  ส่ง 7 ชั่วโคตร ได้ไหม 555

ได้ยินว่า ถ้าติดแก๊ส ค่าจดทะเบียนและภาษีจะถูกลงนะครับ ประเด็นอยู่ที่ว่าทำไมต้องนำไปจดที่ศรีษะเกศ ขนส่งที่นั่นมีอะไรพิเศษหรือเปล่า

ได้ข่าวแว่วๆ ว่า ที่ ศรี-เกด ทำง่ายกว่าที่อื่นๆ เลยครับ เพราะเป็นที่เดียวที่รับจดทะเบียน "รถจดประกอบ" ครับ

จดทะเบียน ตจว. เล่นๆ สัก 1 ปี จากนั้น ย้ายเข้ามาจด ที่เมืองหลวงอีกทีหนึ่งสบายๆ

แต่นั่นคือ ปลายเหตุครับ ...ต้นเหตุจริงๆ มันเอาไว้ สวมทะเบียนตอกเลขตัวถังใหม่ "ทับของเดิม"

ซึ่งเป็นรถที่เคยมีปัญหาเรื่องการหลีกเลี่ยง หรือ "หนีภาษี" จาก กรมศุลฯ นั่นแหล่ะครับ

ป.ล. ที่ กรมศุลฯ มีจอดไว้อีกหลายร้อยคันเลยนะครับ ( ไม่ต้องบอกก็รู้นะครับว่าเพราะอะไร..!!! ) ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#59 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

Posted 3 June 2013 - 00:13

ได้ข่าวแว่วๆ ว่า ที่ ศรี-เกด ทำง่ายกว่าที่อื่นๆ เลยครับ เพราะเป็นที่เดียวที่รับจดทะเบียน "รถจดประกอบ" ครับ

จดทะเบียน ตจว. เล่นๆ สัก 1 ปี จากนั้น ย้ายเข้ามาจด ที่เมืองหลวงอีกทีหนึ่งสบายๆ

แต่นั่นคือ ปลายเหตุครับ ...ต้นเหตุจริงๆ มันเอาไว้ สวมทะเบียนตอกเลขตัวถังใหม่ "ทับของเดิม"

ซึ่งเป็นรถที่เคยมีปัญหาเรื่องการหลีกเลี่ยง หรือ "หนีภาษี" จาก กรมศุลฯ นั่นแหล่ะครับ

ป.ล. ที่ กรมศุลฯ มีจอดไว้อีกหลายร้อยคันเลยนะครับ ( ไม่ต้องบอกก็รู้นะครับว่าเพราะอะไร..!!! ) ^_^ ^_^

งั้นรอประมูลกรมศุลขายทอดตลาดปลายปี น่าจะได้รถดีราคาถูก

Edited by เช for Vendetta, 3 June 2013 - 00:14.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#60 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

Posted 3 June 2013 - 09:53

งั้นรอประมูลกรมศุลขายทอดตลาดปลายปี น่าจะได้รถดีราคาถูก

เช่นกัน .. จะรอประมูลละกันน่าสนใจเลยทีเดียว

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users