Jump to content

- - - - -

อูุูู้๊้้ววว...หลับตาแดง,แดงไร้คุณภาพ แดงเทียม แดงไร้สติ แดงจับสลาก ?...

• Please log in to reply
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:24

ช่างเอามาเปรียบเปรยเสียจริง ... :lol:

หลับตาแดง
30 พฤษภาคม 2556

โดย...ธนก บังผล

แหกปากกรีดร้องกันอย่างกะสามล้อถูกหวยรางวัลที่ 1 หลังจากศาลอาญากรุงเทพใต้ มีคำสั่งว่ามิสเตอร์ฟาบิโอ โปเลงกี ช่างภาพชาวอิตาเลียน เสียชีวิตจากกระสุนฝั่งเจ้าหน้าที่

ครับ ฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด พี่น้องเสื้อแดงรี่กลับมาตั้งเวทีที่หน้ากรมสอบสวนคดีพิเศษ (ดีเอสไอ) ประท้วงตุลาการศาลรัฐธรรมนูญทันที

อ่า...อย่า งงครับ อย่างง เพราะผมยังงงไม่หาย วิ้งอย่างแร็งส์ ว่ามันเกี่ยวอะไรกันหว่า

ไหนประกาศว่าเลิกชุมนุมแล้วอ่ะ กลับมาทำไม แล้วมันเกี่ยวอะไรกับศาลรัฐธรรมนูญ คร้าบบบ พี่น้อง

ไม่ได้จะอะไรอย่างนั้นอย่างนี้นะครับ ช่วงชุมนุมเสื้อแดงปี 2553 ผมแบกเสื้อเกราะปุเลงๆ อยู่ทั้งในม็อบและบริเวณรอบๆ

บ่อยครั้งอาศัยโรงพยาบาลจุฬาฯ บ้าง เต็นท์หลังเวทีบ้าง เป็นที่หลับที่กิน และส่งข่าว เพราะฉะนั้นอะไรเป็นอะไร ผมเคยเห็น เคยสัมผัสอารมณ์นั้นครับ ไม่ได้หลับหูหลับตานั่งทางในรับข้อมูลด้านเดียว

ผมจึงเป็นเดือดเป็นร้อนแทนทหารทุกนายที่เสียชีวิตหรือบาดเจ็บจากการปฏิบัติหน้าที่กระชับพื้นที่ในคราวนั้น แต่ไม่ได้หมายความไม่เห็นใจพี่น้องเสื้อแดง นะ

กระสุนที่ผ่านหัวผมไปไม่รู้กี่นัดต่อกี่นัด ผมยืนยันได้ว่าไม่มีทหารอยู่แถวนั้นเลย แล้วไอ้คนชุดดำที่ผมรู้มาก็คือคนที่ต่อต้านรัฐบาลอภิสิทธิ์นั่นล่ะครับ

เชอะ คุยกันในวงลับๆ กันด้วยซ้ำว่า คนที่เผาเซ็นทรัลเวิลด์เป็นฝ่ายไหน คุยกับคนทำคดีเสื้อแดง 98 ศพ เขาก็ยืนยันกับผมด้วยซ้ำว่าจริงๆ แล้ว เสียชีวิตไม่ถึง 90 ศพ

ผมถามจริงๆ ว่าเรื่องอย่างนี้ ข้อมูลทำนองนี้ เสื้อแดงรับได้หรือเปล่า หรือรับได้แค่ข้อมูลที่เป็นคุณกับฝ่ายตัวเองเท่านั้น

เผาเลยครับพี่น้อง...ผมรับผิดชอบเอง ใครพูดอะไรไว้จำได้หรือเปล่าครับ แกล้งลืมเหรอฮาฟฟฟ อะโด่วววว

บางคน ย้ำนะครับบางคน รวมถึงสื่อด้วยละ บางสื่อ ที่หลับหูหลับตาแดงจนไม่สนใจข้อมูลอื่น ในวันที่เกิดเหตุอยู่ไหนกันครับ

อย่างที่บอกแต่ต้นแล้ว ไม่ได้จะอะไรอย่างนั้นอย่างนี้นะครับ ไม่ใช่ว่าผมเก่ง ผมคิดของผมเองว่าพี่น้องเสื้อแดงถูกพวกแกนนำ นปช.หลอกใช้มานานจนเกินพอแล้ว ผมเชื่อด้วยว่าพี่น้องเสื้อแดงไม่ใช่คนโง่ทั้งหมด อะไรถูกอะไรผิดคิดเองได้

สมมตินะครับสมมติ หากบังเอิญวันหนึ่งความจริงปรากฏออกมาว่า แดงฆ่าแดงด้วยกันเองสร้างสถานการณ์ป้ายสีความผิดให้ฝ่ายทหาร และรัฐบาลอภิสิทธิ์ วันนั้นจะกลับลำอย่างไร มิทราบ

ยกตัวอย่างนะครับ แค่นี้ก็ร้อนหูดับตับไหม้กันอ่ะดิ รับไม่ด๊ายยยยยยย ชิมิ

กลับมาที่เรื่องตั้งเวทีต้านศาลรัฐธรรมนูญ ผมถามหน่อยเหอะครับ พวกต้านๆ กันอ่ะ อ่านรัฐธรรมนูญครบทุกมาตราแล้วหรือ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคำสั่งศาลอาญาใต้ กรณีมิสเตอร์ฟาบิโอ ครับ

โอ๊ะ โยะ โหยวววว อย่าให้เขาว่าได้ว่า แดงอย่างนี้ แดงไม่มีคุณภาพ แดงเทียม แดงไร้สติ

แดงอย่างนี้ จับสลากมาได้หรือครับ ฮ่าๆ

http://www.posttoday...25180/หลับตาแดง

เฮ้อ...จะว่าไป ก็ยาวเกิน 3 บรรทัดไปมากโขอยู่น่ะ..:P

เพื่อนๆ อ่านแล้วโดนใจ ก้ไปให้ไลค์แกหน่อยน่ะครับ... ;) 

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:27

ต้องโง่ไม่เผื่อแผ่ใครแล้วฟังแกนนำอย่างเดียว จึงจะเป็นควายแดงได้ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 10:43

ปัญหาที่สำคัญของประเทศนี้

คืกการทำผิดแล้วไม่มีวันยอมรับ 

แถมยังสามารถบิดเบือนให้เป็นเรื่องตรงกันข้าม

มันจึงอยู่ที่ความเชื่อ ว่าคุณเลือกจะเชื่อใคร

ข้อมูลใดๆ จากฝั่งตรงกันข้าม

จะกลายเป็นเรื่องโกหก เอกสารเท็จ ใส่ร้าย

ศาลเป็นของฝั่งโน้น ทหารเป็นของฝั่งโน้น

กลั่นแกล้งคนจน ทหารทำ คนเสื้อน้ำเงินทำ

ไม่มีวันที่ฝั่งฉันจะผิด

เพราะฉันเชื่อแบบนั้นจริงๆ

ผมไม่รู้ว่า ถึงวันที่ศาลทุกศาล ตัดสินว่าฝั่งนั้นผิด

ต่อให้เอาศาลโลก เอานักข่าวต่างประเทศ

เอาผู้เสียชีวิต เอาผู้เสียหายมายืนยัน

ก็จะไม่มีวันได้รับการยอมรับได้แน่นอน

จะทำยังไง ให้ยอมรับได้ ว่าเป็นการกระทำของคนเสื้อแดงจริงๆ

นั่นล่ะ ปัญหาใหญ่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:00

ช่างเอามาเปรียบเปรยเสียจริง ... :lol:

หลับตาแดง
30 พฤษภาคม 2556

โดย...ธนก บังผล

ผมเชื่อด้วยว่าพี่น้องเสื้อแดงไม่ใช่คนโง่ทั้งหมด อะไรถูกอะไรผิดคิดเองได้

ท่านมีความเชื่อผิดๆครับ  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#5 รักษ์ธรรม

รักษ์ธรรม

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:05

ปัญหาที่สำคัญของประเทศนี้

คืกการทำผิดแล้วไม่มีวันยอมรับ 

แถมยังสามารถบิดเบือนให้เป็นเรื่องตรงกันข้าม

มันจึงอยู่ที่ความเชื่อ ว่าคุณเลือกจะเชื่อใคร

ข้อมูลใดๆ จากฝั่งตรงกันข้าม

จะกลายเป็นเรื่องโกหก เอกสารเท็จ ใส่ร้าย

ศาลเป็นของฝั่งโน้น ทหารเป็นของฝั่งโน้น

กลั่นแกล้งคนจน ทหารทำ คนเสื้อน้ำเงินทำ

ไม่มีวันที่ฝั่งฉันจะผิด

เพราะฉันเชื่อแบบนั้นจริงๆ

ผมไม่รู้ว่า ถึงวันที่ศาลทุกศาล ตัดสินว่าฝั่งนั้นผิด

ต่อให้เอาศาลโลก เอานักข่าวต่างประเทศ

เอาผู้เสียชีวิต เอาผู้เสียหายมายืนยัน

ก็จะไม่มีวันได้รับการยอมรับได้แน่นอน

จะทำยังไง ให้ยอมรับได้ ว่าเป็นการกระทำของคนเสื้อแดงจริงๆ

นั่นล่ะ ปัญหาใหญ่

ต้องให้ ไ อ้ เ xี้ ย แม้ว สไกป์ มาสารภาพผิดในความชั่วที่มันก่อไว้ทั้งหมด............

.

.

.

แต่ก็ไม่แน่นะนั่น....สันด า น  ค ว า ย แดง มันอาจคิดจินตนาการไปได้ว่า  ไอ้  แม้ว ถูกอำมาตย์ จับลูกเมียขู่บังคับให้พูด........ก็เป็นได้.......

#6 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 11:25

เป็นไปได้สูงมากครับ

หรือไม่ก็ ท่านแม้วรักและหวังดีต่อประเทศชาติ

จนยอมกลืนเลือด

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#7 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:05

ตั้งทู้แบบนี้ เดี๋ยวก็เจอกระดาษซีร็อก 5 เอ็มหรอก..

:lol: 

#8 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

ตั้งทู้แบบนี้ เดี๋ยวก็เจอกระดาษซีร็อก 5 เอ็มหรอก..

เหลยหน่อยจิ...กัวอ๊ะ... :wacko: 

Edited by Suraphan07, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:11.

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:18

เหลยหน่อยจิ...กัวอ๊ะ... :wacko: 

แค่คิดก้อสยองพอละครับ

มึนแน่ ๆ 

ห้าาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2556 - 12:26

>>>  แล้ว แดง รับจ้างม็อบ....?

>>>  แดง..อันธพาล....?

>>>  แดง..ขโมย....??

>>>  แดง ขี้ข้า..ไพร่..ทาส..??

>>>  แดง...( หลอกแดก )...?

>>>  แดง...แหล...ขอแถมให้...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน