Jump to content

- - - - -

เรียน กูรู "หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว" ช่วยสอนวิธีการทำไข่เค็มจากไข่ไก่ด้วยครับ

• Please log in to reply
110 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:26

*
POPULAR

พอดีภรรยาผมเป็นแม่บ้าน หรือเรียกอีกอย่างคือ คนใช้ คือใช้ผมอย่างเดียว คนอื่นไม่ยอมใช้

คนใช้ผมชอบซื้อไข่มาเป็นแถว และ แช่เย็นไว้แบบนั้น เวลาผมหิวข้าวมาดึกๆอยากข้าวต้มรอบดึกกับภรรยาสุดสวย

แต่บ้างครั้งเจอไม่มีกับข้าวมีแต่ไข่ แต่เจอไข่มันเหลว เห็น ท่านหมื่นปีมีวิธีการถนอมอาหาร โดยเอาไข่ไก่มาทำไข่เค็ม

ผมจึงอยากได้วิธีการทำนะครับ

ถ้าท่านหมื่นปี ไม่ห่วงวิชา หรือถ้าท่านหมื่นปี คิดค่าเฟรนไซส์คิดมาได้นะครับ

ผมจ่ายให้นะครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:32

*
POPULAR

เรียน Mod

กระทู้นี้เป็นกระทู้ ก่ำกึ่ง

แต่คิดว่า ถ้าMod ย้าย ปชช จะไม่มีความรู้เรื่องทำไข่เค็มจากไข่ไก่แน่นอน

และผมก็รู้ Mod อยากรู้เหมือนกัน เผื่อให้คนใช้ท่านMod นำไปใช้ :P

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#3 สันขวาน

สันขวาน

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:32

ท่านต้องเดินทางไปเรียนสูตรนี้ที่ฟินแลนด์ครับ อากาศที่โน่นมันหนาวทำให้การออสโมซิสผ่านเปลือกไข่ดียิ่งขึ้น แล้วเราก็จะได้ไข่ไก่เค็มที่ดำน่าทาน

#4 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:35

ขอแบบประสบการณ์ตรงนะคะ ไม่เอาจากฟินแลนด์

#5 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:43

เด่วเจอมุข ไล่ไปกินไข่ที่ไซบีเรีย  555+

#6 เจ้าสำราญ ฮากระจาย

เจ้าสำราญ ฮากระจาย

น้องเก่า

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:28

เงียบ

#7 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:38

ผมเคยทำ ผลปรากฎว่า มันเน่าอะ อยากทราบเทคนิคการทำด้วยนะครับ

ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#8 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:39

คนใช้ผมแนะนำมาม่าสำหรับเด็กซองเล็กๆครับ ตอนนี้ไข่ยิ่งลักษณ์แพงมาก

ผมชงต่อให้แล้วครับ :) 

กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#9 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:02

สมัยประถม เคยทำไข่เค็มในวิชากพอ. ขนาดใช้ไข่เป็ดยังมีเสีย ใช้ไข่ไก่จะเป็นไงหว่า

#10 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:07

*
POPULAR

ก็ตอกไข่ไก่ออกประมาณ ๓-๔ ฟองแล้วตีใข่ให้เข้ากันเป็นเนื้อเดียวกันครับ

และอย่าลืมใส่น้ำปลา เกลือ ซีอิ๊วลงไปเยอะๆ แล้วไปนำไปทอดในกระทะจนเหลืองกรอบ

ขอเน้นตรงน้ำปลา เกลือ ยิ่งใส่เยอะก็จะยิ่งได้ไข่เค็มที่เค็มจริงๆ 

เอ๋!!ไม่ได้ทำแบบนี้หรือครับ? อย่ามาอำผมน่าวิธีที่เอาไข่ไก่มาทำไข่เค็มก็น่าจะมีไม่กี่วิธีนี่  :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#11 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:10

ดีนะ ที่ไม่บอกว่า ทำไข่เค็ม จาก "ไข่นกกระทา" ไม่งั้นจะ หนาว! กว่านี้เยอะ

:wub:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:56

*
POPULAR

หมื่นปีฯมารึยังครับ

ผมอยากรู้เรื่องการค้าขายไข่ไก่ด้วยครับ

เห็นบอกว่าเป็นพ่อค้า ทำกำไรด้วยการซื้อไข่ไก่มาตุน ทำไข่เค็ม แล้วขายออกในราคาถูกตอนน้ำท่วม

อยากรู้ว่ามันได้กำไรตรงไหนครับ  ช่วยบอกกลเม็ดด้วย

จะเชิญไปออกรายการ SME เถ้าแก่น้อยครับ

gladiator 1.jpg

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:11

จะมี มาร์ก ช่างไข่ จากคนกลาง ไหมเนี่ย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:19

ก็เพราะมาร์กชั่งไข่

ไข่เลยเน่า พวกสลิ่มไม่รู้เหรอ ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:15

ล่าสุด ไอ้หมื่นมันเอารูปไข่เค็มฟินแลนด์มาให้ดูครับ

ฮาไหม

แค่ถามว่าที่บ้านคุณเมริงทำไข่เค็มจากไข่ไก่ได้ไง  มันมีด้วยหรือ

มันก็สาธิตวิธีจากที่บ้านมันทำประจำให้ดูซะหมดเรื่อง

แม้มมมม อ้อมโลกไปลากไข่ฟินแลนด์มาโชว์ซะงั้น

#16 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 03:04

อย่าบอกให้ไปหาให้ อากู๋ นะครับ เบรกไว้ก่อน

เพราะ บางทีแค่เรื่องของทอดกรอบ อากู๋ บอกวิธีทำให้ไม่อมน้ำมัน บอกว่าให้ใส่น้ำส้มสายชู บางคนก็เชื่อใส่เลยในน้ำมัน งานเข้าเละทั้งครัวก็มีนะครับ

ต้องอธิบายไปเลยว่าใส่ก่อนรอน้ำให้มันแห้งแล้วค่อยใส่น้ำมัน

ดังนั้น หมื่นปี ต้องอธิบายนะครับ วิธีทำไข่ไก่ให้กลายเป็นไช่เค็ม :D :D :D :D :D :D

ปล. ให้มันกินได้และอร่อยด้วยนะครับ

#17 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 03:52

ไข่เค็มหมื่นปี

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:00

อย่าบอกให้ไปหาให้ อากู๋ นะครับ เบรกไว้ก่อน

เฮียแกไปหาอากู๋มาให้แล้วครับ

ไข่ไก่เค็มมีจริงนะเออ.... แต่คนทำอยู่ที่ฟินแลนด์

#19 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:35

ไม่ยอมมาสอน ราคาเฟรนส์ไซร์เท่าไรหน่อ?

#20 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:48

ทําไม่เป็น แต่มีโอกาสได้กินแล้วใข่ไก่เค็ม. แต่ไม่ได้ถามเขาทําอย่างไร. และบอกหมื่นปีก่อนนะนี่ก็ไข่ออสเตรเลียจ้า ไม่ใช่ใข่ไทย

#21 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:48

ทำได้ ลงยูทูบเลย โด่งดังไปทั่วกาแล็กซี่ 10.1

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#22 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:51

ระวังมันจะตอบว่า แม้่แต่ไข่นกกระทา ไข่จิ้งจก มันก็ทำได้นะเออ

:lol:  :lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#23 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:53

มันคงนึกว่าไข่ไก่ฝรั่งขนาดใหญ่เท่าไข่เป็ดไทยมั่ง

แล้วถ้าอย่างนี้ไข่ไก่แถวแอฟริกา มันก็เหมาะเอามาทำไข่เหยี่ยวม้าซิ  :) 

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#24 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:58

WHITE LIE ครับ....
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:58

มันคงนึกว่าไข่ไก่ฝรั่งขนาดใหญ่เท่าไข่เป็ดไทยมั่ง

แล้วถ้าอย่างนี้ไข่ไก่แถวแอฟริกา มันก็เหมาะเอามาทำไข่เหยี่ยวม้าซิ  :) 

ไม่ใช่ครับท่าน ต้องทำไข่เยื่อม้าครับ

#26 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:11

ไม่ใช่ครับท่าน ต้องทำไข่เยื่อม้าครับ

ไข่เยื่อม้า นี่ทำมาจากม้าอ่ะปล่าว ?

เหมือนกะปิอ่ะ กะปิทำมาจากเคย เขาเรยเรียกอีกชื่อว่า เยื่อเคย

:lol:  :lol:

http://guru.sanook.c...search/เยื่อเคย

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#27 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:20

มาลงชื่อเรียนด้วย :D

#28 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:48

ท่านหมื่นปี

ข้าอันเชิญแล้วท่านจงออกมาเดี๋ยวนี้

โอม...มะลึกกึกขึ้ด จงออกออออออออกมา

Attached Images

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:14

บอกแล้ว หมื่นฯ นะ ขี้โม้บรรลัยโลก 

371701_100002332330991_717319952_n.jpg371701_100002332330991_717319952_n.jpg 371701_100002332330991_717319952_n.jpg

#30 cmthailand

cmthailand

น้องเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:27

เออ หมื่นปี ไม่ยอมมาเลย งั้นเด่วผมช่วยเขาซะหน่ยละกันนะ ว่า ไข่ไก่ ก็ทำไข่เค็มได้ แต่ ไม่นิยม
 เพราะเปลือกไข่ไก่บางกว่าไข่เป็ด จึงทำให้ไข่แตกง่าย แต่ถ้าทำรับประทานกันในครอบครัว ใช้ไข่ไก่ไม่มากประมาณ 20 ฟอง ดองใส่ขวดโหล พอครบกำหนดเวลา นำมาทอดหรือต้ม ก็ได้รสชาติที่อร่อยไม่แพ้กับไข่เป็ดเหมือนกัน

และที่สำคัญต้องพิถีพิถันมากกว่า ใช้ไข่เป็ด และถ้าทำไม่ดีอาจเสียก่อนกินได้

ปลายทาง แห่งธรรม

#31 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:39

ไข่ไก่เมืองนอกสีขาวแฮะ เมื่อก่อนผมก็เฟอะฟะไปถามคนขายว่ามันไข่เป็ดเหรอ? คนขายงงเหมือนกัน  :P

โหลละ $3 ลูกละ 7.5 บาท ของไทยก็เกือบจะถึงแล้วนะ อาจจะอีกไม่นานก็ได้  :(

#32 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:40

:D  :D  :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#33 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:47

ตุนไข่ไก่ มาทำไข่เค็มยังได้  

งั้นผมตุนไข่ไก่ไว้ให้แม่หมอดูดวงบ้างดีกว่า   :D  :D  :D

Edited by ศรอรชุน, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:49.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#34 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:54

*
POPULAR

วิธีทำไข่เค็มของเสื้อแดงด้วยไข่ไก่
ง่ายนิดเดียวล่ะครับ
ก็เอาไข่เค็ม ที่มีอยู่
เขียนด้วยปากกา เมจิกลงไปว่า "ไข่ไก่"
แค่นี้เสื้อแดงทั้งหลายก็เชื่อล่ะครับ
ว่าไข่เค็ม ทำจากไข่ไก่จริงๆ

ใครๆก็รู้

#35 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:55

ระวังมันจะตอบว่า แม้่แต่ไข่นกกระทา ไข่จิ้งจก มันก็ทำได้นะเออ

:lol:  :lol:  :lol:

ไข่นกกระทา ทำได้นะเออ
แต่ไข่จิ้งจก ไม่รู้ว่ะ

#36 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:56

อันนี้ดี มีสาระ ได้ความรู้  :)

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:10

วิธีทำไข่เค็มของเสื้อแดงด้วยไข่ไก่
เขียนด้วยปากกา เมจิกลงไปว่า "ไข่ไก่"
แค่นี้เสื้อแดงทั้งหลายก็เชื่อล่ะครับ

ใครๆก็รู้

โห...

like แมว.jpg

#38 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:06

ใครๆก็รู้

โห..............

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#39 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:06

อืม เดี่ยว ไปซื้อ

ไข่ไก่มารอ สูตร

การทำไข่เค็มดีกว่า

#40 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:13

ความจริง  ไข่ไก่ก็ทำไข่เค็มได้เหมือนกันค่ะ  แต่ไม่นิยม

เหตุผลที่คนส่วนมากนิยม นำไข่เป็ดสดไปทำไข่เค็ม มากกว่าไข่ไก่ เพราะเหตุผลดังต่อไปนี้

รูพรุนที่เปลือกของไข่เป็ด จะมีลักษณะเล็กกว่า รูที่เปลือกของไข่ไก่ ซึ่งจะส่งผลให้เกลือค่อย ๆ เข้าไปทำปฏิกิริยากับไข่ทีละน้อยจึงทำให้มีรสชาติเค็มมันพอดี และัข้อดีที่เปลือกของไข่เป็ดสดมีรูเล็กกว่าไข่ไก่คือ เชื้อต่าง ๆ ก็จะเข้าไปในไข่เป็ดได้ยากกว่าไข่ไก่ซึ่งมีรูที่ใหญ่กว่ามาก  เนื้อไข่ขาวของไข่เป็ด จะมีความแข็งมากกว่าไข่ไก่ ทำให้เวลาต้มแล้วจะได้เนื้อไข่ขาวที่มีรสชาตินุ่ม เป็นเนื้อเดียวกัน
เพราะฉะนั้น  การทำไข่เค็มจากไข่ไก่  ต้องพิถีพิถันและสะอาดจริง ๆ  ไม่งั้นมันจะกลายเป็น"ไข่เน่า"

ในเมืองไทย  ยังไม่เคยเห็นใครกักตุนไข่ไก่  ไว้ทำไข่เค็มขายค่ะ  
หมื่นปีฯ  ไอเดีย สุ..โค่ย..มาก  ขอแนะนำให้ไปเป็นที่ปรึกษา  รมต.เต้น
รับรองเราจะมีไข่ไก่เค็ม และไข่"เยื่อ"ม้า บริโภคตลอดทั้งปี  ไม่ต้องกลัวไข่แพงอีกแล้ว  :D 

#41 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:29

ซื้อไข่ไก่มาสิบฟองล่ะ จะรอสูตรทำไข่ไก่เค็มจากคุณหมื่นน่ะ

Edited by tom_ma, 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:49.

คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#42 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:50

พวกสลิ่มนี่ไม่รู้อะไร

ตอนนี้พี่แกไม่ว่างมาตอบหรอกครับ

แค่ทำสัญญาขายไข่ไก่เค็มก็ยุ่งตายห่.. แล้ว

#43 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:15

เสาร์-อาทิตย์ ไม่ทำงานครับ
บัตรเติมเงินช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี ไม่มีจ้างทำโอครับ

#44 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:39

ให้ไวน้า หมื่นปีมีเสียวครั้งเดียว ไปซื้อไข่ไก่มาหนึ่งแผงรอสูตรอยู่

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#45 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:17

ตอนนี้พี่แกไม่ว่างมาตอบหรอกครับ

แค่ทำสัญญาขายไข่ไก่เค็มก็ยุ่งตายห่.. แล้ว

ถ้าแกมา บอกผมด้วยนะครับ ผมจะสั่งมาขายแถวบ้าน

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#46 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:17

ซื้อไข่ไก่มาสิบฟองล่ะ จะรอสูตรทำไข่เค็มจากคุณหมื่นน่ะ

ขึ้นเครื่องไปทำได้เลยครับที่ ฟินแลนด์  :lol:  :lol:  :lol: 

#47 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:28

ถ้าแกมา บอกผมด้วยนะครับ ผมจะสั่งมาขายแถวบ้าน

คงไม่ล่ะครับ

คุณ pooyong คงต้องมาเป็นดาวน์ไลน์ผมอีกทอดหนึ่ง

งานนี้รวยเละ

#48 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:30

ขอสูตรด้วยได้ไหมครับ

ผมว่าถ้าทำได้อย่างสมบูรณ์สูตรนี้น่าจะขายได้เงินดีมากๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#49 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:35

พอดีภรรยาผมเป็นแม่บ้าน หรือเรียกอีกอย่างคือ คนใช้ คือใช้ผมอย่างเดียว คนอื่นไม่ยอมใช้

คนใช้ผมชอบซื้อไข่มาเป็นแถว และ แช่เย็นไว้แบบนั้น เวลาผมหิวข้าวมาดึกๆอยากข้าวต้มรอบดึกกับภรรยาสุดสวย

แต่บ้างครั้งเจอไม่มีกับข้าวมีแต่ไข่ แต่เจอไข่มันเหลว เห็น ท่านหมื่นปีมีวิธีการถนอมอาหาร โดยเอาไข่ไก่มาทำไข่เค็ม

ผมจึงอยากได้วิธีการทำนะครับ

ถ้าท่านหมื่นปี ไม่ห่วงวิชา หรือถ้าท่านหมื่นปี คิดค่าเฟรนไซส์คิดมาได้นะครับ

ผมจ่ายให้นะครับ

ท่านครับ

ท่านเอ็งเป็นเลขาสมาคมคนเกรงใจเมียใช่ไหม?

#50 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:51

ซื้อไข่ไก่มาสิบฟองล่ะ จะรอสูตรทำไข่เค็มจากคุณหมื่นน่ะ

ขึ้นเครื่องไปทำได้เลยครับที่ ฟินแลนด์  :lol:  :lol:  :lol: 
ตกลงมันจะเป็นการเพิ่มมูลค่าสินค้า หีือเพิ่มเงินในการผลิต สินค้าค่ะเนี่ย
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน