Jump to content

- - - - -

เรียน กูรู "หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว" ช่วยสอนวิธีการทำไข่เค็มจากไข่ไก่ด้วยครับ

• Please log in to reply
110 replies to this topic

#101 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 4 June 2013 - 08:08

หอไำม่ใช่สูตรเดียวกัน กับไข่เค็มฟินแลนด หว่า  มันจะเอาสูตรไหนหว่า ถ้ามันสูตรเดียวกัน จะมาขออะไรจากผมอีกฮะ? สมัครมาทำบ้านผมเลยดีมะ  :D

ก็ได้ครับ  จักได้เป็นอาชีพเสริมครับ  ไม่ทราบว่าจะไปฝึกงานได้ที่ไหนละครับ

ยากขนาดตั้งให้ผมสอนเลยเหรอครับ ดูในสูตรฟินแลนได้นี่ครับ คุณคงไม่โง่กว่าผมหรอกครับ  :lol:

จบๆ ไปเรื่องอื่นบ้างเบื่อแย่

จบไดงัยครับ

พวกนักเรียนอุตส่าห์ลงทะเบียน และ คอยท่านมาสอน อยู่ท่านหมื่นตัดบทแบบนี้

นักเรียนเสียใจนะครับ

จะเ้อาฮาไปถึงใหน เอาเวลาไปไส่้หน้ากากขาว ออกไปตามถนนดีกว่า 

แว้ว จขกท. จะใส่หน้ากาก กกน. ออกมาโชว์ NGO ในนี้อีกปล่าวอ่ะครับ  :lol:  :lol:  :lol: 

ขอแก้ใขอ่ะครับ  ข้าน้อยผิดไปแว้วครับ ขอแก้ข้อความของข้าน้อย จาก จขกท. เป็น หมื่นปีขอมีตักขี้ฯ อ่ะครับ หวังว่าท่าน ppneer คงให้อภัยนะขอรับ 

หม้ายปรื้อน้องเณร

หลวงไม่ถือสา

ขอบคุณคับ พี่หลวง  :)

#102 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 4 June 2013 - 12:41

ก็แค่เอาเกลือ ใส่ไข่ไก่ ... แค่นี้ไข่ก็เค็มแล้ว  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#103 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 4 June 2013 - 13:36

ก็แค่เอาเกลือ ใส่ไข่ไก่ ... แค่นี้ไข่ก็เค็มแล้ว  -_-

ต้องตอกออกมาก่อนไม่ครับ กวนๆผสมเกลือแล้วยัดเข้าไปในเปลือกใหม่

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#104 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 4 June 2013 - 14:11

อ้าววววว เอาเรืิอลงน้ำ เตรียมออกทะเล ไปไม่เป็นแล้ววววว ฮาาา

#105 สันขวาน

สันขวาน

ขาประจำ

Posted 4 June 2013 - 22:08

รอจนเหนื่อยแล้วจาน สอนได้แล้ว

#106 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 20 June 2013 - 19:53

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!  เริ่ดมากค่ะ

#107 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 21 June 2013 - 06:48

โอ เจ๊ขุดมาไงงะ ผมเกือบจะเป็นอยู่แล้ว555555555555555

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#108 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 21 June 2013 - 11:52

โอ เจ๊ขุดมาไงงะ ผมเกือบจะเป็นอยู่แล้ว555555555555555

พอดีวาดิชั้นกำลังหาวิธีทำให้ไข่มันมันเค็มอยู่น่ะค่ะ ช่วงนี้ไข่มันแพงอยู่แล้วเลยว่าจะหาวิธีประหยัดซอสแม๊กกี้ ต้องขอบคุณวิธีทำไข่ดองนี่แหละค่ะ

#109 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 21 June 2013 - 12:23

ต้องตอกออกมาก่อนไม่ครับ กวนๆผสมเกลือแล้วยัดเข้าไปในเปลือกใหม่

แล้วแต่ครับ ... จะเอาเกลือโรยบนเปลือกแล้วกระเดือกไข่ทั้งใบแบบ จขกท.ชอบก็ได้

หรือ ... จะตอกออกมาเจียวแล้วค่อยเหยาะเกลือ แบบที่มนุษย์ปกติ ทานก็ได้

แต่ไม่ว่าวิธีไหน ก็จะได้รสเค็มเหมือนกัน  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#110 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 21 June 2013 - 12:58

เห็นท่านหมื่นแล้ว คิดถึงใจดียี่สิบจัง

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#111 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

Posted 21 June 2013 - 16:03

ไข่ไก่เมืองนอกสีขาวแฮะ เมื่อก่อนผมก็เฟอะฟะไปถามคนขายว่ามันไข่เป็ดเหรอ? คนขายงงเหมือนกัน  :P

โหลละ $3 ลูกละ 7.5 บาท ของไทยก็เกือบจะถึงแล้วนะ อาจจะอีกไม่นานก็ได้  :(

นอกเรื่องค่ะ  ไข่ไก่ที่เมกาเป็นสีขาวค่ะ  (สงสัยเหมือนกันแต่ไม่เคยถามคนขายว่าไก่พันธ์ุอะไร ได้แต่มโนเอาเองว่าคงเป็นไข่ไก่งวงมั้งค่ะ)   ซึ่งไข่ไก่เปลือกน้ำตาล Brown Eggs (แบบที่บ้านเรากินกันอะคะ) จะเป็นที่นิยมของคนรักสุขภาพรัก Organics เพราะคิดว่าแพงกว่าไข่เปลือกขาว แปลกกว่าและหายากมั้งค่ะ  ยิ่งเป็น Organics ก็จะแพงกว่า เพื่อนนางนึงยินดีพลีชีพเพื่อซื้ออีไข่เปลือกน้ำตาลกิน  เพราะดูถูกว่าไข่ไก่เปลือกขาวไม่สะอาดเลี้ยงไม่ดี เลยบอกนางไปว่า ยู ยู เมืองไทย ตั้งแต่รากหญ้ายังนางยกแดรก Brown Eggs กันตั้งแต่เกิดค่ะ 

Edited by BatMan's Gurl, 21 June 2013 - 16:03.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users