Jump to content

- - - - -

อู้ววว. จารย์เจิม ล่อไลค์ไปตั้งหมื่นฝ่า สื่อ 55 ยังบอกว่า "ด่ามากกว่าชม"...

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:59

*
POPULAR

แถมแชร์อีก ร่วม  2 พัน

https://www.facebook...&type=1

ว่าแต่ว่า จารย์ถามว่าจริงมั๊ยนี่

ไม่รู้จาตอบยังไงดีเลย เพราะที่จารย์ถามนั่น

พวกมรัน ก็ภูมิอกภูมิใจ ประกาศกันไปเองทั้งน้าน... ;)

หรือเพื่อนๆว่าไม่จริง..;)

Edited by Suraphan07, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:36.

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:59

โห  แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง :D

gladiator 1.jpg

#3 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:06

แรงได้อีก!! "เจิมศักดิ์"โพสต์ภาพ "เดียร์-ขัตติยา" ได้เป็นส.ส.เพราะพ่อตาย? "คำรณวิทย์"โดนด้วย

วันที่ 4 มิ.ย. นายเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง พิธีกรรายการโทรทัศน์ โพสต์เฟซบุ๊กรูปภาพของ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่างผบช.น.ซึ่งมีข้อความเขียนใต้ภาพว่า"มีวันนี้เพราะพี่ให้"รวมทั้งภาพของน้องเดียร์ ขัตติยา สวัสดิผล ส.ส.พรรคเพื่อไทย และบุตรสาวของพล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล หรือ เสธ.แดง ซึ่งเขียนใต้ภาพว่า "มีวันนี้ เพราะพ่อตาย" โดยนายเจิมศักดิ์ตั้งคำถามในเชิงดูหมิ่นว่า คำบรรยายภาพทั้งสองภาพนี้เป็นความจริงใช่ไหม?

และผลจากการโพสต์ภาพดังกล่าว ทำให้มีประชาชนเข้าไปเขียนวิพากษ์วิจารณ์นายเจิมศักดิ์ส่วนใหญ่ในเชิงไม่เห็นด้วย

http://www.matichon....atid=&subcatid=

สื่อตอแหล เรียกแขก...  :P  :D  :lol:

Edited by Suraphan07, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:07.

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:17

โถๆๆๆ   ตรรก ด็อกเตอร์..  

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ลองอ่าน comment ดูละกัน...        ไม่อยากมีปัญหากับ MOD

:D

หรือ เฮนไต ไม่ได้คิดว่า ลูกเศษแดง มีวันนี้เพราะพ่อตาย ถ้าพ่อมันไม่ตาย คนๆ นี้จะมีสิทธิ์ได้เป็น สส มั้ย หรือถ้าพ่อมันไม่ตาย พ่อมันคงถือป้าย มีวันนี้เพราะพี่ให้ เหมือนไอ้คำรณวิทย์นั่นแหละ 

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:53.

#5 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:23

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

หรือ เฮนไต ไม่ได้คิดว่า ลูกเศษแดง มีวันนี้เพราะพ่อตาย ถ้าพ่อมันไม่ตาย คนๆ นี้จะมีสิทธิ์ได้เป็น สส มั้ย หรือถ้าพ่อมันไม่ตาย พ่อมันคงถือป้าย มีวันนี้เพราะพี่ให้ เหมือนไอ้คำรณวิทย์นั่นแหละ 

เ็ฮ็นไต ก็จะตอบแบบกลางๆครับว่า

เมื่อลงสมัคร แล้วมีคนเลือกเข้าไป

ทำไมจะไม่มีสิทธิ์เป็น สส.ล่ะครับ

ขนาดรัฐบาลยังตั้งในค่ายทหารได้เลย

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:38.

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:27

เพราะคนเค้าไม่ได้คิดล้มเจ้าเหมือนคุณไงครับ อย่างลูกไอ้เศษแดงน่ะ มันเป็นการปูนบำเหน็จ มันคนละเรื่องกัน ตรรกะของอาจารย์เจิมไม่ได้ผิดพลาด แต่ความคิดของคุณต่างหากที่ผิดพลาด 

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:39.

#7 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:40

แสดงว่าไม่ปฏิเสธใช่ไหม

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:06.

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:43

แรงได้อีก!! "เจิมศักดิ์"โพสต์ภาพ "เดียร์-ขัตติยา" ได้เป็นส.ส.เพราะพ่อตาย? "คำรณวิทย์"โดนด้วย

วันที่ 4 มิ.ย. นายเจิมศักดิ์ ปิ่นทอง พิธีกรรายการโทรทัศน์ โพสต์เฟซบุ๊กรูปภาพของ พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่างผบช.น.ซึ่งมีข้อความเขียนใต้ภาพว่า"มีวันนี้เพราะพี่ให้"รวมทั้งภาพของน้องเดียร์ ขัตติยา สวัสดิผล ส.ส.พรรคเพื่อไทย และบุตรสาวของพล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล หรือ เสธ.แดง ซึ่งเขียนใต้ภาพว่า "มีวันนี้ เพราะพ่อตาย" โดยนายเจิมศักดิ์ตั้งคำถามในเชิงดูหมิ่นว่า คำบรรยายภาพทั้งสองภาพนี้เป็นความจริงใช่ไหม?

และผลจากการโพสต์ภาพดังกล่าว ทำให้มีประชาชนเข้าไปเขียนวิพากษ์วิจารณ์นายเจิมศักดิ์ส่วนใหญ่ในเชิงไม่เห็นด้วย

http://www.matichon....atid=&subcatid=

สื่อตอแหล เรียกแขก...  :P  :D  :lol:

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#9 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:46

เขาต่อว่าคำรวยวิทย์ กับลูกเศษแดง ว่า ได้ดีเพราะพี่นักโทษหนีคดีให้ ใครๆก้อได้ดีเพราะพี่ให้ทุกคนนะเฮนไต..แต่กรณีนักโทษหนีคดีให้แล้วมาปิดป้ายออกหน้าออกตาในที่ทำงานราชการแบบไม่เขินอาย ทั้งถ่ายรูปกับนักโทษ...นี่ถ้าไม่หน้าด้าน เกินไปก็ทำไม่ได้หรอก....คืนภาษีคนไทยมาเถอะที่คุณรับราชการอยู่  แล้วไปรับจากทักษิณ คนเดียวไป ไอ้เวงงงงง

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:46

ถ้าคุณคิดและอ้างถึง ร.8 ผมขอให้คุณและครอบครัว ตายโหงตายห่า ทั้งโคตรเลย คุณคิดไปถึงขนาดนั้น จิตใจคุณต้องหมกหมุ่นกับเรื่องล้มเจ้าแล้ว   

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:07.

#11 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:56

อย่าเปลี่ยนเรื่องสิเฮน ตอนนี้พูดเรื่องเฮนอยู่นะ หลุดมาขนาดนี้จะหน้าด้านรับท้าสาบานอีกซักหน่อยเป็นไรไปเล่า

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:08.

#12 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:58

เจิมศักดิ์พูดเรื่องจริงที่มันแรงเกินไป อันนี้เห็นด้วย แต่กระสือบางคนที่คิดจะเอาชนะด้วยการแปลงสารเป็นเรื่องระยำกว่า อันนี้ก็สมควรเป็นอย่างที่เฮนว่านั่นแหละ

ด่าเจิมศักดิ์อยู่ดี ๆ ต้องไปกระทบคนอื่นต่อ ตรรกะแบบนี้ไอ้เฮนมันคงชอบ

#13 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:59

มีใครเค้าไปคิดถึงขนาดนั้น ตรรกะนี้ไม่เกี่ยวกับสถาบัน คุณยังเอามาโยงได้ สรุปแล้วที่บอกว่า ตรรกะอาจารย์เจิมผิด เพราะไปคิดถึงสถาบันใช่มั้ย มีแต่พวกชั่วๆ เท่านั้นแหละ ที่คิดจะเอาเรื่องนี้มาด่าสถาบัน โดยอ้างตรรกะอาจารย์เจิม ขอบอกว่า ระยัมว่ะ 

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:09.

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:02

เจิมศักดิ์พูดเรื่องจริงที่มันแรงเกินไป อันนี้เห็นด้วย แต่กระสือบางคนที่คิดจะเอาชนะด้วยการแปลงสารเป็นเรื่องระยำกว่า อันนี้ก็สมควรเป็นอย่างที่เฮนว่านั่นแหละ

ด่าเจิมศักดิ์อยู่ดี ๆ ต้องไปกระทบคนอื่นต่อ ตรรกะแบบนี้ไอ้เฮนมันคงชอบ

แต่อีเห็น ดันไปเห็นด้วย กับตรรกะของพวกระยำ แล้วเอามาบอกว่า อาจารย์เจิมตรรกะผิดพลาด ?? 

#15 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:02

ไม่เป็นไรหรอกเฮน พูดเรื่องระยำกว่าอย่างโหวตจะเอาสถาบันหรือเปล่า เฮนยังพูดมาแล้ว ท้าสาบานเรื่องแค่จะเป็นไรไป เฮนไม่เชื่อ ผมไม่เชื่อ สมาชิกท่านอื่นก็ไม่เชื่อ สาบานไปก็ไม่มีผลอะไรหรอก ลูกผู้ชายหน้าด้านอย่างเฮนทำได้อยู่แล้ว ผมเชื่อ

#16 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:18

สุภาษิตเก่าๆ เขาว่าไว้ท่าจะจริงที่ว่า...

"หมาเห่าไม่กัด  หมากัดไม่เห่า" ...

ไอ้พวกที่โพสต์ด่าอาจารย์แกเป็นน้ำท่วมทุ่งนั่น

คงเป็นเดือดเป็นร้อน เพราะอาจจะ

มีวันนี้เพราะพี่ให้ หรือไม่ก็พ่อตาย...

ส่วนผู้ที่กดไลค์ ก็คงจะสะใจ

แล้วเห็นว่าใช่ ก็เลยช่วยแชร์...   :lol:

จริงๆ เฟสอาจารย์แก มีเรื่องน่าสนใจติดตามอยู่เยอะเชียวนา... :P 

อย่างเช่น...

โครงการผัวคนแรก 

รัฐเสนอโครงการ ประชานิยมใหม่ล่าสุด เพื่อหาเสียงกับสาวๆ โดยมีมาตรการช่วย และเงื่อนไขต่อไปนี้
1.ช่วยค่าชดเชย 10,000 บาท กรณีได้สามีร่างเล็กเกินขนาด(ที่โม้ไว้)
2.ช่วยค่าชดเชย 20,000 บาท กรณีไม่อดทนในสถานะการฉุกเฉิน
3.ช่วยค่าชดเชย 30,000 บาท กรณีแอ๊บแมน หลอกแต่ง
4.ช่วยค่าชดเชย 100,000 บาท กรณี ***ห่วย ซ่อนกิ๊ก ตอแหล จนติดเป็นนิสัย

ข้อกำหนดผู้ที่จะได้รับสิทธิ์คือ ผู้ยื่นคำขอ จะต้องมีผัวคนแรกจริงๆ
ถ้าตรวจสอบพบภายหลัง ว่าเคยแต่งงาน หรือเคยมีกิ๊กมาก่อนจะโดนตัดสิทธิ และถูกเรียกเงินคืน

มีผู้สอบถามเบื้องต้นไปว่า

กรณีที่มีผัว มีลูกแล้วแต่ยังใช้นางสาว

จะอยู่ในเกณฑ์ของโครงการหรือป่าว ...

อือมม...อีกหน่อยก็น่าจะมี

โครงการ เมียคนแรก.

โครงการ ลูกคนแรก.

และอะไรต่อมิอะไรที่เป็นแรกๆ อีกเป็นแน่แท้...

อย่างงี้ อยู่ไปเลย 8 ปี  โลด... :lol: 

#17 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:19

การว่ากล่าวคน ต้องว่ากล่าวที่ตัวบุคคลที่ถูกว่ากล่าว ไม่ใช่ว่าเพื่อกระทบคนอื่นโดยมิจฉาทิษฐิของตัวเอง พอตัวเองรู้ว่าปากพล่อยไป จึงควรขอโทษและสงบปากสงบคำไปได้ เพราะสารที่ต้องการว่ากล่าวบุคคลได้ถูกส่งไปแล้ว ไม่ใช่พยายามดิ้นหนีกระแสสังคมด้วยการกระแดะทำเป็นมีจิตใจสูง

#18 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:23

พวกคิดล้มเจ้า มันก็ออกมาเองจากส่วนลึกเหมือนกันครับ

Edited by MOD_01, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:09.

#19 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:08

ถ้าคุณคิดและอ้างถึง ร.8 ผมขอให้คุณและครอบครัว ตายโหงตายห่า ทั้งโคตรเลย คุณคิดไปถึงขนาดนั้น จิตใจคุณต้องหมกหมุ่นกับเรื่องล้มเจ้าแล้ว   

ร่วมด้วยช่วยแช่งครับ ถ้าในกระทู้นี้มีใครเคยเจตนาพูดกระทบกระเทียบสถาบันด้วยเจตนาชั่วแล้ว ขอให้มันผู้นั้นและครอบครัว ตายโหงตายห่าทั้งโคตรเลย ยกเว้นแต่ถ้าแม่มันเป็นกะหรี่เลยไม่รู้ว่าพ่อมันเป็นใคร อันนั้นยกโทษให้ครับ ถือว่ามันไม่เคยมีบุพการีคอยสั่งสอน

ป.ล. ผมแช่งคนที่เคยพูดกระทบกระเทียบสถาบันในกระทู้นี้นะครับ ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติเพราะผมไม่คิดว่าจะมีคนเห รี้ยๆระยำเหมือนsudนรกแม่เป็นหรี่ พ่อเป็นแมงดาอยู่ในโลกนี้จริง ดังนั้นคนเห รี้ยๆที่ผมด่าเป็นการสมมุติขึ้นเท่านั้น จะกล่าวหาว่าผมพูดจาพาดพิงบุพการี่ใครไม่ได้นะครับ นอกจากจะมีใครออกมายอมรับ ถ้าบังเอิญตรงกับชีวิตคนกลางที่ไหนต้องขออภัยสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ

Edited by tifosi, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:10.

#20 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:23

อีเห็น มันโพสต์ไรเหรอคะ เข้ามาไม่ทัน ข้อความถูกระงับไปซะแหล่ว

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#21 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:37

ตอนนั้นก็เขียนว่า อยากเอา 

นี่มันดอกเตอร์เจิมสัก หรือดอกเตอร์ จิ๋มสัก ฮะ 

พวกปชป มันหืิ่นทั้งพรรคจริงๆ 555555555555

#22 ant

ant

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:55

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#23 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:07

อีเห็น มันโพสต์ไรเหรอคะ เข้ามาไม่ทัน ข้อความถูกระงับไปซะแหล่ว

ผมก็ไม่ได้อ่าน ทั้งๆที่เป็น จขกท.

เพราะรู้ว่า ป่วนแน่นอน

มาเริ่มสนใจอีกที เมื่อเจอระงับไปแล้ว...

เดาเอาที่ คคห.ที่ 10 ของคุณ Bookmarks ก็น่าจะพอทราบ...

เชื่อว่าถ้าเจอตัว ศพก็คงจะไม่สวยแล้วมั้ง... ;)

Edited by Suraphan07, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:13.

#24 Tatiana

Tatiana

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:23

ผมก็ไม่ได้อ่าน ทั้งๆที่เป็น จขกท.

มาเริ่มสนใจอีกที เมื่อเจอระงับไปแล้ว...

เดาเอาที่ คคห.ที่ 10 ของคุณ Bookmarks ก็น่าจะพอทราบ...

เชื่อว่าถ้าเจอตัว ศพก็คงจะไม่สวยแล้วมั้ง... ;)

อ๋อ รู้แล้วค่ะ อีเห็นมันไปเอาจาก FB ที่โพสต์ว่า (ขออภัยที่ต้องลบทิ้ง)  ไอ้สาร เลวพวกนี้ขอให้มันถึงวันที่คนที่มันรักตายเร็วๆ

Edited by Tatiana, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:58.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#25 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:38

เดาเอาที่ คคห.ที่ 10 ของคุณ Bookmarks ก็น่าจะพอทราบ...
อ๋อ รู้แล้วค่ะ อีเห็นมันไปเอาจาก FB ที่โพสต์ว่า xxxxxxxxxxxx ไอ้สาร เลวพวกนี้ขอให้มันถึงวันที่คนที่มันรักตายเร็วๆ
ประมาณนั้นครับ แต่มันไม่กล้าพูดตรงๆหรอก ผมว่าคุณลบข้อความนั้นออกดีกว่านะครับ ผมว่ามันไม่เป็นมงคลแก่สายตาคนที่มาอ่าน แล้วอีกอย่างเดี๋ยวจะมีคนมาหาเรื่องให้เกิดปัญหาได้น่ะครับ ขอบคุณครับ

Edited by tifosi, 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:49.

#26 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:50

มาไม่ทันเหมือนกัน แต่ถ้ามันพูดอย่างที่คุณ Tatiana พูดจริง..ก็นับว่า เหี้ ยแท้

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#27 Tatiana

Tatiana

ตอบ 5 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:02

อ๋อ รู้แล้วค่ะ อีเห็นมันไปเอาจาก FB ที่โพสต์ว่า (ขออภัยที่ต้องลบทิ้ง)  ไอ้สาร เลวพวกนี้ขอให้มันถึงวันที่คนที่มันรักตายเร็วๆ

ประมาณนั้นครับ แต่มันไม่กล้าพูดตรงๆหรอก ผมว่าคุณลบข้อความนั้นออกดีกว่านะครับ ผมว่ามันไม่เป็นมงคลแก่สายตาคนที่มาอ่าน แล้วอีกอย่างเดี๋ยวจะมีคนมาหาเรื่องให้เกิดปัญหาได้น่ะครับ ขอบคุณครับ

ลบทิ้งแล้วค่ะ แต่มันยังอยู่ในโพสต์ของคุณ tifosi ด้วย กรุณาลบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

#28 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:21

*
POPULAR

ปัญญาอ่อนครับ ผมถามคุณ พร้อมไอ้คนอย่าง Hentai ที่บอกว่าตัวเองรัก พ่อหลวง ไม่น้อยกว่าทุกคนในนี้

หน้าด้านนะครับ

ลองไปถามท่านโจโฉสิครับ (ขออภัยท่านโจโฉที่ต้องเอ่ยนาม) ที่ท่านโจเคยเห็นด้วยกับการที่ กทม. จะสร้าง Sky Walk ส่วนตัวผมแม้จะเป็นพวกแอนตี้เสื้อแดง

แต่ผมไม่เห็นด้วยกับเรื่องนี้แบบเต็มๆ เป็นเหตุให้แต่เดิมที่เป็นเพียงผู้ติดตามอ่านจากภายนอก เลยต้องมาสมัครเป็นสมาชิก

และเมื่อมีการแลกเปลี่ยนเหตุผลกันอย่างมีอารยะ ท่านโจโฉ ก็เข้าใจในสิ่งที่ผมจะสื่อ และสร้างความสัมพันธ์ที่ดีต่อหกันได้ฃทีนี้คำถามต่อมาคือ

พฤติกรรมของการ์ตูนลามกเป็นอย่างไร

ทุกครั้งที่มีการ Discuss จะต้องเริ่มต้นด้วยประโยคเชิงเสียดสีทุกครั้ง หลายครั้งก็พูดความจริงครึ่งเดียว

เรื่องทุเรศๆหลายเรื่องๆของไอ้นักโทษมอนเตรเนโกรก็พยายามปกป้องมัน

ก่อนหน้านี้เคยเถียงกับผมเรื่องราคาอาหารและค่าครองชีพว่า ไม่ได้สูงขึ้น มาแนวเดียวกับ ไอ้ด๊อกกระจอก 1144 แถวนี้

ขนาดตอนนั้นผมเรียนโทอยู่ พยายามจะเอาเรื่องนี้ไปเสนออาจารย์ เพื่อทำ Thesis อาจารย์ไม่ว่าจะทั้งค่ายแดงและเหลืองยังไม่รับหัวข้อนี้ผมเลยครับ

พูดตรงกันว่า มันเป็นเรื่องที่มีความชัดเจนอยู่แล้ว ไอ้พวกอาจารย์เสื่้อแดงบางตัวมันด่าผมว่าโง่กลับมาด้วยว่า

เอาประเด็นเรื่องราคาอาหารหรือค่าครองชีพที่เพิ่มสูงขึ้นมาเป็นหัวข้อ Thesis ได้ไง มันเป็นคำถามที่ชัดเจนและมีคำตอบอยู่แล้ว เป็นงานวิจัยไม่ได้

นี่พวกควายแดงพูดเองนะครับ ผมเลยต้องเปลี่ยนหัวข้อ Thesis แต่ทุกวันนี้ ไอ้การ์ตูนวิตรถารยังไม่ยอมรับเรื่องนี้เลยครับ

ปากก็บอกว่า ไม่เคยคิดล้มเจ้า แต่แค่เริ่มโพสต์ก็ลาก ร.8 เข้ามาเกี่ยวข้อง โถๆๆๆๆ อย่ามาโกหกหน้าด้านๆเลยครับ

ผมเองที่บ้านก็มีพวกควายแดง 1 คน ครับ แม่ ผมเอง

เคยเถียงกันจะเป็นจะตายเรื่องทักษิณ กับ ปชป. จนผมถามแม่ไปว่า

แม่ไปเลือกคนที่มันสนับสนุนพวกล้มในหลวงได้ไง ใช้อะไรคิด

แม่บอกผมว่า ก็มันแค่พวกลิ่วล้อตัวทักษิณเองไม่คิดอะไรหลอก

ผมถามกลับว่า แล้วไอ้ที่กระทบกระเทียบอยู่ทุกวันนี้คืออะไร ทำไมไอ้คนชั่วอย่างไอ้ก่อแก้วยังได้เป็น สส. บลาๆๆ

สุดท้ายพอจนมุม แม่ผมบอกว่า มันทำให้เจริญประเทศเจริญมากกว่า รักมันมากกว่า....

ผมถึงกับอึ้งเลยครับ คือ แบบไม่คิดว่าแม่ตัวเองจะมีความคิดโง่ๆแบบนี้ ซึ่งผมว่าคนเสื้อแดงส่วนใหญ่ก็คิดแบบนี้

ผมไม่ได้บอกนะครับว่าจะต้องรักท่าน เพราะเรื่องแบบนี้บังคับกันไม่ได้

แต่สำหรับประเทศนี้ กฎหมายเขาห้ามหมิ่นประมาทพระมหากษัตริย์แบบโจ่งแจ้ง ครับ ถ้าทำไม่ได้ แนะนำให้ไปอยู่ประเทศอื่นครับ

เพราะ คนส่วนใหญ่ เขาทำได้ กล้าๆหน้าด้านพาดพิงถึงเจ้า กล้าๆเลือกสนับสนุนกลุ่มคนที่เอาพวกล้มเจ้าไปเป็นพวก

อย่าได้มาสะเอ-อะ บอกว่ารักเจ้าครับ

ไอ้ที่เคยท้าสวาบานนี่นะครับ ผมจำได้ว่าผมเคยท้าสาบานมันไปแล้วครับ แต่ไอ้การ์ตูนวิตถารมันไม่กล้าครับ

หรือถ้าผมจำผิดไป จะท้าสาบานกันใหม่ตอนนี้เลยก็ได้ครับ ยินดีรับคำท้าสาบานทันที ท้าให้ไปสาบานที่ศาลหลักเมืองเลยด้วย

อย่าให้ผมต้องบอกนะครับว่า วีรกรรม ไอ้ก่อแก้ว อีดารนี ไอ้จตุพร มีอะไรบ้าง มีศักดิ์ศรีหน่อยครับ ไม่รักก็บอกไม่รักครับ ไม่ต้องมาเป็นอีแอบ

ปล. นี่เป็นบอร์ดสาธารณะก็จริงครับ แต่ คนส่วนใหญ่ในบอร์ด มีความคิดความเห็นร่วมกัน ไปในแนวทางเดียวกันเป็นส่วนมาก คนที่เป็นส่วนน้อยถ้าไม่พอใจไม่มีใครบังคับให้เล่นครับ

เพราะผมก็ไม่เห็นจะมีแดงตัวไหนที่จะมา Discuss กันด้วยเหตุด้วยผลดีๆเลย เชิญไปจมอยู่ในปลักควายด่วยกันที่อื่นเถิด

Edited by MOD_01, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:02.

#29 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:35

ปัญญาอ่อนครับ ผมถามคุณ พร้อมไอ้คนอย่าง Hentai ที่บอกว่าตัวเองรัก พ่อหลวง ไม่น้อยกว่าทุกคนในนี้

หน้าด้านนะครับ

ลองไปถามท่านโจโฉสิครับ (ขออภัยท่านโจโฉที่ต้องเอ่ยนาม) ที่ท่านโจเคยเห็นด้วยกับการที่ กทม. จะสร้าง Sky Walk ส่วนตัวผมแม้จะเป็นพวกแอนตี้เสื้อแดง

แต่ผมไม่เห็นด้วยกับเรื่องนี้แบบเต็มๆ เป็นเหตุให้แต่เดิมที่เป็นเพียงผู้ติดตามอ่านจากภายนอก เลยต้องมาสมัครเป็นสมาชิก

และเมื่อมีการแลกเปลี่ยนเหตุผลกันอย่างมีอารยะ ท่านโจโฉ ก็เข้าใจในสิ่งที่ผมจะสื่อ และสร้างความสัมพันธ์ที่ดีต่อหกันได้ฃทีนี้คำถามต่อมาคือ

พฤติกรรมของการ์ตูนลามกเป็นอย่างไร

ทุกครั้งที่มีการ Discuss จะต้องเริ่มต้นด้วยประโยคเชิงเสียดสีทุกครั้ง หลายครั้งก็พูดความจริงครึ่งเดียว

เรื่องทุเรศๆหลายเรื่องๆของไอ้นักโทษมอนเตรเนโกรก็พยายามปกป้องมัน

ก่อนหน้านี้เคยเถียงกับผมเรื่องราคาอาหารและค่าครองชีพว่า ไม่ได้สูงขึ้น มาแนวเดียวกับ ไอ้ด๊อกกระจอก 1144 แถวนี้

ขนาดตอนนั้นผมเรียนโทอยู่ พยายามจะเอาเรื่องนี้ไปเสนออาจารย์ เพื่อทำ Thesis อาจารย์ไม่ว่าจะทั้งค่ายแดงและเหลืองยังไม่รับหัวข้อนี้ผมเลยครับ

พูดตรงกันว่า มันเป็นเรื่องที่มีความชัดเจนอยู่แล้ว ไอ้พวกอาจารย์เสื่้อแดงบางตัวมันด่าผมว่าโง่กลับมาด้วยว่า

เอาประเด็นเรื่องราคาอาหารหรือค่าครองชีพที่เพิ่มสูงขึ้นมาเป็นหัวข้อ Thesis ได้ไง มันเป็นคำถามที่ชัดเจนและมีคำตอบอยู่แล้ว เป็นงานวิจัยไม่ได้

นี่พวกควายแดงพูดเองนะครับ ผมเลยต้องเปลี่ยนหัวข้อ Thesis แต่ทุกวันนี้ ไอ้การ์ตูนวิตรถารยังไม่ยอมรับเรื่องนี้เลยครับ

ปากก็บอกว่า ไม่เคยคิดล้มเจ้า แต่แค่เริ่มโพสต์ก็ลาก ร.8 เข้ามาเกี่ยวข้อง โถๆๆๆๆ อย่ามาโกหกหน้าด้านๆเลยครับ

ผมเองที่บ้านก็มีพวกควายแดง 1 คน ครับ แม่ ผมเอง

เคยเถียงกันจะเป็นจะตายเรื่องทักษิณ กับ ปชป. จนผมถามแม่ไปว่า

แม่ไปเลือกคนที่มันสนับสนุนพวกล้มในหลวงได้ไง ใช้อะไรคิด

แม่บอกผมว่า ก็มันแค่พวกลิ่วล้อตัวทักษิณเองไม่คิดอะไรหลอก

ผมถามกลับว่า แล้วไอ้ที่กระทบกระเทียบอยู่ทุกวันนี้คืออะไร ทำไมไอ้คนชั่วอย่างไอ้ก่อแก้วยังได้เป็น สส. บลาๆๆ

สุดท้ายพอจนมุม แม่ผมบอกว่า มันทำให้เจริญประเทศเจริญมากกว่า รักมันมากกว่า....

ผมถึงกับอึ้งเลยครับ คือ แบบไม่คิดว่าแม่ตัวเองจะมีความคิดโง่ๆแบบนี้ ซึ่งผมว่าคนเสื้อแดงส่วนใหญ่ก็คิดแบบนี้

ผมไม่ได้บอกนะครับว่าจะต้องรักท่าน เพราะเรื่องแบบนี้บังคับกันไม่ได้

แต่สำหรับประเทศนี้ กฎหมายเขาห้ามหมิ่นประมาทพระมหากษัตริย์แบบโจ่งแจ้ง ครับ ถ้าทำไม่ได้ แนะนำให้ไปอยู่ประเทศอื่นครับ

เพราะ คนส่วนใหญ่ เขาทำได้ กล้าๆหน้าด้านพาดพิงถึงเจ้า กล้าๆเลือกสนับสนุนกลุ่มคนที่เอาพวกล้มเจ้าไปเป็นพวก

อย่าได้มาสะเอ-อะ บอกว่ารักเจ้าครับ

ไอ้ที่เคยท้าสวาบานนี่นะครับ ผมจำได้ว่าผมเคยท้าสาบานมันไปแล้วครับ แต่ไอ้การ์ตูนวิตถารมันไม่กล้าครับ

หรือถ้าผมจำผิดไป จะท้าสาบานกันใหม่ตอนนี้เลยก็ได้ครับ ยินดีรับคำท้าสาบานทันที ท้าให้ไปสาบานที่ศาลหลักเมืองเลยด้วย

อย่าให้ผมต้องบอกนะครับว่า วีรกรรม ไอ้ก่อแก้ว อีดารนี ไอ้จตุพร มีอะไรบ้าง มีศักดิ์ศรีหน่อยครับ ไม่รักก็บอกไม่รักครับ ไม่ต้องมาเป็นอีแอบ

ปล. นี่เป็นบอร์ดสาธารณะก็จริงครับ แต่ คนส่วนใหญ่ในบอร์ด มีความคิดความเห็นร่วมกัน ไปในแนวทางเดียวกันเป็นส่วนมาก คนที่เป็นส่วนน้อยถ้าไม่พอใจไม่มีใครบังคับให้เล่นครับ

เพราะผมก็ไม่เห็นจะมีแดงตัวไหนที่จะมา Discuss กันด้วยเหตุด้วยผลดีๆเลย เชิญไปจมอยู่ในปลักควายด่วยกันที่อื่นเถิด

แสบมากกก สะจายย

Edited by MOD_01, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:02.

#30 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:38

เดี๋ยวยาวแน่เลย :huh:

#31 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:43

มีใครฟ้องม๊อดแล้วหรือยัง?

#32 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:02

อ่านแล้วของขึ้นเลยว่ะ ไอ้***

คุณ samin เขามาเล่าเรื่องแม่เขาให้ฟัง

เสรือกไม่ถึง*คุณ*หรอก ลามปาม

Edited by Mod_108, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:23.

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:07

ท่าน samin ผมกับท่านหัวอกเดียวกัน เข้าใจท่านมากๆ

ไม่เคยคิดเลยว่าจะต้องมาแตกร้าวกับบุพการีเพราะทักษิณชั่วมันแบ่งแยกความคิดคนไทย จนผิดเพี้ยนเห็นผิดเป็นชอบไปหมดแล้ว

เพื่อนสนิทผมก็แทบจะต่อยปากพ่อเพราะเรื่องนี้เช่นกัน  คือถูกมอมเมาจนหลงผิดเห็นทักษิณเป็นพระเจ้าแล้วจาบจ้วงได้อย่างไม่รู้จักกตัญญู

ปล. ผมอ่านทู้อำลาของอิเห็นก่อนเข้ากระทู้นี้

แม้ไม่มีโอกาสอ่านข้อความ แต่พอจับทางได้ว่ายกเรื่องร.8 เข้ามาเป็นประเด็น

น่าแปลก ที่ในกระทู้อำลา อิเห็นยังไม่ยอมรับว่าตัวเองผิด  ยังคงยืนยันว่าตนถูก และถูกม็อดตัดสินไม่เป็นธรรมอยู่ดี

ผมเคยเป็นคนมองคนแง่บวกมากๆ  เคยเชื่อว่าทุกคนเป็นคนดีแต่กำเนิด

แต่หลังจากมาเจอพวกทักษิณ วงศ์ตระกูลมันทั้งโคตร และพวก "สาวกแม้ว"

ผมก็ต้องมองคนในมุมมองใหม่เลยครับ  

คนที่ไม่เคยมองว่าตัวเองผิด

คนที่คิดผิดไปได้ถึงวันสิ้นโลกก็ไม่เคยสำนึก  มีแต่คนอื่นเท่านั้นที่ทำผิดต่อตน

คนที่ทำกับคนอื่นไว้มากขนาดไหนไม่เคยนึก  นึกแค่ว่าตัวเองต้องเป็นฝ่ายได้เท่านั้น คนอื่นจะลำบาก วอดวาย จะเป็นจะตายก็ช่างมัน

คนพวกนี้มีจริงๆครับ

และเราก็กำลังต้องใช้ชีวิตอยู่ท่ามกลางคนพวกนี้

ดูกระทู้อำลาของอิเห็นเป็นตัวอย่าง  ไม่สำนึกในความผิดจนหยดสุดท้าย 

รู้สึกแต่ว่าตนเท่านั้นเป็นผู้ถูกกระทำ

#34 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:30

อ้าว อีเห็น ลาจากบอร์ดนี้แล้วหรือ ไปซะได้ก็ดีครับ คนไม่ล้มเจ้า มันจะเอาคำของคนด่าสถาบันมาโต้แย้ง เพื่อด่าอาจารย์เจิมหรือ นี่ถ้าใครออกมาแสดงความคิดเห็นตรงข้ามพวกเสื้อแดง แล้วพวกล้มเจ้าสามารถโยงไปพาดพิงถึงสถาบันได้ ตรรกะของคนที่อยู่ตรงข้ามพวกเสื้อแดง คือตรรกะผิดซะงั้น  :angry:

#35 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:32

ตรรกะไพร่แดง...แม้จนวันที่โลกแตก... <_<  

Edited by Suraphan07, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:33.

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:40

ทำไมคนๆนี้ ชอบตามด่าคนอื่น โดยที่เขายังไม่ทำอะไรให้

ไม่ได้พูดคำว่าเจ้าโต้งๆ แต่อ้างคำพูดแบบนั้น คนอ่านเค้าก็รู้แล้ว มีแต่คุณแหละที่โง่ แล้วทำเป็นอวดฉลาด 

ถ้าว่าผมตามด่าคนอื่น เฮนไต จะตามด่าอาจารย์เจิม กับคนที่คิดต่างทำไม ก็ผมคิดต่างกับเฮนไต ผมก็โต้แย้งเค้ากลับไป 

ว่าแต่ คุณทำไม ต้องมาตามด่าคนอื่นล่ะครับ โดยที่ผมยังไม่ได้ทำอะไรให้คุณเลย พูดอะไรไม่ได้ส่องกระจกดูตัวคุณเลยใช่มั้ยครับ 

Edited by Bookmarks, 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:47.

#37 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 21:08

ไม่ได้พูดคำว่าเจ้าโต้งๆ แต่อ้างคำพูดแบบนั้น คนอ่านเค้าก็รู้แล้ว

คำว่า "ผมไม่ตอบ ... ไม่อยากมีปัญหากับม้อด " น่ะเหรอ แจ่มแจ้ง? :D

ทำไมคนๆนี้ ชอบตามด่าคนอื่น โดยที่เขายังไม่ทำอะไรให้

ไม่ได้พูดคำว่าเจ้าโต้งๆ แต่อ้างคำพูดแบบนั้น คนอ่านเค้าก็รู้แล้ว มีแต่คุณแหละที่โง่ แล้วทำเป็นอวดฉลาด
ถ้าว่าผมตามด่าคนอื่น เฮนไต จะตามด่าอาจารย์เจิม กับคนที่คิดต่างทำไม ก็ผมคิดต่างกับเฮนไต ผมก็โต้แย้งเค้ากลับไป
ว่าแต่ คุณทำไม ต้องมาตามด่าคนอื่นล่ะครับ โดยที่ผมยังไม่ได้ทำอะไรให้คุณเลย พูดอะไรไม่ได้ส่องกระจกดูตัวคุณเลยใช่มั้ยครับ

คงลืมไปแล้วมั้ง?
แบบนี้ เราถือว่า ทำแล้ว

ต้องคนนี้ อีนู๋เม๋ยถึงจะชอบ :D

คุณไม่ได้โต้แย้งกลับไปในส่วนที่เขาออกความเห็น
แต่คุณด่าเขาเรื่องเจ้าทั้งๆที่คุณเริ่มก่อน

การเข้าใจผิดมันมีได้ ถามแล้วโต้แล้วก็ควรเลิกลากันไป
แต่ในเมื่อเขาบอกว่าเปล่า คุณจะไปยัดมีดใส่มือเขาได้อย่างไร?

ก็ผมบอกคุณไปแล้วไงว่า ไม่จำเป็นต้องเอ่ยคำว่าล้มเจ้า ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ล้มเจ้า ถ้าคำพูดเลี่ยงบาลีที่อ้างมา มันมีนัยของมันอยู่ ถ้้าปฎิเสธ ก็หมายถึงว่าไม่ได้ล้มเจ้ายังงั้นหรือ พอผมเอ่ยออกมา ก็โบ้ยมาโทษว่าผมเป็นคนพูดก่อน มันไม่ตลกเกินไปหน่อยหรือ คุณเห็นคำพูดของเฮนไต คุณคิดไม่ได้งั้นสิ 

ปล. เรื่องที่เรียกคุณว่า อี น่ะ ผมขอโทษแล้วกัน เพราะผมคิดว่า คุณคือ จินนี่ แต่ผมบอกก่อนนะครับ กับพวกควายแดง ไม่ว่าหญิงหรือชาย ผมไม่คิดว่า ผมจะต้องพูดดีด้วย ถ้าส่ออาการควายแดง ผมไม่จำเป็นต้องรักษามารยาท กับคนจำพวกแบบนี้ 

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:05

ไม่ได้พูดคำว่าเจ้าโต้งๆ แต่อ้างคำพูดแบบนั้น คนอ่านเค้าก็รู้แล้ว

คำว่า "ผมไม่ตอบ ... ไม่อยากมีปัญหากับม้อด " น่ะเหรอ แจ่มแจ้ง? :D

คงลืมไปแล้วมั้ง?
แบบนี้ เราถือว่า ทำแล้ว

ต้องคนนี้ อีนู๋เม๋ยถึงจะชอบ :D

คุณไม่ได้โต้แย้งกลับไปในส่วนที่เขาออกความเห็น
แต่คุณด่าเขาเรื่องเจ้าทั้งๆที่คุณเริ่มก่อน

การเข้าใจผิดมันมีได้ ถามแล้วโต้แล้วก็ควรเลิกลากันไป
แต่ในเมื่อเขาบอกว่าเปล่า คุณจะไปยัดมีดใส่มือเขาได้อย่างไร?
ก็ผมบอกคุณไปแล้วไงว่า ไม่จำเป็นต้องเอ่ยคำว่าล้มเจ้า ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ล้มเจ้า ถ้าคำพูดเลี่ยงบาลีที่อ้างมา มันมีนัยของมันอยู่ ถ้้าปฎิเสธ ก็หมายถึงว่าไม่ได้ล้มเจ้ายังงั้นหรือ พอผมเอ่ยออกมา ก็โบ้ยมาโทษว่าผมเป็นคนพูดก่อน มันไม่ตลกเกินไปหน่อยหรือ คุณเห็นคำพูดของเฮนไต คุณคิดไม่ได้งั้นสิ

ปล. เรื่องที่เรียกคุณว่า อี น่ะ ผมขอโทษแล้วกัน เพราะผมคิดว่า คุณคือ จินนี่ แต่ผมบอกก่อนนะครับ กับพวกควายแดง ไม่ว่าหญิงหรือชาย ผมไม่คิดว่า ผมจะต้องพูดดีด้วย ถ้าส่ออาการควายแดง ผมไม่จำเป็นต้องรักษามารยาท กับคนจำพวกแบบนี้

เรื่องของคุณเฮน เขาพูดถึง คอมเม้น เราอ่านแล้ว ตีความได้ว่า
ดร. ได้ดีเพราะคปค เช่นกัน
คุณเข้าไปอ่านหรือยังหรอก
หรือเห็นแค่ชื่อ hentai ก็เดาแล้วว่าเขาหมายถึงอะไร

แต่เรื่องนี้เราไม่อยากเอ่ยถึง เพราะเขาถูกตัดสินไปแล้ว ตามกระทู้ที่มีคนอ้างไว้
เราแค่พูดถึงในสิ่งที่เราเห็น

ส่วนคุณเรียกสรรพนาม ถือว่ายกเลิกกันไป ก็ไม่ได้ติดใจ แต่หัดจำในสิ่งที่ตัวเองทำบ้าง เราไม่ขุดมาให้ดูตลอดหรอกนะ

ส่วนคุณจะพูดดีกับใครหรือไม่ เชิญตามสบาย
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ถ้าคุณจะแก้ต่างว่า hentai ไม่ได้โยงเ้จ้า เพื่อด่าจารย์เจิม ผมก็ให้คุณอยู่ข้างเดียวกับมันนั่นแหละ คบคนเช่นไร ก็เป็นคนเช่นนั้นแหละ จะเลว จะแหล เหมือนกัน ผมคงไปห้ามคุณไม่ได้หรอก ผมจะพูดดีกับคนที่ผมคิดว่าดีเท่านั้น ถ้าเลวผมก็ไม่ไว้หน้าหรอก แล้วจะมาโทษว่าผมเป็นคนเริ่มเรื่องเจ้าก่อน กลับไปคิดซะใหม่นะ 

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:32

เราไม่ได้แก้ต่างให้ใคร
เราแค่อ่านตามตัวหนังสือ
แค่เราไม่ได้คล้อยตามคุณ
ถ้าเราจะเป็นคนดีได้ ต้องเลวให้เหมือนคุณ เราไม่เป็นก็ได้ คนดีแย่ๆ ที่เที่ยวด่าคนอื่น โดยที่เขายังไม่ทำอะไรให้

คุณจะตีความว่า hentai ไม่ได้ผิด และคุณไม่เห็นอะไรในการเขียนของ hentai ผมคงไปบอกให้คุณเลิกหายตอแหลไม่ได้หรอก เฮนไตเขียนอะไร ไม่ใช่ผมคิดแค่คนเดียวแน่ๆ คุณไม่จำเป็นต้องคล้อยตามผม เพราะผมคงไม่เปลียนคนเลวให้เป็นคนดี ไม่ได้หรอก มันต้องตัวคุณเองที่จะเปลี่ยน เรื่องทีเที่ยวด่าคนอื่น คุณก็เที่ยวด่าคนอื่นเหมือนกัน แล้วจะมาหาว่าคุณไม่ได้ทำอะไรเลยงั้นหรือ  

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:03

ถ้าเราจะเป็นคนดีได้ ต้องเลวให้เหมือนคุณ เราไม่เป็นก็ได้ คนดีแย่ๆ ที่เที่ยวด่าคนอื่น โดยที่เขายังไม่ทำอะไรให้

เออว่าแต่ว่า ผมเรียกสรรพนามคุณว่า อี นี่ผมด่าคุณแล้วหรือ ??? ในขณะที่คุณกลับไปว่า เมียคุณกรณ์ เค้าไปทำอะไรให้คุณหรือครับ คุณถึงได้เที่ยวว่าคนอื่นเค้าน่ะ แถมมากล่าวหาว่าผมเป็นคนเริ่มเรื่องเจ้าขึ้นมาคนแรกซะอีกแน่ะ 

เสียก็ตรงภรรเมีย พยายามจะดันซ้ามี เลยกลายเป็นตลกไปในบางครั้ง
เก็บกริยาคุณเมียหน่อยน่าจะดีอ่ะ

#41 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:19

บอกตรงๆนะครับ เพราะคุณโง่ไง ถึงทำได้แค่อ่านตามตัวหนังสือ คิดวิเคราะห์อะไรไม่เป็น เพราะมีคนโง่ๆแบบคุณอยู่เยอะคนชั่วมันถึงได้หลอกใช้จนประเทศจะshipหายอยู่แล้ว

แต่ถ้าจริงๆคุณอ่านเข้าใจ แต่แกล้งโง่นะ ผมก็ขอแช่งคุณด้วยคำแช่งเดียวกับ #19 ละกัน เลือกเอาละกันว่าจะโง่หรือจะเอาคำแช่ง ผมหวังว่าคุณจะเลือกโง่นะ เพราะผมไม่อยากทำผิดกฎของเว๊ป แต่ไม่ต้องตอบมาหรอกว่าเลือกอะไร เพราะผมพอเดาได้ว่าความจริงมันคืออะไร

ป.ล. ยังไม่ได้ด่านะ แค่วิเคราะห์ตามตัวหนังสือ

#42 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:26

ผมอ่านเจตนา ที่จะสื่อมากกว่า ในการตัดสินอะไร

ปล ไม่เห็นคำตอบของคุณเฮน ^^ เนื่องจากม็อดลบไปแล้ว

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#43 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:49

ผมอ่านเจตนา ที่จะสื่อมากกว่า ในการตัดสินอะไร

ปล ไม่เห็นคำตอบของคุณเฮน ^^ เนื่องจากม็อดลบไปแล้ว

ผมใช้วิธีที่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นแนะนำครับ (ขอโทษที่จำชื่อท่านไม่ได้)

คุณหนูน้อย เข้าไปที่กระทู้ข้อความของเฮน แล้วกด อ้างถึง อ่านได้เลย

ปล ถ้าไม่เหมาะสมที่จะแนะนำ  MOD ลบ คห ผมได้เลยครับ

#44 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:02

ผมใช้วิธีที่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นแนะนำครับ (ขอโทษที่จำชื่อท่านไม่ได้)

คุณหนูน้อย เข้าไปที่กระทู้ข้อความของเฮน แล้วกด อ้างถึง อ่านได้เลย

ปล ถ้าไม่เหมาะสมที่จะแนะนำ  MOD ลบ คห ผมได้เลยครับ

ผมใช้วิธีกด quote ตามที่เพื่อนๆแนะนำแล้ว เลยอ่านได้

โห  อิเห็นเล่นถึงขนาดนี้  สมควรโดนแล้วครับ

ผมอ่านแล้วยังของขึ้นเลย

มันวอนจริงๆหมอนี่  ท้าทายสุดๆ

แค่คุณม็อดเตือนยังน้อยไป ไม่แบนถาวรนี่ถือว่าใจดีเกินเหตุแล้ว

อิเห็นแอนด์เดอะแก๊งจะมาดราม่าอะไรอีก

#45 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:31

คนแรกโดนแบนเพราะข้อความนี้

แล้วเกือบๆตีห้ามีอีกคน quote ข้อความเดิมมาใช้แช่งซ้ำ แปลว่า อะไร?

ไม่ได้ช่างฟ้อง แต่สงสัย MOD ต้องทำงานอีกแล้ว

และเพื่อนสมาชิก คงได้เมื่อยนิ้วอีกครา
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#46 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:48

คนกลางบางคนตรรกะบิดเบี้ยว ข้อมูลบิดเบี้ยว แล้วยังมีหน้ามากระแนะกระแหน กระทบเบื้องสูงอีก

ขออนุญาตอธิบายข้อเท็จจริงบางประการ

โดยยกตัวอย่างการสืบทอดบรรดาศักดิ์ขุนนางในอังกฤษ เพื่อให้เห็นภาพเทียบเคียง

สมมติ พ่อเป็นดยุค ลูกชายคนโตจะได้รับบรรดาศักดิ์รองลงมาเป็นมาควิสตามธรรมเนียม

เมื่อพ่อถึงแก่กรรม ไม่ว่าจะแก่ตาย ประสบอุบัติเหตุกระทันหัน หรือด้วยเหตุใดๆก็ตาม

ลูกชายซึ่งเป็นมาควิส จะได้รับการเลื่อนบรรดาศักดิ์สูงขึ้น เป็นดยุค แทนพ่อได้โดยอัตโนมัติ

กล่าวคือ ลูกชายคนโตมีสิทธิ์สืบทอดบรรดาศักดิ์ของพ่อ อยู่แล้ว เพียงแต่ช้าหรือเร็วเท่านั้น

ทีนี้ถ้าท่านดยุค ไม่มีลูกชาย แต่มีน้องชาย

น้องชายซึ่งเป็นลอร์ด ไม่ได้เป็นมาควิส ก็เป็นผู้สืบทอดบรรดาศักดิ์ดยุค ของพี่ชาย

เมื่อพี่ชายซึ่งเป็นดยุคตายลง น้องชายก็ได้สืบทอดบรรดาศักดิ์ดยุคของพี่ชาย

กรณีนี้ น้องชายของดยุค มีสิทธิ์ในบรรดาศักดิ์อยู่ เพียงแต่ช้าหรือเร็วเท่านั้น

กรณีที่ท่านดยุค มีลูกชาย 2 คน แน่นอนว่าลูกชายคนโตเป็นมาควิส มืีสิทธิ์สืบทอดบรรดาศักดิ์ดยุค

ส่วนคนที่สอง เป็นลอร์ด ธรรมดา

ถ้ามีเหตุเผอิญมาควิสเสียชีวิตลง ลูกชายคนที่สอง ซึ่งไม่มีสิทธิ์สืบทอดบรรดาศักดิ์กลับส้มหล่่น

เมื่อพ่อซึ่งเป็นดยุคตาย ลูกชายคนที่สองก็ได้เป็นดยุคแทน

กรณีนี้ ลูกชายคนที่สองได้ดีเพราะพี่ตาย

จากที่ไม่เคยมีสิทธิ์ ก็กลายเป็นมีสิทธิ์

ทีนี้มามองย้อนไปที่กรณีเดียร์

ไม่มีการสืบทอดสิทธิ์ใดๆเลย

เสธแดง ไม่ได้เป็น สส มาก่อน

และสิทธิ์การเป็น สส ก็ไม่มีการสืบทอด เพราะเป็นสิทธิ์เฉพาะตนจากการเลือกตั้ง

กรณีของเดียร์ ซึ่งไม่เคยมีบทบาททางการเมืองมาก่อน มองได้ว่า ได้รับการปูนบำเหน็จแทนพ่อ

เหมือนที่เมียกีร์อมฮอล์ ได้รับการปูนบำเหน็จแทนสามีที่หนีหัวซุกหัวซุนในเวลานั้น

โดยให้อยู่ในรายชื่อ สส ปาร์ตี้ลิสต์ ลำดับต้นๆ

คนละเรื่อง คนละกรณี คนกลางเอามามั่วปนกัน

พฤติกรรม น่ารังเกียจ

#47 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:56

คุณอัศวินนีอธิบายได้ชัดเจนดีครับ

ผมนึกคำอธิบายไม่ออกจริงๆ

แต่ว่ายังมีคนต่อว่าม๊อด ชื่นชมอีเห็นอยู่อีกหรือเปล่า?

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:55

เออว่าแต่ว่า ผมเรียกสรรพนามคุณว่า อี นี่ผมด่าคุณแล้วหรือ ??? ในขณะที่คุณกลับไปว่า เมียคุณกรณ์ เค้าไปทำอะไรให้คุณหรือครับ คุณถึงได้เที่ยวว่าคนอื่นเค้าน่ะ แถมมากล่าวหาว่าผมเป็นคนเริ่มเรื่องเจ้าขึ้นมาคนแรกซะอีกแน่ะ

เสียก็ตรงภรรเมีย พยายามจะดันซ้ามี เลยกลายเป็นตลกไปในบางครั้ง
เก็บกริยาคุณเมียหน่อยน่าจะดีอ่ะ

เราวิจารณ์คุณเจตามเนื้อกระทู้ ไหนคำด่า?

มีคนเรียกเราว่า อีนู๋ เราอนุโลม เพราะอ้างได้ว่า เหมือนผู้ใหญ่เรียกเด็ก
คุณเรียกเราว่า "อี" ถ้าไม่ใช่คำด่า ก็แก้ตัวมาสิ

เราวิจารณ์ตามที่คุณเขียนไว้ เราใช้คำไหนด่าคุณ?
คุณใช้คำว่า "ตอแหล" กับเรา เรียกด่าไหม?

เราพูดถูไหมล่ะ คนแรกที่ใช้คำนั้น และคนแรกที่กล่าวถึง เป็นคุณ
แต่ถ้าจะให้เห็นในสิ่งที่เขาไม่ได้เขียน คงเกินความสามารถเรา

และเราจะไม่ต่อล้อต่อเถียง กับคนกล้าทำไม่กล้ารับอย่างคุณละ
จะพร่ำอะไรก็เชิญ

คำว่าอี คือคำด่าหรือ ผมก็บอกแล้วว่าผมคิดว่าคุณเป็น จินนี ส่วนคำว่าตอแหล คุณไม่ได้ด่าคนอื่นด้วยงั้นสิ เที่ยวชี้นิ้วด่าคนนั้นคนนี้ แต่ตัวเองก็ทำ แล้วถ้าไม่รู้ว่า เฮนไตมันเขียนหมายถึงว่าอะไร คุณจะมาเที่ยวกล่าวหาคนอื่นเค้าว่านำมาใช้ก่อนได้ยังไง คนต่อๆ มาเค้าโพสต์ความคิดเห็นว่าไง ไม่ได้รับรู้ถึงเลยสิ อ่านแล้วใช้วิจารณญาณของตัวเองไม่ได้เลยหรือ และที่ผมคิด ผมว่าคุณแกล้งโง่

#49 มานพ มานพ บุญมี

มานพ มานพ บุญมี

น้องใหม่

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:32

ลองอ่าน comment ดูละกัน...        ไม่อยากมีปัญหากับ MOD

มืงนิมันปากหมาได้ใจจริงๆวะ  เหมือนไอ้ปลอดสพจริงๆ

#50 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:04

มืงนิมันปากหมาได้ใจจริงๆวะ  เหมือนไอ้ปลอดสพจริงๆ

เมมิงกับไอ้ปลอด ไม่ต่างกันหรอก เหรรี้ยพอกัน เอ้าไปรวมกลุ่มกันได้แล้ว อย่าแตกแถว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน