Jump to content

- - - - -

"นายโสภณ พรโชคชัย" ผู้น่าสงสาร

โสภณ พรโชคชัย

• Please log in to reply
29 replies to this topic

#1 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 5 June 2013 - 21:24

:D ลองคิดดูเล่นๆ พบว่าอดีตผู้สมัครรายนี้น่าสงสารไม่ใช่น้อย ต้องมีอันอกหักจากการเลิอกตั้งผู้ว่าฯกทม.ครั้งล่าสุด ชนิดที่ได้เพียงแค่เศษเสี้ยวคะแนนจากคน กทม. แต่ไม่เป็นไรครับ สมัยต่อๆไปยังมีขอให้พยายามต่อไป

http://news.sanook.c...3/score-number/

E1C0E250E010E320E230E190E310E1A0E040E300

E1C0E250E010E320E230E190E310E1A0E040E300

ล่าสุดคะแนนต่างกัน 1,256,231 - 1,128 = 1,255,103 หรือประมาณกว่า 1,100 เท่า

เลือกตั้งกันทุกๆ 4 ปี นั่นหมายความว่า หากนายโสภณ ลงสมัครทุกๆสมัย เป็นเวลามากกว่า 1,100 สมัย หรือกว่า 4,400 ปี นายโสภณจึงจะมีคะแนนสูสีกับคุณชาย ที่ได้รับเลือกต้ังครั้งล่าสุด....

:lol:  :lol:  หมดหวัง...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#2 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

Posted 5 June 2013 - 21:28

แต่เค้าเก่งอย่างโน้นอย่างนี้มากมายก่ายกองเลยนะครับ

ถึงเสียงข้างมาก(คือความถูกต้อง)บอกว่าเค้าเก่งแค่ 1/1000 

เรียกว่าไม่ได้แค่ขี้ตีนผู้ว่าก็ได้ครับ  :lol:

It's us against the world

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 5 June 2013 - 21:34

โถ แค่ระดับท้องถิ่น ท่านด๊อกระดับโรคแล้วนะ

แถมยังมีปืนยาเอกด้วย ไม่เพียงแค่นั้น ขอรางวัลมาแค่ 2

แต่ไปประกาศว่าจะแจก 3 แบบนี้ ปชป. กล้าทำไหม?

อ้อ คะแนน หักของเสื้อแดงที่เหลิมมันหลอกให้ไปกาหรือยัง?

#4 หนุ่มเมืองทอง

หนุ่มเมืองทอง

น้องใหม่

Posted 5 June 2013 - 21:35

เห็นหน้าก็รู้ว่าเป็นคนโรคจิต ใครจะไปเลือก

เลือกไปไม่รู้จะทำอะไรบ้าๆบอๆหรือไม่. คะแนนที่ได้ 1128 คะแนน

ก็ไม่ใช่คะแนนที่ได้จริงด้วย เพราะมันมีคะแนนที่เป็ดเหลิม

เมาไวน์หาเสียงให้ผสมอยู่ด้วย เอิ๊กกกกกกกก

#5 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 22:17

ด๊อกเตอร์ฮาเลมเช็คอ่ะนะ.....เห็นช่วงนี้กำลังคุ้มคลั่ง

#6 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 22:19

น่าสมเพศ

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 5 June 2013 - 22:25

:D  :D วุ้ย 4400 ปี เลยหรือ ตายกี่ชาติว่ะ ด๊อก ถึงจะได้เป็นผู้ว่า สงสารมันจริงๆ คงรู้ตัวน่ะว่าชาตินี้ ยังไงก็ไม่ได้เป็น ตอนนี้เลยต้องทำงานให้เข้าตาไอ้แม้วเข้าไว้ เผื่อไอ้แม้วจะโยนเศษๆ ตำแหน่งที่ไม่มีใครเค้าเอามาให้ 

#8 idecon

idecon

Posted 5 June 2013 - 22:30

น่าสมเพศ

แปลว่าหยัง
กึ๋ย

#9 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

Posted 5 June 2013 - 22:33

เอาน่าด๊อก อย่างน้อยคะแนนของท่าน 4 หลักยังชนะหม่อม ตรงหลักหน่วยนะ

ภูมิใจหน่อย ๆ  :lol: 

#10 P For Vendetta

P For Vendetta

น้องใหม่

Posted 5 June 2013 - 22:55

ด็อกฯ ผู้ว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยา...เพื่อหาเสียงในการลงสมัครผู้ว่าฯกทม. โอ๊ว.....จำได้ครับ...จำได้....เป็นคนเดียวในประวัติศาสตร์ของไทย.....ดังมากครับ
ทั้งที่ไม่เกี่ยวกันเลย. การว่ายน้ำเก่งกับการเป็นผู้ว่าฯ. ทำไปได้.....นี่ถ้าแกจมน้ำตายกลางเจ้าพระยานะ....แกจะดังกว่านี้อีก. 5555

#11 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 5 June 2013 - 23:01

ด็อกฯ ผู้ว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยา...เพื่อหาเสียงในการลงสมัครผู้ว่าฯกทม. โอ๊ว.....จำได้ครับ...จำได้....เป็นคนเดียวในประวัติศาสตร์ของไทย.....ดังมากครับ
ทั้งที่ไม่เกี่ยวกันเลย. การว่ายน้ำเก่งกับการเป็นผู้ว่าฯ. ทำไปได้.....นี่ถ้าแกจมน้ำตายกลางเจ้าพระยานะ....แกจะดังกว่านี้อีก. 5555

ก็เกือบไปเหมือนกันนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#12 idecon

idecon

Posted 5 June 2013 - 23:22

อันข้างบนนี่เห็นด้วยครับ
ถ้าเกิดแกจมน้ำตาย แกจะดังกว่านี้
ด็อกครับ ไปตายห่านซะเถอะครับ

#13 คนบูรพา

คนบูรพา

Posted 5 June 2013 - 23:28

สงสัยท่าน......

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

จะจบ......หมา'ลัย......ที่เดียวกะท่าน "นางยก" .......

เพราะประเมินจากระดับ.......สติปัญญาแล้ว........

ฉลาดพอๆ กะท่าน "นางยก" ............

อย่าโกรธผมนะครับ...........เพราะนี้ถือเป็นคำชม..... :D

Edited by MOD_01, 6 June 2013 - 09:30.

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#14 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

Posted 5 June 2013 - 23:30

อุ่ย..เพิ่งเห็นมีปอเต๊กตึ๊งมารอรับแล้วเหรอครับ  :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#15 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 5 June 2013 - 23:32

อุ่ย..เพิ่งเห็นมีปอเต๊กตึ๊งมารอรับแล้วเหรอครับ  :lol:

นึกว่าจะไม่มีใครสังเกตุซะแล้ว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#16 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 5 June 2013 - 23:32

ดูตรีนแกดิ......สงสัยตะคริวแดรกก :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#17 P For Vendetta

P For Vendetta

น้องใหม่

Posted 5 June 2013 - 23:35

ด็อกฯ ผู้ว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยา...เพื่อหาเสียงในการลงสมัครผู้ว่าฯกทม. โอ๊ว.....จำได้ครับ...จำได้....เป็นคนเดียวในประวัติศาสตร์ของไทย.....ดังมากครับทั้งที่ไม่เกี่ยวกันเลย. การว่ายน้ำเก่งกับการเป็นผู้ว่าฯ. ทำไปได้.....นี่ถ้าแกจมน้ำตายกลางเจ้าพระยานะ....แกจะดังกว่านี้อีก. 5555

ก็เกือบไปเหมือนกันนะครับ  01kjSW.jpg

อะจึ๊ย..ปอเต็กตึ๊งมารอรับด้วย....เผื่อมีลุ้น
ปากซีดเชียวด็อกฯ....

#18 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 6 June 2013 - 05:28

ด็อกฯ ผู้ว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยา...เพื่อหาเสียงในการลงสมัครผู้ว่าฯกทม. โอ๊ว.....จำได้ครับ...จำได้....เป็นคนเดียวในประวัติศาสตร์ของไทย.....ดังมากครับทั้งที่ไม่เกี่ยวกันเลย. การว่ายน้ำเก่งกับการเป็นผู้ว่าฯ. ทำไปได้.....นี่ถ้าแกจมน้ำตายกลางเจ้าพระยานะ....แกจะดังกว่านี้อีก. 5555

ก็เกือบไปเหมือนกันนะครับ  01kjSW.jpg

อะจึ๊ย..ปอเต็กตึ๊งมารอรับด้วย....เผื่อมีลุ้น
ปากซีดเชียวด็อกฯ....

ที่จริง ก้อน่าเก็บไปได้เลย ไม่มีประโยชน์เท่ากัน

#19 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 05:41

ติีงตีอง

และที่สำคัญ

โกหกด้วย

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 6 June 2013 - 05:56.

#20 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 6 June 2013 - 06:00

แกบ่องแกเป็นด็อกเตอร์ระดับโลก

แต่ไม่ยักกะบ่องว่าโลกไหน 

สงสัยจะเป็นของปรโลก

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#21 phoebus

phoebus

Posted 6 June 2013 - 06:03

จำได้ม่ะ ครั้งนึงลีน่าจัง เอาทีมงานลงไปสาธิตการอาบน้ำในคลองอะไรสักแห่งนี่แหระ

แร้วหนึ่งในทีมงานเธอจมน้ำตาย

ได้ออกช่อง 3 สรย้วยทันทีเรยแหระ

ด็อกน่าเอามั่งนะ ด็อกนะ ไม่ต้องสังเวยชีวิตตัวเองหรอก เพราะชีวิตด็อกแม่มโคตรมีค่าเรย สังเวยชีวิตทีมงานสักคนก้อพอ

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#22 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 6 June 2013 - 06:58

ดูข่าวคุณลีน่าตกคลองแสนแสบ...ต้องใช้วิจารณญาณจริงๆ
วันนี้(24 ก.ย. 51) ประมาณ 11 โมง ที่ท่าเรือประตูน้ำ
เห็นภาพแล้วฮาแฮะ  ทุ่มทุนสร้าง

ความคิดเห็นที่ 28  
ต้องลอง อ่านเรื่องราว ชีวิตเธอในคู่สร้างคู่สมอ่ะเคยลงไว้ เธอก็สู้ชีวิตคนนึงกว่าจะมาถึงวันนี้ 

ตอนแรกก็เรียนน้อยจบแค่ประถมเองมั๊ง(จำไม่ค่อยได้) เรียกว่า โง่ โดนคนเค้าหลอกตลอด ทั้ง สามี ทั้ง พี่น้อง จนต้องลุกขึ้นมาสู้ มาเรียนกฏหมายไม่อยากโดนคนเอาเปรียบ 

อ่านแล้วก็เออ ผู้หญิงคนนี้ก็โอเคเลยอ่ะ สงสารเธอและเป็นกำลังใจให้เธอ ทำในสิ่งที่ดี  ขอให้ทำดีคิดดี แล้วกัน
แต่เสียดาย ภาพพจน์เธอที่สร้างมาให้ยลจิงจรี๊ง เห็นแล้ว เอ่อ.. - -" 

จากคุณ : Jakaey

#23 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

Posted 6 June 2013 - 07:46

ด๊อกโสภณ20
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#24 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 07:56

หมดราคาโดยสิ้นเชิง
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#25 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

Posted 6 June 2013 - 08:00

ว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยาได้มา 1,128 คะแนน

คราวหน้าว่ายในคลองแสนแสบก็แล้วกัน

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#26 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 6 June 2013 - 09:18

ว่ายน้ำข้ามเจ้าพระยาได้มา 1,128 คะแนน

คราวหน้าว่ายในคลองแสนแสบก็แล้วกัน

อ้ายพวกโง่เง่าเต่าตุน ด๊อกเขาเป็นระดับโลก จะให้ว่ายแค่นั้นได้ยังไง

ต้องว่ายข้ามมหาสุมทรอินเดียโว้ย

#27 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 6 June 2013 - 13:35

อ้ายพวกโง่เง่าเต่าตุน ด๊อกเขาเป็นระดับโลก จะให้ว่ายแค่นั้นได้ยังไง

ต้องว่ายข้ามมหาสุมทรอินเดียโว้ย

:angry: เขามีงานโปรโมตใหม่แล้วครับเห็นว่า จะว่ายน้ำจากสะพานพระปิ่นเกล้า ไปสะพานพระรามที่ 8

ถ้าสำเร็จคาดว่าจะได้เพิ่มอีก 50 คะแนนในสมัยหน้า แต่ถ้าพลาดก็จะเลี้ยงกระเพาะปลาตอบแทนครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#28 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 6 June 2013 - 13:39

อย่าไปว่าเขาเลย อีก 5 ปีเขาอาจจะได้เป็นนายกนะ  ดูอย่างพี่ปูสิ  ขายบ้านอยุ่ดีๆ ยังได้เป็นนายกเฉยๆเลย 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#29 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 6 June 2013 - 13:43

แพ้ ตู่ ติงลี่ ของผมด้วย

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#30 phoebus

phoebus

Posted 6 June 2013 - 13:56

ระวังแกจะไปออกรายการ Thailand's Got Talent นะ

เอมเมอรัลก็เอมเมอรัลเหอะ เจอพรโชคชัย ซะก่อนน

เงิบ

:lol:  :lol:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users