Jump to content

- - - - -

มรึงหมายถึงใคร ?

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:35

ขออนุญาตลบ เพื่อรักษาบรรยากาศ

Edited by จอมยุทธตะเกียบคู่, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:13.

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:47

จขกท. น่าจะ "โพสต์ลิงค์ที่มา" ด้วยนะครับ

เผื่อว่าใครจะเข้าไปดูว่า "เจตนา" ของ คคห. 1 นั้น

หมายถึงใคร จะได้ไม่ "เกิดโมหะ" โดยไม่จำเป็นนะครับ !!! :( :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:51

ถ้าหมายถึงสนธิบุณ ไอ้นี่มันรีบออกมาปรองดองเลย 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#4 จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:23

http://pantip.com/topic/30579108 ครับ

ผมแค่สงสัยว่ามีเจตนาอะไรถึงโพสท์รูปนั้น

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

#5 เสรีไทไชโย

เสรีไทไชโย

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:53

จากเรื่องพี่เท่ง ก็มาหาเรื่อง pantip ต่อ ขยันจริงอะไรจริงครับ
เพื่อประชาชน รักประเทศชาติ ส่งเสริมพระศาสนา เทิดทูนพระมหากษัตริย์

เราคือ เสรีไทย

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:02

จากเรื่องพี่เท่ง ก็มาหาเรื่อง pantip ต่อ ขยันจริงอะไรจริงครับ

แล้วทำไมจะต่อไม่ได้ล่ะครับ

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 Pisit Putwanphen

Pisit Putwanphen

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:06

พวกเหรี้ยนี้้มันชอบความตื่นเต้นมากเหรอ รู้ทั้งรู้ว่ามันสามารถกระทบเจ้าได้ ยังเสรือกที่จะมาเล่นอีก (โทษทีน่ะครับคำหยาบเยอะไปหน่อย แต่ผมเกลียดคนประเภทเอาเจ้ามาล้อเล่นมากที่สุด)

#8 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:07

แล้วลองตอบจขท สิ ว่าความคิดเอ็งมันหมายถึงใคร

#9 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:15

แหม่ เสื้อแดงยังตามไปป่วนหลาย เวทีเลย

แค่นี้ถือว่า สีสัน ประชาธิปไตยครับ

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:21

คงหมายถึงคณะรปห.นะครับ

เพราะในคห.ระบุ 19 กย.ด้วย

gladiator 1.jpg

#11 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:40

พวกล้มเจ้า

#12 จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:57

ดูรูปภาพครับ

#13 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:03

อันนี้ก็เป็นกระทู้ที่พวกเม ริงชอบกระทบกระเทียบเรื่อยนี่นา ทำไมถึงต้องบ่นละ
งั้นพวกเม ริงเตรียมตัวเตรียมใจไว้รับกับเหตุการณ์ขาดทุนชนิดที่เรียกว่าขายชาติคือขาดทุนรับจำนำข้าวไว้ได้เลย จุดจบของพวกเม ริงคืบคลานเข้ามาแล้ว
อันนี้ของจริง อะไรจริง

#14 จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:18

พันทิปห้องราชดำเนินเป็นกระดานสนทนาที่ปล่อยให้มีการกระทบ กระเทียบ เฉี่ยวไป เฉี่ยวมา ผมเห็นบ่อยครั้งมาก ก็เลยอยากให้ตรวจสอบกันหน่อยครับ

#15 jumpman

jumpman

น้องเก่า

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:39

:lol:  ช่วงนี้ผมแวะราชดำเนินบ่อย และผมไม่อยากให้พาดพิงถึงพระมหากษัตริย์บ่อยนะครับ

ถ้าหากคุณยกมาก่อนแบบนี้คุณแพ้ทันที ท่านต้องอดทนกว่านี้ ถึงแม้ว่าสังคมข้างนอกเฉี่ยวไปมาแบบนี้ ท่านก็ต้องทนครับ

การเมืองตอนนี้ต้องให้เป็นเรื่องของประชาชนปะทะกับประชาชนครับ

ลูกกระจ๊อกฝ่ายค้าน

#16 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:44

มันก็ ห่วยแตก เหมือนกันหมดล่ะ

ไม่ว่า จะพรรคการเมืองไหน  หรือ พวกทหาร ที่รัฐประหารแล้วก็ทำอะไรไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

เอาแต่ ด่าคนอื่น แต่พวกตัวเอง ทำไม่ดี ก็หลับหูหลับตา แก้ตัวให้ตลอด

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#17 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:59

เราต้องสู้โดยไม่เอาสถาบันพระมหากษัตริย์มาเกี่ยวข้อง

ฝ่ายนั้นกำลังยั่วยุอยู่ เพราะมันรู้ว่าวิธีนี้มันใช้ได้ผลเสมอ เพื่อกลบเกลื่อนความเลว โง่ ของ รัฐบาลควายแดงเอาไว้

อย่าหลงไปตามเกมของพวกมันจะดีที่สุดครับ

ส่วนตัวผมเชื่อว่าในหลวง และพระราชินีไม่เคยยุ่งกับรัฐประหาร หรือ ปฎิวัติครั้งใดทั้งนั้น พวกลากท่านมาเอี่ยวเอง

----

แก้อักษรตกครับ

Edited by gass, 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:34.

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:34

ดูรูปภาพครับ

เห็นแล้วครับ  และยังยืนยันตามนั้นครับ

เจตนามันยังไม่ชัดเจนครับ  ไปเล่นเรื่องนี้เท่ากับเข้าทางมันเลยครับ

gladiator 1.jpg

#19 littlerock

littlerock

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:50

ผมเห็นด้วยนะ เราอย่าไปเต้นมากไป เพราะเรื่องแบบนี้มีแต่ทำให้พระองค์ท่านระคายเคือง ถ้าอันไหนดูมองด้วยใจเป็นธรรมแล้วตีความได้หลายอย่างก็อย่าเพิ่งไปลุยเลย จับตาดูมันไปก่อน

#20 จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:12

รับทราบ เข้าใจตามนั้นครับ

#21 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:08

ขี้ครอกเขมรมาเ-สือกไรด้วย

#22 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 03:00

^^ จริงครับ พวกขยันแก้ต่างให้รัฐ เนี่ย ขยันจริงๆ ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#23 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:29

กล้าๆ หน่อย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน