Jump to content

- - - - -

ลืมกำนันเป๊าะกันหรือยังครับ

• Please log in to reply
17 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:00

ข่าวเงียบไปเลย ใครมีความคืบหน้าอัพเดทให้ฟังหน่อยสิครับ

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#2 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:15

คาดว่าได้ใช้ชีวิตตามปกติแล้วครับ

แต่ร่างกายจะปกติหรือไม่ ไม่แน่ใจ

#3 จอมยุทธตะเกียบคู่

จอมยุทธตะเกียบคู่

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:18

เขาฆ่าคนตายนะครับ 

หรือว่ากฏหมายมีไว้ใช้กับชาวบ้านตาดำ ๆ เท่านั้น ?

ทักษิณ พรรคเพื่อไทย คนเสื้อแดง และการเลือกตั้ง คือส่วนผสมที่ลงตัวของ ...

ประชาธิปไตยแบบทรราช

#4 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:22

หรือว่ากฏหมายมีไว้ใช้กับชาวบ้านตาดำ ๆ เท่านั้น ?

ผมเชื่ออย่างนั้นครับ

ว่าชาวบ้านตาดำๆ อย่างเราก็คงต้องเป็นอย่างนี้ต่อไป

และผมก็ยังเชื่อต่อไปว่าการจับกุมครั้งนี้

มีเหตุผลทางการเมืองมากกว่าเหตุผลทางกฏหมายครับ

#5 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:25

>>> ไม่มีใครรับรองความสบาย  แกไม่กลับหรอกครับ

....หนีอยู่ก็สบายดี.  เผอิญ นักโทษ วัฒนา อัศวเหม ..

....ตอนนี้ไม่มี  ลูกหลานเข้าร่วมรัฐฯ ไม่งั้นแกกลับมา

....ติดคุก แบบไอ้เป๊าะ ไอ้นักโทษเอ๊ยยยยยยยยยย

....พูดแล้ว ก็ให้เวทนา ..นักโทษ ชลอ....ติดคุกจนขน

....หงอกหมดแล้วมั้ง....พูดไปพูดมา  ก็อดพูดถึงไอ้

....( นักโทษหนีคุก ) ตัวร้ายไม่ได้..ไอ้หา นี่ น่าจะเพิ่ม

....โทษตามวันเวลาที่หนี...มันจะได้ไม่กล้าหนีกัน.....

#6 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:30

รอวันลงนรกอยู่ครับ กฏบนนี้ไม่ศักดิ์สิทธิ์เท่าไร

#7 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:34

ยังไม่ลืม แต่ไม่รู้ว่าจะตามข่าวที่ไหน อย่างไร

#8 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:03

สวรรค์มีตาแน่นอนครับ มนุษย์เราอย่ากำหนดเวลาในการรับโทษของคนผิดเลยครับ

#9 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:09

ความคิดผม(นานแล้ว) ว่า...

เราน่าจะมี "หน่วยติดตาม" ข่าวสาร หรือ เรื่องที่มัน ทะแม่งๆ นะครับ

เพราะนิสัย คนไทยลืมง่าย อยู่แล้ว

ไม่ต้องตอบโต้กับใครๆ เอาแค่ความคืบหน้า และ เรื่องราวต่างๆประกอบกันไป

เดี๋ยวหาเวลาปรึกษา "นายกตลอดกาล" ก่อนครับ

#10 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:11

เห็นข่าวล่าสุดเปิดบ้านเลี้ยง สส. กับ ผู้สนับสนุน เสียงเพลงโคตรดังเลยทั่วบางแสน

#11 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:19

ไม่ต้องติดตามก็รู้ว่าอยู่สุขสบายแค่ไหน 

ปล.ถ้าเป๊าะไม่ป่วยหนัก คงไม่ถูกจับหรอก -_-

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#12 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:21

ผมเชื่ออย่างนั้นครับ

ว่าชาวบ้านตาดำๆ อย่างเราก็คงต้องเป็นอย่างนี้ต่อไป

และผมก็ยังเชื่อต่อไปว่าการจับกุมครั้งนี้

มีเหตุผลทางการเมืองมากกว่าเหตุผลทางกฏหมายครับ

กฏหมายมีไว้ใช้กับคน 2 ประเภทครับ

1.คนจน

2.คนรวยที่ขี้เหนียว 

-_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#13 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:56

อีกข้อ

กฎหมาย เอาไว้ขังหมาด้วยครับ

ตะกวดไทย ทำได้แค่นี้จริง ๆ

#14 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:10

อยากจัดก็ไปถ่ายรูปแล้วเอามาแปะตามเว็บสิครับ

#15 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:15

พอออกจากโรงพยาบาลก็เห็นบอกว่าส่งไปชลบุรี ป่านนี้คงอยู่บ้านสบายไปแล้วล่ะครับ

#16 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:24

ชลบุรีต้องมี เจ้าพ่อ ครับ ไม่ได้พูดเล่นถ้าไม่มีคงจะฆ่ากันตายมากกว่านี้ ที่นี่ประเทศไทยอย่าโลกสวยกันนักเลย

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:29

http://webboard.seri...กา/#entry326663

ด่วน! ทักษิณได้VISAเข้าอเมริกา

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:04

สะ บาย ดี
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน