Jump to content

- - - - -

น่าคิด

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:52

ตามนั้น ขายของไม่หมด ผมไม่ปิด บช. และไม่เสียภาษี 

เอามะ....

Attached Images

#2 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:03

ปัญหาชายแดนใต้มีกลิ่นตุๆ ที่เราจะไม่หันกลับมามองไม่ได้ ผมเชื่อว่าสื่อเอง

ก็เริ่มจะแปลกๆ และให้ความสำคัญในเรื่องนี้มากขึ้น มาเลย์เซีย กำลังคิดอะไร

บนหน้าฉากที่เหมือนจะจริงใจ 

เจรจารอบที่สาม โอ้ เจรจารอบที่สาม คุณยังไม่รู้สึกอีกเหรอว่า หากมีความจริงใจ

ที่จะลดความสูญเสียทั้งสองฝ่าย และเห็นเป้าหมายแห่งสันติด้วยกันแล้ว

ทำไมต้องเจรจากันตั้งสามรอบ รู้จักชายแดนใต้ รู้จักเพื่อนบ้านที่ชื่อ มาเลย์เซีย

http://webboard.seri...นะครับ-ว่ากำลั/

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#3 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:26

ก้อไอ้เป็ดเหลิมมันโง่แล้วอวดฉลาด..ฝ่ายความมั่นคงเขาเดินเกมกันมาด้วยความระมัดระวัง..ไอ้ห่ านี่มา ทำเสียกระบวนรบหมด

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:27

เรื่องปิด บัญชี จำนำข้าว

มันไปเกี่ยวกับ 3 จังหวัดใต้

ยังไงครับ...จขกท. บอกทีครับ ?? :blink: :blink:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:28

หลัก บ/ช รัดถะบานไทยยุคนี้เป็นแบบนี้นีเอง ถึงได้เจ๋งระเนระนาด

'' Nobody Perfect ''

#6 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:01

ตามนั้น ขายของไม่หมด ผมไม่ปิด บช. และไม่เสียภาษี 

เอามะ....

และ ....คนภูเก็ต ไม่เสียภาษีให้ รบ.กลาง ....เก็บภาษีไว้บริหารเอง 

ถ้าเป็นจริงก็ดีนะ ผมว่า พอนส.ปูอยู่สมัยที่2 คนจะแน่นภูเก็ต คนในกรุงจะโหรงเหรง จะได้ปลูกหญ้า จัดงานวิ่งควายได้บ่อยๆ เรียกนักท่องเที่ยวมาดูงานวิ่งควาย กลางกรุง(แข่งกับสเปน) ...รวย และรวยยยยยย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#7 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:22

ยังไงครับ...จขกท. บอกทีครับ ?? :blink: :blink:

มันไม่เกี่ยวกันครับ พอดีมือมันไว กดผิด ขออภัยครับบบ

เอาน่า อย่างน้อยมันก็มาจากฉบับเดียวกัน วันเดียวกัน

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:42

จขกท เค้าก๊อปข่าวข้างล่างอีกข่าวนึงครับ  :lol:  2 เรื่องน่ะ ขึ้นอยู่ว่าใครจะเล่นข่าวไหน 

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:45

ผมก็ว่า น่าจะโทรไปถาม สรรพากรหน่อยก็ดีนะ ว่าทำได้มั้ย เห็นรัฐบาลทำเป็นแบบอย่าง ก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดี เราชาวบ้านก็อยากจะเลียนแบบบ้าง  :D

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:10

มันไม่เกี่ยวกันครับ พอดีมือมันไว กดผิด ขออภัยครับบบ

เอาน่า อย่างน้อยมันก็มาจากฉบับเดียวกัน วันเดียวกัน

จขกท เค้าก๊อปข่าวข้างล่างอีกข่าวนึงครับ  :lol:  2 เรื่องน่ะ ขึ้นอยู่ว่าใครจะเล่นข่าวไหน 

งั้นช่วย ให้ ริตซี่ ตามข่าวรถหรู ด้วยเลยละกันนะครับ...อย่าไป สะดุดแค่ "ตอ" ก็แล้วกัน ( ล่างลงมาอีกข่าวนึง ) :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:26

งั้นช่วย ให้ ริตซี่ ตามข่าวรถหรู ด้วยเลยละกันนะครับ...อย่าไป สะดุดแค่ "ตอ" ก็แล้วกัน ( ล่างลงมาอีกข่าวนึง ) :lol: :lol:

:D  :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน