Jump to content

- - - - -

ประกาศ ประกาศ ... คำเตือนจาก คนละหมัด เดอะซีรี่ย์ 2

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:52

https://www.facebook...&type=1

โปรดระวัง ล่าสุด เว็บไซน์ สำนักข่าว 3 สำนัก ( ข่าวสด, มติชน, ไทยรัฐ) มีการตรวจพบ MALWARE ฝังอยู่ในระบบ ผู้ใช้อินเตอร์เน็ตโปรดระมัดระวังครับ ... เพราะ โดยส่วนมาก ?MALWARE จะมีวัตถุประสงค์ในการจารกรรมข้อมูลส่วนบุคคล ... จึงอยากให้ สำนักข่าวทั้งสามสำนักตรวจสอบ MALWARE ด้วยครับ เพราะถือว่าเป็นภัยต่อสิทธิเสรีภาพส่วนบุคคลของประชาชนครับ

เราไม่ทราบวัตถุประสงค์ของการแพร่กระจายMALWAREในเว็บสำนักข่าวที่เกี่ยวข้องกับการเมือง ณตอนนี้ แต่เชื่อว่าการกระจายข้อมุลดังกล่าวอาจจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับการ จารกรรมข้อมุลพื้นฐานของประชาชน ... หากสามสำนักข่าว บริสุทธิ์ ต้องทำการ เคลียMALWAREในระบบด้วยครับ

ปล.(ผมตั้งธงเล่นๆด้วยความ สงสัย เพราะ การ ตรวจพบการกระจายMALWARE พร้อมกันทั้งสามสำนักข่าว ซึ่งก็รู้ๆอยู่ว่า ฝั่งใหน มันเป็นเรื่องที่หน้าแปลกใจ...เผด็จการ คงพยายาม ตรวจสอบเครือข่ายหน้ากากขาวในอินเตอร์เน็ต หรือป่าว ทริ้กนี้ผิดกฏหมาย พรบ.คอมพิวเตอร์นะครับ !!! ผู้เชี่ยวชาญคอมต้องตรวจสอบครับ)

ปล. เอามาแปะให้แล้วนะจ๊ะ ....

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:55

แม่เจ้า ทำทุกทาง

#3 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:59

อือมมม...มิน่า เข้าไปแล้ว มันขึ้นแบบเนี๊ยะ... :( 

ไม่รู้โดนไปอ๊ะยัง...? :blink: 

Edited by Suraphan07, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:00.

#4 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:01

อย่างที่รู้กัน พวกนักรบไซเบอร์ ไม่ได้มีแต่พวกนักเลงคีย์บอร์ด

ที่เป็นแฮคเกอร์ในขบวนการนั้นก็มันกันหลายคนอยู่
แฮคเกอร์พวกนี้ พูดน้อยแต่จัดหนัก

Edited by Maratiraj_, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:06.

#5 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:44

คนละหมัด กลับมาแล้วรึท่าน

#6 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:50

เว็บเกมก็โดน

#7 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:50

ผมว่า เข้า lover bath น่าสนใจกว่าเยอะ B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:51

ตะกี้ผมเข้าเวป ธรรมะ ก้อโดนครับ

แบบเดียวกันเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:19

ผมใช้ลินุกซ์ รอดตัวไป ...  อิอิอิ ...

เค.... ของผม ร้อยโปเซง :P :P

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 Redbuffalo010

Redbuffalo010

พ่อไอัควายแดงทุกตัว

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:52

ตะกี้ผมเข้าเวป ธรรมะ ก้อโดนครับ

แบบเดียวกันเลย

เว็บนี้ปะครับ XXX...... :lol:  :lol:  :lol: 

อย่าเชื่อในสิ่งที่ไอ้แม้วและไอ้พวกแกนนำ นปช. พูด
แต่ให้ดูในสิ่งที่พวกมันทำ

#11 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:38

โชคดีครับ ไม่เคยเข้าเว็บ อับปรีย์ พวกนี้เลย

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#12 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:06

ถึงว่า วันก่อนเห็นของสำนักข่าวหัวเขียวอยู่แว๊บๆครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#13 santipab

santipab

น้องใหม่

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:07

ติดโรคจากเสรีไทย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน