Jump to content

- - - - -

ของสะสม ท่านรองฯ...

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:16

*
POPULAR

ลองมาดูกันสิครับ ว่าทำอาชีพอะไร...ถึงมีรถแบบนี้ได้ครับ !!!

รวมๆ กันแล้ว ร่วมๆ 100 ล้านได้กระมังครับเนี่ย...

ยังไงลองฝาก DSI ไปตรวจดูหน่อยละกันนะครับ เพื่อความบริสุทธิ์ใจ... :o :o

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#2 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:26

*
POPULAR

และ....ผู้อยู่เบื้องหลัง ที่ทำให้ท่านรองฯ มีรถแบบนั้น...

%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%

อ่าาาาาา........มันยอดไปเลยนะครับ สำหรับผู้มีพระคุณต่อท่านรองฯ ทั้งหลาย !!! :o

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:25

คล้ายๆกับอาชีพ ทำนาบนหลังคนนะครับ
สงวนไว้สำหรับพวกกินเมืองโดยเฉพาะ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#4 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:31

อาชีพเซลล์

ขายน้ำหมึก

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:42

Bentley สีชมพู ไม่ได้เช่าซื้อในชื่อ ้ป็ด ครับ เป็นของเจ้าของโกดังใหญ่ ริมเจ้าพระยา

H3 ลายทหาร ก็ซื้อในชื่อ เพื่อนลูกชาย เป็ด

Edited by plunk, 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:46.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:50

ขายข้าว 15000 บาท/ตัน ไปอีก ร้อยชาติ ก็มีไม่ได้   ก็สู้เป็นลูกนักการเมืองไม่ต้องมีอาชีพอะไร...

#7 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:44

คงต้องใช้ไอ้ปื๊ด
หาเงินในอากาศ
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#8 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:52

คล้ายๆกับอาชีพ ทำนาบนหลังคนนะครับ
สงวนไว้สำหรับพวกกินเมืองโดยเฉพาะ

ถูกต้องครับอาชีพนี้เลย

#9 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:56

ของอีกที่เป็ดไม่ต้องสะสม แต่มีเพิ่มพูนเรื่อยๆ

คือ

ความเหึ้ย

#10 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:34

ถามว่าทำอะไร...........ทำ ชั่วๆ ไง   :angry:  :angry:  :angry: 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#11 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:40

อาชีพ.........ขี้ข้า(ขี้ข้าทักษิน) <_<

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#12 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:25

ลองมาดูกันสิครับ ว่าทำอาชีพอะไร...ถึงมีรถแบบนี้ได้ครับ !!!

รวมๆ กันแล้ว ร่วมๆ 100 ล้านได้กระมังครับเนี่ย...

ยังไงลองฝาก DSI ไปตรวจดูหน่อยละกันนะครับ เพื่อความบริสุทธิ์ใจ... :o :o

เศรษฐี สุจริตชน ต้องมีเงินเหลือใช้ เงินเย็นนอนในบัญชี ในโอ่งน้ำฝังดินเท่าใด...

จึงกล้าตัดใจซื้อรถยนต์หรูมูลค่าร่วม 100,000,000 บาท.....?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#13 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:40

ชาว DSI กลัวต้องไปนอนเล่นที่พัทลุงมากกว่า  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:59

อาชีพอื่นของลูกๆ มัน เปิดบริษัทเห็นเจ๊งอย่างเดียว แต่มีเงินซื้อรถเป็นร้อยล้าน เหอๆๆ แบบนี้เค้าเรียกว่า มีบุญวาสนามั้ยครับ คือโกงแล้ว คนจับไม่ได้  :D

#15 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:36

อาชีพ.........ขี้ข้า(ขี้ข้าทักษิน) <_<

ต้องมีตำแหน่งเลี้ยงควาย(แดง) หรือตำแหน่งคนรับใช้(ทักษิณ)ด้วยครับ ถ้ากินตำแหน่งผู้ชุมนุมรับจ้าง จะรวยยากหน่อย นอกจากมีลูก หรือพ่อแม่ พลีชีพไปตอนชุมนุม ก็อาจจะได้โบนัสเพราะทำยอด(คนตาย)เข้าเป้า -_-

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#16 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:44

ทำอาชีพ เด็กเลี้ยงควาย ครับ 

#17 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:55

อาชีพอื่นของลูกๆ มัน เปิดบริษัทเห็นเจ๊งอย่างเดียว แต่มีเงินซื้อรถเป็นร้อยล้าน เหอๆๆ แบบนี้เค้าเรียกว่า มีบุญวาสนามั้ยครับ คือโกงแล้ว คนจับไม่ได้  :D

เปิดบริษัทมาฟอกเงินบ่อนอีกทีรึเปล่าคับ

#18 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:24

ไม่มีใครเอาบีเอ็ม ลูกอดีตนายกชวน มาประชันหรือ ...เหงาน่ะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#19 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:53

แหมเงินเยอะดีนี่หน่า

#20 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:01

DSI ปปช. ปปง. และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง   เคยสงสัยมั้ยว่า นักการเมืองทั้งหลายแหล่ มีรถหรูในครอบครองมากมายหลายคันได้ยังไง

แถม หงอก และนิติราก ด้วย ทีกะเจ้า สงสัยจัง

:angry: 

#21 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:07

รวยแท้ๆ ไอ้เป็ดเหลิม......อืมมมมมมมม.....ไม่รู้ว่ามันทำอะไร......ถึงได้รวยขนาดนี้......

สงสัย..........ว่า..............ที่เห็นๆอยู่นี้..........คงได้มาจาก.........

"ไม่บ่อน.......ไม่ส่วย.......ไม่ค้ายา.....หรือไม่ก็รางวัลจาก ความเป็นขี้ข้าที่แสนดี" ......

เลย....... "มีวันนี้ เพราะ เ-หี้ย ให้" .............

ยังไงเจ้าหน้าที่บ้านเมือง........ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง.......ช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ.......

ว่าได้มายังไง.......นำเข้าถูกต้องหรือป่าวววว.........รีบนะครับ.....ก่อนที่จะถูกเผาไปอีก.... -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:04

>>>ฮ้าาาา  คนขี้อิจฉา แยะจัง เน๊อะ

.... รองฯเหลิม  ขี้ข้า เน๊อะ.. ขอจั๊ก-

....คัน ดิ..อิอิ คันไหนกะได้..........
....( คันหู ) ไม่เอานะ..ปื๊ด อย่านะปื๊ด..!! 

#23 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:09

อย่าแปลกใจครับ ไอ้เหลิมมันเล่นการเมืองมาตั้งหลายปี มีรถราคารวมกันเป็นร้อยล้านเรื่องจิ๊บๆ ดูอีเจี๊ยบฟันเหล็กสิครับ มาเป็นโฆษกรัฐบาลแค่ปีเดียว มีรถเบนซ์ 3 ล้านขับ มันไปหาเงินจากไหนกันมา  :D

#24 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:11

อย่าแปลกใจครับ ไอ้เหลิมมันเล่นการเมืองมาตั้งหลายปี มีรถราคารวมกันเป็นร้อยล้านเรื่องจิ๊บๆ ดูอีเจี๊ยบฟันเหล็กสิครับ มาเป็นโฆษกรัฐบาลแค่ปีเดียว มีรถเบนซ์ 3 ล้านขับ มันไปหาเงินจากไหนกันมา  :D

ตอบ..........ได้มาจากเงินภาษีประชาชน.......อย่างพวกเราไงครับ......... -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#25 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:17

อย่าหยุมหยิมครับ เสียงส่วนใหญ่ให้มาครับ... :angry:

#26 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:25

Bentley สีชมพู ไม่ได้เช่าซื้อในชื่อ ้ป็ด ครับ เป็นของเจ้าของโกดังใหญ่ ริมเจ้าพระยา

H3 ลายทหาร ก็ซื้อในชื่อ เพื่อนลูกชาย เป็ด

ตระกูล ไทยลำเลียง เค้ารวยมาตั้งแต่ต้นตระกูลแล้วครับ

เป็นเศรษฐีที่ดินเก่าย่านถนนพระราม 3 ( ก่อนที่จะแบ่งให้เวณคืนทำถนน )

พื้นที่ติดแม่น้ำ ก็ทำท่าเทียบเรือ และ โกดังให้เช่า ( ไทยเบรฟ ก็ยังเคยใช้บริการ )

ลำพังตัว คุณหญิงล.ย. ท่านเป็นผู้ใหญ่ใจดี ให้เช่าที่ราคาถูกๆ และ อยู่ฟรี

คนจน และ คนจรจัด ก็เลยมีที่อยู่อาศัย..แถม วิวติดแม่น้ำเจ้าพระยาด้วยนะ

แต่ พอถึงเวลาที่ตัด ถนนพระราม 3 ( แต่เดิมจะเรียกกันว่า ถนนรัชดาฯ )

ที่ดินของคุณหญิง เลยสบายไป เพราะมีถนนผ่ากลาง ( เลยติดสองฝากถนนเลย )

จนมาถึงรุ่นลูก เผาไล่ที่มั่งหล่ะ นักเลงข่มขู่มั่งหล่ะ คนจน คนจร กระจายหายเกือบหมด

โดังบางแห่ง กลายเป็น คอนโดหรู ริมแม่น้ำ...บางแห่งก็รอการจัดสรร จนทุกวันนี้.....ครับผม

แต่...ก็เป็นการ รวย แบบไม่ได้ไป ทำร้ายชาติบ้านเมือง นะครับ แล้วก็ไม่ทำตัว โฉ่งฉ่าง ด้วยน้าาา... ^_^  ^_^ 

#27 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:27

ของอีกที่เป็ดไม่ต้องสะสม แต่มีเพิ่มพูนเรื่อยๆ

คือ

ความเหึ้ย

ชาว DSI กลัวต้องไปนอนเล่นที่พัทลุงมากกว่า  -_-

แหมเงินเยอะดีนี่หน่า

เป๊ะ...เว่อร์ :lol: :lol:

#28 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:34

เศรษฐี สุจริตชน ต้องมีเงินเหลือใช้ เงินเย็นนอนในบัญชี ในโอ่งน้ำฝังดินเท่าใด...

จึงกล้าตัดใจซื้อรถยนต์หรูมูลค่าร่วม 100,000,000 บาท.....?

คนเราจะซื้อ "รถ" ซึ่งเป็น ของที่ "มูลค่า ลด" ตามคำพ้องเสียง

จะต้องใช้เงินกี่ % ของที่มีอยู่ มาใช้ในการซื้อสินค้า ที่เสื่อมสภาพได้

มาทิ้งกันเล่นๆแบบนี้หล่ะครับท่านปุ ........

( ตอนแจ้ง บ/ช ทรัพย์สิน บอกมี 178 ล้าน เอง...แต่ซื้อรถ ไปแล้ว ร่วม 100 ล้าน )

แต่.....ยกเว้น อยู่ 2 กรณี ครับที่ สามารถซื้อของ ที่เสื่อมสภาพ มาทิ้งไว้เล่นๆ ได้

1. ฟอกเงินจากใต้ดิน ขึ้นมาบนดิน ( โดยยอมเสียภาษีนิดๆ หน่อยๆ )

เช่น การเปิดเต๊นท์รถ ย่านถนนรัชดา ( เงินฟอกจาก ยาเสพติด และ บ่อน )

และ เปิดสวนสนุก (ร้างๆ ) แต่ แจ้ง บ/ช ว่ามี ผู้เข้าชมและเล่นเครื่องเล่นแบบถล่มทลาย...!!!

2. รับจำนำข้าว ครับผม ...!!! :P :P

#29 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:35

>>>ฮ้าาาา  คนขี้อิจฉา แยะจัง เน๊อะ

.... รองฯเหลิม  ขี้ข้า เน๊อะ.. ขอจั๊ก-

....คัน ดิ..อิอิ คันไหนกะได้..........
....( คันหู ) ไม่เอานะ..ปื๊ด อย่านะปื๊ด..!! 

อิจฉา ฟุด ฟุด เลยคร้าบพระเจ้าตา.....ว่า แล้ว ก็ เสก "ม้านิลมังกร ให้หนู หน่อยสิคร้าบบบบ" :D :D

#30 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:36

มันให้สัมภาษณ์นักข่าวบอกว่า "มันเล่นรถมาตั้งแต่เป็น ร.ต.อ. แล้ว" และ ยังคุยทับด้วยนะว่า

"ใครนั่งเบ็นซ์ 3 ตอน มาสภา คนแรก...รู้หรือเปล่า ???"... <_< <_<

#31 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:41

รวยแท้ๆ ไอ้เป็ดเหลิม......อืมมมมมมมม.....ไม่รู้ว่ามันทำอะไร......ถึงได้รวยขนาดนี้......

สงสัย..........ว่า..............ที่เห็นๆอยู่นี้..........คงได้มาจาก.........

"ไม่บ่อน.......ไม่ส่วย.......ไม่ค้ายา.....หรือไม่ก็รางวัลจาก ความเป็นขี้ข้าที่แสนดี" ......

เลย....... "มีวันนี้ เพราะ เ-หี้ย ให้" .............

ยังไงเจ้าหน้าที่บ้านเมือง........ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง.......ช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ.......

ว่าได้มายังไง.......นำเข้าถูกต้องหรือป่าวววว.........รีบนะครับ.....ก่อนที่จะถูกเผาไปอีก.... -_- 

ตอบ..........ได้มาจากเงินภาษีประชาชน.......อย่างพวกเราไงครับ......... -_- 

นั่นแหล่ะครับ...ถึงได้กระสันต์ อยากจะเป็นกันนักหล่ะ ไอ้อาชีพ "นักกินเมือง" เอ๊ยย "นักการเมือง"

"ต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ....แด แบบบูรณาการ....."........คร้าบบผม -_- -_-

ป.ล. ผมจะโดน Mod ทำโทษ ไหมครับเนี่ย ข้อหาว่า ผม "ฟลัดกระทู้" ( เพราะผมตอบเพื่อนๆ เกือบทุก คคห. เลย ) :P

#32 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:48

ค่าวินมอไซที่ด๊อกได้จากการพาไป "สุดซอย" มั้งครับ

#33 RaRa

RaRa

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:14

ค่าวินมอไซที่ด๊อกได้จากการพาไป "สุดซอย" มั้งครับ

ทำไมถึงต้องสุดซอย รู้ไหมครับ เพราะ......

ตามนั้นครับผม...!!! :P

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:00

คนเราจะซื้อ "รถ" ซึ่งเป็น ของที่ "มูลค่า ลด" ตามคำพ้องเสียง

จะต้องใช้เงินกี่ % ของที่มีอยู่ มาใช้ในการซื้อสินค้า ที่เสื่อมสภาพได้

มาทิ้งกันเล่นๆแบบนี้หล่ะครับท่านปุ ........

( ตอนแจ้ง บ/ช ทรัพย์สิน บอกมี 178 ล้าน เอง...แต่ซื้อรถ ไปแล้ว ร่วม 100 ล้าน )

แต่.....ยกเว้น อยู่ 2 กรณี ครับที่ สามารถซื้อของ ที่เสื่อมสภาพ มาทิ้งไว้เล่นๆ ได้

1. ฟอกเงินจากใต้ดิน ขึ้นมาบนดิน ( โดยยอมเสียภาษีนิดๆ หน่อยๆ )

เช่น การเปิดเต๊นท์รถ ย่านถนนรัชดา ( เงินฟอกจาก ยาเสพติด และ บ่อน )

และ เปิดสวนสนุก (ร้างๆ ) แต่ แจ้ง บ/ช ว่ามี ผู้เข้าชมและเล่นเครื่องเล่นแบบถล่มทลาย...!!!

2. รับจำนำข้าว ครับผม ...!!! :P :P

อ่านตามหนังสือพิมพ์.....

เกือบทั้งหมดยืมมาทั้งนั้น.....

เพราะไม่ชื่อปรากฏในทะเบียน......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:26

DSI ปปช. ปปง. และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง   เคยสงสัยมั้ยว่า นักการเมืองทั้งหลายแหล่ มีรถหรูในครอบครองมากมายหลายคันได้ยังไง

แถม หงอก และนิติราก ด้วย ทีกะเจ้า สงสัยจัง<====ถูกใจมากครับ

:angry:

#36 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:15

ไอ้รถพรรค์นี้ แค่เป็นขี้ข้า ก็มีปัญญาซื้อครับ

#37 Ghost Rider

Ghost Rider

น้องเก่า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 04:18

เจ้าตัวเค้าก็บอกให้ฟังกันชัดๆอยู่แล้วว่า

เค้าคือ "ขี้ข้าทักษิณ"

★ ไม่มีอ้ายหรืออีตัวไหน หนีพ้นเพลิงกัลป์จากกรรมที่ตนก่อเอาไว้ได้หรอก ★

#38 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:00

จริงๆที่ผมสนใจไม่แพ้กันคือ ปีๆหนึ่งนักการเมืองแต่ละคนเสียภาษีกันคนละเท่าไหร่?
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#39 Ghost Rider

Ghost Rider

น้องเก่า

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:08

จริงๆที่ผมสนใจไม่แพ้กันคือ ปีๆหนึ่งนักการเมืองแต่ละคนเสียภาษีกันคนละเท่าไหร่?

ไม่เสียยังไม่น่าเกลียดเท่าที่พวกมันไปตั้งบริษัทผีมาขอคืนภาษีอีกนี่สิ ยิ่งรู้ยิ่งปวดตับ

★ ไม่มีอ้ายหรืออีตัวไหน หนีพ้นเพลิงกัลป์จากกรรมที่ตนก่อเอาไว้ได้หรอก ★

#40 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:17

>>> นั่นดินะ  มีทรัพย์สิน เท่าไหร่ ?? เสียภาษีเท่าไหร่ ต่อปี??

...เมื่อแจ้งบัญชีทรัพย์สินได้ก็สะอาด หน่อยซิวะ... แจ้ง การ-

...เสียภาษี ประจำปีด้วยดิ....ไม่เห็น.นักการเมืองคนไหนมันพูด

...เรื่องนี้  ( รองฯเหลิม ขี้ข้า..แน่จริง ให้ DSI  ทาริต...ตรวจทุก-

--คันได้ไหม.?? ) ( ทาริด..!! กล้าไหม.??) ......แค่เนี้ยยยยย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน