Jump to content

- - - - -

มาดูคนหนักแผ่นดินไทยที่เรียกว่า ผู้แสวงหาประชาธิปไตย กันครับ

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:26

เหตุจากการประทะกันเมื่อไม่นานมานี้เอง พอดีเอามาจากสำนักข่าวท้องถิ่นเชียงใหม่ CNX News

http://www.cnxnews.net

ผมไม่รู้ว่าควรเรียกชายชุดดำในภาพว่าอะไรนะ สำหรับผมมันเป็นคนไร้ค่าที่เรียกกว่าหนักแผ่นดินฮ่ะ

ลิงค์ความถ่อยฮ่ะ

https://www.facebook...507180336021380

https://www.facebook...507165426022871

Edited by serialnu, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:27.

#2 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 00:29

แฟนผมที่อยู่เชียงใหม่เล่าให้ฟังว่า ส่วนใหญ่พวกที่นิยมความรุนแรง มาจากพวกรถแดงนี่แหละฮ่ะ  เยี่ยมจริงๆ

#3 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:31

พวกนี้มันยืนอยู่ได้ด้วยการเป็นหมาหมู่แค่นั้นแหละครับ ถ้าอยู่ตัวเดียวแม้แต่เสื้อแดงยังไม่กล้าใส่ แถมหางจุกตูดอีกต่างหาก

#4 snoozer

snoozer

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:41

วันนั้นหลังเลิกงาน ทางกลับบ้านต้องผ่านหน้าหอประชุม มช
แต่ถนนถูกปิดตั้งแต่ ประตู ปตท. ข้าง มช. งงอยู่พักใหญ่ว่าเกิดอะไรขึ้น
จนได้ข้อมูลว่า เสื้อแดงปะทะกับกลุ่มหน้ากากขาว ที่หอประชุม มช
อยากถ่ายรูปให้ดูจังว่า ริมถนนมีรถแดง(รถโดยสาร เชียงใหม่)จอดกันพรึ่บ
อย่าบอกว่า ขับไปส่งผู้ชุมนุมนะจ๊ะ 5555+

มีตำรวจไม่กี่นายเข้าไปดูแลเหตุการณ์ แต่ก็อย่างที่เห็นว่ามีการก่อเหตุทำร้ายร่างกายจนได้
มีข้อมูลขนาดที่ว่า พวกแดงไปล้อม 7-11 ใต้ คอนโดฯ 103 เก่า ที่หน้ากากขาวไปรวมตัวกัน
ซึ่งไม่ห่างจาก หอประชุม มช เท่าไหร่ แถม รอง ผกก.ป.สภ.ภูพิงค์ราชนิเวศน์ ให้ข่าวว่า
ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บแต่อย่างไร ด้วยนะเออ

#5 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:42

ตำรวจทำอะไรกับไอ้พวกเิิหิ้ยพวกนี้มั่งไหม

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:09

นาทีที่ 03.44 เป็นต้นไป คือ เสียงความถ่อยของพวกมัน

-_-  -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 great

great

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:14

ลีน่าจังด่าเป็นชุด

http://youtu.be/CsivADsTTRE

• OSR likes this

กระบือแดง คลั่งหน้าเหลี่ยม จนเสียสติ

#8 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:16

แฟนผมที่อยู่เชียงใหม่เล่าให้ฟังว่า ส่วนใหญ่พวกที่นิยมความรุนแรง มาจากพวกรถแดงนี่แหละฮ่ะ  เยี่ยมจริงๆ

วันนั้นหลังเลิกงาน ทางกลับบ้านต้องผ่านหน้าหอประชุม มช
แต่ถนนถูกปิดตั้งแต่ ประตู ปตท. ข้าง มช. งงอยู่พักใหญ่ว่าเกิดอะไรขึ้น
จนได้ข้อมูลว่า เสื้อแดงปะทะกับกลุ่มหน้ากากขาว ที่หอประชุม มช
อยากถ่ายรูปให้ดูจังว่า ริมถนนมีรถแดง(รถโดยสาร เชียงใหม่)จอดกันพรึ่บ
อย่าบอกว่า ขับไปส่งผู้ชุมนุมนะจ๊ะ 5555+

มีตำรวจไม่กี่นายเข้าไปดูแลเหตุการณ์ แต่ก็อย่างที่เห็นว่ามีการก่อเหตุทำร้ายร่างกายจนได้
มีข้อมูลขนาดที่ว่า พวกแดงไปล้อม 7-11 ใต้ คอนโดฯ 103 เก่า ที่หน้ากากขาวไปรวมตัวกัน
ซึ่งไม่ห่างจาก หอประชุม มช เท่าไหร่ แถม รอง ผกก.ป.สภ.ภูพิงค์ราชนิเวศน์ ให้ข่าวว่า
ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บแต่อย่างไร ด้วยนะเออ

วันก่อนผมแวะไปกินเหล้าร้านที่รู้จักกันแถวบ่อสร้าง

มีคนขับรถแดงมานั่งกินเหล้าอ่ะ

ผมไม่รู้จักหรอก

แต่พี่เจ้าของร้านเหล้า เค้าบอกว่า รถแดงได้เงินมาอะครับ

มาจ้างให้ขนคนเสื้อแดง มาร่วมชุมนุม ให้คันละ 3000 บาท ครับ

ผมถึงว่า ช่วงนี้รถแดง มีตังเยอะจริง ๆ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#9 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:16

แดงส่วนใหญ่อยู่นอกเมือง คนในเมืองเชียงใหม่เค้าก็บ่นรำคาญมันเหมือนกันครับ
เชียงใหม่เมืองเล็กๆ ครับ ถ้าจะจัดหนักก็เล่นพวกนอกเมืองเลย

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#10 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:32

ชายคนนี้จะรู้ตัวรึเปล่าก็ไม่รู้ว่ากำลังทำอะไร เพื่ออะไร

ผมเคยฟังหมอแอร์ (แฟนผม)^^ พูดเรื่องประวัติเด็กที่ปาหินใส่รถยนต์
พบว่าส่วนใหญ่มาจากครอบครัวมีปัญหา แตกแยก ล่มสลาย
คนพวกนี้มีปมในใจ มีบาดแผลในใจที่ลึกเกินเยียวยา เห็นความรุนแรงเป็นเรื่องปกติ
ลึกๆ พวกนี้ต้องการการให้เกียรติ ต้องการมีตัวตนในสังคม แต่พวกเขาไม่รู้ว่าอะไรควรทำอะไรไม่ควรทำ

#11 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:54

สื่อแดงอย่างเอเชียอัพเดท ยังเปิดเพลงปลุกใจสาวกอยู่ทุกวันเลยครับ

เพลงปลุกใจจริงๆประมาณเจ็บแค้น เจ็บปวดต้องลุกขึ้นสู้อำมาตย์ชั่ว

เสื้อแดงฟังแล้วเกิดอาการ อยากทำลาย ทำร้าย อาละวาด นั่นแหละครับ

ผมไม่เข้าใจ จะแบ่งแยกด้านสมองไปทำหอกอะไรนักหนา  แบ่งแยกชนชั้น

แบ่งแยกประชาธิปไตย ไอ้ตัวรัฐบาลก็ไม่เคยว่า ไม่เคยปรามๆกันบ้าง

ถึงแม้จะเป็นแนวร่วมกันก็เถอะ

ยิ่งอยู่ยิ่งทุเรศขึ้นทุกวัน

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#12 ant

ant

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:24

Toni Da ThaiGirl โดนเสื้อแดงอยู่ๆกระโดดลงรถเครื่องมาไล่ถีบทุกคน แถมคนขับขับมาประชิดขู่จะชน
เราขอรับรองความเลว ถ่อยและโง่ของคนเสื้อแดง เพราะถ้าเป็นอเมริกามันโดนเข้าคุกพร้อมปรับเงินไม่น้อยในฐานะทำร้ายผู้อื่นในที่สาธารณะ
เรื่องมีอยู่ว่ากลุ่มที่นัดกันไปใส่หน้ากากถ่ายรูปถื
อป้าย ประท้วงรัฐบาลต้องแยกย้ายกันไปที่อื่นเพราะ เสื้อแดงถือว่าตัวเองมีสิทธิไปรวมกลุ่มที่ๆคนหน้ากากวีจะไป และเปิดไมโครโฟนด่าคนที่ไม่ใช่เสื้อแดง และคนที่มาถ่ายรูปมัน ได้ยินตอนขับรถผ่านเต็มหู ฟังไม่เห็นเข้าท่าเลย เหมือนชาวบ้านทะเลาะกัน

เรา ก็ตามผู้ที่มีอายุไปที่น้ำพุโรบินสัน พอไปถึงพวกเขาก็กำลังถ่ายรูปกัน เรา ลูก และญาติก็เพิ่งจะได้ใส่หน้ากาก ขอป้าย และนั่งถ่ายรูปกับกลุ่มขได้ไม่ถึงสักสองนาที ก็มีรถเครื่องบีบแตรพุ่งเข้ามา ผู้หญิงซ้อนก็ลงมา ทั้งสองก็ไล่คนโดยใช้รถเครื่อง และตีนถีบ บนลานน้ำพุที่เขาห้ามรถขึ้น
ลูก เราวิ่งไปกับคนส่วนใหญ่เข้าไปทางห้าง เรากับอีกไม่กี่คนก็ยังอยู่ที่เดิม มันด่าคนข้างๆว่า ยังอยู่อีกเหรอ อยู่ทำไมวะ แล้วก็ไล่เตะ มันมั่วไปหมด น่าจะมากันสักสองคัน สี่คน แล้วพอผู้หญิงมันเอาเท้าถีบเรา เราถอยแต่ก็โดน ไม่เจ็บเพราะกำลังถอย เราก็ชี้หน้าด่ามันว่ามีสิทธิอะไรมาถีบฉัน มันบอกว่ากูไม่ต้องการให้พวกแกอยู่ที่นี้ อะไรของมันนี่แหละ ที่เหลือก็ด่าๆแบบไม่มีเนื้อ และผู้ชายที่เข้ามาช่วยเราก็ถูกลุมต่อย
สรุป เสื้อแดงมันจริงอย่างที่ว่า เลว ถ่อย โง่ สถุน
มันคิดว่ามันเป็นพระเจ้า และมีสิทธิทำร้ายผู้อื่น มันโจมตีคนอื่นอย่างมั่นใจ
เรา ก็บอกให้ยามที่โรจับมันไว้เลย ใครก็ได้ถ่ายหน้ามันไว้ เอามันส่งตำรวจเราจะไปเป็นพยานให้ แต่รู้ทั้งรู้ว่านี่คือ เชียงใหม่ เมืองไทยคะ ประชาธิปไตยก็เป็นของเสื้อแดง จบ

ขอบอก ว่าใครชอบเสื้อแดงก็คงต้องได้เป็นศัตรูกันแล้วละ เจอจังๆ ไม่ต้องมาพิสูจน์อะไรอีกแล้ว คนเสื้อแดงมันเป็นสัญลักษณ์ของความ เลว เพราะ คนทั่วไปคงไม่ไล่เตะไล่ชนคนอื่นที่ไม่รู้จักกัน อีกอย่าง ถ้ามันโง่แต่เป็นคนดีก็คงไม่สามารถให้คนชั่วจูงจมูกมันได้ ดังนั้น คนเลวเท่านั้นที่จะทำสิ่งเลวๆอย่างนี้ได้ และคนเลวเท่านั่นที่คิดว่าคนที่ทำสิ่งนี้มีเหตุผลพอที่เขาน่าจะทำแล้วไม่ผิด

พวกเสื้อแดงอ่านแล้ว...น่าคิดนะครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#13 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:44

มีเรื่องอยากจะนำมาเล่า ผมทำงานด้านระบบของห้างแห่งหนึ่ง.. ปกติจะมีเวปที่ถูก Block โดยทางผม แต่จะมีพวกพยายามจะเข้า เวปต้องห้ามในที่ทำงาน ส่วนมากจะใช้โปรแกรมเจาะ วันนั้นมี Report ส่งมา มีพนักงานคนหนึ่งเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยมีใครคบล่ะ พยายามเข้าเวป เสื้อแดงทั้งนั้นเลย ผมเลยส่ง Report ไปให้เจ้านายเขา ว่าเวปไร เวลาไหนบ้าง ผลปรากฏ เจอด่าเละ เรียกไปด่าในห้องเลย คำหนึ่งที่ได้ยิน "มาทำงาน ไม่ใช่ให้มาอ่านเวปต่ำๆพวกนี้" สมน้ำหน้า ฮ่าๆ (ปล. ไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่อยากบอกให้รู้ว่า คนเกลียดเสื้อแดงทุกวันีน้เยอะมาก)

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:53

Toni Da ThaiGirl โดนเสื้อแดงอยู่ๆกระโดดลงรถเครื่องมาไล่ถีบทุกคน แถมคนขับขับมาประชิดขู่จะชน
เราขอรับรองความเลว ถ่อยและโง่ของคนเสื้อแดง เพราะถ้าเป็นอเมริกามันโดนเข้าคุกพร้อมปรับเงินไม่น้อยในฐานะทำร้ายผู้อื่นในที่สาธารณะ
เรื่องมีอยู่ว่ากลุ่มที่นัดกันไปใส่หน้ากากถ่ายรูปถือป้าย ประท้วงรัฐบาลต้องแยกย้ายกันไปที่อื่นเพราะ เสื้อแดงถือว่าตัวเองมีสิทธิไปรวมกลุ่มที่ๆคนหน้ากากวีจะไป และเปิดไมโครโฟนด่าคนที่ไม่ใช่เสื้อแดง และคนที่มาถ่ายรูปมัน ได้ยินตอนขับรถผ่านเต็มหู ฟังไม่เห็นเข้าท่าเลย เหมือนชาวบ้านทะเลาะกัน

เรา ก็ตามผู้ที่มีอายุไปที่น้ำพุโรบินสัน พอไปถึงพวกเขาก็กำลังถ่ายรูปกัน เรา ลูก และญาติก็เพิ่งจะได้ใส่หน้ากาก ขอป้าย และนั่งถ่ายรูปกับกลุ่มขได้ไม่ถึงสักสองนาที ก็มีรถเครื่องบีบแตรพุ่งเข้ามา ผู้หญิงซ้อนก็ลงมา ทั้งสองก็ไล่คนโดยใช้รถเครื่อง และตีนถีบ บนลานน้ำพุที่เขาห้ามรถขึ้น
ลูก เราวิ่งไปกับคนส่วนใหญ่เข้าไปทางห้าง เรากับอีกไม่กี่คนก็ยังอยู่ที่เดิม มันด่าคนข้างๆว่า ยังอยู่อีกเหรอ อยู่ทำไมวะ แล้วก็ไล่เตะ มันมั่วไปหมด น่าจะมากันสักสองคัน สี่คน แล้วพอผู้หญิงมันเอาเท้าถีบเรา เราถอยแต่ก็โดน ไม่เจ็บเพราะกำลังถอย เราก็ชี้หน้าด่ามันว่ามีสิทธิอะไรมาถีบฉัน มันบอกว่ากูไม่ต้องการให้พวกแกอยู่ที่นี้ อะไรของมันนี่แหละ ที่เหลือก็ด่าๆแบบไม่มีเนื้อ และผู้ชายที่เข้ามาช่วยเราก็ถูกลุมต่อย
สรุป เสื้อแดงมันจริงอย่างที่ว่า เลว ถ่อย โง่ สถุน
มันคิดว่ามันเป็นพระเจ้า และมีสิทธิทำร้ายผู้อื่น มันโจมตีคนอื่นอย่างมั่นใจ
เรา ก็บอกให้ยามที่โรจับมันไว้เลย ใครก็ได้ถ่ายหน้ามันไว้ เอามันส่งตำรวจเราจะไปเป็นพยานให้ แต่รู้ทั้งรู้ว่านี่คือ เชียงใหม่ เมืองไทยคะ ประชาธิปไตยก็เป็นของเสื้อแดง จบ

ขอบอก ว่าใครชอบเสื้อแดงก็คงต้องได้เป็นศัตรูกันแล้วละ เจอจังๆ ไม่ต้องมาพิสูจน์อะไรอีกแล้ว คนเสื้อแดงมันเป็นสัญลักษณ์ของความ เลว เพราะ คนทั่วไปคงไม่ไล่เตะไล่ชนคนอื่นที่ไม่รู้จักกัน อีกอย่าง ถ้ามันโง่แต่เป็นคนดีก็คงไม่สามารถให้คนชั่วจูงจมูกมันได้ ดังนั้น คนเลวเท่านั้นที่จะทำสิ่งเลวๆอย่างนี้ได้ และคนเลวเท่านั่นที่คิดว่าคนที่ทำสิ่งนี้มีเหตุผลพอที่เขาน่าจะทำแล้วไม่ผิด

พวกเสื้อแดงอ่านแล้ว...น่าคิดนะครับ

ตรงนี้ ผมเห็นด้วยอย่างมากเลย คนเสื้อแดงมันเป็นสัญลักษณ์ของความ เลว

สำหรับผม แดงทุกตัว ผมเลิกคบเป็นเพื่อนไปแล้ว เพราะมันเลวทุกตัว 

#15 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:57

พี่น้องเชียงใหม่ และคนไทยที่รักในหลวงท่าน ถึงเวลาแล้วหรือยังครับที่ท่านจะออกมาแสดงตัวว่าท่านไม่ใช่พวกเดียวกับคนเหล่านั้น ทุกวันนี้คนดีเงียบ เฉย คนเลวส่วนนี้จึงกลายเป็นสัญลักษณ์ของท่านชาวเชียงใหม่ เริ่มที่จะกล้าออกมาปกป้องแผ่นดินเกิดของเราเถอะครับ

#16 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:18

ตอนนี้ทุกคนรู้ๆ กันอยู่ว่าเสื้อแดงส่วนใหญ่เป็นแบบไหน
แต่ถ้าเราจะแอนตี้ ตอกย้ำหรือดูถูกเขา ผมว่ามันยิ่งจะทำให้ความขัดแย้งมันเลวร้ายไปกว่านี้ (กลัวจะเหมือนซีเรีย)
มองอนาคตเรื่องนี้แล้วรู้สึกหดหู่ยังไงไม่รู้ครับ
ผมเคยไปเดินช้อบปิ้งกับแฟน สังเกตว่าถ้าผมยอมให้หล่อนซื้อของที่ชอบ หล่อนจะไม่ปฏิเสธผมถึงแม้จะเป็นของที่แพงมากๆก็ตาม
แต่ถ้าวันไหนผมอิดๆออดๆ บ่นโน่นนี่นั่นเพื่อค้านไม่ให้หล่อนซื้อ ผมก็จะไม่ได้อะไรติดมือกลับบ้านเหมือนกัน

#17 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:32

แถวบ้านผมเหลืองทั้งนั้น ตั้งแต่โหวตโน แล้วพลาดมาจนวันนี้ ผมเยาะเย้ยทุกวัน ว่าไงล่ะชอบไม่ใช่เหรอ แถมเอาคลิปแป๊ะลิ้มไปโชว์ด้วย สะท้านเลย

#18 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:58

ตอนนี้ทุกคนรู้ๆ กันอยู่ว่าเสื้อแดงส่วนใหญ่เป็นแบบไหน
แต่ถ้าเราจะแอนตี้ ตอกย้ำหรือดูถูกเขา ผมว่ามันยิ่งจะทำให้ความขัดแย้งมันเลวร้ายไปกว่านี้ (กลัวจะเหมือนซีเรีย)
มองอนาคตเรื่องนี้แล้วรู้สึกหดหู่ยังไงไม่รู้ครับ
ผมเคยไปเดินช้อบปิ้งกับแฟน สังเกตว่าถ้าผมยอมให้หล่อนซื้อของที่ชอบ หล่อนจะไม่ปฏิเสธผมถึงแม้จะเป็นของที่แพงมากๆก็ตาม
แต่ถ้าวันไหนผมอิดๆออดๆ บ่นโน่นนี่นั่นเพื่อค้านไม่ให้หล่อนซื้อ ผมก็จะไม่ได้อะไรติดมือกลับบ้านเหมือนกัน

ยกเลิกการมีทหาร

ยกเลิกการมีตำรวจ

ยก 3-4 จังหวัดทางใต้ให้พวกก่อการร้าย

ยกบ้านให้คนที่จะมารุกที่ดิน

ยกเมียให้คนข้างบ้านไปเลย

ก็คงจะมีความสุขสงบดี ไม่มีศัตรู

Edited by roilee, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:35.

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:05

• OSR likes this

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:12

ยกเลิกการมีทหาร
ยกเลิกการมีตำรวจ
ยก 3-4 จังหวัดทางใต้ให้พวกก่อการร้าย
ยกบ้านให้คนที่จะมารุกที่ดิน
ยกเมียให้คนข้างบ้านไปเลย

ก็คงจะมีความสุขสงบดี ไม่มีศรัตรู

55ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ยกเมีย ยังรักอยู่
ไม่ได้หมายถึงต้องขนาดพระเวสสันดร
มันก็แค่ประเด็นเล็กๆ ในทางออก

#21 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:34

คุณไปเถียงพวกควายแดงในเชียงใหม่ดูสิ บอกพ่อแม้วและตระกูลมันโกงชาติยังไง แล้วคุณจะเข้าใจที่ว่าเหตุผลมันไม่ได้ช่วยอะไร มันไม่เกี่ยวกับการดูถูกใครที่คุณวิเคราะห์หรอก วิจารณแบบคุณผมเห็นมีแต่พวกรักตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ถ้าควายแดงมันมีเหตุผลคงไม่ไล่กระทืบคนเห็นต่างหรอกครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#22 VOOTH

VOOTH

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:14

คุณไปเถียงพวกควายแดงในเชียงใหม่ดูสิ บอกพ่อแม้วและตระกูลมันโกงชาติยังไง แล้วคุณจะเข้าใจที่ว่าเหตุผลมันไม่ได้ช่วยอะไร มันไม่เกี่ยวกับการดูถูกใครที่คุณวิเคราะห์หรอก วิจารณแบบคุณผมเห็นมีแต่พวกรักตัวเองเป็นส่วนใหญ่ ถ้าควายแดงมันมีเหตุผลคงไม่ไล่กระทืบคนเห็นต่างหรอกครับ

จะว่าไงก็ช่างนะ แต่ผมไม่เชื่อว่าปัญหาความรุนแรงจะแก้ได้ด้วยความรุนแรง

#23 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:58

จะว่าไงก็ช่างนะ แต่ผมไม่เชื่อว่าปัญหาความรุนแรงจะแก้ได้ด้วยความรุนแรง

ใครละที่กระทำความรุนแรงมาหลายปีโดยที่ตำรวจให้ท้าย ฝ่ายต้านทักษิณไม่ได้รุนแรงอะไรนอกจากแสดงความคิดเห็นเท่านั้น

ถ้าจะให้พูดดีๆสุภาพต่อเสื้อแดง ก็พูดอยู่ทุกวันนะ แต่พวกนั้นก็ไม่สนใจคำพูดดีๆของใครหรอก นอกจากจะต้องตัดตอนที่ต้นเหตุเท่านั้น

Edited by Rarm41, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:00.

#24 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:40

คนเชียงใหม่ต้องออกมาช่วยกู้กันเองแล้วละครับ
คนเค้าชอบก็เยอะ แต่พาลจะเกลียดไม่เหยียบเลยก็ไม่น้อย อย่าให้คนถ่อยมาทำลายชื่อเสียงจังหวัดของตัวเอง

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#25 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:02

ถ้าคุณดูบอลอยู่ดีๆ แฟนคุณเดินเข้ามาชี้หน้าด่าพ่อ บอกให้หยุดก็ไม่หยุด คุณยังจะคบต่อไปมั้ยล่ะครับ บางเรื่องมันยอมกันได้แต่ต้องอยู่ในกรอบของคนที่มีเหตุผล ถ้าสองฝ่ายรู้จักขอบเขตมันถึงจะคุยกันได้ครับ 

#26 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:08

เหตุจากการประทะกันเมื่อไม่นานมานี้เอง พอดีเอามาจากสำนักข่าวท้องถิ่นเชียงใหม่ CNX News

http://www.cnxnews.net

ผมไม่รู้ว่าควรเรียกชายชุดดำในภาพว่าอะไรนะ สำหรับผมมันเป็นคนไร้ค่าที่เรียกกว่าหนักแผ่นดินฮ่ะ

ลิงค์ความถ่อยฮ่ะ

https://www.facebook...507180336021380

https://www.facebook...507165426022871

ไอ้ปลอด

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#27 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:16

ตำรวจทำอะไรกับไอ้พวกเิิหิ้ยพวกนี้มั่งไหม

ทำเฉย เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#28 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:04

ช่วยอำนวยความสะดวกให้อย่างสุดความสามารถครับ  ^_^  ^_^  ^_^

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:09

ที่พวกลิเบอรัลล้มเจ้ามันชอบบอกว่า ระวังเก้าอี้ฟาด มันเป็นเช่นนี้นี่เอง  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:13

ชายคนนี้จะรู้ตัวรึเปล่าก็ไม่รู้ว่ากำลังทำอะไร เพื่ออะไร

ผมเคยฟังหมอแอร์ (แฟนผม)^^ พูดเรื่องประวัติเด็กที่ปาหินใส่รถยนต์
พบว่าส่วนใหญ่มาจากครอบครัวมีปัญหา แตกแยก ล่มสลาย
คนพวกนี้มีปมในใจ มีบาดแผลในใจที่ลึกเกินเยียวยา เห็นความรุนแรงเป็นเรื่องปกติ
ลึกๆ พวกนี้ต้องการการให้เกียรติ ต้องการมีตัวตนในสังคม แต่พวกเขาไม่รู้ว่าอะไรควรทำอะไรไม่ควรทำ

สอนควายให้ไถนาิยังง่ายกว่า

สอนควายแดงพวกถ่อยพวกนี้

#31 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:20

อีโอ๊ค  บอกว่า หน้ากากขาวเป็นพวกสับสนในชีวิต  ต่อต้านสถาบัน  

หน้ากากขาวเชียงใหม่ เป็นคนนอกพื้นที่  

ไม่อยากเชื่อว่า  นี้คือความคิดของอีโอ๊ค  โง่แล้วยังอวดฉลาด  สมองหมา  ปัญญาควายจริง ๆ  

จนป่านนี้  มันยังคิดว่า  คนเชียงใหม่  รักพ่อมันสุดชีวิต

การที่ไม่มีใครออกมาต่อต้าน  สาเหตุ ก็เพราะพวกเสื้อแดง มันใหญ่คับเมือง  แถมมีหมาต๋าเป็นพวกอีก

ใครเห็นขัดแย้ง  โดนชี้เป้าทันที  ยิ่งเป็นข้าราชการ ถ้าทำตัวนอกรีต  โดนสั่งย้ายทันที

#32 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:46

เห็นคลิปที่เสื้อแดงมันถ่อยทำร้ายผู้หญิงคนเดียวไหม เหมือนหมาไฮยีน่ารุมเหยื่อเลย พวกหน้าตัวเมี ยทั้งนั้น

คุณยังเชื่อที่จะไม่ใช้ความรุนแรงเข้าแก้เหรอ มันได้เฉพาะกับคนที่พูดภาษาคนรู้เรื่องเท่านั้น  แต่กับพวกนี้ไม่ใช่ มันเกินเยียวยาแล้วละ

โจรเข้าปล้นบ้าน จะเผาบ้าน จะข่มขืนลูกเมีย คุณจะสู้โดยไม่ใช้ความรุนแรงไหม บางครั้งความรุนแรงต้องหยุดด้วยความรุนแรง

ถามไปที่พี่เบิ้มอเมริกาได้ เห็นมันใช้ความรุนแรง คุณไปห้ามมันหน่อยซิ

ปล.ถ้าเป็นเราใช้ประจักษ์โมเดล เพราะตะกวดมันพึ่งไม่ได้

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#33 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:32

พวกเนี้ย ใหญ่คับเมือง ... โกงนักท่องเที่ยว เอารัดเอาเปรียบ ... ที่สำคัญ ..... ไม่อยากพูด

#34 applejaa

applejaa

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:44

จะไปเที่ยวเชียงใหม่ สิงหา ก้อแค่ล้มเลิก เท่านั้น จริง ๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน