Jump to content

- - - - -

มีใครได้อ่านข่าวตำรวจเช็ค 400นาย บุกทำเนียบรัฐบาล เข้าคุมตัวคนใกล้ตัวนายก ข้อหาให้สินบน บ้างครับ

• Please log in to reply
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:06

ผมว่าเรื่องนี้น่าสนใจมากนะครับ เพราะแสดงให้เห็นว่าหน่วยงานยุติธรรมจำเป็นต้องเป็นอิสระจากการเมือง ถึงจะกล้าบุกจับกลางออฟฟิศกันขนาดนี้ และอีกประเด็นที่น่าทึ่งคือข้อหาที่เข้าข่ายให้สินบนคือ การสัญญาว่าจะให้ตำแหน่งในรัฐวิสาหกิจแก่ สส สามคนเพื่อแลกกับการลาออก เนื่องจากต่อต้านการขึ้นแวทของนายก

อ่านแล้วยิ่งสะท้อนใจกับประเทศไทย มันช่างตรงข้ามจริงๆ

เอาลิงค์ข่าวมาแปะเพิ่มครับ
http://m.upi.com/sto...58511371152027/

Edited by เรื่อยๆเอื่อยๆ, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:27.

#2 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:48

ผมเห็นแต่ข่าวตำรวจตบเท้าเข้าอวยพรวันเกิดนาย ตบเท้าเข้าไปขออั่งเปาวันตรุษจีน ตบเท้าเข้าดูแลความปลอดภัยการชุมนุมของคนเสื้อแดง อ้อมีตบเท้าเข้าอวยพรวันเกิดแกนนำคนเสื้อแดงด้วย
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#3 Ghost Rider

Ghost Rider

น้องเก่า

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:29

ตบเท้ากันออกมายืนยันว่าแค่ฆ่าชิงทรัพย์

★ ไม่มีอ้ายหรืออีตัวไหน หนีพ้นเพลิงกัลป์จากกรรมที่ตนก่อเอาไว้ได้หรอก ★

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:21

ตะกวดไทยทำได้ทุกอย่างครับ

ยกเว้นความดีครับ ที่ตะกวดไทยทำไมไ่ด้ครับ

Edited by พอล คุง, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:25.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:25

ตะกวดไทย มันต้องกราบไข่นักการเมืองครับ ยิ่งใครให้ตังค์ มันยิ่งเห็นเป็นศาสดาของมันครับ ตะกวดกับขอทานไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะเห็นมันชอบขอตังค์ชาวบ้าน อย่าตั้งความหวังว่าตะกวดไทยจะทำหน้าที่ของมัน

Edited by Bookmarks, 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:26.

#6 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 22:45

ตะกวดไทยทำได้ทุกอย่างครับ

ยกเว้นความดีครับ ที่ตะกวดไทยทำไมไ่ด้ครับ

ท่านครับ

วันๆมันอ่านตะว่า วันนี้วันเกิดนักการเมืองคนไหน

จะไปรอเลียไข่ใคร 

จะไปซักกางเกงในนังนั่นหรือไม่

มันลืมอ่านพระราชดำรัสที่ว่า

"อันความดีนั้น แม้นทำยาก ก็ต้องทำ

มิฉนั้น ความชั่วที่ทำง่ายกว่า จะเข้ามาแทนที่"

มันลืมทั้งสำนัก

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#7 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:16

ผมว่าเรื่องนี้น่าสนใจมากนะครับ เพราะแสดงให้เห็นว่าหน่วยงานยุติธรรมจำเป็นต้องเป็นอิสระจากการเมือง ถึงจะกล้าบุกจับกลางออฟฟิศกันขนาดนี้ และอีกประเด็นที่น่าทึ่งคือข้อหาที่เข้าข่ายให้สินบนคือ การสัญญาว่าจะให้ตำแหน่งในรัฐวิสาหกิจแก่ สส สามคนเพื่อแลกกับการลาออก เนื่องจากต่อต้านการขึ้นแวทของนายก

อ่านแล้วยิ่งสะท้อนใจกับประเทศไทย มันช่างตรงข้ามจริงๆ

เมืองไทยคงไม่มี

โดยเฉพาะ สมัยนี้

เพราะขนาด นักโทษหนีตุก

มันยัง ไปกราบไข่

#8 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:41

มีใครได้อ่านข่าวตำรวจเช็ค 400นาย บุกทำเนียบรัฐบาล เข้าคุมตัวคนใกล้ตัวนายก ข้อหาให้สินบน บ้างครับ

เอาลิงค์ข่าวมาแปะเพิ่มครับ
http://m.upi.com/sto...58511371152027/

ถ้าไม่ระบุว่าเป็น'ตำรวจเช็ค' ผมต้องบอกว่า'เรื่อยๆเอื่อยๆ'โกหก...!

ในรัฐตำรวจไทย นายตำรวจมีอำนาจเป็น'น้องๆ'ของพี่ทักษิณทั้งนั้น......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#9 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:16

Started by เรื่อยๆเอื่อยๆ, Today, 06:06

เอาลิงค์ข่าวมาแปะเพิ่มครับhttp://m.upi.com/sto...58511371152027/

ถ้าไม่ระบุว่าเป็น'ตำรวจเช็ค' ผมต้องบอกว่า'เรื่อยๆเอื่อยๆ'โกหก...!

ในรัฐตำรวจไทย นายตำรวจมีอำนาจเป็น'น้องๆ'ของพี่ทักษิณทั้งนั้น......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมคงไม่หวังให้ตำรวจไทยไปไล่จับคดีคอรัปชั่นหรอกครับ เอาแค่กล้าจับพวกเสื้อแดงที่มาคุกคามคนที่ออกมาต่อต้านรัฐบาล นั่นก็คงยากเกินไปสำหรับตำรวจไทย

#10 nastyfunky

nastyfunky

ขาประจำ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 02:53

ตบเท่ากันออกมายืนยิ้มเวลาเสื้อแดงมาถ่อยใส่คนแสดงความเห็น?

เกลียดตำรวจวะ ยะแหยง

Savoir…
Savoir parler…
Savoir parler pour ne rien dire…

#11 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 05:46

ล่าสุดนายกเตรียมแสดงความรับผิดชอบโดยการลาออกแล้วครับ

"นายกเช็ค"นะครับพวกเราอย่าเพิ่งดีใจเก้อกัน
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#12 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:01

ล่าสุดนายกเตรียมแสดงความรับผิดชอบโดยการลาออกแล้วครับ

"นายกเช็ค"นะครับพวกเราอย่าเพิ่งดีใจเก้อกัน

สำหรับนายกไทย อยู่ต่อไปเถอะขอร้อง

เห็นว่าที่นายกไทย ที่จะมารับช่วงมรดกต่อแล้ว

อยู่เป็นนายกไทย จนกว่าตักขี้จะตายไป เถอะนส.ปู

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน