Jump to content

- - - - -

ประเทศไทยกำลังก้าวเข้าสู่สงครามกลางเมือง Civil War ดังเช่นอเมริกาในอดีต

civil war หน้ากากวี เสื้อแดง สงคราม ทักษิณ

• Please log in to reply
58 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:04

ดอนเมืองก็ชนะแล้ว คนเริ่มไม่เอารัฐบาลแล้ว รอเลือกตั้งไม่ได้หรือ กลัวอะไร

#52 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:38

ดอนเมืองก็ชนะแล้ว คนเริ่มไม่เอารัฐบาลแล้ว รอเลือกตั้งไม่ได้หรือ กลัวอะไร

เข้ารู

ในความคิดคุณ ใครที่ทำให้เกิดเหตุ "รอเลือกตั้งไม่ได้หรือ "

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#53 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:44

ผมเชื่อว่าเกิดครับ และผมอยากให้เกิดด้วย

ผมอยากรู้ไอ้พวก เก่งๆ แดงๆ แถวบ้านผมจะทำยังไง เพราะบ้านผมโดนหมายหัวไว้อยู่แล้ว

ณ ปัจจุบัน ผมไ่ม่เคยพร้อมขนาดนี้มาก่อน 

ตอนเผาเมือง เสียดายว่าผมไ่ม่อยู่บ้านในเมือง ไม่งั้น ไอ้พวก แดงที่มาเผาแบงค์ หน้าปากซอย คงโดนกระสุนไปหลายตัวแน่

เกิดเถอะครับ ผมขอร้อง เอาไปเลย ผมจะได้รู้ว่าผมจะอยู่ในประเทศไทยแบบไหน เพราะยังไงผมคงไม่ย้ายไปอยู่ที่อื่นอยู่แล้ว

#54 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 20:48

แค่คนแสดงความเห็นทางการเมืองวันอาทิตย์ โวยวายทำไมหรือ กลัวอะไร  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#55 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:10

กำจัดพวกแดงทีเดียวให้จบ ต้องกำจัดหัว ลงขันกันติดต่อก่อการร้ายโลก กำจัดไอ้แม้วทีเดียวจบ

#56 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:47

คงไม่เหมือน "อเมริกา" หรอกครับ

น่าจะเหมือน "อาฟริกา" มากกว่า

#57 คนกลาง

คนกลาง

น้องเก่า

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:40

ต่างฝ่ายต่างอ้างเหตุผลเอาชนะคะคาน   

พูดไปก็หาว่า  สิ่งนี้เป็นจินตนาการน้ำแตก

ประเทศไทยมันจะเป็นอย่างนั้นไปได้อย่างไร

ตราบใดที่คนยังทะเลาะกัน  บ้านเมืองย่อมอ่อนแอ

พออ่อนแอประเทศมหาอำนาจเข้ามาจองกฐินแน่ ๆ 

เหมือนปรากฎการณ์โดมิโนในตะวันออกกลาง

มันไม่ใช่การสู้รบระหว่างฝ่ายรัฐบาลกับฝ่ายต่อต้าน

แต่มันคือการต่อสู้ด้านการทหารระหว่างสหรัฐกับรัสเซีย

และชาติมหาอำนาจอื่น  ๆ  ใครชนะก็ได้สัมปทานทรัพยากร

ธรรมชาติประเทศนั้นไป

เหมือนเกาหลีเหนือ-ใต้  ซูดานเหนือ-ใต้  

ต้นเหตุอันมาจากขั้วการเมือง  ที่คอยปลูกฝังค่านิยมผิด ๆ  

.............

ไว้อาลัยแด่สันติภาพ

#58 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:48

คนไมยไม่กลัว เพราะเสื้อแดงมันน้อยนิดเดียว

แล้วคนไทยไม่ชอบคนถ่อย

เลือกตั้ง รอได้แต่การประจานให้ประชาชนรู้ความล้มเหลวของรัฐบาลเป้นสิ่งจำเป็นไม่ใช่ปิดหูปิดตาอวยอย่างเดียว

ความล้มเหลว ความผิดพลาด มันเกดขึ้นประชาชนเดือดร้อน ควายแดงปิดยังไงก็ไม่มิด

ถามกลับว่า พวกคุณที่มาโพสควายๆแดงๆ เนี่ย ทุกวนนี้ชีวิตดีขึ้นหรือยัง

2 ปีแล้วนะ รัฐบาลยิ่งลักษณ์ 

ใกล้แล้ว แต่ผมอยากให้อยู่ 8 ปีไปโลด

คนทยยังไม่หายโง่ คนอื่นเข้ามานอกจากเพื่อไทยก็ต้องมาแก้ความริยำของพวกมันที่ทำเอาไว้

ให้มันรับผิดชอบเองแก้เอง

จบไหม?

#59 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:55

ใช้วิถีอเมริกานะเหรอ

เห็นด้วยอย่างแรง

โป้งเดียวกลางกระโหลกไอ้หนีคุก 

วิธีที่ประเทศประชาธิปไตยอเมริกานิยมใช้

Edited by Shariff, 19 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:55.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน