Jump to content

- - - - -

ภาพถ่ายกับลูกสาวลานหน้าหอศิลป์วันนี้

• Please log in to reply
30 replies to this topic

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 16 June 2013 - 20:46

*
POPULAR

https://www.facebook...ics?ref=tn_tnmn

ตอนแรกภรรยาไม่ยอมให้ไปเพราะเห็นกรณีเชียงใหม่ เค้ากลัวมีปะทะกัน

ผมก็บอกว่าไม่มีอะไรหรอกตำรวจเยอะแยะ

โต้เถียงกันอยู่นานเห็น จน 4 โมง เค้าก็บอกว่างั้นขอไปด้วย เอาลูกไปด้วย

สปริงนิวบอกว่าจะเลิกประมาณ6โมง เลยพาลูกสาวกะภรรยาไปซะเลย

กว่าจะไปถึง 5โมงครึ่งกว่า ไม่มีใครอยู่แล้ว

ลูกผมอุตส่าห์เตรียมตัว ซ้อมคำว่า " ออกไปๆ " และพกหน้ากากเสือไปอันหนึ่ง

แม้ไม่ได้ร่วมชุมนุมกับเพื่อนๆ แต่ก็ได้ร่วมชุมนุมกับครอบครัวครับ

ถ่ายรูปหน้าหอศิลป์กับลูกสาวมาฝาก

Attached Images

#2 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 16 June 2013 - 20:49

ลูกสาวน่ารักมาก ยังไงก็อย่าให้เห็นแกเลยค่ะ ยุคทรราชย์ครองเมือง

Edited by PHOENiiX, 16 June 2013 - 20:50.

#3 gass

gass

ขาประจำ

Posted 16 June 2013 - 20:51

ไม่ควรเอาลูกไปนะครับ เป็นห่วง มีอะไรขึ้นมา จะเคลื่อนไหวลำบาก

#4 NongTooN

NongTooN

ขาประจำ

Posted 16 June 2013 - 20:55

ลูกสาวน่ารักมากค่ะ
^_^

คนบางคนคุยด้วยก็ไม่ได้คุย แต่มาหาเรื่อง

บางที่ก็สงสาร บางทีก็สมเพช ได้แต่แผ่เมตตาให้ :lol:

เรียกพวกนี้ว่าไรดี ผีเปรต ขอส่วนบุญ รึเปล่านะ?

==> คนที่ว่าเนี่ยคือนักเลงบอร์ด เ ห ล่ า ฮู ยังไงซะก็ ระวังตัวไว้กันหน่อยนะ ทุกคน<<==

#5 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

Posted 16 June 2013 - 20:57

ลูกสาว เป็นเสื้อแดง

5555

มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#6 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

Posted 16 June 2013 - 21:01

โอ้โห!!! ดีแล้วละ ที่เขาเลิกก่อน

คราวหลัง อย่าเอาแกไปด้วยเลย

เป็นห่วง

#7 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 16 June 2013 - 21:09

คราวหน้า คราวหลัง

เมียน่ะ พาไป แล้วปล่อยเลย

ส่วนยายตัวเล็กหลานผม

อย่าพาไปเด็ดขาด

นี่คือคำร้องขอ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#8 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 16 June 2013 - 21:12

ภรรยาตามผม ลูกก็ตามภรรยาอีกทีครับ 555

คราวหลังไม่พาไปแล้วครับ ^^

#9 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 16 June 2013 - 21:14

จะกดไลน์ให้เรื่องยายตัวเล็ก ก็กลัวจะกลายเป็นรู้เห็นเป็นใจเรื่องเอาเมียไปปล่อย :huh:

#10 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 16 June 2013 - 21:16

ลูกสาวน่ารักมากครับ

เป็นเด็กดีจริงๆ ครับ

ปล. เด๋วไว้ผมจะถ่ายรูปลูกสาวผมเอามาลงบ้าง

อิอิ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#11 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

Posted 16 June 2013 - 21:34

คุณพ่อหล่อ ลูกสาวก็น่ารัก ภรรยาคงสวยด้วยแน่เลย เป็นครอบครัวน่ารักมากค่ะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#12 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 16 June 2013 - 21:46

โตขึ้นอาจจะเป็น น้องตั้น2 นะครับ

ให้จิตใต้สำนึกดีๆนะครับ น้องตั้นแน่ๆ

Edited by ppneer, 16 June 2013 - 21:47.

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#13 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 16 June 2013 - 21:52

จะกดไลน์ให้เรื่องยายตัวเล็ก ก็กลัวจะกลายเป็นรู้เห็นเป็นใจเรื่องเอาเมียไปปล่อย :huh:

:D  :D

:P

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#14 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 16 June 2013 - 22:09

อ้าววว...ตกลงจะโชว์พ่อ หรือโชว์ลูกล่ะ ;) ...

น่ารักทั้งคู่...เหอๆๆ... :) 

#15 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

Posted 16 June 2013 - 22:32

ผมว่าถ้าจะโชว์นะใส่หน้ากากดีกว่านะ  โจทย์เยอะนะพวก สรท.

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 17 June 2013 - 05:45

ลูกสาว เป็นเสื้อแดง

5555

ครายบอก...กระโปรงมี "หลากสี" นะฮ้าบบบ

:lol:  :lol:

เป็นเด็กดีจริงๆ ครับ

ปล. เด๋วไว้ผมจะถ่ายรูปลูกสาวผมเอามาลงบ้าง

อิอิ

เอาเลยครับ  อยากเห็นนนนนนนนนน :P

gladiator 1.jpg

#17 Familie

Familie

ขาประจำ

Posted 17 June 2013 - 06:02

คุณธันวา น่าตาเป็นคนซื่อ ใจดีและจริงใจ
น่าจะเป็นนักการเมืองน้ำดีคนหนึ่ง
ไม่ลองเข้าไปเป็นคนรุ่นใหม่ใน ปชป ละครับ
ส่วนลูกสาว ช่างน่ารักน่าชังเสียเหลือเกิน
เสียดายผมมีแต่ลูกชายสองหน่อ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#18 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 17 June 2013 - 06:32

ผมมีหลานสาว น่ารัก อนาคตต้องสวยแน่ ๆ อย่างนี้นะ

โอ้โห รักสุดสวาทขาดใจ เลยครับ

ไอ้ผม มีแต่ หลานชาย ดื้อ ๆ มาหาผม ที่กรุงเทพ ก็ซ้อมผม ซะสะบักสะบอม

ถ้ามีหลานสาว น่ารัก น่ากอด แบบนี้

ผมจะสวมบท คุณอา จอมโหด ไม่ให้ใคร มาใกล้ แน่นอนครับ

อิจฉา ครอบครัวนี้ จริง ๆ ครับ ขอบอก

คุณพ่อ ทั้งแมน ทั้งหล่อ คุณแม่ต้องสวยแน่ (ลูกสาวยืนยัน ด้วยความน่ารัก)

แถมยังเป็นคนดี มีความรู้ สู้เพื่อชาติ

อืม ขอให้ปลอดภัย ทั้งครอบครัว นะครับ

ผมไม่อยากเห็น หลานสาว แสนน่ารัก ต้องเสียใจครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#19 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 17 June 2013 - 08:17

สนับสนุน

#20 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 17 June 2013 - 08:26

เป็นห่วงนะครับ การชุมนุม ความปลอดภัยมีน้อย ผมนึกถึงม๊อบเสธอ้ายที่ยอมประกาศยกเลิกการชุมนุม

เนื่องจากใกล้ค่ำ วันนั้นรู้สึกเสียใจมาก แต่เวลาผ่านไป หากเกิดเหตุการณ์แทรกซ้อนผู้จัดการชุมนุมคงรับผิดชอบไม่ไหว

รู้สึกถึงความเป็นทหารแก่ของแก ยอมที่จะเสียคนเดียว ไม่ยอมเอาศพเป็นบันไดสำหรับก้าวขึ้นเหมือนพวกรัฐบาล

คุณ TEFEX อนาคตยังอีกไกล หากเป็นไปได้อยากให้ช่วยเหลือแบบอื่น แบบ สว รจนา เมื่อตอนตำรวจบุกม๊อบพันธมิตรดีกว่า

คอยดูเหตุการณ์ แล้วคอยช่วยเหลือวงนอก ทำให้ทุกฝ่ายเห็นว่าคุณอยู่ข้างความถูกต้อง หากม๊อบผิดกฏหมายคุณก็ไม่เอาด้วย -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#21 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 17 June 2013 - 08:43

ดูหน่วยก้านท่าน TEFEX  แล้ว ถึงควายจะเมาอยากตืบคงต้องหยุดคิดสักแป๊บกระมัง

#22 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 17 June 2013 - 08:54

พาลูกไปกลางฝูงควาย มีสีแดงติดด้วย โอ๊ยหวาดเสียว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#23 คนไทยแท้

คนไทยแท้

น้องใหม่

Posted 17 June 2013 - 09:49

เสียดายไม่ได้ไป  ควาวหน้าไม่พาดครับ

#24 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

Posted 17 June 2013 - 10:34

ลูกสาวหน้าตาน่ารักอย่างนี้ ไม่น่าพาไปเสี่ยงนะ เสื้อแดงเคยสนใจเรื่องเด็กซะเมื่อไหร่  ขนาดลูกหลานเองมันยังยกล่อเป้าที่ราชประสงค์เลย

#25 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 17 June 2013 - 11:12

นับถือหัวใจคุณอย่างนึง

ในเรื่องการเปิดหน้าชก

แม้มันจะเป็นความกล้าหาญที่น่ายกย่อง

แต่ก็น่าหวาดเสียวแทนไม่น้อย เมื่อคิดถึงความเป็นสันดารของฝั่งตรงข้าม

ยังไงก็ระวังตัวไว้บ้างก็ดีนะครับ เกรงว่า หากวันนึงจับพลัดจับผลู คุณไปมีชื่อเสียง

จะมีการขุดเอาทุกอย่างของคุณขึ้นมา และ้วอาจลำบากไปถึงคนอื่นๆ

ยอมรับจริงๆ ว่าเป็นประชาธิปไตยที่น่าสะพรึง

เมื่อเช้า ไปอ่านผ่านตาในเฟสของคุณ

มีคนทักมาในเรื่องวิธีการในการชุมนุมแบบหน้ากากขาว

ผมเห็นน่าสนใจ และคุณก็แสดงความสนใจ

แนวทางสงบสันติจริงๆ มันจะทำให้เราต่างครับ

แม้ว่า ในความเป็นไปได้ เราก็ย่อมต้องอย่างป้องกันตัว

แต่ยอมรับจริงๆ ว่า เมื่อมีข่าวอาวุธขึ้นมา แม้แค่กระบองอันเดียว

มันก็สามารถถูกสื่อชั่วเขียนบิดเบือนและลดระดับหน้ากากขาวลงไปเท่าเทียมกับม็อบประจำเดือนได้ง่าย

ถ้าเราสามารถเอาชนะด้วยกรรมวิธีแบบคานธี สงบ สันติ อหิงสาได้

มันน่าจะเป็นชัยชนะที่สวยงามได้จริง

แต่ในทางความจริง

มันไม่ใช่แค่การตั้งเวทีประชันกันของสองฝั่ง

มีการเล่นลอบกัด ยั่วยุ หรือทำร้ายกันซึ่งหน้า

อย่างไรเสีย ก็ขอให้คุณและเพื่อนสมาชิก พยายามอดทนอดกลั้น

อย่าไปวิ่งตามแรงยั่วของพวกมัน เอาชนะมันให้ได้ด้วยความอดทน

จนกว่ามันจะล้ำเส้นเกินควร ถึงตอนนั้นก็เอาเถอะ 

ด้วยความนับถือครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#26 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 17 June 2013 - 11:20

น่ารักอย่างแรงงงงงงงงง.................เห็นแล้วถูกชะตามากๆ

ขอหมั้นให้ลูกชายผม..........ได้มั๊ยยย ครับ.............

แต่อย่างแรกสุดเลย..............ผมต้องหาเมียให้ได้ก่อน...........

อันนี้แหละงานยากสุด..........แต่ผมหาไม่ยากอยู่แล้ว..........

เพราะผมมันสเป๊กของสาวๆ.......อยู่แล้ว...........คือ..............

ผมมันประเภท  "ไม่หล่อ..........แต่จน" ........555+......... :D 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#27 55555

55555

มหาเมพ

Posted 17 June 2013 - 11:25

อิจฉาคนมีลูกสาวจัง

:) 

#28 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 18 June 2013 - 00:12

นับถือหัวใจคุณอย่างนึง

ในเรื่องการเปิดหน้าชก

แม้มันจะเป็นความกล้าหาญที่น่ายกย่อง

แต่ก็น่าหวาดเสียวแทนไม่น้อย เมื่อคิดถึงความเป็นสันดารของฝั่งตรงข้าม

ยังไงก็ระวังตัวไว้บ้างก็ดีนะครับ เกรงว่า หากวันนึงจับพลัดจับผลู คุณไปมีชื่อเสียง

จะมีการขุดเอาทุกอย่างของคุณขึ้นมา และ้วอาจลำบากไปถึงคนอื่นๆ

ยอมรับจริงๆ ว่าเป็นประชาธิปไตยที่น่าสะพรึง

เมื่อเช้า ไปอ่านผ่านตาในเฟสของคุณ

มีคนทักมาในเรื่องวิธีการในการชุมนุมแบบหน้ากากขาว

ผมเห็นน่าสนใจ และคุณก็แสดงความสนใจ

แนวทางสงบสันติจริงๆ มันจะทำให้เราต่างครับ

แม้ว่า ในความเป็นไปได้ เราก็ย่อมต้องอย่างป้องกันตัว

แต่ยอมรับจริงๆ ว่า เมื่อมีข่าวอาวุธขึ้นมา แม้แค่กระบองอันเดียว

มันก็สามารถถูกสื่อชั่วเขียนบิดเบือนและลดระดับหน้ากากขาวลงไปเท่าเทียมกับม็อบประจำเดือนได้ง่าย

ถ้าเราสามารถเอาชนะด้วยกรรมวิธีแบบคานธี สงบ สันติ อหิงสาได้

มันน่าจะเป็นชัยชนะที่สวยงามได้จริง

แต่ในทางความจริง

มันไม่ใช่แค่การตั้งเวทีประชันกันของสองฝั่ง

มีการเล่นลอบกัด ยั่วยุ หรือทำร้ายกันซึ่งหน้า

อย่างไรเสีย ก็ขอให้คุณและเพื่อนสมาชิก พยายามอดทนอดกลั้น

อย่าไปวิ่งตามแรงยั่วของพวกมัน เอาชนะมันให้ได้ด้วยความอดทน

จนกว่ามันจะล้ำเส้นเกินควร ถึงตอนนั้นก็เอาเถอะ 

ด้วยความนับถือครับ

ขอบคุณมากครับคุณโทนี่ ผมขออนุญาตเอาข้อความในเฟสที่มีท่านนึงมาฝากความคิดเห็น ให้เพื่อนๆได้อ่านกัน

หน้ากากขาวจะมีพลังต่อเมื่อ คุณเดินแนวทางคานธี เมื่อคุณนิ่ง สงบ นั่นคือแนวทางอหิงสา ถ้าคุณนิ่งเมื่อไร พร้อมที่จะรับการกระทำทุกรุปแบบ นั่นแหล่ะคุณจะชนะ ออกไปเพื่อนิ่ง เพื่อให้รู้ว่าเราไม่พอใจ ไม่ต้องมีจุดหมายว่าจะล้มรัฐบาล เพียงแค่เรียกร้องขอให้อำนาจคืนสู่มือประชาช

.............................

อ่านแล้วน่าสนใจมากครับ อยากให้ลองพิจารณาแนวทางนี้กันดู

#29 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

Posted 18 June 2013 - 00:20

คุณธันวา น่าตาเป็นคนซื่อ ใจดีและจริงใจ
น่าจะเป็นนักการเมืองน้ำดีคนหนึ่ง
ไม่ลองเข้าไปเป็นคนรุ่นใหม่ใน ปชป ละครับ
ส่วนลูกสาว ช่างน่ารักน่าชังเสียเหลือเกิน
เสียดายผมมีแต่ลูกชายสองหน่อ

ไม่เข้า ปชป.ก็เพราะช่วยงานเพื่ีอไทยอยู่ คิคิ

เม้าท์เผาขนเลย  :P

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#30 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

Posted 18 June 2013 - 00:33

#31 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

Posted 19 June 2013 - 14:10

ดูเป็นครอบครัวที่อบอุ่นดีครับ ลูกสาวน่ารักดี

ปล. ผมมีแต่ลูกชาย 2 คน แถมซนชะมัดยาด 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users