Jump to content

ขอความร่วมมือ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน ช่วยให้ข้อมูล แบบชิล ๆ หน่อยครับ รับรองไม่ขอที่เป็นความลับ

• Please log in to reply
ยังไม่มีผู้แสดงความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 18 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:05

เนื่องด้วย ผมกำลังเรียน ทำตาราง ข้อมูล อยู่

ก็เลยมีความคิด อยากได้ ข้อมูล ของเพื่อน สมาชิก

เพื่อนำไปกรอก ในตาราง ขอในส่วนที่ไม่เป็นความลับ น่ะครับ

ดังนี้ ครับ

ชื่อ ตาราง สัตว์เลี้ยงแสนรัก สมาชิกเสรีไทย

1. ชื่อ สมาชิก อันนี้ มีแล้ว

2. สัตว์เลี้ยงที่ชอบ (ประเภทสัตว์) ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงนะครับ

3. จำนวนที่เลี้ยงไว้ สัตว์เลี้ยง รบกวน แยกประเภท ให้ด้วยครับ (ถ้าไม่มี บอกไม่มีครับ)

สัตว์เลี้ยง ที่เลี้ยงไว้ ไม่จำเป็น ต้องเป็นสัตว์เลี้ยง ที่ชอบนะครับ

4. สี ของ สัตว์เลี้ยง ที่เลี้ยงไว้ (ถ้าเป็นสีปน บอกแค่ 2 สี ที่ปน น่ะครับ)

ช่วยแยกเป็น ประเภท ของสัตว์ ด้วยนะครับ ว่า สัตว์ประเภทนี้ สีอะไร

5. กิจกรรมที่ทำร่วมกับ สัตว์เลี้ยง เช่น พาไปเดินเล่น กินของว่างด้วยกัน หรือ เล่นมวยปล้ำกัน (ได้ร้อยแปดพันเก้า นะครับ) แต่กรุณา ระบุ คนละ ไม่เกิน 2 กิจกรรมนะครับ

และช่วยระบุ ด้วยครับ ว่า กิจกรรมนั้น ทำกับ สัตว์เลี้ยง ประเภทไหน

แล้ว ถ้าเก็บ รวบรวม ได้มากพอ จะนำมา อัพเดท ให้นะครับ

ขอบคุณ ที่ สนใจกิจกรรม เล็ก ๆ ครับ

Edited by ทรงธรรม, 18 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 08:34.

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน