Jump to content

- - - - -

เล่าเรื่องเสื้อแดงล้อมเนชั่น....วันนี้ ให้ฟังที

• Please log in to reply
58 replies to this topic

#51 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

Posted 19 June 2013 - 21:56

จริงๆผมรับได้กับการชุมนุมทุกประเภทนะครับ

แต่ไอ้ที่ชุมนุมเ ริดทอนสิทธิอีกฝ่ายนี่น่าโดนจริงๆ

แล้วไปฟ้องศาลหรือยังครับ หรือว่าเก่งแต่ด่าๆ อยู่หน้าคอม :lol:

#52 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

Posted 19 June 2013 - 21:57

เห็นอะไรแปลกๆ จากเสื้อแดงอยู่เสมอ

แต่เห็นอะไร เลวทราม จาก ประชาืทิปด  เสมอๆ

ประชาธิปด นี่ตัวพี่นี่ครับ ด่าตัวเองก็เป็น ^^ 

ครับ ก็ประชาทิปด นี่มันเลวจริงๆ คุณก็เห็นด้วยนี่ครับ ก๊ากๆๆ

#53 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 19 June 2013 - 22:26

สาวกแดง ท่าทางสติไม่สมประกอบ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#54 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

Posted 19 June 2013 - 22:47

เขียนหนังสือ มีคนทานหน่อยนะครับ
จะบ้างหลัง หรือจะข้างหลัง หรือจะอะไร

#55 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

Posted 19 June 2013 - 22:56

เรื่องอื่นผมไม่รู้ ที่แน่ๆ คือ Bluo(caraoke ในเครือ EGV) เจ๊งไปนานแล้ว ส่วนตัว EGV เองก็แค่รอวัน ผมไม่แน่ใจว่าตอนนี้เป็นไงมั่ง เพราะปกติผมชอบไปดูหนังที่นี่บ่อยๆ มันถูกดี แต่ล่าสุดที่ไปมาหลายเดือนแล้ว ตกใจมากมายคนหายแทบเกลี้ยง เหมือนโรงหนังเองก็จะเจ๊งยังไงยังงั้น ก็ไม่รู้จะว่ายังไงเหมือนกันครับ ตอนนี้ผมเริ่มเข้าใจล่ะว่าเพราะอะไร ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#56 raksthaban

raksthaban

ขาประจำ

Posted 19 June 2013 - 23:01

เย่ะ เป็ะ...ด    ฐานกำลังเสื้อแดง 

แมมไม่มีเงินจ่าค่าไฟ ฮาว่ะ จอกมาก

เริ่มต้นก็เลวชาดแล้ว   ดันจะมาเป็นรัฐบาล

ไม่อายชาวโลกเลย สาด

#57 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 19 June 2013 - 23:01

เห็นอะไรแปลกๆ จากเสื้อแดงอยู่เสมอ

แต่เห็นอะไร เลวทราม จาก ประชาืทิปด  เสมอๆ

ประชาธิปด นี่ตัวพี่นี่ครับ ด่าตัวเองก็เป็น ^^ 

ครับ ก็ประชาทิปด นี่มันเลวจริงๆ คุณก็เห็นด้วยนี่ครับ ก๊ากๆๆ

อย่าเอ็ดไป! พูดนั้นแบบพวกสลิ่มมันก็จะหาเสื้อแดงเป็นพวก***กันหมดหรอกค่ะ มันเหมารวมทั้งเข่งไม่ใช่แค่พวกแดงเทียม 

#58 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 20 June 2013 - 07:56

เห็นด้วยครับ ^^ แต่ เอ๊อ ถึงกับเปลี่ยนชื่อ กลับเลยหรือครับ ฮาฮา ดิ้นพล่านจัง

Edited by nunoi, 20 June 2013 - 08:04.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#59 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

Posted 20 June 2013 - 07:57

จริงๆผมรับได้กับการชุมนุมทุกประเภทนะครับ

แต่ไอ้ที่ชุมนุมเ ริดทอนสิทธิอีกฝ่ายนี่น่าโดนจริงๆ

แล้วไปฟ้องศาลหรือยังครับ หรือว่าเก่งแต่ด่าๆ อยู่หน้าคอม :lol:

^^ ใช่ ครับพวกด่าอยู่แต่หน้าคอม ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users