Jump to content

- - - - -

ขณะนี้ผู้กองปูเค็ม อยู่หน้าทำเนียบเพื่อทวงข้อมูลเรื่องข้าวจากรัฐบาลค่ะ

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:48

ขอบคุณคร๊าบบบบบ :wub:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#52 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:52

สุดยอดครับผู้กอง ด่าไอ้เหลิมไม่รู้จักอินเตอร์เนท 5555 :D  :D

#53 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 07:53

เปิดหน้าเล่น กันแล้ววว

#54 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:05

*
POPULAR

ใจผู้กองหล่อมาก แต่ผมไม่เห็นด้วยที่แลกกับสายเหยี่ยว

การทำริยำตำบอนกับประเทศ เมื่อพวกนี้หมดอำนาจวาสนาโดนกระบวนการจัดการอยู่แล้ว

อนาคตประเทศไม่ใช่จะดับสูญ เราเคยผ่านวิกฤติหนักมากกว่านี้ก็เคยแล้ว

บ่องตง ผมไม่อยากเห็นการอุ้มฆ่าอีก เปิดหน้าชนแบบนี้บอกตรง ๆ เป็นห่วงครับ

ทุกวันนี้ที่ฝ่ายเผาไทยดิ้นมากมายไม่ใช่เพราะกรรมที่ตัวเองก่อไว้หรอกหรือยิ่งสร้างกรรมใหม่เพื่อกลบ

ยิ่งไปไวครับ ผู้กองลองตรองดู กรรมทำหน้าที่ของมันอย่างเที่ยงธรรม

ลิ่วล้อที่เต้นแร้งเต้นกาเหมือนผีเปรตในนรกที่โดนไฟแผดเผา

สำหรับผมมันชัดครับว่านรกมีจริงซึ่งมาจากผลกรรมของตนเองทั้งนั้น -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#55 stand with a fist

stand with a fist

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:30

ขอแสดงความชื่นชมผู้กองปูเค็มค่ะ

ด้วยจิตคารวะ

#56 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:36

ท่านปูเค็มเป็นคนมีอุดมการณ์มานานแล้ว  ส่วนตัวผมนับถือในนํ้าใจท่านปูเค็ม 

ดีใจที่ท่านเป็น 1 ในเสรีไทย

Edited by Paradon, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 09:40.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#57 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:05

มีโอกาสปะทะกันสูง เพราะพี่หยอยเป็นสายเหยี่ยว ชอบความรุนแรง

ที่ออกมาเช่นนี้ (ถ้าเป็นอะไรไป) ก็เป็นห่วงครอบครัว ...ถ้าไม่ออกมาก็ยิ่งเป็นห่วงอนาคตครอบครัว

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#58 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:10

เป็นกำลังใจให้ผู้กองปูเค็ม ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#59 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:13

ผู้กองปูเค็มท่านเป็นนายทหารที่ลาออกไปทำธุรกิจส่วนตัวนานแล้วค่ะ 

ห่วงแต่ว่าจะมีอำนาจมืดมาจัดการท่านเพราะท่านกล้าหาญมาก

ไม่ห่วงความปลอดภัยของตัวเองเลย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#60 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:38

เห็นด้วย 1 เสียงค่ะ

เป็นห่วงค่ะ

รักษาเนื้อ รักษาตัวไว้ก่อนนะค่ะ

ผมว่าผู้กอง ลงทุนมากไป

ผมว่าผู้กองรักษาตัวไว้ดีกว่า

ความรู้ความสามารถ และใจ ของผู้กอง จะมีประโยชน์ มากกว่าทำเช่นนี้

ในช่วงเวลาไกล้ๆนี้

อย่างไรก็ตาม นับถือ และเป็นห่วงผู้กอง

ใจผู้กองหล่อมาก แต่ผมไม่เห็นด้วยที่แลกกับสายเหยี่ยว

การทำริยำตำบอนกับประเทศ เมื่อพวกนี้หมดอำนาจวาสนาโดนกระบวนการจัดการอยู่แล้ว

อนาคตประเทศไม่ใช่จะดับสูญ เราเคยผ่านวิกฤติหนักมากกว่านี้ก็เคยแล้ว

บ่องตง ผมไม่อยากเห็นการอุ้มฆ่าอีก เปิดหน้าชนแบบนี้บอกตรง ๆ เป็นห่วงครับ

ทุกวันนี้ที่ฝ่ายเผาไทยดิ้นมากมายไม่ใช่เพราะกรรมที่ตัวเองก่อไว้หรอกหรือยิ่งสร้างกรรมใหม่เพื่อกลบ

ยิ่งไปไวครับ ผู้กองลองตรองดู กรรมทำหน้าที่ของมันอย่างเที่ยงธรรม

ลิ่วล้อที่เต้นแร้งเต้นกาเหมือนผีเปรตในนรกที่โดนไฟแผดเผา

สำหรับผมมันชัดครับว่านรกมีจริงซึ่งมาจากผลกรรมของตนเองทั้งนั้น -_-

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#61 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 10:47

เห็นด้วย 1 เสียงค่ะ

เป็นห่วงค่ะ

รักษาเนื้อ รักษาตัวไว้ก่อนนะค่ะ

ผมว่าผู้กอง ลงทุนมากไป

ผมว่าผู้กองรักษาตัวไว้ดีกว่า

ความรู้ความสามารถ และใจ ของผู้กอง จะมีประโยชน์ มากกว่าทำเช่นนี้

ในช่วงเวลาไกล้ๆนี้

อย่างไรก็ตาม นับถือ และเป็นห่วงผู้กอง

เป็นอีกเสียงนึงที่ต้องบ่องว่า เห็นด้วยอย่างแรง

ไม่ได้ดูหมิ่นอะไรผู้กองนะ

แต่ที่ผ่านมา ขนาด พลเอก ออกมาประกาศตัวอยู่ตรงกัีนข้ามกะมันตั้งไม่รู้กี่คนแร้ว ก็ยังทำอะไรมันไม่ได้เรย

แต่คนเจ็บ คนตาย ก็ยังมีอยู่

แร้วนับประสาอะไร

ตอนนี้การใช้ความรุนแรงอะไร ไม่เป็นที่ตอบรับแร้วของสังคม ถ้าหน้ากากขาวเป็นฝ่ายเริ่มต้นใช้ความรุนแรงก่อน ฝูงชนที่เข้าร่วมกับหน้ากากขาวเองนั่นแระ ที่จะละทิ้งหน้ากากขาวซะเอง เชื่อไหมล่ะ  -_-  -_-

การที่จะหยุดระบอบทักษิณได้นั้น เหลืออยู่ทางเดรียว คือ ให้มันสะดุดล้มเอง ให้คนที่กาเลือกมันเอง หูตาสว่างรู้ว่าอะไรเป็นอะไร

ช่วงนี้ชาวนาไม่พอใจอย่างมากกับเรื่องจำนำข้าว ไอ้นี่แระ คือ ไม้เด็ด มันจะตายก็เพราะตรงนี้ ให้มันเป็นไปเองตามตามธรรมชาติ

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#62 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:02

อยากให้ผู้กองใช้ความรู้ความสามารถของผู้กองช่วยค่ะ

ไม่อยากให้เอาตัวเข้าไปเสี่ยงขนาดนี้

Put the right man on the right job

มีเรื่องขำ ๆ มาแถมให้ค่ะ

:   นี่..อิน้อง การบริหารราดจะกานแผ่นดิน
    อ้ายแม้วสอนกี่เตื้อแล้วว่าต้อง "Put the right man on the right job"

อะหยังบ่ฮื้อ จำใส่สมองน่อยๆ..หือ...จั๊ด ง่ า วนัก..

:  อ้ายอย่ามาหาว่าน้องจั๊ด ง่ า ว นะ

ก็เพราะยะตามที่อ้าย

บอกนี่แหร่ะ มันถึงเป็นจะอี้

:  อ้ายบอกอะหยัง ยะตามแล้ว ยังเป็นจ่ะอี้

ก็อ้ายบอกฮื้อ Put the ร้าย man on the rice job

Edited by kwan_kao, 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:07.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#63 Lincoln16

Lincoln16

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 11:12

เอาใจช่วยเช่นกัน แต่ระวังหน่อยนะท่านทั้งหลาย อย่าไว้ใจคนพาลรัฐบาลโจร

People shouldn't be afraid of their government.

Governments should be afraid of their people

#64 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:06

>>> O K  เลย อาวุโส .... พูดถูก แต่ผมว่า การออกมา

ของผู้กอง ก็มีผล ทั้งบวก.ทั้งลบ.....

ข้าราชการกล้าที่จะ..เปิดหน้าชน...ผลดีคือ ทำให้ข้าราชการ

ที่ อึดอัด  ออกมาเพิ่มขึ้น ๆ ๆ  ผมว่าข้าราชการที่ดี มีอยู่มาก

แต่ที่เขาไม่กล้าเพราะ เขามองดูข้างหลัง เกรงว่า ครอบครัว

ญาติพี่น้อง จะเดือดร้อน.เพราะความต่ำช้าอันธพาลของพวกนี้

ก็เป็นที่รู้เห็นกันอยู่   ผมเชื่อว่า ผู้กองฯ.คงนำข้าราชการที่ดี-

ออกมาอีกแน่นอน..............

.....ส่วนกรณีการอุ้ม...คงจะไม่มีบ่อยนัก. และผู้กองคงต้องระวัง

ไม่พอใจก็อุ้ม ๆ ๆ  คงไม่ง่ายนัก...และผมคิดว่าผู้กองคงวางแผน

ไว้แล้ว...ขอภาวนา  ให้พระคุ้มครองด้วย...............

#65 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:43

พี่ปูเค็มไปออกบลูสกาย ช่วงไหน คลิปไหนคะ ขอบริจาคหน่อยค่ะ อยากดู

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#66 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 01:47

เจอแล้วค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#67 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:51

ดูคลิบแล้ว เป็นห่วงผู้กองปูเค็ม มาก

ขอพูดซ้ำประโยคเดิม 

กรุณา ดูแล รักษาเนื้อ รักษาตัว ด้วย

อยู่ในที่แจ้งอย่างนี้ มันอันตรายมาก

อยากให้ผู้กองใช้ความรู้ ความสามารถ ความถนัด

ที่มีอยู่ช่วยประเทศชาติ

มากกว่า ที่จะเอาตัวเข้าไปเสี่ยง

พวกคนที่จิตใจโหดเ หี้ ย ม  ไม่มีจิตสำนึกผิดชอบชั่วดีหรอก

มันไม่ได้ประโยชน์อะไร ที่ผู้กองจะแลกด้วย

ขอร้องเถอะค่ะ อย่าทำแบบนี้เลย

Case คุณเอกยุทธ ก็รู้สึกแย่แล้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน