Jump to content

- - - - -

ทฤษฎีจิ้งจก (Lizard's Theory) ของคนเสื้อแดง

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ZerocooL

ZerocooL

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:47

ทฤษฎีผมตั้งเองนะครับ ถือว่ามาแชร์ๆกัน ว่าตอนนนี้เสื้อแดงบางกลุ่มกำลังมีพฤติกรรมของจิ้งจก....

จิ้งจก เปลี่ยนสีเพื่อความอยู่รอด.... พรางตัวจากสัตว์ใหญ่ป้องกันการโดนทำร้าย หรือพรางตัวหลอกล่อแมลงเล็กๆเพื่อกินเป็นอาหาร

......หลังจากที่กระแสมวลชนคนหน้ากากขาวเริ่มกระจายไปตามพื้นที่ต่างๆทั่วประเทศ เนื่องจากเริ่มทนกับระบอบทักษิณไม่ไหว...

การเคลื่อนไหวโต้ตอบของสีแดงฝ่ายรัฐบาลที่อ้างตนว่าเป็น นปช. ผู้รักประชาธิปไตยกับแสดงพฤติกรรมอย่างอุกอาจ รบกวน

ขู่กรรโชก การก่อกวนเวทีเดินหน้าผ่าความจริงของ ปชป ที่ลำพูน การต่อต้านการชุมนุมของชาว V อย่างเช่นที่เชียงใหม่ อันเป็นที่รับรู้แล้วว่า เชียงใหม่ที่เคยงดงาม กลายเป็นบริวารหัวเมืองเอกของทักษิณไปแล้ว...ไม่มีใครอยากไปเที่ยวแล้ว

... กระแสหน้ากากขาวเริ่มสั่นสะเทือนการทำงานของรัฐบาลหุ่น การประท้วงเชิงสัญลักษณ์ที่แตกต่างอย่างสิ้นเชิงกับความก้าวร้าวของสีแดง... สังคมส่วนใหญ่มองภาพความแตกต่างการชุมนุมการแสดงออกได้อย่างชัดเจน จนกระทั่งเกิดกระแสการดิสเครดิส อย่างเช่น เราจะเห็นข่าวหน้ากากขาวปล้นเซเว่นที่ดอนเมือง... ผมไม่ได้บอกว่าหน้ากากขาวต้องดีทุกคน แต่ผมไม่เชื่อว่า คนที่ปล้นคือคนที่ใส่หน้ากากขาวไปชุมนุม...

เพราะภาพในสังคมไทยหน้ากากขาวคือกลุ่มที่ออกมาเรียกร้อง เพื่อประเทศชาติให้รอดพ้นจากความวิบัติของน้ำมือนักการเมือง...

ผมว่าหลายคนที่เป็นเสื้อแดงถ้าไม่หลอกตัวเอง ลึกๆแล้วต้องยอมรับว่า สังคมของไทยอ้าแขนรับหน้ากากขาวมากกว่าเสื้อแดง แดงคนไหนใครไม่เห็นด้วยแย้งได้ครับ....

คนเสื้อแดง มีใครกล้าใส่เสื้อแดง เดินคนเดียวในชุมชนมั๊ย....ถ้าไม่ใส่ตอนชุมนุมเป็นฝูง?

ในเมื่อภาพในสังคมมันออกมาอย่างนี้... ต่อจากนี้เราจะไม่แปลกใจถ้าเห็นข่าว....ใส่หน้ากากขาวแต่แสดงพฤติกรรมแบบเสื้อแดง

กลับมาที่หัวข้อกระทู้ที่ผมจั่วไว้... นั่นก็หมายความว่า จิ้งจกกำลังเปลี่ยนสี เพราะตอนนี้กลุ่มคนเสื้อแดงบางกลุ่มไม่เคอะเขินที่จะแฝงมาใส่หน้ากากขาว เพื่อแสดงพฤติกรรมบางอย่างที่จะทำให้ภาพหน้ากากขาวแย่ลง ซึ่งในทางกลับกัน....กลุ่มหน้ากากขาว หรือคนส่วนใหญ่ที่ไม่มีสีในสังคม คงจะพะอืดพะอมที่จะต้องหยิบเสื้อสีแดงมาใส่ แล้วร้องตะโกนว่า เอาประชาธิปไตยคืนมา

สุดท้ายจะปลอมตัวเปลี่ยนสียังไง พฤติกรรมสันดานที่แสดงออก มันก็บ่งบอกตัวตนของพวกคนเสื้อแดงอยู่ดี....

...จิ้งจกนะครับ ในบ้านเราบางทีเรามองไม่เห็นตัวมันหรอก แต่เรารู้ว่ามีมันแน่ เพราะมันอยู่ไหนมันจะขี้เลอะเทอะไว้เสมอ....

ขอเป็นข้าพระบาททุกชาติไป...

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:06

ขอเพิ่ม buff ฿ blizzard ได้มั้ยฮับทั่น 

โดนสวมเขาไม่พอ ยังเอาหัวมุดลงรูขาดอากาศหายใจ

ไม่พอจะเลี้ยงสมอง คิดอะไรไม่ได้ ไม่เป็น 

แล้วก็ cow ard ด้วย 

Edited by pinkpanda, 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:07.

#3 ตำรวจบ้าน

ตำรวจบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:20

แต่ผมว่าไอ้นี่คือ จิ้งจอก แน่นอน

#4 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:01

"ถ้าเสียงปืนดังขึ้นนัดแรก ผมจะมาร่วมสู้กับพี่น้องเสื้อแดง

ถ้ามีเสื้อแดงเสียชีวิต ศพแรกขึ้นมา ผมจะกลับมาทวงความเป็นธรรมให้ทันที"

เสียงหมา เอ้ย จิ้งจกตัวไหนพูดวะ รอแล้วรอเล่า เฝ้าแต่รอ

55555เอิ้กๆๆๆๆๆ  :lol:  :lol:  :lol:

"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#5 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:26

แต่ผมว่าไอ้นี่คือ จิ้งจอก แน่นอน

แต่อีนี่เป็นตัวกินไก่

ปล. อยากเห็นตัวกินไก่ตัวเมียมั้ยจ๊ะ ลูกหลานมันก็มีนะเทอว์

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#6 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:40

ต้องบอกพี่น้องเสื้อแดงไว้ด้วยนะครับว่า

เวลาทุบหน้ากากขาวครั้งต่อไประวังด้วยนะครับ

เดี๋ยวจะไปทุบพวกเดียวกันเอง <_<  

มันจะงามไส้....

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#7 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 06:52

เมียเขายอมหย่าแล้ว ไม่ต้องไปมัลดีฟส์ให้มันเสียเวลา ว5 โฟซีซั่นก็พอ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#8 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 12:33

Lizard's Theory มันทฤษฎีตัวเหี้ ยอะไรกันคะเนี่ยอย่ามาใส่ร้ายกันนะคะ

#9 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:12

อยากถามตำรวจบ้านว่า

1 สัปดาห์คุณใส่เสื้อแดงกี่วันครับ  -_-

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#10 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 13:19

อยากถามตำรวจบ้านว่า

1 สัปดาห์คุณใส่เสื้อแดงกี่วันครับ -_-
ไม่สำคัญว่าผมใส่สีอะไร แต่ในใจผมกราบไหว้ทักสินทุกเช้าเย็น

ปล. มันคงทำให้เอ็งบินได้สักวันอะนะ เหอๆๆ

#11 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:01

เขาพูดไว้ที่ไหน เมื่อไร

" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:02

แต่ผมว่าไอ้นี่คือ จิ้งจอก แน่นอน ^^

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:12

ไพร่แดงคงถนัดทฤษฎีวรนุสมากกว่าค่ะ

#14 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:15

เมียเขายอมหย่าแล้ว ไม่ต้องไปมัลดีฟส์ให้มันเสียเวลา ว5 โฟซีซั่นก็พอ

จริงๆกรณีนี้ ผู้ชายต่างหากเป็นคนไม่ยอมหย่าครับ  เท่าที่ตามข่าวนะ เพราะงก ไม่อยากแบ่งสมบัติ

หรือถึงจะอ้างว่าเมียไม่ยอมหย่า ถ้าผู้ชายแยกกันอยู่กับเมีย ไม่ยุ่งเกี่ยวใดๆเลยได้ครบ 2 ปี ผู้ชายขอศาลฟ้องหย่าได้นะครับ

แต่เรื่องของเรื่องคือมันคากันไว้ 4 คน

ฝ่ายชู้ชายก็กลัวเสียเครดิตทางสังคม  ฝ่ายชู้หญิงก็กลัวเสียตำแหน่งทางการเมือง  ฝ่ายเมียหลวงก็มัวแต่เล่นตามเกม ฝ่ายผัวหลวงก็เป็นผัวตามสั่ง

เรื่องมันเลยคากันอยู่แบบนี้

gladiator 1.jpg

#15 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:30

จริงๆกรณีนี้ ผู้ชายต่างหากเป็นคนไม่ยอมหย่าครับ  เท่าที่ตามข่าวนะ เพราะงก ไม่อยากแบ่งสมบัติ

หรือถึงจะอ้างว่าเมียไม่ยอมหย่า ถ้าผู้ชายแยกกันอยู่กับเมีย ไม่ยุ่งเกี่ยวใดๆเลยได้ครบ 2 ปี ผู้ชายขอศาลฟ้องหย่าได้นะครับ

แต่เรื่องของเรื่องคือมันคากันไว้ 4 คน

ฝ่ายชู้ชายก็กลัวเสียเครดิตทางสังคม  ฝ่ายชู้หญิงก็กลัวเสียตำแหน่งทางการเมือง  ฝ่ายเมียหลวงก็มัวแต่เล่นตามเกม ฝ่ายผัวหลวงก็เป็นผัวตามสั่ง

เรื่องมันเลยคากันอยู่แบบนี้

ยังกะละครหลังข่าว....น้ำเน่าสิ้นดี

แต่ก็ดูนะ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#16 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:34

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#17 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 26 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:04

แต่อีนี่เป็นตัวกินไก่

ปล. อยากเห็นตัวกินไก่ตัวเมียมั้ยจ๊ะ ลูกหลานมันก็มีนะเทอว์

แม้วเป็นเหี้ ย เหรอคะ งั้นตำรวจบ้านก็เป็นเหี้ ย ด้วยสิคะ เพราะชาบูเหี้ ย อ่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน