Jump to content

- - - - -

"เหลิม" มีอะไรดีฤา!!!???

• Please log in to reply
32 replies to this topic

#1 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 26 June 2013 - 20:32

เหนียวเป็นตีนตุ๊กแก

ปรับ ครม. ทีไร ไม่เคยหลุดซักที

ยิ่งลักษณ์ขาดเหลิมไม่ได้หรือ!!??

อย่างข่าวปรับครม.ล่าสุด.... เก็งโผ ครม.ปู 1/5 “ปลอด-จารุพงศ์-บุญทรง"หลุด โยก“เหลิม”นั่งแรงงาน “โอ๊ค” ดันพ่อตานั่ง กห.

http://www.manager.c...D=9560000077814 เหลิมก็ยังไม่หลุดโผ

ดอกปีบว่าที่เป็ดเหลิมไม่หลุด เพราะยิ่งลักษณ์ต้องพึ่ง "ปากเน่า" และ "ความตอแห-ล แถ บิดเบือน" ของเป็ดเหลิมนั่นเอง

เป็ดเหลิมคนนี้น่าจะเป็นคนที่ "ดีแต่พูด" ตัวจริง มากกว่าคุณอภิสิทธิ์ซะอีก!!!

ดังนั้นเปิดเหลิมจงรักษาปากไว้ดีๆ... ถ้าไม่มีปากมีเสียงเมื่อไหร่ ยิ่งลักษณ์ถีบตกเก้าอี้แน่ค่ะ

มีคำตอบอื่นอีกมั้ยคะ ว่าทำไม? ครม.ยิ่งลักษณ์ถึงขาดเหลิมไม่ได้?

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 26 June 2013 - 20:35

คำว่า.............. "ขี้ข้าคำเดียว" .............อยู่ได้ทั้งชีวิต....... -_- 

ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 20:44

เป้ดมีความเหึ้ย ที่ อิโง่ขาดไม่ได้

ก๊าบๆๆ

#4 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

Posted 26 June 2013 - 21:13

หมามันไม่ได้มีดีที่เห่าอย่างเดียว มันมีดีที่กัดเป็นด้วย
แต่ถ้าเผลอ มีโอกาสแว้งกัดเจ้าของ
จำเป็นต้องเลี้ยงให้ดี

#5 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 21:23

กลัวเหลิมแฉ.... ถ้าปลดเหลิมออกไป เราอาจจะได้เห็นคลิปมัลดีฟในยูทูป ... ก็ว่ากันไป อิอิอิ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#6 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 26 June 2013 - 21:28

เพราะเหลิม ปากดี แต่สมอง ไม่ดีเท่าปาก

รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 26 June 2013 - 21:33

ผมว่า ไม่ใช่อีปู เอาไอ้เหลิมไว้หรอก ไอ้แม้วต่างหากที่ต้องเก็บมันไว้ ความลับของไอ้แม้ว ไอ้เหลิมเก็บไว้เยอะ สัมปทานดาวเทียมไทยคม ไม่ใช่ไอ้เหลิมหรือ ที่ทำให้ชนะประมูลในครั้งแรก 

#8 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 26 June 2013 - 21:42

มีเหตุผล๒อย่าง

๑ ไอ้ห่านนี่ กุมความลับบางอย่างไว้ ต้องยอมมัน

๒ หาแบบสถุนๆแบบนี้ยาก เอาไว้ปะทะกับฝ่ายตรงข้าม

ถ้ามีเหตุผลที่สามก็คือ

มันยอมแล้วว่ามันเป็นขี้ข้า

ประสานายก็ต้องเลี้ยงไว้หน่อย

สักวันหนึ่งเต๊อะ จะหนาวกับไอ้ห่านนี่

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#9 55555

55555

มหาเมพ

Posted 26 June 2013 - 21:42

เอาไว้ล่อเป้า

:) 

#10 Ningning

Ningning

น้องใหม่

Posted 26 June 2013 - 22:02

สงสัยมานานแล้วอ่ะค่ะ เป็ดนี่คือชื่อเล่นของลุงเหลิมป่าวคะ
ถ้าไม่ใช่ ทำไมเรียกเป็ดคะ?
ไม่ทราบจริงๆค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ

#11 ดอกปีบ

ดอกปีบ

Posted 26 June 2013 - 22:07

สงสัยมานานแล้วอ่ะค่ะ เป็ดนี่คือชื่อเล่นของลุงเหลิมป่าวคะ
ไม่ทราบจริงๆค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ

หมายถึงรู้ไปหมดทุกอย่าง แต่ไม่ได้รู้จริงค่ะ

เปรียบเหมือนเป็ด ที่ถึงแม้จะว่ายน้ำและบินได้ แต่ก็ไม่ได้ว่ายเก่งหรือบินเก่ง

ทำนองนี้นะคะ

เราจึงจะเห็นว่าเป็ดเหลิมตอบได้หมดทุกเรื่อง

โดยเฉพาะด้านกฏหมาย แถมคุยทับอีกว่าเป็น Dog of Law!!!

ใครมี information มากกว่านี้ ช่วยเสริมได้ค่ะ :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#12 Ningning

Ningning

น้องใหม่

Posted 26 June 2013 - 22:12

โอ๊ววว เข้าใจแระค่ะ
ขอบคุณมากนะคะ^^

#13 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 26 June 2013 - 22:18

เหลิมกำขี้ ตระกูล SIN ไว้เยอะ

ประมุขจันทร์สีเลือด รู้ว่าไอ้ปื๊ด อยู่ไหน 

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#14 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 22:35

ถ้าแม้วอยากปลดเหลิมจริง ก็ไม่เห็นยาก ก็แนะนำให้แม้วหาพลขับมือดีสักคนไว้คอยรับใช้เป็ดเหลิมสิครับ

แต่ที่ไม่ปลด เพราะเหลิมมันยังเป็นประโยชน์ เอา(ปาก)ไว้เป็นหมากันไม้ เวลาคุณน้องสาวแกโชว์โง่เรื่องนู้นเรื่องนี้มากกว่าครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#15 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 22:45

ประมุขจันทร์สีเลือด รู้ว่าไอ้ปื๊ด อยู่ไหน 

คิดเหมือนกัน  กลัวมันแฉมากกว่า

แต่เหลิมไม่น่าจะกล้า 

#16 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 22:45

เล่นกำความลับเขาไว้เยอะ...มีหรือจะกล้าปรับ..ปากซะยังงั้น.

#17 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 23:03

ใช้เดินเกมส์ทางการเมืองเบื้องหน้า
ที่มีลูกเล่นครบครัน...แบบนักการเมืองมืออาชีพ

ซึ่งแทบไม่มีในตัวอื่นๆของเพื่อไทย

#18 son

son

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 23:16

หมายถึงรู้ไปหมดทุกอย่าง แต่ไม่ได้รู้จริงค่ะ

เปรียบเหมือนเป็ด ที่ถึงแม้จะว่ายน้ำและบินได้ แต่ก็ไม่ได้ว่ายเก่งหรือบินเก่ง

เราจึงจะเห็นว่าเป็ดเหลิมตอบได้หมดทุกเรื่อง

โดยเฉพาะด้านกฏหมาย แถมคุยทับอีกว่าเป็น Dog of Law!!!

ใครมี information มากกว่านี้ ช่วยเสริมได้ค่ะ :)

จริงจริงแล้ว....ที่พูดมาไม่ใช่เลย........

แต่เห็นแมงสาป......อยากรู้......

บอกให้เอาบุญ...........

คุณเฉลิม.......เสียงแกแหบ.....

เวลาพูดเหมือนเป็ด...ร้อง.......

คนเขาเลย.....เอามาแซว....แค่นี้เอง........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#19 ดอกปีบ

ดอกปีบ

Posted 26 June 2013 - 23:19

จริงจริงแล้ว....ที่พูดมาไม่ใช่เลย........

แต่เห็นแมงสาป......อยากรู้......

คุณเฉลิม.......เสียงแกแหบ.....

เวลาพูดเหมือนเป็ด...ร้อง.......

คนเขาเลย.....เอามาแซว....แค่นี้เอง........

อันนี้ "พูดจริง" หรือว่า "แถ" คะพี่ส้น... :(

#20 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

Posted 26 June 2013 - 23:33

จะหลุดได้ไงเขาเป็นดองกันแล้ว

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 27 June 2013 - 05:55

หลายคนยลหลายช่อง   แต่มองเหมือนกัน  ...คนไม่ใช่คน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 27 June 2013 - 08:27

ถ้าเป็ดหลิมแฉ ไอ้ปื๊ดก็เข้าคุก อันนี้เค้าเรียกว่าต่างตอบแทน เป็ดเหลิมถึงต้องเป็นขี้ข้าจนทุกวันนี้

Edited by Tatiana, 27 June 2013 - 08:27.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#23 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 27 June 2013 - 08:53

จริงๆแล้วสงสารคนแก่นะครับ อายุขนาดนี้ ยังต้องมาโดนคนรุ่นลูกรุ่นหลานด่า

แก่น่าจะอยู่บ้านเลี้ยงหลานตามอัธภาพ สงบๆได้แล้ว

แต่ที่ไม่สงสารนี่ เพราะที่แกโดนด่า เพราะแกทำตัวแกเองล้วนๆ -_-

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 27 June 2013 - 09:52

ยิ่งฮา ตอนเป็ดเหลิมบอกว่า ได้ A กฎหมายจากราม นี่สิ

ฮาโพด

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#25 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

Posted 27 June 2013 - 13:11

เจอ 3 เจ้าสัวฯเข้าไปไอ้เหลิม กระเด็นตกคลองบางบอนเลย ไอ้แม้วไม่กล้าเปิดศึกกะ 3นักธุรกิจ ระดับชาติพร้อมกัน หรอก

#26 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 27 June 2013 - 13:12

เป็นขี้ข้าได้ดีที่สุด

#27 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

Posted 27 June 2013 - 14:00

คิดเหมือนกัน  กลัวมันแฉมากกว่า

แต่เหลิมไม่น่าจะกล้า 

ถืงจะแฉ....

ระดับแม้วมีปัญญาจัดการค่ะ

ดูเอกยุทธเป็นตัวอย่าง

#28 Lemon_sweetie

Lemon_sweetie

ขาประจำ

Posted 27 June 2013 - 15:15

People have to really suffer before they can Risk doing what they Love.....^_^

#29 sun

sun

ขาประจำ

Posted 27 June 2013 - 15:40

ไอ้เเม้วเลี้ยงสัตว์เลี้ยงไว้เห่าเบี่ยงประเด็นก็เท่านั้น

#30 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 27 June 2013 - 15:44

เรื่อง UP Plee เหลิมดีนักแล  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#31 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

Posted 27 June 2013 - 15:47

อยู่ กท.แรงงาน ก็ยังช่วยนาย กลับบ้านแบบเท่ ได้อยู่?... ;) 

เหลิมต้องขอบคุณนังปู หรือผู้ที่มีอำนาจสั่งย้ายด้วยซ้ำที่ แต่นี้...

"ไม่ต้องลงใต้" ให้เสียวสันหลังและขายขี้หน้าเขาแล้ว... :lol: 

[attachment=21764:เหลิมกับไฟใต้.jpg]

#32 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

Posted 27 June 2013 - 16:06

ก็บินไปเลียแข็งเลียขาประจบเอาใจซะขนาดนั้น

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#33 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 27 June 2013 - 20:09

ทำไมเหลิม ไม่ลงไปใต้ ...เพราะเหลิมไม่ชอบสำเนียงใต้ พอเจอหน้ากันก็ทักเป็นอัปมงคล

พี่เหลิม พี่...."หลอเหมือนเดิม"

ระหัส

สร.1 สำนักนายกรัฐมนตรี ...สร.1คือนายก นส.ปู

สร.2 สำนักนายกรัฐมนตรี ...สร.2 คือหลอเหมือนเดิม

**เหลิมเคยรักษาการณ์ สร.1 เหมือนกันนะ

จากคำพูด ผมเป็นขี้ข้าทักษิณ ... มีข่าวการปรับรมต. วันสองวันนี้

หลอเหมือนเดิม จะเป็น รัฐมนตรีว่าการ ก.แรงงาน ...ระหัส กรรมกร1.

จากรายการสายล่อฟ้าวันนี้ 

ช่วงที่2 สนุกครับ

Edited by IFai, 27 June 2013 - 20:21.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users