Jump to content

- - - - -

ที่บ้านท่านมีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขี้นหรือยัง

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:56

ที่บ้านผม อำเภอบ้านหมี่ผู้นำในหมู่บ้านเริ่มมีการขอสำเนาทะเบียนบ้าน และสำเนาบัตรประชาชน จากลูกบ้านแล้วครับโดยบอกตรง ๆ เลยว่าจะเอาไปทำคำร้องเพื่อให้ทักษิณกลับบ้าน โดยตั้งเป้าไว้ที่ภายในหนึ่งตำบลต้องได้ไม่ต่ำกว่า 500 คน พวกท่านเจอเหตุการณ์แบบนี้กันหรือยัง

#2 ตี๋ใหญ่

ตี๋ใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 14:59

เรื่องใหญ่นะครับ ... รบกวนเก็บหลักฐานนะครับ ... เมื่อไหร่ ที่ กฎหมาย ช่วยทักสิน เข้าสภา ให้นำหลักฐานที่ ทุกท่านรวบรวมได้ ส่งกองปราบ ข้อหา

ซื้อเสียงประชามติ และขอให้ ส่ง ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญด้วยนะครับ

#3 i-mic

i-mic

น้องเก่า

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:03

ที่บ้านผม อำเภอบ้านหมี่ผู้นำในหมู่บ้านเริ่มมีการขอสำเนาทะเบียนบ้าน และสำเนาบัตรประชาชน จากลูกบ้านแล้วครับโดยบอกตรง ๆ เลยว่าจะเอาไปทำคำร้องเพื่อให้ทักษิณกลับบ้าน โดยตั้งเป้าไว้ที่ภายในหนึ่งตำบลต้องได้ไม่ต่ำกว่า 500 คน พวกท่านเจอเหตุการณ์แบบนี้กันหรือยัง

เค้า  ขอเฉยๆ  หรือว่าให้ตังค์ด้วยหรือป่าว      แล้วถ้าบ้านไหนไม่ให้นี้  มีขู่อะไรไหม    

#4 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:04

มันเล่นทุกรูปแบบจริงๆ 

#5 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:04

ใช่ค่ะเก็บหลักฐานไว้ดีๆ เผื่อวันหนึ่งจะใช้เป็นหลักฐานฟ้องร้องมันได้ พวกนี้หากไม่มีหลักฐานมันจะแถจะแก้ตัวไปเรื่อยๆตามสันดา น

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#6 ryukendo

ryukendo

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:10

ใช่ค่ะเก็บหลักฐานไว้ดีๆ เผื่อวันหนึ่งจะใช้เป็นหลักฐานฟ้องร้องมันได้ พวกนี้หากไม่มีหลักฐานมันจะแถจะแก้ตัวไปเรื่อยๆตามสันดา น

จริงครับ สาวกของท่านแม้วแต่ละท่านหน้าทนดีเหลือเกินครับ เหมาะที่จะเอาไปทำไม้หน้าสามมาก :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 15:33

คือแบบนี้ครับ เอาที่หมู่บ้านผมเลย ก็จะมีผูช่วยผู้ใหญ่บ้าน เดินขอสำเนาบัตรประชาชน กับสำเนาทะเบียนบ้านไปตามบ้านของลูกบ้าน และก็บอกเลยว่าจะเอาไปทำเรื่องเพื่อเอาทักษืณกลับบ้าน ซึ่งคนในหมู่บ้านผม 90% น่ะเสี้อแดงแจ๋เลยละ เมื่อผู้ช่วยมาขอส่วนใหญ่ไม่มีใครปฎิเสธ ก็ให้กันแทบทุกคน ส่วนเรื่องเงินผมแกล้งถามแล้วมันอ่ำอึ่ง ลืมบอกไปมันกับผมกินเหล้ากันอยู่ทุกวัน แบบว่าบ้านติดกัน และก็ยอมรับว่ามันเป็น ขี้ข้าที่ดีที่สุดอีกคนหนึ่ง

สำหรับผมมันก็รู้ว่าผมไม่ชอบหน้าทักกี้เท่าไหร่นักมันไม่ขอจากผม

#8 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:03

ผมเจอแค่ให้ผู้ไหญ่บ้านประกาศออกหอกระจายข่าว

ให้ไปสมัครเป็นสมาชิกพรรคเพื่อทุย

ส่วนนอกจากนั้นไม่ทราบครับ

เพราะวันนั้นได้ไปเก็บงานย่อยจากลูกน้อง

เลยได้พบเห็นกับตา ท้อใจฮะ งานนี้ เห็นแว่วๆ ผู้สมัครสมาชิกจะได้รับสิทธิ์กู้เงิน...กระมั้ง

และรายชื่อพวกนี้ก็อาจจะพ่วงไปหา การนิรโทษกรรม ก็เป็นได้

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#9 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 16:08

ยังครับ แต่้เคยมีตอนที่รวมรายชื่อฏีกาในหลวง แต่ผมไม่ได้ให้ไปนะ

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:01

ขอสำเนาบัตรประชาชน กับสำเนาทะเบียนบ้าน

บอกญาติๆเพื่อนๆว่า อย่าไปเซ็นรับรองสำเนาให้มันไปเด็ดขาดนะครับ...

ถ้ามันเอาไปทำไม่ดี...คุกรอคุณอยู่้างหน้า 1,000,000 เปอร์เซนต์

มันเอาไปทำเรื่องกู้เงิน ก็ซวยกันทั้งบาง

เฮ้อ...คนตจว.นี่มันทำไมมันหลอกง่ายอย่างนี้

Edited by คนกรุงธน, 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:03.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:47

ไม่มี เพราะที่นี่แม้จะมีแดงบ้าง ไรบ้าง

แต่เลือกตั้งทีไร ปชป.เข้าวินตาหลอด

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:51

ขอบพระคุณมากๆที่มาบอกข่าวสำคัญครับ

แต่ดูจากพฤติกรรม ไม่ถือว่าทำผิดกม.นะครับ  เอาผิดลำบาก

ยกเว้น...จะมีการ "ให้อามิสสินจ้าง" เช่น ขอบัตรปชช.มาฏีกาให้ทักษิณกลับบ้าน พร้อมให้บัตรละ 100

หรือ "ข่มขู่" เช่น ถ้าไม่ให้บัตรจะเดือดร้อน จะถูก...บลาๆๆๆอะไรก็ว่ากันไป

ถ้าเจอ 2 แบบนี้ ผิดกม.เต็มๆเลยครับ  แอบถ่ายคลิปไว้ได้เลยครับ

gladiator 1.jpg

#13 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 17:55

ลายน้ำเงินป่าว

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#14 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:36

ลายน้ำเงินป่าว

นั่นซิ ผมก็นึกถึงไอ้หมอนี่

#15 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 18:45

เอามันทุกทาง

#16 ant

ant

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:01

เห็นท่าไม่ดีช่วยบอกต่อด้วยครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#17 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 19:06

บ้านผม นายกเล็ก ไม่ใช่พวกเผาไทยครับ ไม่มีข่าวพวกนี้เล็ดลอดออกมา

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#18 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2556 - 23:30

ริยัมมาก

ผู้ใหญ่บ้านดีๆหายากเข้าทุกวัน

เว้นแต่แถวบ้านผม มายังงี้งามแน่

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:29

โดนหลอกเอาบัตรประชาชนไปกู้เงินล่ะก็ จะสมน้ำหน้าให้ โง่ันัก 

#20 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 03:54

ขอสำเนาบัตรประชาชน กับสำเนาทะเบียนบ้าน

บอกญาติๆเพื่อนๆว่า อย่าไปเซ็นรับรองสำเนาให้มันไปเด็ดขาดนะครับ...

ถ้ามันเอาไปทำไม่ดี...คุกรอคุณอยู่้างหน้า 1,000,000 เปอร์เซนต์

มันเอาไปทำเรื่องกู้เงิน ก็ซวยกันทั้งบาง

เฮ้อ...คนตจว.นี่มันทำไมมันหลอกง่ายอย่างนี้

คนตจว คงไม่ทั้งหมด แต่จันทบุรีไม่มีค่ะ  อยู่

ใกล้ทะเลกินปลาเยอะ เพราะที่นีไม่เอาเหลี่ยม ไม่เอาอิปูค่ะ :)

#21 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:04

แถวบ้านผมยังไม่มีเหตุการณ์แบบนั้นครับ แถวนี้จำนวนคนที่ไม่เอาทักษินเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ฝ่ายนั้นก็รู้ว่าใครเป็นใคร คงไม่กล้ามาขอบัตรสุ่มสี่สุ่มห้า

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#22 spiritie

spiritie

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:12

อยากให้มาขอกับผมจัง เดี๋ยวจัดให้

#23 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:53

แหม่ ... ถ้าเอาสำเนาบัตร ไปงุบงุิบซิกแซกกลายเป็นผู้ค้ำกู้เงินล่ะฮาน่าดู  :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#24 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:41

อย่าลืมพวงเรี่องของแพงไปด้วย เช่น น้ำมันแพง แก๊สหุ้งต้มแพง ฯลฯ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#25 nnnn43

nnnn43

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:46

ไปเองก็กลับเองใครจะไปห้ามไม่ให้กลับ :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#26 numkorat

numkorat

ขาประจำ

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:58

เล่ามั่ง.. ชุมชนบ้านผม ประธานชุมชนช่วงเลือกตั้ง รับเป็นหัวคะแนนทั้ง 2 ฝั่งเลย (สุวัจน์-เจ้เกียว) ไม่ว่าท้องถิ่นหรือระดับชาติ เอาพวก อ.ส.ม  ออกล่า รายชื่อเพราะ อ.ส.ม ออกพบปะชาวบ้านบ่อยๆ ทำกันจนชิน จนชาวบ้านรู้ดีว่าฤดูเลือกตั้ง เซ็นต์รับเงินได้แน่ๆ บ้านนี้มีสิทธิ์กี่คนจ่ายกันแบบ เหมาหัว อุดมการณ์ ไม่ต้องพูดถึง ไม่มี

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#27 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:33

เรื่องใหญ่นะครับ ... รบกวนเก็บหลักฐานนะครับ ... เมื่อไหร่ ที่ กฎหมาย ช่วยทักสิน เข้าสภา ให้นำหลักฐานที่ ทุกท่านรวบรวมได้ ส่งกองปราบ ข้อหา

ซื้อเสียงประชามติ และขอให้ ส่ง ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญด้วยนะครับ

ใน กรุงเทพฯ มันไม่กล้าหรอกครับ

ถึงรวบรวมได้จริง ๆ

เค้าก็คงให้กระบือแม้วมาติดคุกก่อนอยู่ดี เพราะมีคดีความอีกหลายคดียังอยู่ในศาล

หมาตัวไหนออกตัวแรง เดี๋ยวได้ติดคุกจริง ๆนะเอ๊า

ถ้ากล้าออก พรบ ล้างความผิดกระบือแม้วก็ลองดู

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน