Jump to content

- - - - -

เอาแล้วไง "อนุมานอาสา" กลุ่มหน้ากากลิง บุกปชป.เรียกร้อง ส.ส.ลาออกมาร่วมต่อสู้ภาคประชาชน ป่วนแล้วไง!!

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:49

ท่าทางผมจะจี้ถูกจุดแฮะ  หึหึ เผยตัวออกมาอีกหนึ่ง  :lol: 

คำตอบของผมคือ  สมควรจะออกมาหรือไม่ มันเป็นสิทธิอันพึงกระทำได้ตามกฎหมายครับ  อยู่ที่ใจของคุณเอง .....

แต่สิ่งที่ไม่ควรจะเกิดคือ มี คนบางกลุ่ม (ซึ่งเค้าออกมารับแล้วว่าเป็นเสื้อเหลือง)  พยายามขึ้นเป็นผู้นำพลังบริสุทธิ์ของกลุ่ม V  

อย่าเลี้ยวไปประเด็นอื่นว่าด่าเหมารวมหรืออะไรครับ  ผมตีตรงจุดว่า "เสื้อเหลือง คือ กลุ่มที่พยายามกลับมามีอำนาจต่อรองทางการเมือง"  และเป็นการด่าเหมาแบบองค์รวม แบบที่คุณบอกครับ ผมไม่แถ ไม่หลบ เพราะผมไม่ชอบเสื้อเหลืองพอๆกับเสื้อแดง เพราะสองสีนี้ เลวพอกัน ....

ไอ้แป๊ะด่าทั้งคู่เพราะ?????  ทั้งคุ่ไม่ได้ให้ผลประโยชน์ตามที่มันต้องการ (หรือเปล่า ปลองดูข่าวเอาเอง)   

อย่าเฉไฉไปเรื่องผมด่าแบบเหมารวม เพราะความเป็นจริงมันทนโท่อยู่ว่า "เสื้อเหลือง" เข้ามาแจมม้อบหน้ากากขาวครับ  :P

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#52 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:51

เสื้อเหลืองมันก็แบ่งเป็นหลายกลุ่มนะ  เหมือนเสื้อแดงน่ะแหละ แดงล้ม แดงแถ แดงคุณภาพ .....แต่พวกคุณหลาคนก็เหมาว่าเขาเป็น "ควายแดง" มิใช่หรือ   ทำไมพอโดนเหมาเข้าบ้าง ถึงโวยวายกันล่ะครับ? 

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#53 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:53

นายทศพล แก้วทิมา กรรมการบริหารพรรคการเมืองใหม่

ยอมรับเป็นกลุ่มพ่อครัว ม็อบสนามหลวง และเป็นเจ้าของรถเครื่องเสียง

ที่จะนำมวลชน ไปอนุสาวรีย์ชัยฯเมื่อวันอาทิตย์

แล้วไอ้หน้ากากหนุมานล่ะ

ไอ้ สุขวัชร สังขฤกษ์ เนี่ยมันเป็นใคร มาจากไหน???

นั่งทะเลาะกันเองจนลืมนึกถึงมันไปเลย

หากันได้หรือยังครับ

ผมอยากรู้จักมันมาก เพราะมันเป็นต้นเหตุของข่าวที่โยนมาให้ตัวไอ้เสี้ยมในเวปเล่นต่อ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#54 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:03

จะเถียงกันทำไมครับ เพราะว่าไปแล้ว ไม่ว่ากลุ่ม วี(ปชป)หรือกลุ่มหนุมาน(เหลืองเก่า)

มันก็คือกลุ่มเดียวกันที่เคยช่วยกัน  ยึดทำเนียบ  ยึดสนามบินกันมา  

เคยทำความเลว  ความเสียหายไว้กับประเทศชาติมาด้วยกัน  และที่สำคัญ

ทั้ง 2 กลุ่มก็อยู่คอก(สัวกัด)เดียวกันนั้นแหละ  "คอกคนดี"

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#55 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

เหอะ เหอะ  เห็นด้วยกับ น้าตอน นะ แต่เห็นด้วยแค่ที่บอกว่า จะเถียงกันทำไมครับ เท่านั้น

นอกนั้นไม่ค่อยเห็นด้วย 555

น้าขงเบ้ง ติดใจนายสุขวัตร เหลือเกิน ผมว่า ก็คนที่ยืนอ่านจดหมายที่พรรค ปชป นั่นแหละ

เพราะข่าวก็บอกว่าชื่อ สุขวัตร  และคนนี้ก็ไม่น่าใช่คนที่ชื่อทศพล ผมคลับคล้ายคลับคลาว่า

ทศพล ไม่ใช่หน้านี้ ดูจะหล่อกว่านี้นิดหน่อย ผมเคยเข้าไปคลุกคลีอยู่กับคนกลุ่มนี้ เหมือนน้า

ฤาษี นั่นแหละ แต่ซวยกว่าน้าฤาษี คือถูกไล่กระทืบจริง แต่มันนานมาแล้วตั้งแต่สมัย วีระ ราตรี

โน่น

ถึงผมจะเคยโดนไล่กระทืบมาแล้ว แต่ผมยืนยันได้ครับว่าคนพวกนี้ ไม่ชั่วครับ ประวัติไม่ใช่คนชั่ว

แต่ไล่กระทืบผมเพราะความ เชื่อ ของเขาเท่านั้น ความเชื่อของเขาเกิดจาก แกนนำ ซึ่งก็ไม่ต่างกับ

เสื้อแดงของน้าตอนหรอก

เรื่องของหน้ากากขาวที่มันเป็นปัญหาอยู่นี้ ผมว่าบรรดาสมาชิกหน้ากากขาวเองก็มีส่วนให้มันกลาย

เป็นปัญหานะ ผมยกตัวอย่างให้เห็นง่าย ๆ ถ้าเราเข้าไปดูตาม fb ของคนดัง ๆ ไม่ว่าจะเป็นฝ่าย ปชป

ฝ่าย แป๊ะลิ้ม หรือแม้แต่กลุ่มสนามหลวง จะเห็นว่าต่างคนต่างเอาเรื่องนี้มาต่อว่ากัน มันเพราะอะไรครับ

เพราะคุณเป็นคนดังไง คุณดังแล้วคุณเปิดตัวว่าคุณอยู่กลุ่มโน้นกลุ่มนี้ เมื่อคุณเข้าไปร่วมกลุ่มหน้ากากขาว

แค่คุณ ไอ หรือ จาม ใส่โทรโข่งเท่านั้น คนอื่น ๆ ก็อาจหันมามองแล้วคิดว่า ไอ้นี่จะมาตีกินเป็นแกนนำ

หรือป่าววะ แล้วก็พูดกันไป ปากต่อปาก จนไปเข้าหูแกนนำระดับบิ๊ก ๆ ก็ฉวยโอกาสเอามาพูดเพื่อดิสเครดิต

ออกทีวีบ้าง สื่อออนไลน์บ้าง มันก็เลยเป็นปัญหาบานปลายไปเรื่อย ๆ ทั้ง ๆ ที่มันเป็นเรื่องแค่ ระแวงกันเพราะ

ไม่ชอบขี้หน้ากันนั่นแหละ

ผมมองอย่างนี้นะ ว่า ใครจะเข้าไปชักชวนกลุ่มหน้ากากขาวให้ไปทำไรอย่างไร มันไม่ใช่ปัญหา เพราะมันไม่ใช่

เรื่องหลอกเด็ก และก็พูดกันอยู่เองแหละว่า ไม่มีแกนนำ แล้วใครมันจะไปชักชวนได้ครับ เขาไปชวนแล้วไม่มีใคร

ไปด้วย เขาก็เลิกเองแหละ แต่ถ้าใครจะเห็นดีเห็นงามตามไปกับเขา เหมือนผู้หญิงหนีตามผู้ชาย ก็เป็นเรื่องของเขา

เขาเลือกเองตัดสินใจเอง จะไปเดือดร้อนทำไมครับ

ผมอยากให้มองไกลกว่านี้ หรือมองเผื่อไว้บ้าง อย่างที่ผมบอกไว้แต่ต้นว่า พวกนี้ไม่ใข่คนชั่ว แต่ใจมันถึงครับมันกล้า

ไล่กระทืบผมกับพวกอีกสองสามคน วันนั้นถ้าเพื่อนไม่พกปืนไป ยังสงสัยอยู่ว่าสลบคาตีนแน่

แล้วท่านที่ต้องการชุมนุมด้วยความสงบเรียบร้อยแบบผ้าพับไว้ ท่านคิดหรือไม่ว่า สักวันหนึ่งท่านอาจต้องพึ่งคนประเภทนี้

ถ้าท่านคิดว่าท่านอาจต้องพึ่งคนประเภทนี้ ทำไมไม่หาทางให้เขาเข้ามาอยู่ในระบบของหน้ากากขาวล่ะ การไล่เขานี่หา

ประโยชน์อะไรไม่ได้เลยนะครับ  แต่หน้ากากขาวคงทำไม่ได้หรอกครับ เพราะมันไม่มีใครบริหารจัดการ

#56 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:39

>>>  จูกัดฯ ด่าได้..สวยงาม.. ผมเห็นด้วย ด่าไปเลย

ไม่เป็นไร ผมก็เหลืองเก่า ๆ ซีด ๆ ถอยหลังออกมา

เมื่อได้ยินคำว่า โหวตโน... ผมถามหาเหตุผลเป็นร้อย

ๆ คน ไม่มีใครตอบได้. ผมจึงขออยู่อิสระ. พอใจม็อบไหน

ก็ไป. เมื่อย-เหนื่อย ก็กลับบ้านนอน.( แต่ม็อบแดง ไม่ไปนะ)

เป็นอันธพาล..กับเขาไม่ไหวแล้ว...

#57 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:47

หลายกลุ่มที่เชียร์เสื้อเหลือง ก้อไม่ได้เลวร้ายนะ แต่ฮุบตังค์เรี่ยไรที่ได้มา ฮุบเครื่องใช้ในกลุ่มกันเอง

หลายคนควักตังค์กันเองก้อหลายอยู่ แต่นั้นแหละพอเอ้ย ปชป. ก้อแมงวาปทันที ฮาาาาาาา

Edited by redfrog53, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:48.

#58 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:50

น้าฤาษี หรือ คนเก่าๆที่นี่จำได้ไหมครับ

ล็อกอิน มังกือดำ เคยทำนายเอาไว้ว่า

เราไม่มีวันที่จะจัดชุมนุมได้สำเร็จถ้ายังกัดกันแบ่งแยกกันอยู่อย่างนี้

ก่อนที่จะหายตัวไปอย่างลึกลับ

เขาว่ากันว่า

อยู่ที่สูงอย่าลืมคนข้างล่าง  ปกครองคนต้องถ่อมตน

เหมือนกับทีบอกว่า

เสื้อเหลืองเสื้อแดงมันเห้พอกันเนี่ย

ทำไมไม่พูดตอนพวกผมเสื้อเหลือง ชุมนุมแรกๆ ก่อนปฏิวัติไล่ทักษิณล่ะ

ทำไมมาพูดตอนที่ทักษิณไปแล้วจนผ่านสมัคร สมชายไปเรียบร้อยแล้ว ถึงค่อยมาพูด?

ตอนโดน m79 พวกผมโดนฝ่ายเดียวใช่ไหม

พอคุณมีอำนาจ คุณเจอเขาไล่ทุบรถคุณ เผาบ้านเผาเมือง แทบเอาชีวิตไม่รอด

แต่เสื้อเหลืองประท้วงคุณอย่างสงบ ด่าคุณบนเวทีแค่นั้น

แต่คุณกลับบอกว่า เห้พอกัน

คุณกล้าพูดออกมาได้ยังไง

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:25

น้าฤาษี หรือ คนเก่าๆที่นี่จำได้ไหมครับ

ล็อกอิน มังกือดำ เคยทำนายเอาไว้ว่า

เราไม่มีวันที่จะจัดชุมนุมได้สำเร็จถ้ายังกัดกันแบ่งแยกกันอยู่อย่างนี้

ก่อนที่จะหายตัวไปอย่างลึกลับ

เขาว่ากันว่า

อยู่ที่สูงอย่าลืมคนข้างล่าง  ปกครองคนต้องถ่อมตน

เหมือนกับทีบอกว่า

เสื้อเหลืองเสื้อแดงมันเห้พอกันเนี่ย

ทำไมไม่พูดตอนพวกผมเสื้อเหลือง ชุมนุมแรกๆ ก่อนปฏิวัติไล่ทักษิณล่ะ

ทำไมมาพูดตอนที่ทักษิณไปแล้วจนผ่านสมัคร สมชายไปเรียบร้อยแล้ว ถึงค่อยมาพูด?

ตอนโดน m79 พวกผมโดนฝ่ายเดียวใช่ไหม

พอคุณมีอำนาจ คุณเจอเขาไล่ทุบรถคุณ เผาบ้านเผาเมือง แทบเอาชีวิตไม่รอด

แต่เสื้อเหลืองประท้วงคุณอย่างสงบ ด่าคุณบนเวทีแค่นั้น

แต่คุณกลับบอกว่า เห้พอกัน

คุณกล้าพูดออกมาได้ยังไง

อันนี้ตอบส่วนตัวนะครับ  ผมไม่เคยต่อว่าพี่น้องพธม.ที่กล้าหาญไปชุมนุมว่าเฮี่ยพอๆกับเสื้อแดง

แต่ผมต่อว่าแกนนำเสื้อเหลืองว่าเฮี่ยพอๆกับแกนนำเสื้อแดง

อันนี้กล้าพูดและยืนยันตามนี้เลย จะให้ไปพูดที่ไหนก็จะบอกแบบนี้เหมือนเดิม

แต่กับประชาชนที่ไปร่วมชุมนุมกับพธม.ผมนับถือน้ำใจพวกเขาสุดๆครับ

พี่น้องเสรีไทยจำนวนมากก็เคยเป็นพธม.มาก่อนนะครับ  ตอนนี้มาเป็นหน้ากากขาวแทน

ปล. มาเพิ่ม

ปู่ฤาษีท่านก็เป็นพธม.เก่านะครับ

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:30.

gladiator 1.jpg

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:50

จนตอนนี้ ผมก็ยังนับถือ พันธมิตรอยู่เสมอ ไม่เคยผลักไสให้ไปอยู่ฝั่งตรงข้าม แต่ที่ผมเกลียด ผมเกลียดไอ้แป๊ะลิ้ม และแกนนำบางคน เพราะมันตอแหล เท่าที่ผมฟังไอ้แป๊ะลิ้มมันพูดมา ถ้า ปชป ผิดจริง ผมก็ไม่เอาเหมือนกัน แต่เท่าที่ผมเห็น ผมเห็นไอ้แป๊ะลิ้มมันใส่ร้าย ปชป ผมไม่เรียกร้องให้พันธมิตรต้องเปลี่ยนมารัก ปชป แต่ขอให้จุดหมายปลายทาง คือเดินหน้า ล้างบางระบอบทักษิณ ที่กัดกิน ทำร้ายประเทศ ให้สิ้นซากมากกว่า  

#61 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

มั่นใจว่า ผมและอีกหลายๆคนใน สรท. เคยวิ่งหลบแก๊สน้ำตา และบางคนก็อาจจะเคยโดน M79 เฉี่ยวไป เฉี่ยวมา

เราออกมา เพราะห่วงใยชาติบ้านเมือง ไม่ได้มีลับลมคมในอะไร ทำไมมาด่ากันเองเหมือน ตีงูให้กากิน (เซ็งจิต)

คนละเส้นทางแต่เป้าหมายเดียวกัน คือ ล้มระบอบทักษิณ แล้วจะทะเลาะกันไปไย ???

ชื่นชมทุกความเห็นครับ ที่เข้าใจความหมายของคำว่า รู้รักสามัคคี  :) 

Edited by OSR, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:05.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#62 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:00

ผมก็เคยไปชุมนุมกับพันธมิตรนะ แล้วก็ถอยออกมาตอนพวกมันเริ่มด่าคนเห็นต่างไปทั่ว

สำหรับผมตอนนี้ผมเกลียดทั้งเสื้อแดง ทั้งพันธมิตร แต่เกลียดเฉพาะพวกแกนนำนะ

ไม่ได้เกลียดคนที่เข้าร่วม ยกเว้นพันธมิตรขั้นสุดยอดแบบ phat21

ดังนั้นผมไม่มีปัญหาที่จะต้องทำกิจกรรมหรือชุมนุมร่วมกับคนที่เป็นเสื้อเหลืองหรือจากกลุ่มอื่นอยู่แล้ว

ขอแค่อย่ามาตีกินหรือทำตัวถ่อยๆ แบบอาทิตย์ที่แล้วก็พอ

Edited by Garfield, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:01.

#63 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:51

>>> ชื่นใจ  อ่านไปยิ้มไป  ที่แท้  เพื่อนเก่าทั้งนั้น...ผมบอกแล้ว..

ที่ถอยออกมา  เพราะอะไร..แต่ผมก็..แว๊บบ!! ไปนะ บางทีเขาจัด

ที่สวนลุมฯผมก็ไปฟัง.. ผมจำได้ว่า ท้ายสุดที่ไปชุมนุม ที่หน้าสภา
เรื่อง พรบ.อะไรนี่แหละ  แต่ก็ลืมแล้ว  เพื่อนใน สรท.ยังด่าผมเลย

ผมก็บอกว่า ผมไม่ได้ไปเพราะแกนนำหรอก. นั่นแหละที่ร่วม พธม.

ส่วนม็อบ ก็ร่วมเสธอ้าย.โดนแก๊สด้วย..นี่ พรุ่งนี้ วันอาทิตย์ ยังสับสน

แต่ถ้าฝนไม่ตกคงแว๊บบไป....มีคนเอารูปไอ้บ้า โหนม็อบหากิน  มา

ลงไว้ใน..ฟิตข่าว..เฟสฯ  เมื่อเช้าเปิดคอมฯเห็น จำได้  อาทิตย์ที่ ๓๐

เห็นมันเดินพล่านไปทั่ว..โทษที  พูดปนเป หลายเรื่อง เพ้อตามประสา

หนุ่มน้อย  กะลังแตกพาน......ซ่าส์ ทุกหยด.....จริง

• OSR likes this

#64 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:19

>>> ชื่นใจ  อ่านไปยิ้มไป  ที่แท้  เพื่อนเก่าทั้งนั้น...ผมบอกแล้ว..

ที่ถอยออกมา  เพราะอะไร..แต่ผมก็..แว๊บบ!! ไปนะ บางทีเขาจัด

ที่สวนลุมฯผมก็ไปฟัง.. ผมจำได้ว่า ท้ายสุดที่ไปชุมนุม ที่หน้าสภา
เรื่อง พรบ.อะไรนี่แหละ  แต่ก็ลืมแล้ว  เพื่อนใน สรท.ยังด่าผมเลย

ผมก็บอกว่า ผมไม่ได้ไปเพราะแกนนำหรอก. นั่นแหละที่ร่วม พธม.

ส่วนม็อบ ก็ร่วมเสธอ้าย.โดนแก๊สด้วย..นี่ พรุ่งนี้ วันอาทิตย์ ยังสับสน

แต่ถ้าฝนไม่ตกคงแว๊บบไป....มีคนเอารูปไอ้บ้า โหนม็อบหากิน  มา

ลงไว้ใน..ฟิตข่าว..เฟสฯ  เมื่อเช้าเปิดคอมฯเห็น จำได้  อาทิตย์ที่ ๓๐

เห็นมันเดินพล่านไปทั่ว..โทษที  พูดปนเป หลายเรื่อง เพ้อตามประสา

หนุ่มน้อย  กะลังแตกพาน......ซ่าส์ ทุกหยด.....จริง

พรบ.ปรองดองนั่นแระ

พุธที่ 30-พฤหัสที่ 31 พฤษภาฯ-ศุกร์ที่ 1 มิถุนาฯ ปีที่แร้วไงงงงง

อิอิ  ^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#65 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

>>> ป๊าดดดดด  จำแม่นนิ   ใช่ ๆ ๆ  ๓๐-๓๑  พ.ค ใช่เลย

ส่วน ๒๔ พ.ย  ม็อบเสธอ้าย..อันนี้ล่าสุด จำได้...

๓๐-๓๑ ไปทั้งสองวัน  แต่สนุกวันเดียว...วันไหนก็ไม่รู้

เพื่อนเอารถมารับ..ไปหลายคน  เผอิญ เพื่อนคนหนึ่ง

เขาต้องมีพยาบาลคุมไปด้วย..ซวยเลย  แม่ศรีพยาบาล

แกให้อยู่แต่ในรถตู้...คิดดูแล้วกัน เหมือนพาเด็ก ไปนั่ง

มองหน้าต่างรถ.ไม่ได้เดิน.. วันนั้นไม่ถึง ๒ ชม.มั๊ง กลับ

เซ็ง. มีฉายเดี่ยวอยู่วัน  มันหยด...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน