Jump to content

- - - - -

คอนเฟิร์มว่า "คลิปเสียงบันลือโลก" ว่าเป็นของจริงนะครับ ในฐานะคนคุ้นเคย กับ สองคนในคลิปแบบลึกล้ำ

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:27

*
POPULAR

ก่อนจะได้ฟัง ผมดันเปิดดูข่าวทีวี

พอนักข่าวบอก ไอ้เด็จพี่โบท็อกซ์แก้ตัวว่าเป็นคลิปตัดต่อ

ผมก็เชื่อ 99% เลยว่าของจริงแน่ ๕๕๕๕

:lol:  :lol:  :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#52 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

อ.วีระ ธีรภัทร์ 90.5 ซักครู่

คอนเฟริ์มว่า ตัดต่อ

ฝากบอก แค่นั้นครับ

:)

#53 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:39

สำหรับผม มีไอ้กำมะลอบ้าไมค์ตัวนึงมีเครดิตเท่ากับเด็จพี่โบท็อกซ์ไปแล้ว

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#54 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:47

กะจะรอ 5M สิงหฺสนามหลวง ต้นอ้อปลายแขม(เขียนไงหว่า..) มาเฉลยว่า คลิปตัดต่อหรือเปล่า สุดยอดคลังปัญญาของพันดริฟท์

คนนึงอาจจะเอาภาพตัดแปะๆ โยงนู้นโยงนี่

อีกคนอาจจะเบี่ยงประเด็นไปคลิปมาร์ค

หรืออีกคนจะบลาๆ อะไรนี่แหละ

เหอๆ แซวเล่นขำๆครับ :P :P :P

#55 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:53

นายพลถั่งเช่า ออกมาบอกว่า

"อาจเป็นฝีมือของผู้ที่ผิดหวังจากตำแหน่ง ครม.ชุดใหม่ ที่พยายามใส่ร้ายตนก็เป็นได้"

http://news.sanook.c...ิดหวังแพร่คลิป/

อ้าว... งี้ ก็ใช่ จับกัง 1 น่ะจิ

:D :D

#56 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:56

สวัสดีค่ะท่านโจโฉ ขอบคุณที่กลับมาให้ความอบอุ่นในบ้านนี้ค่ะ

เป็ดเหลิม ณ.จับกัง หายไปไหน ไม่ออกมาฟันธงเลย คิดทึ้งคิดถึง

Edited by Tatiana, 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:57.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#57 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:16

สวัสดีค่ะท่านโจโฉ ขอบคุณที่กลับมาให้ความอบอุ่นในบ้านนี้ค่ะ

เป็ดเหลิม ณ.จับกัง หายไปไหน ไม่ออกมาฟันธงเลย คิดทึ้งคิดถึง

รู้สึกว่าเขานัดทุกวันพุธไม่ใช่หรือ

ว่าจะออกมาคุยเรื่องนโยบาย ฮ่าๆๆ

#58 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:37

เอ่อ....ผมมีความคิดชั่วๆเกิดขึ้นในสมองเท่าเม็ดถั่วของผมว่า.....โยนขี้ให้ รมตอ.คนเก่าเป็นคนทำ ....อะไรจะเกิดขึ้นบ้างครับ :mellow:

#59 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:46

ตอนนี้คนที่เอามาปล่อยนี่ผมนึกภาพออกแค่คนเดียว ใครน้อที่อกหัก ใครน้อที่เตือนว่าอย่ามามีเรื่องทางการเมืองกะเค้า ใครน้ออออออ

#60 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

ผมคิดว่านังปูเป็นคนสั่งให้ปล่อยคริป เพราะตัองการบางอย่างจากคริป
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#61 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:45

สำหรับผม มีไอ้กำมะลอบ้าไมค์ตัวนึงมีเครดิตเท่ากับเด็จพี่โบท็อกซ์ไปแล้ว

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#62 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:53

:lol: :lol: :lol:

ถ้าจานวีระคิดแบบนั้นจริงก็สมควรถูกว่าเป็นไอ้กำมะลอบ้าไมค์แล้วล่ะครับ 

#63 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#64 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

เป็นไปได้ไหมครับ ที่ทั้งสองคนเค้าคุยกันอยู่ แล้วมีคนโทรเข้าไปหา นายทหาร แล้วด้วยความที่ว่าอายุมาก กินถังเช่า วันละดุ้น ทำให้ไม่ค่อยคุ้นกับเทคโนโลยี
เผลอไปเปิดประชุมสามสายเข้า จากนั้นฝ่ายที่บันทึกว่าจะเป็นฝ่ายที่สาม ที่มีเหตุบังเอิญไปรับรู้ รับฟังเรื่องนี้เข้าพอดี
เพราะผมมองว่า ไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องบันทึกเสียงสนทนา และถ้าบันทึกจริง ใครจะเป็นคนเอาคลิปเสียงออกจากโทรศัพท์

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#65 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

ควายแดงมันแถไปได้ทุกหนทาง ถึงรู้ว่าแถแล้วโดนมองว่าโง่ก้ยังแถ

#66 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:04

เป็นไปได้ไหมครับ ที่ทั้งสองคนเค้าคุยกันอยู่ แล้วมีคนโทรเข้าไปหา นายทหาร แล้วด้วยความที่ว่าอายุมาก กินถังเช่า วันละดุ้น ทำให้ไม่ค่อยคุ้นกับเทคโนโลยี
เผลอไปเปิดประชุมสามสายเข้า จากนั้นฝ่ายที่บันทึกว่าจะเป็นฝ่ายที่สาม ที่มีเหตุบังเอิญไปรับรู้ รับฟังเรื่องนี้เข้าพอดี
เพราะผมมองว่า ไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องบันทึกเสียงสนทนา และถ้าบันทึกจริง ใครจะเป็นคนเอาคลิปเสียงออกจากโทรศัพท์

คนเอาคลิบเผยแพร่นี่น่าจะไม่ใช่คนครับ น่าจะเป็นสัตว์ปีกปากแบน ๆ บางตัวมากกว่า

#67 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:08

คนเอาคลิบเผยแพร่นี่น่าจะไม่ใช่คนครับ น่าจะเป็นสัตว์ปีกปากแบน ๆ บางตัวมากกว่า

เป็ดเหลิม ป่าว

#68 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:42

>>> แหม... กะลังจะถาม พี่โฉ ..อยู่

ว่าไอ้..ถั่งเช่า..มันเป็นไง  กดมาเห็น

แมว อิ ฯ  เอามาโชว์  โอ กินแล้ว จุ๊กกรู๊

จริงเหรอ????อิอิ. เรามันแบบ..

( น้องนอน แน่นิ่ง มาเนิ่นนาน ) ๕๕๕๕๕

#69 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:42

ผมไม่เชื่อว่าจะไปนั่งทรัพย์สินได้

ที่มั่นแข็งแรงมาก
อาจารย์จ.
พี่จี และอีกหลาย
ยังไม่นับเสี่ยต.ฮาร์ดคอร์.ก๊วนกอล์ฟคุณโจโฉ

3 ท่านนี้ผมนึกไม่ออกเลยครับ  ใครก็ได้ช่วยใบ้เพิ่มทีครับ  ^_^  ^_^

รอท่านโจโฉ มาใบ้  :)

#70 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

>>> แหม... กะลังจะถาม พี่โฉ ..อยู่

ว่าไอ้..ถั่งเช่า..มันเป็นไง  กดมาเห็น

แมว อิ ฯ  เอามาโชว์  โอ กินแล้ว จุ๊กกรู๊

( น้องนอน แน่นิ่ง มาเนิ่นนาน ) ๕๕๕๕๕

อยากรู้เหมือนกันครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#71 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

แล้วท่านโจโฉคิดว่าใครเป็นคนปล่อยอ่ะครับ

ผมสงสัย เป็ด ครับ

เพราะมีมือไม้ใน สมช. ที่สามารถดักฟังได้

เห็นว่าเพิ่งซื้อเครื่องดักฟังแบบใหม่มาที่ดักฟังจากโทรศัพท์มือถือได้ด้วย

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#72 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:20

อยากรู้เหมือนกันครับ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

ความจริงบางอย่างที่แสนเจ็บปวด

บางครั้งเก็บไว้คนเดียว

แล้วย่องๆแอบฟังผู้รอบรู้

เผื่อได้ทำตาม

ไม่ใช่มาโฉ่งฉ่างแบบนี้

ชาวบ้านชาวช่อง หมอนวด นักร้อง เด็กเสิร์ฟ โคโยตี้...ฯ

รู้โม้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

:P  :P  :P 

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#73 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

ทำเนียบมีแก๊งค์ไอติม

ดูไบก็มีแก๊งค์ถั่งเช่า  :D

It's us against the world

#74 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:43

ท่านนายกฯโจ มายืนยันแบบนี้

มิกลัวถูกฟ้องฤาท่าน

ผมเชื่อท่านนะ

แต่ฝ่ายเสธฯ ฝ่ายขี้ข้าของสองคนที่อ้างถึง

บอกว่าไม่ใช่ หรือตัดต่อ

ถ้างั้น ถ้าไม่เป็นเหมือนที่ท่านนายกโจฯยันยืน

ผมว่าน่าจะเป็นเสียงเหี้ ยสองตัวคุยกันนะครับท่าน

'เป็ดเหลิม' ในฐานะรองนายกฯยืนยัน'ตัดต่อ'.....

'เป็ดเหลิม' ในฐานะรัฐมนตรีแรงงานบอกว่า'เรื่องการเมือง'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#75 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

พึ่งนึกถึงคุณโจโฉฯ กระทู้ก็มาทันที
รบกวนเรียนถามว่า คนปล่อยคลิปหวังผลอะไรได้บ้างคะ

ตอนนี้ สิ่งที่ต้องห่วงคือ "สวัสดิภาพ ความปลอดภัย ของคนปล่อย"

ส่วนผลที่หวัง มองได้หลายมิติ ทั้งหวังผลเอาคืนทางการเมือง และ การเผลอ

คนนั้นอาจจะทำงานตอบแทนบุญคุณ'เอกยุทธ์' จึงไม่เกรงกลัว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#76 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:28

คุณโจโฉ ครับ

อยากแกะคำพูดทีละคร อ่ะ ครับ บางคนผมไม่รู้จัก

ตาม Clip 1-4 รวมๆ 20+ คน

อีกทั้งเรื่อง มาเก๊า อยากรู้ครับ

ผมก็บอกไอ้ตู่*คุณ*เดินช้าๆ หน่อยสิ

เมื่อวันพฤหัสฯ ที่แล้ว นายกฯ บอกผม ต่อไปปูรู้ก่อน

ไอ้ ผบ.สูงสุด ตอนแรกก็พูดกับท่านนายกฯ ไม่ค่อยรู้เรื่อง ตอนนี้ก็เรียบร้อยละครับ

ผมกลัวมันจะไปโจมตีเรื่องมาเก๊าก่อนที่เราจะประกาศอะไร

พอดีมันมีขาใหญ่สำคัญลงไปหลายตังค์ช่วงนี้ ช่วยงานมาเป็นร้อยล้าน ช่วยงานที่มาเก๊า

ไม่มีเซอร์ไพรส์ เดี๋ยวๆ ผมให้จัดการ แต่ว่าเป็นอิทธิพรแน่นอน

มันหูเบานะ ติดฟังเรื่องแม่ บ้าอะไร บ้าบอ

ไอ้เจ๊กลิ้มอ่ะจงรักภักดีกว่านายร้อยอีก

มันพูดมัน Happy มัน สมัยไอ้บิ๊ก ไอ้ช้างอะไรพวกนี้นะครับ ไอ้เกาะ

ไอ้สมัยสุรยุทธ์มัน ที่ท่านด่าในห้องประชุม

ไอ้โอ๋นี้มันเผด็จการไปนิดนึง

ไอ้มินอ่องหล่าย ซึ่งเป็น ผบ.สูงสุดของพม่า เต็งเส่งให้ความเกรงใจมาก

เพราะฉะนั้นถ้าจะบีบอะไรเรื่องทวาย นายกฯ เรียก ผบ.สูงสุดมาใช้ได้อีกงาน เป็นงานต่างประเทศ

ไอ้รัฐมนตรีกีฬากับโฮเต็ลของเขาอีกคน ไอ้นี่ก็มหาศาลเหมือนกันนะ ผมจะเรียกให้มาพบท่าน .....มันรวยมหาศาลเลย เจ้าของบ่อหยก มันบอกผมบอก เจเนอรัลๆ จะไปพูดกับประธานาธิบดีมัน ไม่ต้องไปวิ่งหาคนโน้นคนนี้นะ บอกมัน มันยิงตรงเลย

บิ๊กแอ๊วมันไม่ค่อยสบายฮะ ...ไม่เหมือนมันนั่งเล่นไพ่กับเพื่อนๆ มันหน่ะ ไอ้เด็จ ยังมีเล่นอยู่ฮะ กับไอ้พญาไม้น่ะ เพื่อนสนิทมัน แต่มันก็ยังดูแลนิคมอุตสาหกรรมมันอยู่นะครับ ชายคนที่ 2 - นวนคร

งานมันกำลังเดินดีนะครับ กองทัพเรือก็เขาไม่มีอะไรตอนนี้ เขาจะเกษียณอีก 2 เดือน เขาก็ไม่มีอะไร

ประธานที่ปรึกษาครับ อมรเทพ แต่อมรเทพนี่ไอ้หรุ่นมันอาจจะไม่ Happy เท่าไหร่ เพราะมันแข่งกัน เมียมัน เมียมันเป็นไอ้เนี่ย ... พี่สาว หรือ น้องสาวพรทิวา ผมรู้จักพ่อมัน

พ่อเมียมันก็ไอ้เม้งไง ไอ้เม้งอาบอบนวด ไอ้! อะไรของมัน โพไซดอน ตอนเป็นพ่อตาผมคุมฝ่ายอบายมุข นครบาล ไอ้นี่มันตลอด เจอกัน ตรุษจีนมันไปไหว้พ่อตาผมเหมือนกัน

ไอ้ประจินนี่้เมื่อก่อนเป็นมือของไอ้ชลิตเขา แต่ดีแล้วที่เราได้ประจิน แล้วเราใช้ประจินไปบีบไอ้ชลิตข้างบนอีกที ซึ่งมันเป็นไอ้องคมนตรีนะครับ ไอ้ชลิตถึงแม้ว่ามันจะพลอยฟ้าพลอยฝนไปทำปฏิวัติคราวนั้นนะครับ แต่มันก็ยังพึ่งไอ้ประจินอยู่ เพราะฉะนั้นเราคุมประจินไว้ เพื่อให้ชลิตเนี่ยมันอ่อน ยอมลงมา

ผมก็บอกมันนะครับ ผบ.สูงสุด กับ ผบ.ทบ. ผมเพิ่งบอก เฮ้ย! ปี 57 นี่นะ อย่างอั๊วเลิกทำงานละ อั๊วคิดว่าอั๊วทำงานเสร็จแล้ว เอาเจ้านายอั๊วกลับแล้ว คราวนี้เป็นตาลื้อบ้างสิ เพราะฉะนั้นลื้อต้องแสดงฝีมือให้ท่านเห็น ตั้งแต่วันนี้ ลื้อต้องแสดงฝีมือให้ท่านเห็น แล้วพอปี 57 เอ็งจะได้มีงานทำต่อ ไม่ต้องอยู่แก่เหมือนคนอื่นเขา เพราะมันว่าผมไม่แก่ ผมบอกจะได้ทำงานอย่างนี้ต่อ มันก็ Happy นะครับ มันไม่ได้บอกว่าโนเลย มันก็ เออๆ มันก็เริ่มมองเห็นว่า หลังจากเกษียณไปแล้ว มันอาจจะมีอนาคต สำคัญ

วันที่ 16 นี้ ผบ.สูงสุดจะเลี้ยงนายกฯ ครับ ที่ บก.กองทัพไทย และก็จะเชิญ ผบ. รอง เสธ.ทุกเหล่าทัพมาร่วมรับประทานข้าว คุยกันเป็นส่วนตัวกับนายกฯ ด้วย

ท่านป๋าเนี่ยผมมองนะฮะ เพราะกลัวท่านจะกลับมาเล่นการเมืองเต็มที่

เขาบอกสำเร็จ แต่เหนื่อยหน่อยนะ อาจจะยาก ต้องอดทน ต้องสู้ อาจารย์เพชรนะครับ หลวงพ่อเพชร อาจารย์ของต่วนเขาด้วย

#77 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:47

ไอ้เป็ดเล่นแรงไปเปล่าครับ

#78 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

ไอ้หมอนี่มีเครดิตอะไร ไม่เข้าใจว่าทำไมยังมีคนฟังรายการของมัน

แต่ละคนโทรเข้าไปหามัน กลัวมันด่าเอา พูดยกหางมันใหญ่

ฟังแล้วทุเรศฉิบ เลิกฟังมันไปนานแล้ว

#79 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

อาจเผลอกด redial เบอร์สุดท้ายโดยไม่ตั้งใจแล้วไม่รู้ครับ แล้วเอาโทสับใส่เป๋ากางเกง หรือเป๋าสูท

ไม่ว่าจะเป็นระบบปุ่ม หรือระบบสัมผัส มีสิทธิ์กด redial โดยไม่รู้ตัวได้ ทั้งจากมือตัวเอง หรือสิ่งของที่อยู่ในกระเป๋ากางเกง

ผมเคยครับ เผลอ redial เบอร์แฟน แล้วไม่รู้ เอาโทสับใส่เป๋ากางเกง

แล้วไอ่เพื่อนเวรดันมาชวนคุยเรื่องแฟนเก่า งานเข้าเลยตอนนั้น

ตอนนี้ คงงานออกแล้วสิครับ อิอิอิ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#80 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:17

เพื่อนผมบอกว่า คนเอาคลิปมาปล่อย ชื่อ เอกยุทธ อ่ะครับ

#81 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:02

นี่แหละงานสุดท้ายที่ท่านพูดถึงล่ะ  ทหารทุกท่านรักประเทศไทย รักพระเจ้าอยู่หัวแน่นอนค่ะ

เราเชื่อเช่นนั้น 

เพราะในเมื่อคุยกันอยู่สองคนแล้วใครอัดคลิปเสียงล่ะ   แล้วใครนำมาโพสให้พวกเราได้รู้ล่ะ

คงไม่ใช่นักโทษหนีคดีมั้งนะ   ขอขอบคุณท่านทียอมเสียสละเพื่อส่วนรวมนะคะ 

ท่านลึกซึ้งมากก   เอาชนะแบบไม่เสียเลือดเนื้อพี่น้องทหารหาญ   แค่ท่านเปลืองตัวไปหน่อย

ยังไม่รู้ว่าจะคุ้มมั้ย     ....ขอคารวะด้วยใจค่ะ   *-*

Edited by paang_sasita, 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:03.

#82 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:04

อยากรู้เรื่องมาเก๊า

#83 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:07

วันนี้ข่าวออกว่าคุณหญิงพรทิพย์ไปหาหลักฐานที่บ้านเอกยุทธด้วยนี่คะ

#84 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:23

นี่แหละงานสุดท้ายที่ท่านพูดถึงล่ะ  ทหารทุกท่านรักประเทศไทย รักพระเจ้าอยู่หัวแน่นอนค่ะ

เพราะในเมื่อคุยกันอยู่สองคนแล้วใครอัดคลิปเสียงล่ะ   แล้วใครนำมาโพสให้พวกเราได้รู้ล่ะ

คงไม่ใช่นักโทษหนีคดีมั้งนะ   ขอขอบคุณท่านทียอมเสียสละเพื่อส่วนรวมนะคะ 

ท่านลึกซึ้งมากก   เอาชนะแบบไม่เสียเลือดเนื้อพี่น้องทหารหาญ   แค่ท่านเปลืองตัวไปหน่อย

ยังไม่รู้ว่าจะคุ้มมั้ย     ....ขอคารวะด้วยใจค่ะ   *-*

ไม่อยากให้ฝันค้าง
แต่ความจริงคือ กองทัพไทยขายตัว และขายชาติไปแล้ว

คนไทยส่วนน้อย 55 ล้านคน ต้องพึ่งตัวเอง

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#85 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:33

ไม่อยากให้ฝันค้าง
แต่ความจริงคือ กองทัพไทยขายตัว และขายชาติไปแล้ว

คนไทยส่วนน้อย 55 ล้านคน ต้องพึ่งตัวเอง

:D  :D   ลังเลอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ก็พยายามมองในแง่ดีไว้ก่อน

แต่ไม่ว่าผลออกมาจะเป็นอย่างไร  พวกเราคนไทยก็ต้องรับกรรมต่อไป

มันเลวร้ายมากเลย................ คนบางกลุ่ม

#86 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:57

งามไส้ กองทัพไทย

ต้องทำงานโชว์เจ้านายนักโทษ เผื่อเกษียณออกมาจะได้มีงานทำ

งามไส้รัฐบาลไทย

ดูถูกและ ล้วงลูก ไม่จริงใจต่อพม่า หวังกอบโกยเพื่อนบ้าน

เห็นไอ้เป็ดมันยืนกุมไข้ให้ไอ้แม้วชี้หน้าก็ว่า เอ่อ ไอ้แม้วนี่มันใหญ่คับฟ้าจริงๆ ขนาดไอ้เป็ดแก่กว่ายังกุมไข่ให้ชี้หน้า

แต่พอได้ฟังคลิปนี้ นายพลแก่ ใกล้ 80 ครับผมๆๆๆ เรียกเจ้าหน้า ๆๆ ไอ้เป็ดชิดซ้ายไปเลย +++

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#87 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:57

ท่านใดที่สนใจถั่งเช่า แล้วหาซื้อไม่ได้  ผมแนะนำตัวนี้ครับ  Z-max sx กินต่อเนื่องวันละเม็ด ราคาไม่แพง หาซื้อทางเน็ต กล่องละ 350-400 มี 30 เม็ด ซื้อ 3 กล่อง

แล้วตัดฝากล่อง 3 กล่อง ได้เพิ่ม 15 เม็ด ผมเคยกินวันละ 2 เม็ด  ออกกำลังกาย  ประมาณครึ่งเดือน ผลข้างเคียง  หื่นมั่กๆ อย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน 

ถ้าซื้อที่ร้าน watสัน ก็แพงขึ้นมาอีกหน่อยครับ หามาลองแล้วกัน  ชอบผลข้างเคียงนี่แหล่ะ

#88 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:13

ท่านใดที่สนใจถั่งเช่า แล้วหาซื้อไม่ได้  ผมแนะนำตัวนี้ครับ  Z-max sx กินต่อเนื่องวันละเม็ด ราคาไม่แพง หาซื้อทางเน็ต กล่องละ 350-400 มี 30 เม็ด ซื้อ 3 กล่อง

แล้วตัดฝากล่อง 3 กล่อง ได้เพิ่ม 15 เม็ด ผมเคยกินวันละ 2 เม็ด  ออกกำลังกาย  ประมาณครึ่งเดือน ผลข้างเคียง  หื่นมั่กๆ อย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน 

ถ้าซื้อที่ร้าน watสัน ก็แพงขึ้นมาอีกหน่อยครับ หามาลองแล้วกัน  ชอบผลข้างเคียงนี่แหล่ะ

เออดีแฮะ

ซื้อมาให้เมียกินดีกว่า อิอิ :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#89 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 06:19

เออดีแฮะ

ซื้อมาให้เมียกินดีกว่า อิอิ :D

ซื้อให้เมียกิน??? แล้วจะรู้สึกครับ เวลาผู้หญิงเอาเรื่องขึ้นมา

ผู้ชายว่าแน่แค่ไหน ก็เหมือนลูกแมวครับ

ส่วนเมียน่ะ ยิ่งกว่าแม่เสือ

อย่าริอ่านลองเข้าเชียวนะครับ จะหาว่าไม่เตือน

Edited by เหล่าปู, 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 06:20.

#90 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:09

เริ่มจากเป็ดบอกว่าซี้กันกับเหลี่ยมถึงขั้นพูด*คุณ*-กูใส่กันในวันก่อนออกเดินทางไปต่างประเทศ

วันต่อมามีภาพเป็ดโดนชี้นิ้วด่า ถือเป็นการหักหน้ากันอย่างแรง

ต่อมาอีก 1 วันก็มีคลิปเสียงหลุดออกมา...

อืม... ใจร้อนกันจริงๆ...

Edited by Mootang, 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:10.

#91 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:43

นายพลถั่งเช่า ออกมาบอกว่า

"อาจเป็นฝีมือของผู้ที่ผิดหวังจากตำแหน่ง ครม.ชุดใหม่ ที่พยายามใส่ร้ายตนก็เป็นได้"

http://news.sanook.c...ิดหวังแพร่คลิป/

อ้าว... งี้ ก็ใช่ จับกัง 1 น่ะจิ

:D :D

ไม่มีใครคิดว่าเป็น สุกำพล บ้างหรือ :lol:

We love fender.

#92 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:31

เออดีแฮะ

ซื้อให้เมียกิน??? แล้วจะรู้สึกครับ เวลาผู้หญิงเอาเรื่องขึ้นมา

ผู้ชายว่าแน่แค่ไหน ก็เหมือนลูกแมวครับ

อย่าริอ่านลองเข้าเชียวนะครับ จะหาว่าไม่เตือน

มาช่วยยืนยันคับ ผู้หญิงบางคนเห็นเรียบร้อยๆ พูดจาไพเราะ กริยามารยาทดี ถึงช่วงเวลานั้นขึ้นมาล่ะก็ ไอ้เราๆ ที่ว่าแน่ ถึงขั้นหอบแฮ่กๆ เลยถ้าเธอยังไม่พอใจ

#93 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

เออดีแฮะ

มาช่วยยืนยันคับ ผู้หญิงบางคนเห็นเรียบร้อยๆ พูดจาไพเราะ กริยามารยาทดี ถึงช่วงเวลานั้นขึ้นมาล่ะก็ ไอ้เราๆ ที่ว่าแน่ ถึงขั้นหอบแฮ่กๆ เลยถ้าเธอยังไม่พอใจ

เห็นด้วยครับ

ผู้หญิงนี่ เวลาเอาเรื่องนี้มา ไม่สนหน้าอินทรหน้าพรหม เลย

ยิ่งถ้าให้กินนะ รับรอง เรานี่ละ จะเละ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ปล. เคยให้คุณภรรยา กินแชมเปญ เพราะรู้มา ผู้หญิงกินแล้วจะมีความต้องการสูง เลยลองให้กิน โอ้ววววววววววววว ครั้งเดียวพอเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#94 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

เออดีแฮะ

ผู้หญิงนี่ เวลาเอาเรื่องนี้มา ไม่สนหน้าอินทรหน้าพรหม เลย

ยิ่งถ้าให้กินนะ รับรอง เรานี่ละ จะเละ

ปล. เคยให้คุณภรรยา กินแชมเปญ เพราะรู้มา ผู้หญิงกินแล้วจะมีความต้องการสูง เลยลองให้กิน โอ้ววววววววววววว ครั้งเดียวพอเลย

คุยเรื่องไรกันอ่ะ คนแก่ งง :huh:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#95 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:55

ประเด็นอยู่ที่ว่าถ้าไอ้แม้วเข้าไปเป็นที่ปรึกษา ทรัพย์สินฯ ก็บันเทิงมัน

เอาเงินเข้าไปฟอกเพลิน ย้ายเข้าย้ายออกไม่มีใครกล้าเข้าไปครวจสอบ 

เพราะมันคุมอำนาจเบ็ดเสร็จ ถ้ามันคิดแบบนี้ประเทศไทยตรียมรับกรรม

Edited by Paradon, 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:56.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#96 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:57

เออดีแฮะ

คุยเรื่องไรกันอ่ะ คนแก่ งง :huh:

ผมไม่ีรู้ผมเมา

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

#97 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:14

เออดีแฮะ

ผมไม่ีรู้ผมเมา

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถูกแล้วนี่ครับ พูดกันถึงเรื่องคลิปหลุดๆๆ ฮาาาา

#98 ant

ant

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:16

มาไม่ทันครับ เน็ตบ้านใช้ไม่ได้ ตั้งแต่วันศุกร์จนป่านนี้

อยากดูมั่งจัง

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#99 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:25

คุณโจโฉ ครับ

อยากแกะคำพูดทีละคร อ่ะ ครับ บางคนผมไม่รู้จัก
ตาม Clip 1-4 รวมๆ 20+ คน
อีกทั้งเรื่อง มาเก๊า อยากรู้ครับ

ผมก็บอกไอ้ตู่*คุณ*เดินช้าๆ หน่อยสิ

เมื่อวันพฤหัสฯ ที่แล้ว นายกฯ บอกผม ต่อไปปูรู้ก่อน

ไอ้ ผบ.สูงสุด ตอนแรกก็พูดกับท่านนายกฯ ไม่ค่อยรู้เรื่อง ตอนนี้ก็เรียบร้อยละครับ

ผมกลัวมันจะไปโจมตีเรื่องมาเก๊าก่อนที่เราจะประกาศอะไร

พอดีมันมีขาใหญ่สำคัญลงไปหลายตังค์ช่วงนี้ ช่วยงานมาเป็นร้อยล้าน ช่วยงานที่มาเก๊า

ไม่มีเซอร์ไพรส์ เดี๋ยวๆ ผมให้จัดการ แต่ว่าเป็นอิทธิพรแน่นอน

มันหูเบานะ ติดฟังเรื่องแม่ บ้าอะไร บ้าบอ

ไอ้เจ๊กลิ้มอ่ะจงรักภักดีกว่านายร้อยอีก

มันพูดมัน Happy มัน สมัยไอ้บิ๊ก ไอ้ช้างอะไรพวกนี้นะครับ ไอ้เกาะ

ไอ้สมัยสุรยุทธ์มัน ที่ท่านด่าในห้องประชุม

ไอ้โอ๋นี้มันเผด็จการไปนิดนึง

ไอ้มินอ่องหล่าย ซึ่งเป็น ผบ.สูงสุดของพม่า เต็งเส่งให้ความเกรงใจมาก

เพราะฉะนั้นถ้าจะบีบอะไรเรื่องทวาย นายกฯ เรียก ผบ.สูงสุดมาใช้ได้อีกงาน เป็นงานต่างประเทศ

ไอ้รัฐมนตรีกีฬากับโฮเต็ลของเขาอีกคน ไอ้นี่ก็มหาศาลเหมือนกันนะ ผมจะเรียกให้มาพบท่าน .....มันรวยมหาศาลเลย เจ้าของบ่อหยก มันบอกผมบอก เจเนอรัลๆ จะไปพูดกับประธานาธิบดีมัน ไม่ต้องไปวิ่งหาคนโน้นคนนี้นะ บอกมัน มันยิงตรงเลย

บิ๊กแอ๊วมันไม่ค่อยสบายฮะ ...ไม่เหมือนมันนั่งเล่นไพ่กับเพื่อนๆ มันหน่ะ ไอ้เด็จ ยังมีเล่นอยู่ฮะ กับไอ้พญาไม้น่ะ เพื่อนสนิทมัน แต่มันก็ยังดูแลนิคมอุตสาหกรรมมันอยู่นะครับ ชายคนที่ 2 - นวนคร

งานมันกำลังเดินดีนะครับ กองทัพเรือก็เขาไม่มีอะไรตอนนี้ เขาจะเกษียณอีก 2 เดือน เขาก็ไม่มีอะไร

ประธานที่ปรึกษาครับ อมรเทพ แต่อมรเทพนี่ไอ้หรุ่นมันอาจจะไม่ Happy เท่าไหร่ เพราะมันแข่งกัน เมียมัน เมียมันเป็นไอ้เนี่ย ... พี่สาว หรือ น้องสาวพรทิวา ผมรู้จักพ่อมัน

พ่อเมียมันก็ไอ้เม้งไง ไอ้เม้งอาบอบนวด ไอ้! อะไรของมัน โพไซดอน ตอนเป็นพ่อตาผมคุมฝ่ายอบายมุข นครบาล ไอ้นี่มันตลอด เจอกัน ตรุษจีนมันไปไหว้พ่อตาผมเหมือนกัน

ไอ้ประจินนี่้เมื่อก่อนเป็นมือของไอ้ชลิตเขา แต่ดีแล้วที่เราได้ประจิน แล้วเราใช้ประจินไปบีบไอ้ชลิตข้างบนอีกที ซึ่งมันเป็นไอ้องคมนตรีนะครับ ไอ้ชลิตถึงแม้ว่ามันจะพลอยฟ้าพลอยฝนไปทำปฏิวัติคราวนั้นนะครับ แต่มันก็ยังพึ่งไอ้ประจินอยู่ เพราะฉะนั้นเราคุมประจินไว้ เพื่อให้ชลิตเนี่ยมันอ่อน ยอมลงมา

ผมก็บอกมันนะครับ ผบ.สูงสุด กับ ผบ.ทบ. ผมเพิ่งบอก เฮ้ย! ปี 57 นี่นะ อย่างอั๊วเลิกทำงานละ อั๊วคิดว่าอั๊วทำงานเสร็จแล้ว เอาเจ้านายอั๊วกลับแล้ว คราวนี้เป็นตาลื้อบ้างสิ เพราะฉะนั้นลื้อต้องแสดงฝีมือให้ท่านเห็น ตั้งแต่วันนี้ ลื้อต้องแสดงฝีมือให้ท่านเห็น แล้วพอปี 57 เอ็งจะได้มีงานทำต่อ ไม่ต้องอยู่แก่เหมือนคนอื่นเขา เพราะมันว่าผมไม่แก่ ผมบอกจะได้ทำงานอย่างนี้ต่อ มันก็ Happy นะครับ มันไม่ได้บอกว่าโนเลย มันก็ เออๆ มันก็เริ่มมองเห็นว่า หลังจากเกษียณไปแล้ว มันอาจจะมีอนาคต สำคัญ

วันที่ 16 นี้ ผบ.สูงสุดจะเลี้ยงนายกฯ ครับ ที่ บก.กองทัพไทย และก็จะเชิญ ผบ. รอง เสธ.ทุกเหล่าทัพมาร่วมรับประทานข้าว คุยกันเป็นส่วนตัวกับนายกฯ ด้วย

ท่านป๋าเนี่ยผมมองนะฮะ เพราะกลัวท่านจะกลับมาเล่นการเมืองเต็มที่

เขาบอกสำเร็จ แต่เหนื่อยหน่อยนะ อาจจะยาก ต้องอดทน ต้องสู้ อาจารย์เพชรนะครับ หลวงพ่อเพชร อาจารย์ของต่วนเขาด้วย

แหม ก็ค่อนข้างชัดแล้วนะ แต่ละชื่อ แต่ละนาม แต่โล่งอกไม่มีชื่อเราด้วย 5555

เพราะสองคนนี้เจอหน้ากันทีไร ชอบแอบนินทาผมซะด้วย

ส่วนเรื่อง มาเก๊า อุบไว้ก่อน เห็นว่าเป็นไพ่ตายไว้พิฆาตกันซะด้วย คงมีเรื่องสนุกตามมาอีก
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#100 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:30

แอบอ่านข้างบนเรื่องแชมเปญ คอนเฟิร์มว่าจริงครับ จากประสบกาม 5555

ส่วนถั่งเช้า เฮ้อ ไม่อยากจะคุย ชายคนที่หนึ่ง แรงก็ไม่ค่อยมีจะเดิน ลงพุงแล้ว ไม่ค่อยออกกำลังกาย

เข้าฟิตเนส ตีแต่กอล์ฟ ก็ต้องพึ่งของพวกนี้

ยิ่งชายคนที่สองยิ่งแล้ว วันๆเอาแต่บัญชาการหลังม่าน คิดแต่เรื่องหลอกต้มสาวก เครียดกับบรรดากลุ่มก๊วน

ความเครียดถามหา อะไรๆมันก็แย่ ก็หดตามหมด

สรุปมั่นออกกำลังกายเป็นยาวิเศษ ไอ้เราไม่ยักมีปัญหาเลย ก็อย่างว่าเราอายุแค่ 14 นี่เนอะ 5555
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน