Jump to content

- - - - -

ท่านเชื่อใคร สมจิตต์(นักข่าว)หรือเจ้าสัวซีพี.?

• Please log in to reply
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:48

M

สงสัย ไม่ได้ล้างฝาหม้อหุงข้าวมา หลายเดือน

ไม่รู้เรื่อง ตั้งกระทู้ถามที่ ห้องก้นครัว ที่ PT ได้

หรือ google ก็ได้

.

นี่ ๆ ๆ ห่านเอ็ม

ฝาหม้อหุงข้าวนะ 

ใครไม่ล้างบ้างว่ะ

หรือ*คุณ*เคยไม่ล้้างมาหลายเดือนเลยรู้

ห้าาาาาาาาาาาาา

คนทั่วไป เขาว่าสาเหต มาจาก หม้อหุงข้าวทั้งนั้น

คงมี สลิ่ม สาย ปชป โทษ ว่าข้าว หุงเสร็จ แล้ว บูดเร็ว เป็นที่ข้าว

สลิ่มเมื่อใส่ กากๆ ก็ยิ่ง ไร้สติ  มีมากมายจริงๆ

สงสัย เมื่อใ่ส่ กากๆ  ลืมเจาะจมูก ทำให้ อากาศที่ไปผสมกันเม็ดเลือดน้อย จึงมีผลต่อ สมอง

5+

.

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

http://talk.mthai.com/topic/23178

การหุงแล้วบูดง่าย ไม่แน่ว่าจะเกิดจากข้าวนะครับ

สมจอบ บางทีก็โม้เกินไป หลายทีแล้ว    :lol:

ุคุณเองยังไม่แน่ใจ แต่บอกว่า คนอื่นโม้ ผมก็เห็นคุณต้้องตอแหล เพื่อจะแก้ต่างให้รัฐบาลนี้ เห็นหลายทีแล้วเหมือนกัน  :D ผมยังจำได้นะ เรื่องมั่วที่ดินรัชดาน่ะ 

เพ้ออีกละ 

เรื่องนั้นผมยอมรับแล้วนิ ว่าได้ตัวเลขมาจากแหล่งนึง ผิดถูกผมไม่รู้

ดีกว่าคุณนะ  เรื่องที่ไม่รู้แต่ก็มาเถียงอยู่ได้   เรื่องที่ไม่จริงก็ฝืนจะให้มันจริงอยู่นั่น  :lol:

เอา้ข้อมูลมา บอกว่า ผิดถูกไม่รู้ แล้วเอามาโพสต์ได้ไง ข้อมูลของคุณมันมั่วซะเยอะ ยังมากล้าว่าคุณสมจิตร กับคนอื่นๆ เค้าได้อีก  :lol:

#53 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:14

ผมไม่เชื่อใครจนกว่าจะมีการตรวจสอบ B) B) B)

เอางี้นะ บ้านผมืำค้าส่ง และเดือนนี้สั่งข้าวตราฉัตรจากเอเยนต์
ด้วยความคุ้นเคยเค้าบอกว่า อย่าเอาเลยนะ ลํอตนี้ม่ไม่เปิดกระสอบ มอดยังเยอะเดินออกจากกระสอบเลย (ข้าวบรรจุถุงนะครับ)ข้าวกระสอบเค้าบอกว่ายังปกติดี แต่ถุง1กิโล ส่งคืนหมด 5กิโล พอมีแบ่งๆกัน งานนี้ผมไม่โม้นะครับ ที่ร้านเน้นขายให้คนพักอาศัยในคอดโด เค้าซื้อแบบ1กิโล แต่ตอนนี้ของขาดครับ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#54 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:35

เชื่อได้หรือไม่พิจารณาเอาเองครับ

#55 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:35

เรื่องข้าวถุง ถามไอ้เต้นสิ

ข้าวถุงธงฟ้า ทำขายถูกๆ แล้วมันหายไปไหน กลายเป็นข้าวถุงยี่ห้ออะไร บ้าง กำไรเท่าไหร่แบ่งใคร 

ไอ้เต้นมันรู้ดี จนไอ้แม้วไม่กล้าเอามันออก จากเก้าอี้ เพราะมันขู่จะแฉ 5555

นี่คือที่มาว่าทำไมไอ้ตู่ ต้องตัดชุดขาวรอเก้อทุกครั้ง 

เพื่อนรักหัก(หลัง) ไอ้เหลี่ยมโหด 

#56 Suleesav

Suleesav

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:08

สังคมไทยทุกวันนี้เป็นปฏิปักษ์กับความดี ... ความร่ำรวยกลายเป็นความปรารถนาสูงสุดของผู้ คน  ซี พี รวยจนติดโผมหาเศรษฐีอันดับของเมืองไทย...

จากข่าวที่เคยอ่าน   ติดตามวีรกรรมที่สมจิตต์ เคยทำ

เขื่อสมจิตต์ค่ะ

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:35

จะเชื่อใครล่ะครับ ระหว่างนักข่าวกับ พ่อค้า

http://topicstock.pa.../D11040051.html

### มาดูไส้กรอกที่ขายใน 7/11 ทำไปได้ คิดว่าประชาชนเค้ากินหญ้าหรืองัยครับ ? ### trash.gif pmail.gif

ขอบอกก่อนว่า ปกติชอบซื้อไส้กรอกหมูรมควันที่มีขายอยู่ใน 7/11 กินเป็นประจำกับลูกชายตอนเช้า เวลาไปส่งที่โรงเรียน กินมาตั้งแต่ถุงละ 36 บาท พอต่อมาปรับราคาขายเป็น 39 บาท ก็พอเข้าใจได้ว่า หมูมันแพง ก็มีเหตุผลในการปรับราคาขาย อีกทั้งเจ้าของ 7/11 ก็อยากให้มีนโยบาย 2 สูงอยู่แล้วก็เลยไม่ติดใจอะไร 

แต่พอวันนี้ไปซื้อไส้กรอกกินกับลูกชาย ตามปกติในถุงจะมีไส้กรอกอยู่ 10 อันทุกครั้ง แบ่งกันกินกับลูกคนละ 5 อัน แต่วันนี้ไหนมันมีผิดปกติในถุงหว่า สิ่งที่ผิดปกติก็คือ ทำไมมันมีแค่ 9 อันในถุงเอะหรือว่าตอนเรากินเราลืมนับว่ากินไปกี่อันแล้วแน่ แต่คิดว่าน่าจะมี 9 อันมากกว่า ด้วยความสงสัยเป็นอย่างมาก พอส่งลูกชายเสร็จก็กลับเข้าไปเลือกซื้อไส้กรอกแบบเดิมที 7/11 อีกครั้ง คราวนี้ละบางอ้อเลยว่า ที่คน เค้าบอกกันว่า  " ยิ่งรวยยิ่งโกง "  มันเป็นจริงอ

#58 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:15

ประสบการณ์ส่วนตัว หน้าร้อนทำให้ข้าวบูดเร็ว จะเอาข้าวที่กินไม่หมด ใส่ไว้ในตู้เย็น

ข้าวบูดเอาล้างน้ำหลายๆครั้ง แล้วไปต้มเป็นข้าวต้ม

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:34

ไม่น่าเชื่อว่า ประเทศที่เคยได้ชื่อว่าเป็นอู่ข้าว อู่น้ำ

ประชาชนต้องปรึกษากันว่าจะกินข้าวอะไรดี

คิดเหมือนผมเลย

อัปยศมาก  ประเทศที่ชื่อว่าผลิตข้าวได้มากที่สุด มีข้าวคุณภาพชั้นดีสุดก แต่คนในประเทศกลับเจอข้าวไร้คุณภาพและเป็นข้าวเน่า

สุดยอดครับชีวิตนี้ ไม่เคยพบเคยเจอ

พี่น้องครับ ขออนุญาตนอกเรื่องแป๊บเดียวครับ  คือข้าวหอมมะลิที่ผมซื้อไว้กำลังจะหมดลังแล้ว

ผมต้องซื้อข้าวใหม่  ตอนนี้คิดไม่ตกว่าจะซื้อหอมมะลิยี่ห้อไหนดีถึงไม่เน่า  เอาถุง 5 โลนะครับ

บ้านผมมีท้อปกับวิลล่าที่อยู่ใกล้บ้านครับ  รบกวนแนะนำข้าวหอมมะลิที่แน่ใจว่าไม่เน่าให้ด้วยเถิดค้าบ

ขอบคุณค้าบ

ปล. ข้าวหอมมะลิเดี๋ยวนี้ไม่เรียงเม็ดสวยเหมือนสมัยผมเด็กๆแล้วง่า

เมื่อก่อนที่บ้านหุงกินกับเป็ดพะโล้เป็ดย่างประจำ มันจะเรียงเม็ดเรียวสวยมาก ร่วน หอมกรุ่น

เดี๋ยวนี้เหรอ...จับเป็นก้อนๆ เม็ดก็ไม่สวยเลย  ไม่รู้มันเป็นข้าวหอมมะลิไปได้ไง

gladiator 1.jpg

#60 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:55

ไม่น่าเชื่อว่า ประเทศที่เคยได้ชื่อว่าเป็นอู่ข้าว อู่น้ำ

ประชาชนต้องปรึกษากันว่าจะกินข้าวอะไรดี

คิดเหมือนผมเลย

อัปยศมาก  ประเทศที่ชื่อว่าผลิตข้าวได้มากที่สุด มีข้าวคุณภาพชั้นดีสุดก แต่คนในประเทศกลับเจอข้าวไร้คุณภาพและเป็นข้าวเน่า

สุดยอดครับชีวิตนี้ ไม่เคยพบเคยเจอ

พี่น้องครับ ขออนุญาตนอกเรื่องแป๊บเดียวครับ  คือข้าวหอมมะลิที่ผมซื้อไว้กำลังจะหมดลังแล้ว

ผมต้องซื้อข้าวใหม่  ตอนนี้คิดไม่ตกว่าจะซื้อหอมมะลิยี่ห้อไหนดีถึงไม่เน่า  เอาถุง 5 โลนะครับ

บ้านผมมีท้อปกับวิลล่าที่อยู่ใกล้บ้านครับ  รบกวนแนะนำข้าวหอมมะลิที่แน่ใจว่าไม่เน่าให้ด้วยเถิดค้าบ

ขอบคุณค้าบ

ปล. ข้าวหอมมะลิเดี๋ยวนี้ไม่เรียงเม็ดสวยเหมือนสมัยผมเด็กๆแล้วง่า

เมื่อก่อนที่บ้านหุงกินกับเป็ดพะโล้เป็ดย่างประจำ มันจะเรียงเม็ดเรียวสวยมาก ร่วน หอมกรุ่น

เดี๋ยวนี้เหรอ...จับเป็นก้อนๆ เม็ดก็ไม่สวยเลย  ไม่รู้มันเป็นข้าวหอมมะลิไปได้ไง

จากประเทศที่ส่งออกข้าวเป็นอันดับหนึ่ง

กลับมีคนในประเทศ ต้องไปซื้อข้าวจากเพื่อนบ้านมาขาย....

ตระกูลนี้ก่อความฉิกหาย ให้กับประเทศทั้งระยะสั้นและระยะยาว

แต่ดันยังมีคนยอมเป็นขี้ข้าให้มันอีก..เวรแท้

ที่บ้านผมกินข้าวที่ร้านค้าใหญ่ในอำเถอ เขาผสมเองตั้งยี่ห้อกันเอง(แต่ซื้อข้าวสารมาจากไหนไม่รู้)

ก็เห็นยังปกติ  หุงเช้ากินถึงตอนเย็นก็ไม่บูด

#61 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 03:08

ข้าวที่ซื้อมาจากห้างเป็นเหมือนกันหรือ คับ

หุงเช้า เที่ยงเหม็น เย็นบูด

ตามสโลแกน

:lol: :lol: :lol: :lol:

#62 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:18

เห็น 5M อุตส่าห์ค้นวิธีกันบูดแล้วเหนื่อยใจ

สมจิตต์เค้าเขียนว่า ข้าวที่เคยซื้อตั้งแต่เมื่อก่อน หลังๆ ซื้อมาหุง อยู่ๆข้าวบูดเร็ว

จะต้องมาลำบากหาวิธีทำป้องกันข้าวบูดเลยเหรอ ซื้อยี่ห้อใหม่แทนดีกว่าไหมครับ?

ความเห็นข้าวไทยที่ว่าคุณภาพดีมันหุงอยู่นาน 

แต่ถ้ามันเป็นข้าวพม่า ข้าวเขมร น่าจะพอเป็นเหตุให้ข้าวบูดเร็วมากกว่า

#63 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:19

เชื่อได้หรือไม่พิจารณาเอาเองครับ

เชื่อก็ได้ :lol: :lol:

#64 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:38

M

สงสัย ไม่ได้ล้างฝาหม้อหุงข้าวมา หลายเดือน

ไม่รู้เรื่อง ตั้งกระทู้ถามที่ ห้องก้นครัว ที่ PT ได้

หรือ google ก็ได้

.

นี่ ๆ ๆ ห่านเอ็ม

ฝาหม้อหุงข้าวนะ 

ใครไม่ล้างบ้างว่ะ

หรือ*คุณ*เคยไม่ล้้างมาหลายเดือนเลยรู้

ห้าาาาาาาาาาาาา

คนทั่วไป เขาว่าสาเหต มาจาก หม้อหุงข้าวทั้งนั้น

คงมี สลิ่ม สาย ปชป โทษ ว่าข้าว หุงเสร็จ แล้ว บูดเร็ว เป็นที่ข้าว

สลิ่มเมื่อใส่ กากๆ ก็ยิ่ง ไร้สติ  มีมากมายจริงๆ

สงสัย เมื่อใ่ส่ กากๆ  ลืมเจาะจมูก ทำให้ อากาศที่ไปผสมกันเม็ดเลือดน้อย จึงมีผลต่อ สมอง

5+

ถ้าไม่เคยหุ้งเอง 5m ก็ไปถามแม่กับเมียก็ได้นะ

เอาของจริงมาคุยกันเลย

ข้าวบูดเกิดจากหลายสาเหตุนะ 5m ไปถามแม่กับเมียดู อย่ามัวแต่ถามอากู๋อย่างเดียว

1. ไม่เถียงว่าบางทีอาจจะเกิดจากหม้อไม่สะอาด

เพราะบางคนอาจจะลืมข้าวทิ้งไว้ในหม้อหลายวันข้าวบูดคาหม้อ

ทำให้หม้อเสีย เวลาหุงก็คิดว่าล้างสะอาดแล้วนะ แต่ข้าวจะเสียไวกว่าปกติ

อันนี้หาวิธีแก้ได้ ตามอากู๋มี

2. หม้อสะอาด แต่เสียเพราะข้าว  เช่น ข้าวที่เอาหลายพันธุ์หลายเกรดมาผสมกันมั่ว

รวมทั้งกระบวนผลิตข้าวอาจจะไม่ได้มาตรฐาน หรือ คนขายมักง่าย นำข้าวไม่มีคุณภาพมาแหกตาขาย

เคยลองแล้วหม้อใบเดียวกันหุ้งข้าว 2 ยีห้อ เก็บไว้ได้นานไม่เท่ากัน บางยี้ห้องข้ามคืนไม่ได้เลยเสีย เก็บในตู้เย็นยังเอาไม่อยู่

Edited by Fah&Sai, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:01.

'' Nobody Perfect ''

#65 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:51

:D เล่นเอา 5m คลั่งเลย...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#66 Tofu

Tofu

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:59

เชื่อนักข่าวอยู่แล้ว

นายทุนที่นิสัยไม่ดี ใครจะไปเชื่อ แม้จะมีเงินถุงเงินถังเยอะก็เหอะ

#67 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:01

ผมละ เชื่อจริง ๆ เลย กะ ห่านเอ็ม เนี่ย

ข้าวบูด มันก้อเรื่องปกติ ถ้าทิ้งไว้นาน

แต่นี่ ข้าวมันบูดเร็วขึ้น กว่าเดิม

ห่านเอ็ม ยังไม่เข้าใจอีก

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#68 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:26

ข้าวที่ซื้อมาจากห้างเป็นเหมือนกันหรือ คับ

หุงเช้า เที่ยงเหม็น เย็นบูด

ตามสโลแกน

ผมเลิกกินข้าวตามท้องตลาด ตั้งแต่ต้นปีแล้วคับ

ปัจจุบันบริโภค ข้าวหอมแอมเวย์คับ ราคา240.- ข้าวดีกว่าเยอะ

ล่าสุด กำลังหาข้าว  Rich For The King อยู่คับเอาไว้ให้ลูกทาน เพราะ ลูกยังเด็กภูมิต้านทานยังน้อย ยังไม่พร้อมจะเจอกับสิ่งที่เป็นพิษต่างๆในตอนนี้

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#69 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:58

mmmmm ไปล้างตู้เย็น ก่อนดีไหม :lol:

#70 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:33

mmmmm ไปล้างตู้เย็น ก่อนดีไหม :lol:

ช่วงหลังๆ ตั้งแต่ปูเป็นนายก ในตู้เย็น มีน้ำเปล่า อยู่ สองกระป๋อง ต้องล้างด้วยเหรอ :P

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน