Jump to content

- - - - -

ติดตามการเข้ากระทรวงกลาโหม ของรัฐมนตรีหญิง กลาหอย คนแรกในรอบพันปี วันนี้!!!

• Please log in to reply
125 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:36

954710_10151592017328353_1531020277_n.jp

#102 มานพ มานพ บุญมี

มานพ มานพ บุญมี

น้องใหม่

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:38

คือผมเห็นมันโคต ตะ ระ อย่างฮาา  :lol:

ผมจะค่อยดูถ้าเอาตัวน้องเณรกลับมาได้  ผมว่าสาวกพพรคเเมลงสาบคงมีโว้ยเเน่ๆ ดักไว้ก่อน 55555+

ทีน้องเณรเอากลับมาได้ เเต่น้องเเม้วทำไมเอากับมาไม่ได้ฟะ

อย่าทำนะเเมลงสาบ  ผมขอเถอะ :P  :P  :P  :P

Edited by มานพ มานพ บุญมี, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:39.

#103 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:44

ผู้กองปูเค็ม อยากคุยกับคำรณวิทย์ จะถามเรื่องการสลายชุมนุม หากไม่มาคุย สน.พระราชวัง จะซวย..

* วันนี้ 11 ก.ค.56 ผู้สื่อข่าวแนวหน้าออนไลน์ได้สัมภาษณ์เปิดใจกับ ร.อ.ทรงกลด ชื่นชูผล (ผู้กองปูเค็ม) อดีตทหารนอกราชการ ที่ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจรวบตัวขณะนำกลุ่มผู้ชุมนุมขัดขวางเพื่อไม่ให้ พล.อ.ยุทธศักดิ์ ศศิประภา และนางยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เข้ากระทรวงกลาโหมเข้าร่วมในพิธีรับตำแหน่งรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม

โดยผู้กองปูเค็ม เปิดเผยนาทีที่ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจรวบตัวว่า เห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจตั้งแถวแล้วแยกกลุ่มผู้ชุมนุมออกเป็น 2 ฝ่าย ตนจึงคิดได้ว่ารูปแบบของการจัดขบวนนั้นเป็นการสลายการชุมนุมของ ตำรวจ ก่อนที่จะตัดสินใจเดินเข้าไปคนเดียวกลางถนน และถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจนับ 10 คน จับแขนจับขายัดใส่ท้ายรถกระบะและคุมตัวมาไว้ที่ สน.พระราชวัง

ผู้กองปูเค็ม กล่าวต่ออีกว่า ได้รับบาดเจ็บจากเหตุการณ์ชุลมุนเล็กน้อยที่บริเวณคางที่ถูกกระแทกกับพื้น ฝากบอกถึงทุกคนที่เป็นห่วงว่าปลอดภัยดี พร้อมระบุว่า ภายหลังถูกเจ้าหน้าที่จับตัวมายังไม่มีนายตำรวจท่านใดมาพูดคุยหรือแจ้งข้อหาว่าทำผิดข้อกฏหมายใด โดยขณะนี้มีเพื่อนติดต่อเข้ามาเพื่อขอประกันตัวแล้ว

อย่างไรก็ตาม ผู้กองปูเค็ม ได้ตั้งข้อสังเกตถึงเหตุการณ์ชุลมุนที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเตรียมสลายการชุมนุม โดยระบุว่า ทางเจ้าหน้าที่ไม่มีการแจ้งเตือนล่วงหน้าตามขั้นตอน อีกทั้งรถเครื่องขยายเสียงของผู้ชุมนุมถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจสายสืบนอกเครื่องแบบมาทำลายให้เสียหาย จึงทำให้การจัดขบวนของผู้ชุมนุมมีปัญหา จนเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น
---------------------------------------
http://www.naewna.com/politic/59398

#104 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:46

ขออนุญาติเจ้าของภาพ

ตาแตก

เอาคลิปปะ

https://www.facebook...&type=2

'' Nobody Perfect ''

#105 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:47

สงสัยครับ ตำรวจคุมตัวทหารในชุดเครื่องแบบได้ด้วยหรือครับ ทำไมไม่ถอดครึ่งท่อน หรือผู้กองปูเค็มแกเกษียรแล้ว

ถ้าเป็นการกระทำความผิดต่อหน้า หรือเพื่อยับยั้งเหตุ ตำรวจมีสิทธิ์คุมตัวทหารได้ครับ ตามกฎหมาย  แต่สมัยนี้มันไม่เหมือนสมัยก่อน  ตำรวจสมัยก่อนซ่าจะจับทหาร โดนยิงสวนตายกลางถนนเยอะแยะ แต่ไม่เป็นข่าวเลยไม่กล้า  สมัยนี้ สื่อมันเร็วเกินไป จะทำไรก็ลำบากครับ 

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#106 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:53

สงสัยครับ ตำรวจคุมตัวทหารในชุดเครื่องแบบได้ด้วยหรือครับ ทำไมไม่ถอดครึ่งท่อน หรือผู้กองปูเค็มแกเกษียรแล้ว

ถ้าเป็นการกระทำความผิดต่อหน้า หรือเพื่อยับยั้งเหตุ ตำรวจมีสิทธิ์คุมตัวทหารได้ครับ ตามกฎหมาย  แต่สมัยนี้มันไม่เหมือนสมัยก่อน  ตำรวจสมัยก่อนซ่าจะจับทหาร โดนยิงสวนตายกลางถนนเยอะแยะ แต่ไม่เป็นข่าวเลยไม่กล้า  สมัยนี้ สื่อมันเร็วเกินไป จะทำไรก็ลำบากครับ 

ผมใคร่ถามพี่นารายณ์สังหาร ว่า

เห็นภาพผู้กองแบบนี้  

รู้สึกอย่างไร ในฐานะที่พี่ น่าจะเป็น ทหารเช่นกัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:)  ^_^ 

#107 simba

simba

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:05

ม็อบลั่น!! หากไม่ปล่อยตัว "ผู้กองปูเค็ม" ก่อนบ่าย 3-เจอกันแน่ ??? http://fb.me/2ccw6xm1G 

อ้าว เค้ายังไม่ปล่อย ผู้กอง ?

#108 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:06

ท่านมหาตมะ คานธี กล่าวไว้ว่า
    “เริ่มแรกเขาไม่สนใจ
    หลังจากนั้นเขาหัวเราะเยาะ
    ครั้งต่อไปเขาปราบปราม
    ท้ายที่สุด คุณก็ชนะ”

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#109 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:18

*
POPULAR

ถ้าผมตอบไปในสิ่งที่คิดจะด่าผมกันไหมล่ะ .........

ผมเฉยๆครับ .... พี่กลดรู้อยู่แล้วว่าเดินเข้าไปจะต้องเจอกับอะไร ...แต่พี่เค้าก็เต็มใจที่จะเดินเข้าไปชน...เป็นความเต็มใจของพี่เค้าเอง แล้วทำไมผมต้องมานั่งรู้สึกอะไรด้วยล่ะ มันไม่ใช่ว่าพี่เค้าอยู่เฉยๆแล้วตำรวจบุกมาอัดพี่เค้านี่ครับ ผมไม่รู้ว่าพี่เค้าคิดอะไรหรือหวังผลอะไร แต่การปฏิบัติตามอารมณ์และกระแส ไม่ใช่สิ่งที่ผู้นำทหารพึงกระทำครับ เพราะไม่มีกองทัพไหนรบชนะด้วยแม่ทัพที่ใช้อารมณ์นำทัพ...

ผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับภาพที่เห็นครับ และผมเชื่อว่า ผบ.เหล่าทัพทุกคนก็จะไม่รู้สึกอะไรเหมือนกัน เพราะคนถ้าจะทำงานใหญ่ ใจต้องนิ่ง..... ไม่ใช่มีอะไรมาเร้านิด เร้าหน่อยก็เฮตามเขาไป  ใครเขาว่าอะไรก็ไหลไปตามกระแส คนจำพวกนี้เป็นได้แค่ผู้ตาม ไม่ใช่ผู้นำ.....

มันคงดูตลกบรรลัยถ้า ทหารระดับ ผบ.เหล่าทัพ ปฏิวัติเพราะการตัดสินใจสร้างกระแสของทหารนอกราชการเพียงคนเดียว .... บ้านเมืองเป็นภาพใหญ่กว่านั้นครับ....ไม่ใช่แค่กระแส...

ผมไม่ได้บอกนะว่าทหารส่วนมากรู้สึกอย่างๆร หลายท่านอาจจะรู้สึกไม่เหมือนผม แต่ผมแค่บอกความรู้สึกในมุมมองของผมเท่านั้นเอง ...

ปล. ถ้าถามเรื่องอื่นที่หลายคนในนี้หวังกัน.....เงื่อนไขมันครบแล้ว แต่คนทำเค้าจะทำไหม อันนี้ไม่ทราบได้ครับ  เท่าที่รู้ ผบ.ทบ.คนนี้ ซ่อนความคิดไว้ใต้บุคลิกอารมณ์ร้ายและโผงผางได้อย่างแนบเนียนมาตั้งแต่สมัยก่อนแล้ว ..... ไม่มีใครอ่านพี่เขาออกหรอกครับ  ตัวเล็กๆแบบพวกผมคงได้แต่รอดู...รอฟัง..และปฏิบัติตามก็เท่านั้นครับ 

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#110 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:21

ตอนนี้กำลังใจล้นหลาม สน.พระราชวังแร้ววว

^_^  ^_^

https://www.facebook...&type=3

ห่ะนี้ ผู้กองเรยอยากขอคุยกะไอ้แจ๊ด พี่ให้ ในฐานะ ผบ.ตำกวดกรุงเต๊บ

ผู้กองว่า ตำกวดต้องปล่อยตัวไม่มีเงื่อนไข ไม่งั้นจะนั่งมันอยู่ที่นี่แระ ไม่ไปไหน

:angry:  :angry:

แร้วคิดหรือว่าไอ้แจ๊ดมันจะกล้าโผล่หัวมาอ่ะ

:lol:  :lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#111 simba

simba

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:25

ถ้าผมตอบไปในสิ่งที่คิดจะด่าผมกันไหมล่ะ .........

ผมเฉยๆครับ .... พี่กลดรู้อยู่แล้วว่าเดินเข้าไปจะต้องเจอกับอะไร ...แต่พี่เค้าก็เต็มใจที่จะเดินเข้าไปชน...เป็นความเต็มใจของพี่เค้าเอง แล้วทำไมผมต้องมานั่งรู้สึกอะไรด้วยล่ะ มันไม่ใช่ว่าพี่เค้าอยู่เฉยๆแล้วตำรวจบุกมาอัดพี่เค้านี่ครับ ผมไม่รู้ว่าพี่เค้าคิดอะไรหรือหวังผลอะไร แต่การปฏิบัติตามอารมณ์และกระแส ไม่ใช่สิ่งที่ผู้นำทหารพึงกระทำครับ เพราะไม่มีกองทัพไหนรบชนะด้วยแม่ทัพที่ใช้อารมณ์นำทัพ...

ผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับภาพที่เห็นครับ และผมเชื่อว่า ผบ.เหล่าทัพทุกคนก็จะไม่รู้สึกอะไรเหมือนกัน เพราะคนถ้าจะทำงานใหญ่ ใจต้องนิ่ง..... ไม่ใช่มีอะไรมาเร้านิด เร้าหน่อยก็เฮตามเขาไป  ใครเขาว่าอะไรก็ไหลไปตามกระแส คนจำพวกนี้เป็นได้แค่ผู้ตาม ไม่ใช่ผู้นำ.....

มันคงดูตลกบรรลัยถ้า ทหารระดับ ผบ.เหล่าทัพ ปฏิวัติเพราะการตัดสินใจสร้างกระแสของทหารนอกราชการเพียงคนเดียว .... บ้านเมืองเป็นภาพใหญ่กว่านั้นครับ....ไม่ใช่แค่กระแส...

ผมไม่ได้บอกนะว่าทหารส่วนมากรู้สึกอย่างๆร หลายท่านอาจจะรู้สึกไม่เหมือนผม แต่ผมแค่บอกความรู้สึกในมุมมองของผมเท่านั้นเอง ...

ปล. ถ้าถามเรื่องอื่นที่หลายคนในนี้หวังกัน.....เงื่อนไขมันครบแล้ว แต่คนทำเค้าจะทำไหม อันนี้ไม่ทราบได้ครับ  เท่าที่รู้ ผบ.ทบ.คนนี้ ซ่อนความคิดไว้ใต้บุคลิกอารมณ์ร้ายและโผงผางได้อย่างแนบเนียนมาตั้งแต่สมัยก่อนแล้ว ..... ไม่มีใครอ่านพี่เขาออกหรอกครับ  ตัวเล็กๆแบบพวกผมคงได้แต่รอดู...รอฟัง..และปฏิบัติตามก็เท่านั้นครับ 

ชัดเจนครับ พี่นารายณ์

ขอบคุณครับ

#112 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:25

คำรณวิทย์คงไม่มาคุยกับผู้กองปูเค็มแน่ๆ..

นักรบนิรนาม จงฟัง..

ให้มารวมตัวที่ สน.พระราชวัง..ด่วน..

เอ้า นักรบนิรนาม แอร๊ย พี่น้องผู้รักชาติ ใครที่อยู่ใกล้ ๆ สน.พระราชวัง ปากคลองตลา่ด อะไรแถวนั้นไปได้ ไปกันหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย 

:lol:  :lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#113 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:37

954710_10151592017328353_1531020277_n.jp

ผมชอบภาพนี้นะ ......  ตำรวจตั้งกี่คน  ถึงจะเอาทหารแก่ๆคนนึงอยู่.....มันแสดงถึงอะไรได้หลายอย่าง

#114 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:41

ผมชอบภาพนี้นะ ......  ตำรวจตั้งกี่คน  ถึงจะเอาทหารแก่ๆคนนึงอยู่.....มันแสดงถึงอะไรได้หลายอย่าง

ตะกวดกร่าง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#115 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

ขออนุญาติเจ้าของภาพ

ตาแตก

เอาคลิปปะ

https://www.facebook...&type=2

คลิปตัดต่อฮับ

อันนี้ก็ภาพตัดต่อ

ยืนยันโดยผู้เชี่ยวชาญจากเวปพันดริฟท์ B)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#116 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:48

เคยได้ยินเสียงลือเสียงเล่าอ้างมาว่า นายตำรวจแถวๆ หละรีเมาแล้วซ่า ยิงทหารตาย ไม่นานเท่าไหร่ นายตำรวจคนนั้นก็หายตัวปริศนา หม่ามี๊ผึ้งสงสัยว่าน้องชายที่เป็นทหารพรานจะรู้อะไรบ้าง แต่ถามเขาก็ไม่ตอบ เลยไม่รู้จริงอ๊ะเปล่า

#117 simba

simba

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

เอาหล่ะครับ ประกาศ ปิดกระทู้ครับ

จบแล้วครับนาย

สำหรับ รมต.กลาโหม คนสวย ของโพ้ม

เห็นห่วง ก็แต่ผู้กองครับ

ว่าแต่ทิ้งท้ายไว้นิดว่า

ทำไมต้องแต่งชุดลายพรางทหารไปด้วย อะครับ วันนี้...? 

#118 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:02

*

*

ทหารนิ่งอย่างท่านนารายณ์ฯ ว่าไว้

แต่ รมต.กลา ห นิ่งแบบ "ไบกอน" ค่ะ  เหอๆ   :D

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#119 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:03

ไม่เข้าใจดอนยอ หรือ ดอนยออาจจะไม่ค่อยเข้าใจ ตำรวจ - ทหาร ....

ไม่ว่าจะมีรูปหรือไม่มีรูป มันก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้หรอกครับ เืรื่องตำรวจ - ทหาร มันมีปมมาตั้งนานแล้ว 

ถึงจะเรียนมาด้วยกัน ก็ไม่ค่อยสนิทใจกับเพื่อนที่เป็นตำรวจสักเท่าไหร่ เพราะงั้นถึงมีรูปหรือไม่มี มันก็ไม่ได้สร้างความแตกต่างหรือลูกฮึดอะไรหรอกครับ .... ถึงเวลาขึ้นมา ตำรวจก็ต้องมานั่งโต๊ะแถลงเดียวกับทหารอยู่ดี ไม่อย่างงั้น ตาย!!   

ผมก็เห็นต้องยอมทุกทีนั่นแหละ ^^"  อย่างเมื่อปี 49  ทหารถามตำรวจสั้นๆ   จะเอาหรือไม่เอา .....ตำรวจก็แจ้นมานั่งโต๊ะแถลงด้วยทันที ....เพราะตำรวจไม่มีกำลังอะไรจะมาต่อต้านทหารอยู่แล้วครับ   ถึงบอกไง มีรูปหรือไม่มีก็ไร้ประโยชน์ 

แต่ผมว่าผู้กองขายปูเค็ม  คงอยากได้ได้ภาพถูกกระทืบมากกว่านะ  มันสร้างกระแสง่ายกว่า

ส่วนเรื่องความหลังครั้งเก่านั้นมันอีกประเด็น

คุณดอนยอคิดว่าคนไทยคนอื่นๆจะมีนิสัยทรามๆเหมือนเสื้อแดงทั้งหมดหรือครับ

ผมพยายามจะเข้าใจความเห็นของคุณว่า ว่าเป็นการต่อยอดทางความคิด เป็นการคิดเพื่อหาเหตุผล 

แต่......

ประชาธิปไตยตามความเข้าใจของคน ไม่มีใครคิดต่างกันทั้งหมด และเหมือนกันทั้งหมด

ผลของเหตุมาจากการกระทำในเรื่องใด สิ่งที่อยากให้คุณใคร่ครวญ คือหาเหตุผลของปัญหามากกว่านะครับ

จริงไหม

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#120 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:04

จำได้ว่าตอน ประถม มีข่าวทหารเรืออาวุธครบมือล้อมโรงพัก เหตุ เพราะ ทหาร 2 คนนั้งกินข้าวต้ม อยู่แล้วโดน ตำรวจซ้อมแล้วจับไปโรงพัก(จำได้คราวๆ) พอถึงเช้า ทหารเรือก็มาล้อมโรงพักแถมอาวุธครบ

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#121 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:08

เอาหล่ะครับ ประกาศ ปิดกระทู้ครับ

จบแล้วครับนาย

สำหรับ รมต.กลาโหม คนสวย ของโพ้ม

เห็นห่วง ก็แต่ผู้กองครับ

ว่าแต่ทิ้งท้ายไว้นิดว่า

ทำไมต้องแต่งชุดลายพรางทหารไปด้วย อะครับ วันนี้...? 

การต่อสู้ เชิงสัญญลักษณ์ครับ

#122 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:09

*

*

ทหารนิ่งอย่างท่านนารายณ์ฯ ว่าไว้

แต่ รมต.กลา ห นิ่งแบบ "ไบกอน" ค่ะ  เหอๆ   :D

ที่บ้านใช้ เชลล์ ไดรฟ์ ครับ ^^" 

#123 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:10

นอกเรื่องหน่อยครับ ติดตามอยู่ เผื่อใคร อยากตาม

เป็นทางการ! 13:30วันนี้ @ทีวีบูรพา "สุทธิพงษ์ ธรรมวุฒิ" จะแถลงแจง ปมโพสต์ FB เรื่องข้าว และวิจารณ์กันขว้างขวาง pic.twitter.com/68mHm0l5A8

ข่าววันนี้ คุณเช็คโดนโรงสีข้าวที่สส.เพื่อไทยเป็นเจ้าของที่คุณเช็คระบุในfb.แจ้งความแล้วค่ะ 

แปลกมากเวลามีคนหวังดีเตือนเรื่องไม่ชอบมาพากลทีไร โดนแจ้งความจับบ้างโดนสอบสวนบ้าง

แทนที่จะไปทำความจริงให้กระจ่าง หากผิดจริงก็จัดการตามระเบียบกฏหมาย

ไม่รู้บ้านอื่นเมืองอื่นเป็นแบบนี้ไหมนะ

พวกโรงสีนี้มาเล่นผิดทางนะ ถ้ามันแถลงข่าวนำนักข่าวไปตรวจสอบโรงสี ตรวจสอบกระบวนการผลิต ประกาศยินดีรับเปลี่ยนข้าวเน่าทุกถุง

คนจะเชื่อถือกว่ามาไล่ฟ้องคนที่โพสให้เพื่อนๆอ่านเท่านั้น :o

พวกนี้ก็เอาเปรียบชาวนา จะแปลกอะไรถ้าจะเอาเปรียบผู้บริโภค

นายทุนบ้านเราคนดีๆได้น้อยนะ โดยเฉพาะในด้านการเกษตร

เพราะฉะนั้นก็อย่าแปลกใจเลยทำไมเกษตรกรไทยถึงยังคงยากจน

Edited by อาตี๋, 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:11.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#124 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 04:12

ชัดป่ะ ดอนยอ

#125 Tofu

Tofu

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:28

รอวันเลือกตั้ง

ขอให้มาเร็ว ๆ เถอะ

#126 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:31

"ลูกไม่อธิษฐานขอสิ่งใด

นอกจากขอให้คุณความดี คุ้มครองผู้มีศีล ผู้เสียสละ และผู้ที่มีจิตยึดมั่นในความดี

ขอให้ความดีเป็นที่พึ่งแก่ทุกชีวิต

ขอให้ความดีเป็นเกราะคุ้มภัยแก่คนที่คิดทำประโยชน์สุจริตแก่ประเทศชาติ

ขอให้ความชั่วความเลวที่เกาะกินอยู่บนผืนแผ่นดินนี้ สูญหาย

พ่ายแพ้แก่พระบารมี ของคุณงามความดีที่ปกปักรักษาประเทศไทย

ไม่ว่าอีกนานแค่ไหน ความดีจะไม่มีวันพ่ายแพ้ ”

คำคมจาก คุณนภา  เหนือเมฆ 2

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน