Jump to content

- - - - -

เลิกกินข้าวแกงนอกบ้านหรือยังครับ

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:38

ผมว่าถ้ากลัวสารปนเปื้อน  ในอาหาร  ก็ไม่ต้องกินอะไรเลยครับ

เพราะว่าสิ่งของบริโภคในท้องตลาด  ไม่ว่้าจะเป็นข้าวหรืออะไรก็เเล้วแต่

เราไม่มีทางรู้หรอกครับว่ามาหยั่งไง  มีสารอะไรเจือปนหรือเปล่า

ถ้ากลัวมากก็ไม่ต้องกินเลยครับ  จะได้ตายๆไปซะ

คนเขาไม่ได้กินหญ้าเหมือนคุณนี่ จะได้ไม่ต้องกลัว เวลากินข้าว

#52 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:25

ผมว่าถ้ากลัวสารปนเปื้อน  ในอาหาร  ก็ไม่ต้องกินอะไรเลยครับ

เพราะว่าสิ่งของบริโภคในท้องตลาด  ไม่ว่้าจะเป็นข้าวหรืออะไรก็เเล้วแต่

เราไม่มีทางรู้หรอกครับว่ามาหยั่งไง  มีสารอะไรเจือปนหรือเปล่า

ถ้ากลัวมากก็ไม่ต้องกินเลยครับ  จะได้ตายๆไปซะ

คนเขาไม่ได้กินหญ้าเหมือนคุณนี่ จะได้ไม่ต้องกลัว เวลากินข้าว

มุกนี้ไม่เบื่อบ้างเหรอ    คิดมุกใหม่บ้างเหอะ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#53 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:49

มุกนี้ไม่เบื่อบ้างเหรอ    คิดมุกใหม่บ้างเหอะ

:lol:  :lol: ก็ไม่รู้นี่ว่าควายนอกจากหญ้า แล้วจะกินไรได้อีก

#54 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:21

เพิ่งเปลี่ยนมาลอง ทาน "ดี" ของเบียร์สิงห์อยู่ ครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#55 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:03

ตอนนี้งดข้าวครับ ได้โอกาสลดหุ่นพอดี กินแต่ผักผลไม้ นม ขนมปังบ้างบางโอกาส

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน