Jump to content

- - - - -

อ่าน "ระหว่างบรรทัด" ทุกคำของผบ.ทบ. ให้ดีๆ...

• Please log in to reply
52 replies to this topic

#51 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

Posted 13 July 2013 - 09:26

พี่บิ๊กตู่ มันพูดกลางๆครับ

สุดแล้วแต่ใครจะตีความ

เชื่อไหมครับ

ไม่รู้ผมคิดมากไปหรือเปล่า

ผมฟังคลิปหลายรอบมาก

มันมีแนวทางที่ทักษิณ กำลัง อยาก ให้ทหารปฏิวัติเพื่อตัวเองอยู่เหมือนกันครับ

และกรณีคลิป มันยิ่งทำให้ตีบตันมากขึ้นจนน่าจะเหลือหนทางเดียว

คือ ปฏิวัติตัวเองซะ จะได้ทุกอย่างกลับคืนมา

ไม่รู้ผมคิดมากไปหรือเปล่าว่า...

ทักกี้อยากให้มีปฏิวัติเพื่อ รธน.57(40)  :ph34r: 

อย่าน่ะ พี่แกไม่ชอบ :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#52 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 13 July 2013 - 09:36

ผมขอเรียก"ปฏิวัติ"ด้วยแล้วกัน เพราะเห็นหลายคนใช้คำนี้

หน้าที่ทหารคืออะไร 
จะให้ทหารทำอะไร 

ผมได้ยินมาหลายครั้งล่ะที่อยากให้ทหารออกมาปฏิวัติ 
ล่าสุดที่ได้ยิน "ถ้าทหารรักชาติจริงต้องออกมาปฏิวัติ"

รักชาติต้องออกมาปฏิวัติ "ปฏิวัติเพื่อชาติ"
คนที่พูดแบบนี้มันก็แค่"ปฏิวัติเพื่อระบายอารมณ์กู"มากกว่า

เอาว่าถ้ามีปฏิวัติกันจริง  จะเกิดอะไรขึ้น
ส่วนตัวผม มันไม่ใช่แค่ถีบคณะผู้บริหารออกจากต่ำแหน่ง 
มันต้องสังหารหมู่นักการเมืองฝ่ายเสื้อแดง ฝ่ายเดียวเหรอ คำตอบคือไม่ใช่ 
มันต้องสังหารนักการเมืองทั้งหมดแต่แค่นี้ยังไม่พอ 
เอาแกนนำเสื้อแดง แกนนำเสื้อเหลืองด้วย  

ไม่พอแค่นี้ยังทำเพื่อชาติไม่พอ 
ต้องเอาไอ้พวกที่อ้างว่า"รักชาติต้องปฏิวัติ" "เพื่อชาติต้องปฏิวัติ " 
บอกไอ้พวกนี้ว่า"ถ้ารักชาติ ถ้าจะทำเพื่อชาติ จงฆ่าตัวตายไปซะ"
เพราะนี่จะเป็นการปฏิวัติครั้งสุดท้ายเพื่อให้ประเทศนี้
กลายเป็นประเทศที่ศิวิไลซ์ 
เพื่อชาติจริงๆต้องฆ่ามากกว่านี้อีก แต่เอาเท่านี้ก่อน

และสุดท้ายเมื่อวางรากฐานทุกอย่าง อย่างสมบูรณ์
คนที่ทำการปฏิวัติ จำเป็นต้องฆ่าตัวตาย เพื่อจบ.

ผมไม่ขอนิยามคำว่า"สมบูรณ์"นะครับ

///////////////////

คนที่อยากให้ทหารออกมาปฏิวัติ 
ลองบอกหน่อยว่าทหารควรทำอะไรบ้าง

ผมขอให้ทหารทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด 
ไม่รับใช้ฝ่ายการเมืองแบบตำรวจ(ที่เลว)
แค่นี้ก็ถือว่าพอแล้วกับสถานการณ์ในปัจจุบัน 

ป.ล.๑ คำว่า"ปฏิวัติ"ในข้อความทั้งหมด ให้เปลี่ยนเป็น"รัฐประหาร" เพื่อความหมายที่ถูกต้อง 

ป.ล.๒ ผมไม่ต้องการให้มีการรัฐประหาร
จะมีกรณีเดียวเท่านั้นคือในกรณีที่กลไกของรัฐไม่สามารถควบคุมสถานการณ์ในประเทศให้อยู่ในความสงบเรียบร้อยได้อีกต่อไป

<_<  เห็นด้วยขอรับ... ปฏิวัติมันต้องล้างบาง ถ้าทำแบบคราวที่แล้วแม่มแค่ตีงูให้หลังหัก แล้วคนตีก็ไปกราบตีนงูขอขมาทีหลัง... ทำให้เรื่องบานปลายมาจนขนาดนี้...

-_-  แล้วก็นอนสำเร็จความใคร่ในฝันกันต่อไป... เมืองไทยเจริญแล้ว...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 14 July 2013 - 04:24

คนเราบางที่ไม่เจ็บมันก็ไม่จำ

ปล่อยให้ล้มหัวทิ่มบ้างจะได้รู้  ได้ตาสว่างกันสักที

จะดีกว่าไหมถ้าเค้ามาจากการเลือกตั้ง  ก็ต้องไปด้วยการเลือกตั้ง

เว้นแต่ว่าดอนเมืองโมเดลจะทำให้มันไม่กล้า

ต้องหาทางปฏิวัติตัวมันเอง  เพื่อที่จะหลอกควายต่อไปได้อีก

เชื่อแบบนั้นเหมือนกันครับ

เพื่อนสนิทเคยคุยกับผมว่าคงไม่มีใครกำจัดระบอบทักษิณได้เท่ากับระบอบของมันล่มลายด้วยตัวมันเอง

แบบนี้ละถอนพิษกันของจริงเลย

ผมเห็นด้วยกับเพื่อนนะครับ

gladiator 1.jpg

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users