Jump to content

- - - - -

**เดาใจคุณแม่กันค่ะ ถ้าชาว สรท.ไปถามคุณแม่เรื่องเป็นตำรวจแต่ให้นักโทษหนีคดีประดับยศให้ คิดว่าคุณแม่จะตอบว่าไงกันบ้างคะ

• Please log in to reply
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:31

ถ้าถามแม่ผม แม่ผมคงไม่ตอบอะไร..คงแค่หัวเราะ..(พร้อมทำสายตาเหยียดหยาม เชิงดูหมิ่นเล็กน้อย)..แล้วคงต่อด้วยคำพูดสั้นๆ..ว่า  "โตแล้ว..คิดเอาเอง"

เอาไว้เข้าพรรษานี้กลับบ้าน จะลองไปถาม(ต่อหน้า)ดูจริงๆ ว่าแกจะพูดยังไง..ตื่นเต้นๆ..ฮ่าๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#52 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 01:53

ให้เอาไปถามแม่ ถามแล้วแม่ผมตีหัวผม จขกท รับผิดชอบเปล่า

แมผมให้กินนม ไม่ได้มให้กินหญ้า

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 05:58

ต้องถามด้วยคุณแม่นั้นเป็นพวกใหน?..มีคุณธรรมหรือป่าว?.. เสื้อแดงหรือป่าว?...เพราะคำตอบน่าจะเหมือนกัน

แม่ผมก็ประมาณที่ท่านว่านี้แหละครับ  ที่ดูแลแม่ทุกวันนี้ ก็เพราะแม่คือแม่

ที่เหลือนอกนั้นไม่มีอะไรเหมือนกันเลยระหว่างแม่กับผม

แม่ผมถึงได้รักทักษิณมากๆ

แต่ถ้าถามพ่อ  พ่อผมรับไม่ได้แน่ๆ  พ่อสอนตั้งแต่เด็กสอนทุกวันมิได้ว่างเว้น เรื่องความสุจริตและคุณธรรม

gladiator 1.jpg

#54 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:29

ถ้ามีกรณีนี้จริงก็คงไม่ถามฮะ

ถ้าสามารถให้ใครติดให้ก็ได้ ก็คงให้พ่อกับแม่ติดเท่านั้น

แต่ถ้าให้ติ๊งต่างถาม

แม่คงตอบว่า

ฮ้วย !!!   มันเป็นไผ๋ 

เดี๋ยวพ่อกับแม่ติดให้เองลูก  :wub:   

'' Nobody Perfect ''

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน