Jump to content

- - - - -

ไม่ได้จะดิสเครดิตสายล่อฟ้า แต่อยากให้อธิบายหน่อยว่าผมดูผิดหรือป่าว

• Please log in to reply
48 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 09:51

ผมดูสายล่อฟ้าบ่อยนะ แต่พอดูย้อนหลังเมื่อวานช่วงเบรค2ทิ้งท้ายด้วยกราฟราคาน้ำมันต่างๆ ผมไม่ทราบว่าทางบลูสกายเอาข้อมูลมาจากไหนเพราะราคามันต่างกันเหลือเกิน ผมเลยไปเสริทดูข้อมูลทางอากู๋แล้วก็แปลกใจว่าข้อมูลมันต่างกับสายล่อฟ้าที่เอามาให้ดูเยอะเลย  ตามภาพเลยฮ่ะ  เพื่อนๆพอทราบไหมว่าสายล่อฟ้าเอาข้อมูลมาจากไหน  ผมอยากให้รายการดีๆพัฒนาในทางที่ถูกที่ควร ไม่ใช่เป็นรายการเล่าข่าวเอามันส์   ด้วยความเคารพฮ่ะ

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:03

ดีครับ ช่วยกันสอดส่องเป็นหูเป็นตา

ถ้ามันผิดจริงทางต้นสังกัดจะได้แก้ไขครับ  เพราะเราสู้กับพวกบ้าพวกนี้เนี่ย ต้องเอาความจริงมาสู้เท่านั้น ถึงจะโค่นมันได้ครับ

gladiator 1.jpg

#3 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:04

ดีครับ..ช่วยกันตรวจสอบ ถูกผิดว่ากันไป.

#4 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:07

หริโชค  เข้ามาดู ก็กลับไปชี้แจงด้วยเด้อ ถ้ามั่วตายนะจ้ะ

#5 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

สงสัยต้องไปแก้ตัวกับพี่ ตะกี้คุยกับพี่เรื่องนี้แหละ พี่ผมยังแปลกใจเลยว่ามันขึ้นขนาดนั้นเลยเหลอ

#6 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:23

ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ

คงต้องโทรไปด่า แล้วละ ออกอากาศให้คนทั่วประเทศเข้าใจผิด
เท่ากับฆ่าตัวตายเลยนะ
อย่าทำเป็นสื่อขายตัว ไม่ชอบ

#7 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:24

ผิดว่าไปตามผิดครับ

เอาข้อมูลที่ถูกต้อง ชี้แจ้งประชาชนไป

รวมถึงต่อไปต้องเช็คข้อมูลให้ดีกว่านี้ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:25

บ๊ะ เจ้าพวกไม่เป็นประชาธิปไตย ทำไมไม่แถช่วยกันหน่อยละ

แดงหมดทางหากินพอดี มายอมรับและแก้ไขอยุ่ได้ ต้องแก้ตัวตามหลักประชาธิปไตยสิ

#9 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:29

ไม่ได้ฮ่ะ เรากลัวพวกเค้ารวยต้องตัดหน้าแย่งงานเค้าหน่อยฮ๊าพ

#10 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:31

โซฮอล91 30บาท ฮ่าๆๆ สงสัยบูลสกายเมาตัวเลข แก้ไขด่วนแถมตารางเทียบแพร่ไปในเฟสบุคละครับ มีแดงมาด่าตามหลังแน่ๆ

#11 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:35

สลิ่มนี่เรื่องมาก แค่พิมพ์ผิดเอง ทีงบประมาณแผ่นดินยังพิมพ์ผิดได้

อดีตนายกชั่วที่สุดในประเทศไทย ยังติ๊กผิดได้ กะอีแค่รายการ

ทีวี มันจะอะไรกันนักกันหนา หาเรื่องไปเรือย เบื่อสลิ่ม  :P

#12 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:46

เห็นข้อมูลนี้แต่วานแล้ว 

แต่ไม่รู้ใครกอบใคร

https://www.facebook...70235930&type=1

Edited by Fah&Sai, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 10:48.

'' Nobody Perfect ''

#13 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:29

ตัวเลขมั่วมา ถ้าจะโดนสาวกแม้วจวกก็เป็นเรื่องสมเหตุสมผลแล้ว น่าจะเป็นผลดีให้ตรวจสอบที่มาก่อนนำเสนอในที่สาธารณะ จะได้ไม่มีข้อผิดพลาดตามมาอีก

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#14 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:33

นี่แหละ ..........สรท

:)

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

เห็นข้อมูลนี้แต่วานแล้ว 

แต่ไม่รู้ใครกอบใคร

https://www.facebook...70235930&type=1

นี่คือสาเหตุที่เวลาเราจะพูด เขียน หรือสื่ออะไรออกไป ต้องรับผิดชอบสุดๆเลยครับ

เอฟบีก็สื่ออีกรูปแบบนึง แถมแพร่เร็วมากๆ

เราลงข้อมูลผิดไป คนแพร่ข้อมูลผิดๆต่อไปเป็นไฟลามทุ่งเลย

#16 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:40

ดีแร้ว

เป็นหูเป็นตาให้กัน

^_^  ^_^

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#17 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:46

:lol: ลองย้อนกลับไปอีก 1 ปีครับ 53 ไม่ใช่ 54

Edited by HiddenMan, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:48.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#18 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

:D แต่ราคาน้ำมันตลาดโลกทีมาเปรียบเทียบก็ต้องเปลี่ยนไปนะ... งานนี้ผิดเต็มๆ

July 53

Crude_Oil_petroleum_Monthly_Price_Singap

June 56

Crude_Oil_petroleum_Monthly_Price_Singap

20$ ต่อ บาร์เรลล์ที่แพงกว่า คำนวณกับค่าเงินบาทแล้วออกมาควรจะถูกกว่าที่เป็นอยู่นี้หรือเปล่า...  ^_^

Edited by HiddenMan, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:00.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 11:54

ไม่ได้ว่าแก้ตัวแทนสายล่อฟ้านะครับ

ผมลองไปค้นๆดูข้อมูลจากเชลล์ http://www.shell.co....el-history.html

ก็ให้ตัวเลขอีกแบบครับ

#20 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

ก็ผมบอกแล้วไงว่า  ถ้าเป็นคนของ  ปชป .พูด  ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าโกหก :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#21 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:15

งั้นผมก็ไม่ใช่คนของ ปชป ชัวว์สินะ  แต่เสื้อแดงพูดผมไม่เคยเชื่อเลยฮ่ะ ถ้าให้ตีระหว่างคน ปชป กับเสื้อแดง ผมขอตีเสื้อแดงก่อนเลย  มันยิ่งกว่างูเห่าซะอีก 

#22 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:20

งั้นผมก็ไม่ใช่คนของ ปชป ชัวว์สินะ  แต่เสื้อแดงพูดผมไม่เคยเชื่อเลยฮ่ะ ถ้าให้ตีระหว่างคน ปชป กับเสื้อแดง ผมขอตีเสื้อแดงก่อนเลย  มันยิ่งกว่างูเห่าซะอีก 

:D  :lol:

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#23 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:25

ก็ผมบอกแล้วไงว่า ถ้าเป็นคนของ ปชป .พูด ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าโกหก :lol:

เหมือนไอ้พวกแดงบิดเบือนข้อมูลการเก็บนำ้เขื่อนช่วงนำ้ท่วมใช่มั้ย ดอนยวย

#24 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:27

ก็ผมบอกแล้วไงว่า  ถ้าเป็นคนของ  ปชป .พูด  ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าโกหก :lol:

แสดงว่า จขกท ผิดใช่ไหมครับ เพราะคิดว่า จขกท ก็น่าจะ เป็นคน ปชป  :rolleyes:

พี่ดูที่ฝ่าย หรือข้อมูลครับ ?

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#25 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:28

ก็ผมบอกแล้วไงว่า ถ้าเป็นคนของ ปชป .พูด ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าโกหก :lol:

เหมือนไอ้พวกแดงบิดเบือนข้อมูลการเก็บนำ้เขื่อนช่วงนำ้ท่วมใช่มั้ย ดอนยวย

ไอ้นั่นเรื่องจริง

#26 eAT

eAT

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:31

ไม่ได้ว่าแก้ตัวแทนสายล่อฟ้านะครับ

ผมลองไปค้นๆดูข้อมูลจากเชลล์ http://www.shell.co....el-history.html

ผมดูแล้ว ก็ไม่ตรงกับสายล่อฟ้าอยู่ดีครับ

#27 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:33

^^ จริงหรือครับ ทำไมคิดว่าจริงครับ 

ผมอยากรู้ว่า คุณที่บอกเรื่องน้ำในเขื่อน มีใครที่มีความรู้ ด้านแหล่งน้ำ ขนาดมาพูด หรือออกมา ตัดสิน แค่ไหนกันครับ

มีบ้างหรือเปล่าครับ

Edited by nunoi, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:35.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#28 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

หมายถึง แดงบิดเบือนจริง ใช่ไหมครับ ???

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#29 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 12:55

แสดงว่า จขกท ผิดใช่ไหมครับ เพราะคิดว่า จขกท ก็น่าจะ เป็นคน ปชป  :rolleyes:

พี่ดูที่ฝ่าย หรือข้อมูลครับ ?

ผมหมายถึงคนที่มีบทบาทในพรรคนะ  ไม่ใช่คนที่นิยมพรรค

#30 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:04

ผมดูแล้ว ก็ไม่ตรงกับสายล่อฟ้าอยู่ดีครับ

ใช่ครับ ผมเลยขอเดาๆว่า ปชป เอา "ค่าเฉลี่ย" ในช่วงเวลานั้นมานำเสนอ

แต่ขอตำหนิเค้าตรง ไม่ชี้แจงที่มาที่ไปของตัวเลขเลย

มันเลยเหมือน "มั่ว" เหมือน "ตีกิน"

ซึ่งส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยสบอารมณ์กับอะไรแบบนี้ครับ

#31 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:09

ราคาน้ำมัน ดูวันเดือนปีให้ดีๆ ครับ

ผมเช็คทั้งบางจาก และ ปตท. แล้วตรงกัน เพราะดูง่ายกว่าของเชล

ราคาน้ำมันในวันเดียวกันราคามันจะเท่ากันเป๊ะเกือบทุกปั๊ม

จะต่างกันก็แค่เศษสตางค์เท่านั้น

คงไม่มีทางต่างกันเป็นบาท

รูปแรก shell บางจาก ตามด้วย ปตท.

Attached Images

• 18-7-2556 13-13-12.jpg
  • 18-7-2556 13-21-21.jpg
  • 18-7-2556 13-23-46.jpg

Edited by phoosana, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:29.

We love fender.

#32 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:13

ผมดูๆแล้วต่อให้เฉลี่ยไงๆ มันก็เกินอยู่ดีฮ่ะ  เกินเป็นบาทด้วย  ถ้าจะให้ใกล้เคียงก็ต้องเป็นปี 2553แหละครับ หรือในนี้เค้าลงปีผิด

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:13

แต่ถ้าเป็นคนของ เพื่อไทยพูด ต่อให้โกหก ดอนยอก็จะเชื่อจนวันตายเลย  :D

Edited by Bookmarks, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:14.

#34 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:17

อย่างน้อย ๆ เค้าก้อรับผิด ถ้าข้อมูลไม่ตรง

ไม่ใช่เหมือนพวกควายแดง ผิดแล้วไม่รู้จักแก้ไข ยังบิดเบือน โกหก ต่อไป

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#35 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:17

:lol: คนบางคนมันก็หนาจริงๆนะ...

#36 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:22

แต่ถ้าเป็นคนของ เพื่อไทยพูด ต่อให้โกหก ดอนยอก็จะเชื่อจนวันตายเลย  :D

ไม่ต้องถึงพูดครับ แค่ควายแดงสักตัวกระแอมไอ ดอนยอ ก็เหมาแล้วว่า "ปชป.ลอบวางยา หมายจะฆ่าผู้รักประชาธิปไตย"

:D

#37 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:53

แต่ถ้าเป็นคนของ เพื่อไทยพูด ต่อให้โกหก ดอนยอก็จะเชื่อจนวันตายเลย :D
แกนนำบอกให้ไปเป็นบรรไดมนุษย์ ก็ยังไป OMG !!! เสื้อแดง

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

แต่ถ้าเป็นคนของ เพื่อไทยพูด ต่อให้โกหก ดอนยอก็จะเชื่อจนวันตายเลย :D
แกนนำบอกให้ไปเป็นบรรไดมนุษย์ ก็ยังไป OMG !!! เสื้อแดง

:lol:  :lol:

#39 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:02

ที่บิดเบือน!!! ทำไมยอมรับ ง่ายๆแบบนี้เลยอะ 
มาแปลกแฮะงวดนี้......
เสื้อสีตกเหรอครับท่าน!!!

#40 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:14

ที่บิดเบือน!!! ทำไมยอมรับ ง่ายๆแบบนี้เลยอะ 
มาแปลกแฮะงวดนี้......
เสื้อสีตกเหรอครับท่าน!!!

ลืมเปลี่ยนล๊อคอินหรือเปล่า อ่ะ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาา

#41 sos42

sos42

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:15

ผมไม่รู้นะ แต่เรื่องราคาน้ำมันไม่ควรเล่น มันวัดฝีมือกันไม่ได้ ว่าทำอะไรบ้างเพราะปัจจัยอย่างอื่นเยอะ 

น่าจะเล่นราคาข้าวของที่เราต้องใช้อย่างอื่น

#42 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:22

^_^ ลองหากันดูด้วยว่าข้อมูลนี้ ปชป จัดทำขึ้นมาเอง หรือว่านำข้อมูลจาก Social ไปเล่นต่อโดยไม่ตรวจทานครับ

#43 eAT

eAT

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:40

^_^ ลองหากันดูด้วยว่าข้อมูลนี้ ปชป จัดทำขึ้นมาเอง หรือว่านำข้อมูลจาก Social ไปเล่นต่อโดยไม่ตรวจทานครับ

จากที่ตามมา ขอเดาเลยว่า ไม่ได้ทำเอง

#44 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

ไม่ทราบว่าปีที่เอามาลงของศิริโชคนี่ราคาน้ำมันตอนนั้น ราคาขายปลีกที่ประกาศตามเว็บของบริษัทน้ำมันนั่นบวกจำนวนเงินที่เก็บเข้ากองทุนน้ำมันไปด้วยหรือเปล่าครับ แต่คำนวนยังไงก็ไม่ตรงกันอยู่ดี ผมคิดว่าคนต้นเรื่องคนแรกที่ทำรูปนี่เลยดูปีผิดครับ ไปเอาราคาไทยปี 2553 (2010) มา แต่ไปเอาราคาน้ำมันดิบปี 2011

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#45 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:14

ถ้าคนเพื่อไทยพูด เชื่อว่าโกหกได้เลย ...ว่างั้น???

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#46 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:26

ผมว่าหลายครั้งแล้วที่ศิริโชคเอาข้อมูลจากเฟซบุ้กมาเล่นโดยไม่ตรวจสอบความถูกต้อง ควรแก้ไข ถ้าขี้เกียจตรวจก็เอามาโพสไว้ที่เสรีไทยก็ได้เดี๋ยวมีคนหาให้

#47 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:49

;)  ดูรายการสายล่อฟ้าวันนี้ เค้าออกมาขอโทษเรื่องข้อมูลแล้วนะคะ ว่าผิดจริง และมีกล่าวถึงที่มาว่าจากเวปเสรีไทยด้วยค่ะ

..... นี่เค้าลูกผู้ชายตัวจริง  ผิดก็ยอมรับผิดกันไป....

#48 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:56

ผมเคยเอาข้อมูลจากบางจากมาทำกราฟไว้ เข้าไปดูได้ครับ

https://docs.google....UxOHY5dkE#gid=1

สรุปคือเป็นข้อมูลปี 53 ครับไม่ใช่ 54

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:29

;)  ดูรายการสายล่อฟ้าวันนี้ เค้าออกมาขอโทษเรื่องข้อมูลแล้วนะคะ ว่าผิดจริง และมีกล่าวถึงที่มาว่าจากเวปเสรีไทยด้วยค่ะ

..... นี่เค้าลูกผู้ชายตัวจริง  ผิดก็ยอมรับผิดกันไป....

ต้องขอบคุณท่าน serial เจ้าของกระทู้ และเพื่อนๆเสรีไทยทุกท่าน  ที่ช่วยกันสอดส่องตรวจตราข้อมูลนะคร้าบ :)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน