Jump to content

- - - - -

ขอเรียกร้อง "สส ปชป" เอาหลักฐานวันที่ผลิตข้าวถุงเน่ามาแฉ

• Please log in to reply
113 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:00

ผมทำตามที่บอกแล้วนะครับ 

https://www.facebook...56233802&type=1

แต่ยังไม่เห็นหัวใครโผล่ตามเข้าไปเรียกร้องให้ชวนนท์เผยความจริงกันเลย

เก่งแต่ปากกันทั้งนั้น

ปากบอกอยากรู้ความจริง แต่ใจมันไม่กล้ารับความจริง

นี่ ๆ ๆ มาตอบคำถามก่อน

สรุปว่่า รบ เอาข้าวหมดอายุมาขายใน ร้านถูกใจใช่ไหม

คุณบอกว่ารัฐบาลเอาข้าวหมดอายุมาขายร้านถูกใจ แปลว่าคุณเชื่อว่า:
1) ข้าวดังกล่าวเป็นข้าวเก่าสมัยไตรรงค์(อย่างน้อยก็ต้องปี 54)
2) รัฐบาลปูสั่งให้เอาข้าวเก่าสมัยไตรรงค์มาขายในร้านถูกใจ

แยกเป็น 2 ประเด็นนะ

ประเด็นที่ 1) แสดงว่าคุณยอมรับว่าข้าวเน่าที่กระบี่เป็นข้าวเก่าตั้งแต่สมัย 54 (เพราะข้าวปี 55 หรือต้นปี 56 มันยังไม่น่าจะเน่าได้)
ส่วนประเด็นที่ 2 รัฐบาลเขาออกมายืนยันว่าเขาไม่ได้เอาข้าวดังกล่าวไปขายที่ร้านถูกใจที่กระบี่ ข้าวในโครงการถูกใจเขามีชื่อยี่ห่อ "ถูกใจ" หากคุณมีหลักฐาน เอามาเสนอเลยครับ เดี๋ยวร่วมกันตรวจสอบ

เอาทีละประเด็น เอาประเด็นแรกให้จบก่อนว่าณัฐวุฒิหรือชวนนท์ ใครโกหก
เดี๋ยวประเด็นที่ 2 อีกกระทู้นึง

นี่ ๆ ๆ หวังว่า จะอ่านนะ

หล่งข่าวจากคณะอนุกรรมาธิการเกษตรและสหกรณ์ วุฒิสภา กล่าวว่า โครงการระบายข้าวของรัฐบาลเพื่อขายให้แก่ประชาชนในโครงการธงฟ้าและร้านถูกใจ ได้เปิดช่องให้ อคส. ระบายข้าวได้ในราคาต่ำเพียง 50% ของราคาตลาด จำนวนประมาณ 2.5 ล้านตัน หากคิดเป็นปริมาณข้าวถุงขนาดบรรจุ 5 กิโลกรัม จะมากถึง 500 ล้านถุง ปรากฏหลักฐานว่า อคส. อนุมัติการส่งมอบข้าวให้เอกชนรับไปดำเนินการปรับปรุงสภาพ บรรจุถุง และจำหน่ายแล้ว 1.1 ล้านตัน แต่ในข้อเท็จจริงปรากฏว่าข้าวถุงธงฟ้า ไม่ว่าจะผ่านร้านถูกใจหรือขายตามร้านค้าทั่วไป กลับไม่ปรากฏในช่วง 1 ปีที่ผ่านมา เมื่อมีการตรวจสอบเชิงลึกก็พบว่า ข้าวสารเหล่านี้ไม่ได้ถูกส่งไปจำหน่ายให้กับประชาชนตามวัตถุประสงค์

“การส่งข้าวไปยังร้านถูกใจเป็นเพียงฉากหน้าเท่านั้น จริงๆ แล้วตั้งแต่เริ่มโครงการนี้มีข้าวไปถึงมือประชาชนโดยผ่านร้านถูกใจน้อยมากแค่ 56,235 ตัน ทั้งๆ ที่กระทรวงพาณิชย์เคยขออนุมัติจากคณะรัฐมนตรีเพื่อดำเนินการร้านถูกใจถึง 10,000 แห่ง ใช้เงินไป 1,320 ล้านบาท แต่กลับไม่ได้มีการจัดส่งข้าวราคาถูกไปถึงมือประชาชนอย่างจริงจัง จึงไม่ทราบว่าข้าวที่ออกจากโกดังราคาลด 50% จำนวนมากหายไปไหนหมด” แหล่งข่าวระบุ

ทั้งนี้ เมื่อหักปริมาณข้าวที่จัดส่งไปให้ร้านถูกใจจำนวน 56,235 ตัน แล้ว จะเหลือปริมาณข้าวที่ อคส. อนุมัติระบายออกไปอีก 1-1.1 ล้านตัน ซึ่งก็ไม่ปรากฏว่ามีการจำหน่ายให้กับประชาชนตาม “ร้านค้าทั่วไป” ในโครงการข้าวธงฟ้าราคาประหยัดเช่นกัน ตัวแทนจำหน่ายส่วนใหญ่บอกว่าไม่เคยได้รับข้าวในโครงการของรัฐดังกล่าว

ตอบ 2 คำถามไปในตัุว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#52 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:01

ผมทำตามที่บอกแล้วนะครับ 

https://www.facebook...56233802&type=1

แต่ยังไม่เห็นหัวใครโผล่ตามเข้าไปเรียกร้องให้ชวนนท์เผยความจริงกันเลย

เก่งแต่ปากกันทั้งนั้น

ปากบอกอยากรู้ความจริง แต่ใจมันไม่กล้ารับความจริง

นี่ ๆ ๆ มาตอบคำถามก่อน

สรุปว่่า รบ เอาข้าวหมดอายุมาขายใน ร้านถูกใจใช่ไหม

คุณบอกว่ารัฐบาลเอาข้าวหมดอายุมาขายร้านถูกใจ แปลว่าคุณเชื่อว่า:
1) ข้าวดังกล่าวเป็นข้าวเก่าสมัยไตรรงค์(อย่างน้อยก็ต้องปี 54)
2) รัฐบาลปูสั่งให้เอาข้าวเก่าสมัยไตรรงค์มาขายในร้านถูกใจ

แยกเป็น 2 ประเด็นนะ

ประเด็นที่ 1) แสดงว่าคุณยอมรับว่าข้าวเน่าที่กระบี่เป็นข้าวเก่าตั้งแต่สมัย 54 (เพราะข้าวปี 55 หรือต้นปี 56 มันยังไม่น่าจะเน่าได้)
ส่วนประเด็นที่ 2 รัฐบาลเขาออกมายืนยันว่าเขาไม่ได้เอาข้าวดังกล่าวไปขายที่ร้านถูกใจที่กระบี่ ข้าวในโครงการถูกใจเขามีชื่อยี่ห่อ "ถูกใจ" หากคุณมีหลักฐาน เอามาเสนอเลยครับ เดี๋ยวร่วมกันตรวจสอบ

เอาทีละประเด็น เอาประเด็นแรกให้จบก่อนว่าณัฐวุฒิหรือชวนนท์ ใครโกหก
เดี๋ยวประเด็นที่ 2 อีกกระทู้นึง

อ๋อ ๆ ๆ ๆ รูปทัีั้ง 2 รูปที่เอามาเล่นกันนะ

ข้าวทั้ง 2 ถุง เป็นล๊อคเดียวกันเหรอ

ดูสิ จะแถต่อยังไงหว่า

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Edited by พอล คุง, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:06.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#53 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:14

ผ่านไป 3 ชั่วโมง ยังไม่มีใครที่ปากบอกว่า "อยากรู้ข้อเท็จจริงว่าใครจะเงิบ" เข้าไปเรียกร้องให้ชวนนท์เอาหลักฐานมาแฉณัฐวุฒิเลย

สรุปคือไม่มีใครกล้า เพราะกลัวหน้าแหก?

#54 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:16

สรุปว่าไบกอนจะบอกว่ารูปที่ไอ้เต้นเอามานั่นไม่ได้มาจากกองข้าวเน่าสินะครับ

แล้วตกลงมันจะเกี่ยวอะไรกับกองข้าวเน่าที่ ปชป เอาออกมาแฉอีกล่ะ?  ^_^

แล้วถ้าลีอตเดียวกันแล้วยังไงอีกล่ะ ร้านถูกใจก็ขายข้าวถุงแบบนี้

ไอ้เต้นจะเลี่ยงยังไงกับข้อหาว่าเอาข้าวหมดอายุมาวางขายให้ประชาชนซื้อกิน

มันอุตส่าห์เงียบแล้วอีโอ๊คก็เอาประเด็นของที่ระลึกมากลบแล้วนะ ยังจะให้มันได้ตายคาที่อีก

ดูจากรูปแล้ว น่าจะไม่ใช่มาจากรูปกองข้าวเน่า แต่น่าจะเป็นรูปที่เขาถ่ายจากข้าวถุงที่เขาเชื่อว่าเป็นล็อตเดียวกันกับข้าวดังกล่าว

ส่วนคำถามว่าถ้าเป็นล็อตเดียวกัน แล้วจะยังไงนั้น

หากเป็นล็อตเดียวกัน ก็แสดงว่าเป็นข้าวถุงที่ผลิตออกมาตั้งแต่ต้นปี 54 ก่อนที่จะมีโครงการจำนำข้าวเพราะยิ่งลักษณ์เข้ามาเป็นนายกปลายปี 54 เข้ามาก็เจอน้ำท่วมไปจนถึงต้นปี 55

ดังนั้น ข้าวถุงดังกล่าวเป็นข้าวที่ออกจากโกดังไปบรรจุถุงขายตั้งแต่ช่วงไตรรงค์เป็นรองนายก และไม่เกี่ยวกับข้าวในโกดังโครงการจำนำ เพราะโครงการเขาไม่ได้เก็บข้าวถุง

ข้าวดังกล่าวเป็นข้าวที่ค้างอยู่ในตลาดตามร้านค้าทั่วไป หรืออาจจะเป็นข้าวที่เหลือแจกน้ำท่วมของ สส ปชป ที่เอามาโยนทิ้งเพื่อถ่ายรูปมาบอกว่าเป็นข้าวจากโครงการจำนำครับ

ชัดเจนไหมครับ?

อยา่กรู้ว่า รู้ได้ไงว่า ล๊อคเดียวกัน 

หรือว่า ล๊อคการผลิต มันมีวันเดียวกัน ทั้งหมดเลย ที่เอามาขาย

สาวกเต้นเชื่อว่าล็อตเดียวกัน ก็ต้องเป็นลํอตเดียวกันสิ

เต้นเป็นถึงอัครสาวกของเทพเจ้าแม้วจะพูดโกหกได้ไง

พวกแมงสาบเข้าใจอะไรยากจิงๆ :angry:  :angry:  :angry:

Edited by อาตี๋, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:17.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#55 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:18

:lol: มันไม่มีใครสนใจต่างหาก... เอาหลักฐานปลอมๆมามั่ว พอโดนจับได้ก็แก้เขิลด้วยการถามหาหลักฐานจากอีกฝ่าย

ประเด็นคือ ทำไมชวนนท์ ต้องหาวันที่ผลิตมาให้ดูด้วยล่ะ...???

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#56 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:19

ผ่านไป 3 ชั่วโมง ยังไม่มีใครที่ปากบอกว่า "อยากรู้ข้อเท็จจริงว่าใครจะเงิบ" เข้าไปเรียกร้องให้ชวนนท์เอาหลักฐานมาแฉณัฐวุฒิเลย

สรุปคือไม่มีใครกล้า เพราะกลัวหน้าแหก?

นี่ ๆ ๆ่ อ่านของตรูยัง

สรุปว่า ร้านถูกใจเอาข้าวหมดอายุมาขายนะ

ตามลิงค์ที่ให้ไป

อ่อ ๆ ๆ ข้าวที่ถ่ายมานะ ล๊อคเดียวกันเหรอ

#57 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:21

ผมว่านะ กรณีนี้ต้นเรื่องพวกคุณเป็นคนเอารูปถุงข้าวถ่ายวันที่ผลิตมาว่าปี 2554 แล้วโบ้ยว่าเป็นข้าวเน่า พอคนถามว่าจากกองขยะหรือถ่ายจากที่ไหน คุณก็โบ้ยว่าเป็นถุงอื่นไม่เกี่ยวกัน แต่คุณก็มั่วเอาเองอีกว่า"น่าจะ"ล็อตเดียวกัน

ผมว่าแทนที่คุณจะไปเรียกร้องเขาให้หาหลักฐานว่าข้าวเน่าที่เอาไปทิ้งมันผลิตปีอะไร (ซึ่งกองนั้นมันคงไม่อยู่แล้วแน่ๆตอนนี้) คุณไปเอาหลักฐานของพวกคุณเองว่าข้าวที่คุณถ่ายมาว่าปี 2554 น่ะ มันเป็นข้าวล็อตเดียวกันมาดีกว่าครับ ไม่ใช่พูดลอยๆเอาเอง

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#58 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:21

อ๋อ ๆ ๆ ๆ รูปทัีั้ง 2 รูปที่เอามาเล่นกันนะ

ข้าวทั้ง 2 ถุง เป็นล๊อคเดียวกันเหรอ

ล็อตเดียวกันหรือไม่ใช่ล็อตเดียวกัน ไม่ใช่คุณหรือผมจะมารับประกันไ้ด้หรอกครับ

จะบอกว่าล็อตเดียวกันหรือเปล่าต้องให้ชวนนท์เอารูปวันที่ผลิตของถุงที่พบที่กระบี่มาแสดงเทียบกับของณัฐวุฒิ

ง่ายแค่นั้นเอง ทำไมชวนนท์ไม่กล้าครับ? รออะไรอยู่ครับ? กลัวณัฐวุฒิเสียหน้าเหรอครับ?

Edited by ไบกอนเหลือง, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:22.

#59 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:22

ผมว่านะ กรณีนี้ต้นเรื่องพวกคุณเป็นคนเอารูปถุงข้าวถ่ายวันที่ผลิตมาว่าปี 2554 แล้วโบ้ยว่าเป็นข้าวเน่า พอคนถามว่าจากกองขยะหรือถ่ายจากที่ไหน คุณก็โบ้ยว่าเป็นถุงอื่นไม่เกี่ยวกัน แต่คุณก็มั่วเอาเองอีกว่า"น่าจะ"ล็อตเดียวกัน

ผมว่าแทนที่คุณจะไปเรียกร้องเขาให้หาหลักฐานว่าข้าวเน่าที่เอาไปทิ้งมันผลิตปีอะไร (ซึ่งกองนั้นมันคงไม่อยู่แล้วแน่ๆตอนนี้) คุณไปเอาหลักฐานของพวกคุณเองว่าข้าวที่คุณถ่ายมาว่าปี 2554 น่ะ มันเป็นข้าวล็อตเดียวกันมาดีกว่าครับ ไม่ใช่พูดลอยๆเอาเอง

ก็หลักฐานมันอยู่ที่ชวนนท์นี่ครับ 

#60 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:29

ล็อตเดียวกันหรือไม่ใช่ล็อตเดียวกัน ไม่ใช่คุณหรือผมจะมารับประกันไ้ด้หรอกครับ

จะบอกว่าล็อตเดียวกันหรือเปล่าต้องให้ชวนนท์เอารูปวันที่ผลิตของถุงที่พบที่กระบี่มาแสดงเทียบกับของณัฐวุฒิ

ง่ายแค่นั้นเอง ทำไมชวนนท์ไม่กล้าครับ? รออะไรอยู่ครับ? กลัวณัฐวุฒิเสียหน้าเหรอครับ?

นี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

ไม่สังเกตุเหรอว่า ข้าวทั้ง 2 ถุง นะ อันหนึ่งข้าวเน่าซะขนาดนั้น อีกอัน ข้าวงี้สวยเชียว

คิดว่า คนละล๊อต หรือ ลีอคเดียวกันละ

แต่ยังไง ๆ ข้าวพวกนี้ก้อขายใน ร้านถูกใจ ว่ะ 

ห้าาาาาาาาาาาาาาา

#61 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:31

นี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

ไม่สังเกตุเหรอว่า ข้าวทั้ง 2 ถุง นะ อันหนึ่งข้าวเน่าซะขนาดนั้น อีกอัน ข้าวงี้สวยเชียว

คิดว่า คนละล๊อต หรือ ลีอคเดียวกันละ

แต่ยังไง ๆ ข้าวพวกนี้ก้อขายใน ร้านถูกใจ ว่ะ 

ขนาดข้าวถุงที่คุณบอกว่าสวยหน่ะ มันยังเขียนว่าผลิต 29/03/2004 นะครับ

ในรูปข้าวเน่าที่ชวนนท์เอามาโชว์ ยิ่งไม่ผลิตก่อนหน้านั้นเสียด้วยซ้ำหรือ?

#62 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:34

:D ณัฐวุฒิไม่ได้บอกว่าล็อตเดียวกัน แต่บอกว่าถุงเดียวกันเลย.... เข้าไม่ถึงยังไง...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#63 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:34

นี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

ขนาดข้าวถุงที่คุณบอกว่าสวยหน่ะ มันยังเขียนว่าผลิต 29/03/2004 นะครับ

ในรูปข้าวเน่าที่ชวนนท์เอามาโชว์ ยิ่งไม่ผลิตก่อนหน้านั้นเสียด้วยซ้ำหรือ?

สรุปว่า มันไม่ใช่ล๊อตเดียวกัน ใช่มะ

อ๋อ ๆ ๆ ๆ

สมัย ปชป นะ มีข้าวเก็บในโครงการประกันด้วยเหรอ

ถึงขายเอกชนเอาไปผลิตข้าวถุงนะ

ไม่ใช่ซื้อจากโรงสี หรอกเหรอ

Edited by พอล คุง, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:36.

#64 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:35

ข้าวไปอยู่ในมือเอกชนแล้ว มันเกี่ยวกับรัฐบาลยังไงครับ

#65 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:38

:D ณัฐวุฒิไม่ได้บอกว่าล็อตเดียวกัน แต่บอกว่าถุงเดียวกันเลย.... เข้าไม่ถึงยังไง...

ผมไม่เห็นว่าเขาจะเขียนอย่างนั้นนะครับ เขาบอกว่ามันผลิตวันที่เท่าไหร่

ผมถามคุณนะ หากชวนนท์เห็นว่าวันที่ 29/03/2004 ที่ณัฐวุฒิเอามาให้ดูเป็นข้อมูลเท็จ ชวนนท์จะไม่รีบกระโดดออกมาเอาวันที่ผลิตจริงของข้าวที่เน่ามาให้ดูเหรอ?

ชวนนท์เกิดใจอ่อน ไม่อยากฉีกหน้าญัฐวุฒิอย่างงั้นหรือ?  :D

ที่ชวนนท์ทำได้ตอนนี้คืออะไรรู้ไหม?

เก็บรายละเอียดวันที่ผลิตจริงของถุงข้าวเน่า ไม่ให้ใครเห็น ไงครับ  :D

Edited by ไบกอนเหลือง, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:38.

#66 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:39

ถ้าจะเล่นเรื่องวันที่ผลิตนะ ต้องไปเล่นกับบริษัทผู้ผลิต 

ว่า ทำไมไม่ระบายข้าว ทำไมไม่ขายข้าวให้หมด

และ ทำไมข้าวหมดอายุถึงเอาไปวางขายในร้านถูกใจ 

คนที่ัรับผิดชอบดูแล ร้านถูกใจก้อไม่ใช่ใครที่ไหน 

แต่เป็น ไอ้เต้น นะเอง

ห้าาาาาาาาาาาาา

#67 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:41

นี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

สรุปว่า มันไม่ใช่ล๊อตเดียวกัน ใช่มะ

อ๋อ ๆ ๆ ๆ

สมัย ปชป นะ มีข้าวเก็บในโครงการประกันด้วยเหรอ

ผมเขียนไว้ในอีกกระทู้แล้วนะ

ช่วงที่กอร์ปศักดิ์ สภาวสุ เป็นรองนายก (20 ธันวาคม พ.ศ. 2551 – 11 มกราคม พ.ศ. 2553 เกือบ 2 ปี)  กั๊กข้าวในสต็อกเอาไว้ไม่ยอมขายออกไปเลย (ด้วยเหตุผลอะไรสักอย่าง) จนไตรรงค์ สุวรรณคีรี  เข้ามารับตำแหน่งแทน (15 มกราคม พ.ศ. 2553 - 9 สิงหาคม พ.ศ. 2554 รวม 7-8 เดือน) จึงเริ่มระบายข้าว ทั้งเอาไปแจกบ้าง ขายตันละ 5,000 บ้าง ก็ยังระบายไม่หมด ยังเหลืออีกมาก จนยิ่งลักษณ์เข้ามาปลายปี 54 ก็เจอน้ำท่วม จนถึงต้นปี 55 ดังนั้น ข้าวที่ออกมาจำหน่ายและแจกในปี 55 ถึงปี 56 ยังไงก็ต้องเป็นข้าวเก่าที่ค้างมาตั้งแต่สมัยกอร์ปศักดิ์ซึ่งไม่ยอมขายข้าวแล้วหล่ะครับ  ข้าวถุงที่เห็นว่าเน่า น่าจะผลิตช่วงต้นปี 54 ที่ไตรรงค์เข้ามารับตำแหน่งแทน และยังหลงเหลืออยู่ในตลาดหรือเหลือจากการแจกน้ำท่วมและมีผู้ไม่หวังดีเอามาทิ้ง เพื่อให้ "สส ปชป"ไปพบเอามาเป็นข่าวครับ

#68 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

ผมไม่เห็นว่าเขาจะเขียนอย่างนั้นนะครับ เขาบอกว่ามันผลิตวันที่เท่าไหร่

ผมถามคุณนะ หากชวนนท์เห็นว่าวันที่ 29/03/2004 ที่ณัฐวุฒิเอามาให้ดูเป็นข้อมูลเท็จ ชวนนท์จะไม่รีบกระโดดออกมาเอาวันที่ผลิตจริงของข้าวที่เน่ามาให้ดูเหรอ?

ชวนนท์เกิดใจอ่อน ไม่อยากฉีกหน้าญัฐวุฒิอย่างงั้นหรือ?  :D

ที่ชวนนท์ทำได้ตอนนี้คืออะไรรู้ไหม?

เก็บรายละเอียดวันที่ผลิตจริงของถุงข้าวเน่า ไม่ให้ใครเห็น ไงครับ  :D

อยากถามว่า ข้าวใน สมัย ปชป มีเก็บในโครงการประกันด้วยเหรอ

แล้วข้าวนะ ถ้าขายให้เอกชน แล้ว เอกชนไม่ขายออกไป ไม่ระบายออกไปแล้วหมดอายุ 

อยากถามว่า ใครเป็นคนผิด ระหว่าง รบ ปชป หรือ บริษัทผู้ผลิต

แถมยังเอามาวางขายในร้านถูกใจ ซึ่งร้านถูกใจ เกิดขึ้นใน รบ ชุดนี้ 

คนที่รับผิดชอบร้านถูกใจก้อเป็น ไอ้เต้น 

ทำไมไม่โทษไอ้เต้นละ

#69 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:42

ถ้าจะเล่นเรื่องวันที่ผลิตนะ ต้องไปเล่นกับบริษัทผู้ผลิต 

ว่า ทำไมไม่ระบายข้าว ทำไมไม่ขายข้าวให้หมด

และ ทำไมข้าวหมดอายุถึงเอาไปวางขายในร้านถูกใจ 

คนที่ัรับผิดชอบดูแล ร้านถูกใจก้อไม่ใช่ใครที่ไหน 

สรุปคือคุณจะยอมรับว่าข้าวที่ว่ามันเป็นข้าวเก่าผลิตมาตั้งแต่ปี 54 ใช่หรือไม่ใช่?

#70 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:43

:lol:  :lol:  :lol: ใครก็ได้ช่วยแปลภาษาหน่อย... หัวเราะท้องแข็งแล้ว

ผมสั่งการพาณิชย์จ.กระบี่ไปถ่ายภาพข้าวถุงที่"ปลาบู่"แถลงอยู่ ๓ วันแล้วว่าเป็นข้าวเน่าจากร้านถูกใจมาให้ดู พบว่าเป็นข้าวขาว ๑๐๐% ซึ่งลงวันที่ผลิตชัดเจนว่า ๒๙ ๐๓ ๒๕๕๔ (ตามรูป)คงไม่ลืมนะครับว่าขณะนั้นเป็นรัฐบาลชุดก่อนทำหน้าที่อยู่ ยังไม่มีโครงการรับจำนำข้าวเปลือกโดยรัฐบาลชุดนี้เลย

#71 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:44

นี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

อ๋อ ๆ ๆ ๆ

ผมเขียนไว้ในอีกกระทู้แล้วนะ

ช่วงที่กอร์ปศักดิ์ สภาวสุ เป็นรองนายก (20 ธันวาคม พ.ศ. 2551 – 11 มกราคม พ.ศ. 2553 เกือบ 2 ปี)  กั๊กข้าวในสต็อกเอาไว้ไม่ยอมขายออกไปเลย (ด้วยเหตุผลอะไรสักอย่าง) จนไตรรงค์ สุวรรณคีรี  เข้ามารับตำแหน่งแทน (15 มกราคม พ.ศ. 2553 - 9 สิงหาคม พ.ศ. 2554 รวม 7-8 เดือน) จึงเริ่มระบายข้าว ทั้งเอาไปแจกบ้าง ขายตันละ 5,000 บ้าง ก็ยังระบายไม่หมด ยังเหลืออีกมาก จนยิ่งลักษณ์เข้ามาปลายปี 54 ก็เจอน้ำท่วม จนถึงต้นปี 55 ดังนั้น ข้าวที่ออกมาจำหน่ายและแจกในปี 55 ถึงปี 56 ยังไงก็ต้องเป็นข้าวเก่าที่ค้างมาตั้งแต่สมัยกอร์ปศักดิ์ซึ่งไม่ยอมขายข้าวแล้วหล่ะครับ  ข้าวถุงที่เห็นว่าเน่า น่าจะผลิตช่วงต้นปี 54 ที่ไตรรงค์เข้ามารับตำแหน่งแทน และยังหลงเหลืออยู่ในตลาดหรือเหลือจากการแจกน้ำท่วมและมีผู้ไม่หวังดีเอามาทิ้ง เพื่อให้ "สส ปชป"ไปพบเอามาเป็นข่าวครับ

แล้วข้าว เมื่อไปอยู่ในมือเอกชน ละ เค้าขายข้าวไม่ได้ ระบายไม่ได้ รบ ปชป ผิดเหรอ

ทำไมไม่ไปโทษ บริษัทผู้ผลิต ละ ที่ขายไม่ออก แล้วเอาข้าวมาขายในร้านถูกใจอีก

#72 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:44

อยากถามว่า ใครเป็นคนผิด ระหว่าง รบ ปชป หรือ บริษัทผู้ผลิต

ผมไม่ได้บอกนะครับว่าใครผิดใครถูก ผมแค่เพียงต้องการข้อเท็จจริงว่าข้าวดังกล่าวมันเป็นข้าวที่ผลิตมาตอนไหน

ณัฐวุฒิหรือชวนนท์โกหก

#73 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:48

สรุปคือคุณจะยอมรับว่าข้าวที่ว่ามันเป็นข้าวเก่าผลิตมาตั้งแต่ปี 54 ใช่หรือไม่ใช่?

จะเป็นข้าวผลิตในปีไหน ถ้าหมดอายุก้อไม่สมควรเอามาขาย ถูกมะ แต่เป็นเอกชน ไม่ใช่ไปโทษ รบ ปชป ว่า เป็นผู้ผลิตแล้วเอาไปขาย 

อีกอย่าง ข้าวในสมัย ปชป ก้อไม่ได้มีข้าวเก็บในโครงการประกัน 

เอกชนซื้อไปจาก รบ แล้วเค้าผลิต ขายไม่ออก 

แล้วเอามาขายในร้านถูกใจ ซึ่งร้านถูกใจสนับสนุนโดย รบ ชุดนีี้้่

คนที่ต้องรับผิดชอบคือ ไอ้เต้น

#74 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:51

นี่แหล่ะที่เป็นตัวอย่างที่ดีของคำพูดที่ว่า "โง่แล้วดันภูมิใจ"..!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#75 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:55

อึ่ม....ผมขอไม่เปิดเผยข้อมูลความลับของทางราชการนะครับ อย่ามาบังคับให้ผมแสดงหลักฐานนะครับ ผมขอเก็บไว้ดูคนเดียวครับ

ส่วนพวกคุณจะโง่ต่อไป ผมก็ไม่ว่าครับ   :D

#76 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

อึ่ม....ผมขอไม่เปิดเผยข้อมูลความลับของทางราชการนะครับ อย่ามาบังคับให้ผมแสดงหลักฐานนะครับ ผมขอเก็บไว้ดูคนเดียวครับ

ส่วนพวกคุณจะโง่ต่อไป ผมก็ไม่ว่าครับ   :D

ปชป เอาข้าวมาขายในร้านถูกใจเหรอ

ทำไมไม่ไปโทษคนเอาข้าวมาขายร้า่นถูกใจละ

#77 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:01

สงสัย ผมคงต้องโง่ไปอีกนาน

ทำอย่างไร จึงจะฉลาดเหมือนเจ้าของกระทู้หนอ

( ไม่ทราบว่า ควรใช้วิธีการยังไง จึงจะบังคับให้ เจ้าของกระทู้แสดงหลักฐานดีครับ )

#78 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:05

ทำอย่างไร จึงจะฉลาดเหมือนเจ้าของกระทู้หนอ

( ไม่ทราบว่า ควรใช้วิธีการยังไง จึงจะบังคับให้ เจ้าของกระทู้แสดงหลักฐานดีครับ )

ไปที่นี่เลยครับ

https://www.facebook...ntarakomalyasut

ไปบอกชวนนท์ให้เอาหลักฐานออกมากระแทกหน้าณัฐวุฒิเลยครับ 

แต่ผมรับรองว่าต่อให้เอาปืนจี้ ชวนนท์ก็ไม่ยอมเอาวันที่ผลิตข้าวถุงเน่ามาให้คุณดูหรอก  :D

#79 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

เหอะ เหอะ ผมไม่เข้าใจที่ ไบกอน กับสมาชิกถกกันอยู่ เพราะรู้สึกว่ามันจะพัวพันมาจาก

กระทู้ก่อน ๆ  มาจับความของ ไบกอน ได้ในเม้นท์ที่ว่า

ผมแค่ต้องการข้อเท็จจริงว่าข้าวดังกล่าวมันผลิตมาตอนไหน นัฐวุฒิหรือชวนนท์โกหก

ไบกอน ลองยกตัวอย่างคำพูดของสองคนนี้มาให้ดูได้ไหมครับ ว่ามันขัดแย้งกันอย่างไรถึง

บอกว่าใครโกหก

#80 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:28

ไปที่นี่เลยครับ

https://www.facebook...ntarakomalyasut

ไปบอกชวนนท์ให้เอาหลักฐานออกมากระแทกหน้าณัฐวุฒิเลยครับ 
แต่ผมรับรองว่าต่อให้เอาปืนจี้ ชวนนท์ก็ไม่ยอมเอาวันที่ผลิตข้าวถุงเน่ามาให้คุณดูหรอก  :D

กำลังเข้าไปดูอยู่

ว่าแต่ เมื่อไหร่คุณไบกอนจะแสดงหลักฐานล่ะครับ

#81 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:38

ผมเข้าไปหน้าเพจของคุณแล้วครับ แต่ก็ยังไม่เห็นสาระอะไรหน้าเพจนัก
จึงแปลกใจว่า ทำไมไม่เคลียร์กันให้สว่างในมู้นี้ ทำไมต้องเรียกสมาชิกอีกเวป
ให้เข้าๆออก ในหน้าเฟสคุณ บังเอิญไอ้กระผมมันก็ไม่คล่องกับเจ้าไอโฟนนัก

สรุปเนื้อหาตอนนี้ คือคุณไบก้อนกำลังหาข้อเท็จจริงว่าใครพูดเท็จ ไม่ได้หาคนผิดถูก
แต่เท่าที่ผมสดับเรื่องราวทั้งสองหน้า ผมกำลังสงสัยว่าข้าวเก่ายุค ปชป ไปอยู่ในร้าน
สะดวกซื้อได้ไง. ผมไม่ได้ติดใจกับทั้ง รัฐมนตรีเต้น และ คุณชวนนท์
ผมว่าน่าสงสัยกว่า.
-ข้าวเก่าซื้อสมัยรัฐบาลก่อนแต่ค้างสต๊อกไว้นาน พอดีเจอน้ำท่วม จึงเอาออกมาทิ้ง
-ข้าวเพิ่งได้มา แต่เป็นข้าวราคาถูก ที่รัฐบาลชุดใหม่ระบายออกมาขายในโครงการ
-ข้าวเพิ่งได้มาใหม่ ราคาถูก แต่ซื้อมาจากเอกชน

ทำไปทำมา กลายเป็นคำถามว่า ใครต่างหาก ที่ต้องรับผิดชอบ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#82 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:44

ผมเข้าไปหน้าเพจของคุณแล้วครับ แต่ก็ยังไม่เห็นสาระอะไรหน้าเพจนัก
จึงแปลกใจว่า ทำไมไม่เคลียร์กันให้สว่างในมู้นี้ ทำไมต้องเรียกสมาชิกอีกเวป
ให้เข้าๆออก ในหน้าเฟสคุณ บังเอิญไอ้กระผมมันก็ไม่คล่องกับเจ้าไอโฟนนัก

สรุปเนื้อหาตอนนี้ คือคุณไบก้อนกำลังหาข้อเท็จจริงว่าใครพูดเท็จ ไม่ได้หาคนผิดถูก
แต่เท่าที่ผมสดับเรื่องราวทั้งสองหน้า ผมกำลังสงสัยว่าข้าวเก่ายุค ปชป ไปอยู่ในร้าน
สะดวกซื้อได้ไง. ผมไม่ได้ติดใจกับทั้ง รัฐมนตรีเต้น และ คุณชวนนท์
-ข้าวเก่าซื้อสมัยรัฐบาลก่อนแต่ค้างสต๊อกไว้นาน พอดีเจอน้ำท่วม จึงเอาออกมาทิ้ง
-ข้าวเพิ่งได้มา แต่เป็นข้าวราคาถูก ที่รัฐบาลชุดใหม่ระบายออกมาขายในโครงการ
-ข้าวเพิ่งได้มาใหม่ ราคาถูก แต่ซื้อมาจากเอกชน

ทำไปทำมา กลายเป็นคำถามว่า ใครต่างหาก ที่ต้องรับผิดชอบ

เฟสของคุณชวนนท์ครับ ไม่ใช่เฟสของผม

ผมเข้าไปโพสเรียกร้องให้ชวนนท์เอาหลักฐานวันที่ผลิตของข้าวที่แกว่าเน่าออกมาฉีกหน้าณัฐวุฒิครับ

ไม่มีใครที่จะมีหลักฐานมาจับผิดณํฐวุฒิได้ นอกจากชวนนท์คนเดียว

หรือคุณไม่อยากรู้ว่าที่ณัฐวุฒิบอกว่าข้าวถุงนั้นผลิตเมื่อปี 29/03/2004 จริงหรือเปล่า?  :D

#83 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:47

:D ยกข่าวที่ชวนนท์พูดมาสักข่าว...

http://news.mthai.co...ews/255092.html

นอกจากนั้นหลังเหตุการณ์พบข้าวเน่าที่ จ.กระบี่ เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา และจากการตรวจสอบเบื้องต้นก็มีรายงานข่าวในสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่วงข่าวเที่ยง วันเสาร์ที่ 13 ก.ค.ว่า ข้าวถุงเน่าที่ถูกนำมาทิ้งนั้น เป็นข้าวที่ถูกวางจำหน่ายในโครงการ “โชว์สวย ช่วยชาติ” ร้านค้าถูกใจ ที่สั่งซื้อมาจากกระทรวงพาณิชย์ และวางจำหน่ายในพื้นที่ จ.กระบี่

สื่อพวกคุณน่ะ  มันชงกันเองตั้งแต่วันที่ 11 แล้วครับ  http://www.innnews.c...newscode=465136

แล้วต่อ TPBS  ก็ตบ   ทั้งที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย ว่ารัฐเอามาทิ้ง                 กรรมจริงๆ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#84 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:49

:D ยกข่าวที่ชวนนท์พูดมาสักข่าว...

http://news.mthai.co...ews/255092.html

นอกจากนั้นหลังเหตุการณ์พบข้าวเน่าที่ จ.กระบี่ เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา และจากการตรวจสอบเบื้องต้นก็มีรายงานข่าวในสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่วงข่าวเที่ยง วันเสาร์ที่ 13 ก.ค.ว่า ข้าวถุงเน่าที่ถูกนำมาทิ้งนั้น เป็นข้าวที่ถูกวางจำหน่ายในโครงการ “โชว์สวย ช่วยชาติ” ร้านค้าถูกใจ ที่สั่งซื้อมาจากกระทรวงพาณิชย์ และวางจำหน่ายในพื้นที่ จ.กระบี่

สื่อพวกคุณน่ะ  มันชงกันเองตั้งแต่วันที่ 11 แล้วครับ  http://www.innnews.c...newscode=465136

แล้วต่อ TPBS  ก็ตบ   ทั้งที่ไม่มีหลักฐานอะไรเลย ว่ารัฐเอามาทิ้ง                 กรรมจริงๆ

^_^ ผมยกมาเพื่อให้เห็นว่าข้อมูลมาจากสื่อที่สอบถามไปยังเจ้าหน้าที่... ไม่ใช่อยู่ดีๆ ชวนนท์ นั่งเทียนขึ้นมา

สำนักข่าว ก็อ้างเจ้าหน้าที่

ณัฐวุฒิ ก็อ้างเจ้าหน้าที่

...

#85 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

http://www.thanonlin...6-02&Itemid=524

นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์ เปิดเผย กรณีที่นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ แถลงข่าวที่จังหวัดกระบี่ ระบุว่า ได้มีการนำข้าวเน่ามาทิ้ง ซึ่งเป็นข้าวจากจากร้านถูกใจ ภายใต้การดูแลของกระทรวงพาณิชย์ ว่า

ข้าวที่นำมาทิ้งไว้ข้างถนนนั้นไม่ใช่ข้าวที่ผลิตโดยกรมการค้าภายใน (คน.) เพื่อนำมาจำหน่ายในร้านถูกใจ เพราะเป็นข้าวบรรจุ 5 กิโลกรัม ขณะที่ข้าวที่ผลิตเพื่อการบริจาคจะบรรจุ 4  กิโลกรัม และจะมีตราสัญลักษณ์ร้านถูกใจ และสัญลักษณ์ว่าเป็นข้าวเพื่อการบริจาค ขณะเดียวกันสินค้าร้านถูกใจก็สามารถนำข้าวจากบริษัทอื่นๆมาจำหน่ายได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นข้าวจากคน.เพียงยี่ห้อเดียว เรื่องนี้จึงมองว่าเป็นการให้ข้อมูลที่เป็นเท็จของโฆษกพรรคประชาธิปัตย์

แปะรอบที่ 3 ครับ  ช่วยอ่านกันก่อนเลย  กระทู้จะได้ไม่ต้องวนไปเวียนมาอีก  :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#86 Octavarium

Octavarium

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

ที่ชงกันเองน่ะมัน go6tv ไม่ใช่หรือ :lol:

Invoke ExitWindowsEx, EWX_SHUTDOWN | EWX_POWEROFF | EWX_FORCEIFHUNG, SHTDN_REASON_MAJOR_SYSTEM

#87 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 15:59

ปกติหากณัฐวุฒิพลาดเรื่องอะไร ชวนนท์กับ 3 เกลอไม่รอช้าอยู่แล้วครับ 

ผมเข้าไปดูสายล่อฟ้าล่าสุด 3 เกลอไม่มีใครพูดถึงวันที่ 29/03/2004 เลย 

แกล้งทำเป็นไม่รู้เรื่อง ทั้งๆ ที่ใครๆ ก็รู้เรื่องนี้   :D 

#88 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

HiddenMan

เข้าใจเล่นมุขนะครับ 

แต่ผมว่าเรื่องจริงคือ ชวนนท์แสร้งว่าหยิบมาจากสื่อ TPBS   ทั้งที่สื่อINNของพวกตัวเองแท้ๆ ชงไว้คนแรกเลย      และเหล่านี้ก็เป็นการทำให้คนอื่นเสียหาย

แต่ของณัฐวุุฒิไม่เชิงว่าเอามาจากสื่อนะครับ แต่เขาโพสลงเฟสส่วนตัวเลย แถมท้าให้ตรวจสอบจาก จนท กระบีได้เลย  และนี่เป็นการทำให้ความจริงปรากฏ

ดังนั้นเอาตาม จขกท ดีแล้วครับ พวกคุณไปทวงถาม พรรค ปชป เลยว่าเรื่องนี้มันยังไงกันแน่ 

เอาเลยๆๆๆๆๆๆๆ   :lol:  :lol:  :lol: :lol:    สรท. สู้ๆ

#89 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:01

http://www.thanonlin...6-02&Itemid=524

นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์ เปิดเผย กรณีที่นายชวนนท์ อินทรโกมาลย์สุต โฆษกพรรคประชาธิปัตย์ แถลงข่าวที่จังหวัดกระบี่ ระบุว่า ได้มีการนำข้าวเน่ามาทิ้ง ซึ่งเป็นข้าวจากจากร้านถูกใจ ภายใต้การดูแลของกระทรวงพาณิชย์ ว่า
          ข้าวที่นำมาทิ้งไว้ข้างถนนนั้นไม่ใช่ข้าวที่ผลิตโดยกรมการค้าภายใน (คน.) เพื่อนำมาจำหน่ายในร้านถูกใจ เพราะเป็นข้าวบรรจุ 5 กิโลกรัม ขณะที่ข้าวที่ผลิตเพื่อการบริจาคจะบรรจุ 4  กิโลกรัม และจะมีตราสัญลักษณ์ร้านถูกใจ และสัญลักษณ์ว่าเป็นข้าวเพื่อการบริจาค ขณะเดียวกันสินค้าร้านถูกใจก็สามารถนำข้าวจากบริษัทอื่นๆมาจำหน่ายได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นข้าวจากคน.เพียงยี่ห้อเดียว เรื่องนี้จึงมองว่าเป็นการให้ข้อมูลที่เป็นเท็จของโฆษกพรรคประชาธิปัตย์

แปะรอบที่ 3 ครับ  ช่วยอ่านกันก่อนเลย  กระทู้จะได้ไม่ต้องวนไปเวียนมาอีก  :unsure:

อ่านแล้วครับพี่แต๋ม  ซึ่งผมก็ตอบไปแล้วในกระทู้อีกอันนึง  ว่าแต่ทำไมพี่ไม่ตอบผมบ้างครับ

ข้าวที่นำมาทิ้งไว้ข้างถนนนั้นไม่ใช่ข้าวที่ผลิตโดยกรมการค้าภายใน (คน.) เพื่อนำมาจำหน่ายในร้านถูกใจ เพราะเป็นข้าวบรรจุ 5 กิโลกรัม ขณะที่ข้าวที่ผลิตเพื่อการบริจาคจะบรรจุ 4  กิโลกรัม และจะมีตราสัญลักษณ์ร้านถูกใจ และสัญลักษณ์ว่าเป็นข้าวเพื่อการบริจาค ขณะเดียวกันสินค้าร้านถูกใจก็สามารถนำข้าวจากบริษัทอื่นๆมาจำหน่ายได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นข้าวจากคน.เพียงยี่ห้อเดียว เรื่องนี้จึงมองว่าเป็นการให้ข้อมูลที่เป็นเท็จของโฆษกพรรคประชาธิปัตย์

แปะรอบที่ 2 ครับ  ช่วยอ่านกันก่อนเลย  กระทู้จะได้ไม่ต้องวนไปเวียนมาอีก   :unsure:

อ่านแล้วครับไม่ต้องแปะซ้ำ  ข้อมูลที่แปะมานี่ไม่ใช่ว่าจะใช้อะไรได้เลยนะ

เข้าใจว่าข้าวที่ถูกทิ้งไม่ใช่ยี่ห้อถูกใจ  แต่ประเด็นคือ  ร้านถูกใจเคยนำข้าวยี่ห้อนี้มาขาย  แล้วพี่แต๋มจะเถียงข้อนี้ยังไง  นี่คือประเด็น

ป.ล. ผมไม่ได้บอกนะว่าร้านถูกใจคือคนทิ้งข้าวยี่ห้อนี้ ผมไม่รู้ว่าใครทิ้ง  แต่ถ้าจะบอกว่าร้านถูกใจไม่เคยเอาข้าวยี่ห้อนี้มาขายเลยมันไม่ใช่ไง  มันก็เลยสงสัยว่า  ในเมื่อร้านถูกใจเคยเอาข้าวยี่ห้อนี้มาขาย  แล้วทำไมพอมีข่าวทิ้งข้าวตอนนี้ร้านถูกใจออกมาปฏิเสธทันทีว่าไม่เคยเอายี่ห้อนี้มาขาย

รบกวนตอบด้วยนะครับ

#90 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:05

เฟสของคุณชวนนท์ครับ ไม่ใช่เฟสของผม
ผมเข้าไปโพสเรียกร้องให้ชวนนท์เอาหลักฐานวันที่ผลิตของข้าวที่แกว่าเน่าออกมาฉีกหน้าณัฐวุฒิครับ
ไม่มีใครที่จะมีหลักฐานมาจับผิดณํฐวุฒิได้ นอกจากชวนนท์คนเดียว
หรือคุณไม่อยากรู้ว่าที่ณัฐวุฒิบอกว่าข้าวถุงนั้นผลิตเมื่อปี 29/03/2004 จริงหรือเปล่า?  :D

ผมอยากรู้ที่มาของข้าวมากกว่าครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#91 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:06

สายล่อฟ้าตอนล่าสุด เพิ่งโพสไปไม่กี่ชั่วโมงนี้เอง

ชวนนทฺ์เขาทำเป็นไม่รู้เรื่อง 29/03/2004 ที่อื้อฉาวได้ยังไงครับ?

ไม่มีการตอบโต้หรือพูดถึงเลยแม้แต่น้อย

ใครตอบได้บ้างครับ?  :D

#92 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:06

HiddenMan

เข้าใจเล่นมุขนะครับ 

แต่ผมว่าเรื่องจริงคือ ชวนนท์แสร้งว่าหยิบมาจากสื่อ TPBS   ทั้งที่สื่อINNของพวกตัวเองแท้ๆ ชงไว้คนแรกเลย      และเหล่านี้ก็เป็นการทำให้คนอื่นเสียหาย

แต่ของณัฐวุุฒิไม่เชิงว่าเอามาจากสื่อนะครับ แต่เขาโพสลงเฟสส่วนตัวเลย แถมท้าให้ตรวจสอบจาก จนท กระบีได้เลย  และนี่เป็นการทำให้ความจริงปรากฏ

ดังนั้นเอาตาม จขกท ดีแล้วครับ พวกคุณไปทวงถาม พรรค ปชป เลยว่าเรื่องนี้มันยังไงกันแน่ 

เอาเลยๆๆๆๆๆๆๆ   :lol:  :lol:  :lol: :lol:    สรท. สู้ๆ

^_^ ถ้าไม่ไหวก็หยุดก็ได้นะครับ... เชื่อณัฐวุฒิผู้ไม่เคยโกหกต่อไป

facebook ของณัฐวุฒิ... กับสื่อหนังสือพิมพ์...  :lol:  :lol:  :lol:

ผมก็อ้างได้ว่าเจ้าหน้าที่ที่ณัฐวุฒิถาม ก็เป็นคนของณัฐวุฒิเองแบบนี้ดีมั๊ย?

แล้วกระทู้นี้ ไบกอนเขายืนยันว่ารูปที่ถ่ายข้างๆนั้นไม่ได้ถ่ายจากกองข้าวที่เน่า อย่างที่ Tam-mic-ra เชื่อนะครับ  :D

#93 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:11

:D แปลกจริงๆที่รัฐบาลที่ห่วงภาพลักษณ์ข้าวไทยมากกกกกกกสุดๆ และกำลังได้เปรียบในเรื่องนี้แท้ๆ มีหลักฐานชัดเจนแจ่มแจ้งว่าโดนใส่ร้ายเรื่องข้าวเน่า

กลับนิ่งเฉยไม่ฟ้อง เจ้าหน้าที่จังหวัด สื่อต่างๆ สายล่อฟ้า รวมถึงผู้เผยแพร่เลย ทั้งๆที่หลักฐานแน่นหนาขนาดเอาผิดได้เลยนะเนี่ย... สงสัยกำลังเขิลเรื่องรูปปลอมๆ

#94 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:13

ข้าวที่นำมาทิ้งไว้ข้างถนนนั้นไม่ใช่ข้าวที่ผลิตโดยกรมการค้าภายใน (คน.) เพื่อนำมาจำหน่ายในร้านถูกใจ เพราะเป็นข้าวบรรจุ 5 กิโลกรัม ขณะที่ข้าวที่ผลิตเพื่อการบริจาคจะบรรจุ 4  กิโลกรัม และจะมีตราสัญลักษณ์ร้านถูกใจ และสัญลักษณ์ว่าเป็นข้าวเพื่อการบริจาค ขณะเดียวกันสินค้าร้านถูกใจก็สามารถนำข้าวจากบริษัทอื่นๆมาจำหน่ายได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นข้าวจากคน.เพียงยี่ห้อเดียว เรื่องนี้จึงมองว่าเป็นการให้ข้อมูลที่เป็นเท็จของโฆษกพรรคประชาธิปัตย์

แปะรอบที่ 2 ครับ  ช่วยอ่านกันก่อนเลย  กระทู้จะได้ไม่ต้องวนไปเวียนมาอีก   :unsure:

อ่านแล้วครับไม่ต้องแปะซ้ำ  ข้อมูลที่แปะมานี่ไม่ใช่ว่าจะใช้อะไรได้เลยนะ

เข้าใจว่าข้าวที่ถูกทิ้งไม่ใช่ยี่ห้อถูกใจ  แต่ประเด็นคือ  ร้านถูกใจเคยนำข้าวยี่ห้อนี้มาขาย  แล้วพี่แต๋มจะเถียงข้อนี้ยังไง  นี่คือประเด็น

ป.ล. ผมไม่ได้บอกนะว่าร้านถูกใจคือคนทิ้งข้าวยี่ห้อนี้ ผมไม่รู้ว่าใครทิ้ง  แต่ถ้าจะบอกว่าร้านถูกใจไม่เคยเอาข้าวยี่ห้อนี้มาขายเลยมันไม่ใช่ไง  มันก็เลยสงสัยว่า  ในเมื่อร้านถูกใจเคยเอาข้าวยี่ห้อนี้มาขาย  แล้วทำไมพอมีข่าวทิ้งข้าวตอนนี้ร้านถูกใจออกมาปฏิเสธทันทีว่าไม่เคยเอายี่ห้อนี้มาขาย

คำว่า ร้านถูกใจเคยนำข้าวยี่ห้อนี้มาขาย    คุณเอามาจากไหนหล่ะครับ บอกก่อนสิ่ มีหลักฐานตรงไหนหรือเปล่าหล่ะ  เอาแต่ที่กระบี่นะครับ

#95 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:38

คำว่า ร้านถูกใจเคยนำข้าวยี่ห้อนี้มาขาย    คุณเอามาจากไหนหล่ะครับ บอกก่อนสิ่ มีหลักฐานตรงไหนหรือเปล่าหล่ะ  เอาแต่ที่กระบี่นะครับ

http://www.thanonlin...2-45&Itemid=417

"......การสำรวจร้านถูกใจของทางทางคณะอนุกรรมาธิการในครั้งนี้ ไม่พบชั้นวางสินค้าของร้านที่ไม่มีข้าวถุงถูกใจวางจำหน่ายเลย ทั้งที่ในภาพรวมคำสั่งซื้อข้าวถุงของร้านถูกใจทั่วประเทศยาวเป็นหางว่าว เพราะราคาถูกถุงละ70 บาท( 5 กิโลกรัม)เท่านั้น บางร้านสั่งสัปดาห์ละ 40-50 กระสอบ (1 กระสอบ บรรจุข้าวถุงขนาด 5 กิโลกรัมรวม 10 ถุง) แต่สั่งซื้อไม่ได้ แต่เป็นที่น่าแปลก และที่น่าสังเกตในร้านดังกล่าวกลับพบข้าวถุง ยี่ห้อ xxx ถุงละ 5 กิโลกรัม จำหน่ายในราคา 96 บาท บางส่วนรับมาจากห้าง yyy (ผลิตโดยบริษัทชื่อดังบริษัทหนึ่ง) จำหน่ายถุงละ 93 บาท และยังมียี่ห้ออื่นๆ อาทิ zzz จำหน่ายในราคาถุงละ 105 บาท......"

ถ้าข้อมูลนี้ผิดรบกวนคุณแต๋มไปฟ้องร้องวุฒิสภาได้เลยครับ เพราะทางข่าวมาจากวุฒิสภา ผมเชียร์เต็มที่  ^_^  ^_^  ^_^

ป.ล. ผมเขียนว่า "ร้านถูกใจเคยนำข้าวยี่ห้อนี้มาขาย" นะครับ  อย่าบิดเบือน+ต่อเติมคำพูดผมนะครับ

#96 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:42

rationale - วันพุธ เวลา 01:08 น.

เจ้าหน้าที่สำนักงานบรรเทาสาธารณภัย เขต 11 สุราษฎร์ธานี ตรวจสอบข้าวสารที่นำมาแจกจ่ายให้ผู้ประสบภัย ในจังหวัดพังงาอย่างเข้มงวด เพื่อป้องกันเหตุซ้ำรอยแจกจ่ายข้าวสารเน่าเสียกว่า 30 ถุง เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ขณะที่ผลการตรวจสอบข้าวสารเน่ากว่า 100 ถุง ที่ถูกนำมาทิ้งในอำเภอเมืองกระบี่ พบว่าเป็นข้าวสารร้านค้าปลีกที่เข้าร่วมโครงการโชว์สวย ช่วยชาติ ร้านค้าถูกใจ สั่งซื้อมาจากกระทรวงพาณิชย์

http://news.thaipbs....โครงการโชว์สวยฯ

แต๋ม ที่พันทิบ.JPG

Edited by Stargate-1, 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:46.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#97 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:54

ใครมีเบอร์โทรศัพท์คุณชวนนท์บ้างคะ  :rolleyes:

#98 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:05

✰✰✰ อ้าว งั้นข่าว TPBS ก็โกหกสิ่ ว่าข้าวเน่าที่กระบี เป็นข้าวสารร้านค้าปลีกที่เข้าร่วมโครงการโชว์สวย ร้านค้าถูกใจ (<---- คลิกที่นี่ครับ)
rationale - วันพุธ เวลา 01:08 น.

เจ้าหน้าที่สำนักงานบรรเทาสาธารณภัย เขต 11 สุราษฎร์ธานี ตรวจสอบข้าวสารที่นำมาแจกจ่ายให้ผู้ประสบภัย ในจังหวัดพังงาอย่างเข้มงวด เพื่อป้องกันเหตุซ้ำรอยแจกจ่ายข้าวสารเน่าเสียกว่า 30 ถุง เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ขณะที่ผลการตรวจสอบข้าวสารเน่ากว่า 100 ถุง ที่ถูกนำมาทิ้งในอำเภอเมืองกระบี่ พบว่าเป็นข้าวสารร้านค้าปลีกที่เข้าร่วมโครงการโชว์สวย ช่วยชาติ ร้านค้าถูกใจ สั่งซื้อมาจากกระทรวงพาณิชย์

http://news.thaipbs....โครงการโชว์สวยฯ

attachicon.gifแต๋ม ที่พันทิบ.JPG

อ้าว หมัดเดียว OK เลย
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#99 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:50

ใครมีเบอร์โทรศัพท์คุณชวนนท์บ้างคะ  :rolleyes:

:wub:  

#100 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:31

ไม่ต้องเบอร์โทรหรอกครับ เข้าไปโพสที่หน้าเฟสชวนนท์ เขาก็เห็นแล้ว แต่แกล้งทำเป็นไม่เห็นมากกว่า  :D

เอ้า เอามาให้อีกที

อ้อ แล้วจนถึงตอนนี้นะ เหล่าผู้รักความจริงใน สรท ยังไม่มีใครไปโพสเรียกร้องให้ชวนนท์คายความจริงออกมาเลย

กลัวอะไรกันหรือครับ?

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน