Jump to content

- - - - -

แท็กซี่ก็ทนไม่ไหวแล้วนะคร้า

• Please log in to reply
18 replies to this topic

#1 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

Posted 20 July 2013 - 16:24

*
POPULAR

ถึงแท็กซี่ส่วนมากจะเสื้อแดง แต่ก็ไม่อยากจะตัดสินว่าแท็กซี่คันนี้คนขับเป็นเสื้อแดง

แต่ที่เข้าใจได้ได้คือ เขาด่านายกปูตอแหล

และในความเป็นจริงก็คือ ตอแหลจริงๆ หาเสียงอะไรไว้ ตรงข้ามหมดเลย

ปล.ภาพก๊อปมาจากเฟสบุ๊ค ไม่อยากเปิดเผยชื่อเจ้าของภาพ เดี๋ยวจะซวยถูกอุ้ม

#2 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

Posted 20 July 2013 - 16:28

พี่เท็กซี่เค้าทนได้นานดีจริงๆ แต่ก็ยังดีที่คิดได้ก่อนจะไม่เหลืออะไรเลย

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#3 nnnn43

nnnn43

Posted 20 July 2013 - 16:34

ปชป. จ้างมาแน่นอน :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#4 Nong

Nong

ขาประจำ

Posted 20 July 2013 - 16:37

เคยคุยกับพี่เค้าเหมือนกันนะ

มีแต่บ่นว่าตอนนี้ทำมาหากินยาก

คนขัีบแท็กซี่เยอะขึ้น  แต่คนนั่งน้อยลง

เพราะรถคันแรก 1  รถติดมากมายคนก็หันไปใช้มอไซด์

เสี่ยงแต่เร็วกว่าเยอะ

ตาสว่างกันเยอะ ๆ นะคะ  :)  :)  :)

#5 idecon

idecon

Posted 20 July 2013 - 16:53

ด๋าวคงกลับมาใช้ taxi เหมือนเก่า
รออีกแป๊ปนุง
E 20 ใกล้เตะ 40 แระ
จะเอารถไปติด ngv เห็นรอคิวเติมก็ท้อ
เจอค่าน้ำมัน แค่ขับรถรับ_ส่งลูก ก็เกินหมื่น
ปวดตับ

#6 HWD

HWD

ขาประจำ

Posted 20 July 2013 - 17:00

จะมีสักกี่คนที่คิดเป็นและกล้าแหกคอก กระโดดขึ้นจากปลัก สลัดโคลนตม แล้วเป็นไท

พวกระดับบริหารที่ทำงานผมยืนคุยกัน.... บอกรัฐบาลปูนิ่มถึงจะดูพิกลพิการ ก็ยังดี เพราะมองไม่เห็นว่าจะมีใครดีกว่า .....ปชป.หรือก็ดีแต่พูดทำงานไม่เป็น!!!! เอ่อออออ ท่านครับ เพราะงั้นเราเลยควรต้องยอมเป็นทาสพวกโง่งมหอยนี่ใช่มั้ยครับ

Edited by HWD, 20 July 2013 - 20:27.

#7 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 20 July 2013 - 17:10

จะเคยหลงผิดจากเหลืองเเดงเราก็ไม่ว่ากันเพราะอยู่บ้านเดียวกัน  พอจะเริ่มไหม่ได้  เเต่พวกชั่วๆที่วันๆยุเเยงคนในชาติให้ทะเลาะกันกับพวกดูถูกคนไทยด้วยกันมันร้ายกว่าเขมรนะ   พวกนี้ชั่วโดยไตร่ตรองไว้ก่อน  รับไม่ได้จริงๆวะ  

Edited by จีรนุช, 20 July 2013 - 17:11.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#8 เหล่าฮู

เหล่าฮู

ขาประจำ

• Banned

Posted 20 July 2013 - 18:23

เหรอจ๊ะ

#9 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 20 July 2013 - 19:30

เหรอจ๊ะ

จ๊ะ

ขี้ข้า

เหึ้ยแม้ว

#10 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 20 July 2013 - 19:47

ตัดต่อแน่ๆ เหมือนข้าวเน่านั่นแหละ

:angry:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 20 July 2013 - 20:05

เหรอจ๊ะ

ตำรวจทำร้ายประชาชน ...หรือเปล่า ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 20 July 2013 - 21:09

จะมีสักกี่คนที่คิดเป็นและกล้าแหกคอก กระโดดขึ้นจากปลัก สลัดโคลนตม แล้วเป็นไท

พวกระดับบริหารที่ทำงานผมยืนคุยกัน.... บอกรัฐบาลปูนิ่มถึงจะดูพิกลพิการ ก็ยังดี เพราะมองไม่เห็นว่าจะมีใครดีกว่า .....ปชป.หรือก็ดีแต่พูดทำงานไม่เป็น!!!! เอ่อออออ ท่านครับ เพราะงั้นเราเลยควรต้องยอมเป็นทาสพวกโง่งมหอยนี่ใช่มั้ยครับ

เคยคุยเรื่อง รบ. นี้กับเจ้านายที่ชอบแดง. เขาด่าอภิสิทธิ์เป็นชุดๆ. แต่ผมพูดแค่ประโยคเดียวว่า. ถ้า. Boss มีเจ้านายแบบยิ่งลักษณ์. Boss. ทนได้ไหม? แค่นั้นแหล่ะ การสนทนาก็จบทันที อิอิ

#13 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 20 July 2013 - 21:12

เคยคุยเรื่อง รบ. นี้กับเจ้านายที่ชอบแดง. เขาด่าอภิสิทธิ์เป็นชุดๆ. แต่ผมพูดแค่ประโยคเดียวว่า. ถ้า. Boss มีเจ้านายแบบยิ่งลักษณ์. Boss. ทนได้ไหม? แค่นั้นแหล่ะ การสนทนาก็จบทันที อิอิ

เหตุผล? ไม่มีหรือคะว่าทำไม ถ้ามีเจ้านายแบบยิ่ง

#14 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 20 July 2013 - 21:13

แท๊กซี่อำมาตย์

#15 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 20 July 2013 - 21:14

เหตุผล? ไม่มีหรือคะว่าทำไม ถ้ามีเจ้านายแบบยิ่ง

ไม่มีครับ. เพราะเจ้านายของ. boss ผมที่อเมริกา ก็โง่ แล้วชีก็ด่าทุกวัน เหมือนกัน แล้วเจ้านายผมเกลียดคนที่ตอบไม่ตรงคำถาม 5555. เพราะฉนั้น เจ้านายผมเลยเลือกที่จะไม่ตอบคำถามผมเลยดีกว่า.

#16 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

Posted 20 July 2013 - 22:14

เหรอจ๊ะ

ลองจินตนาการตามผม

ขอให้เป้นจินตนาการนะครับ

ในภาพ ร้อยตำรวจตรี กระทำการประมาณนี้

แล้วถ้าเป็นพ.ต.ท.ซึ่งมีเงิน มีขี้ข้า มีรัฐบาลอยู่ในมือ

ย้ำ...มีรัฐบาลอยู่ในมือ

สิ่งที่เกิดขึ้นกับประชาชน

ไม่อยากจะคิดเลยครับ มันน่ากลัวกว่าที่คิด

บรื๋อออออออออ อ อ อ อ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#17 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 21 July 2013 - 00:41

เหรอจ๊ะ

เหี้.ยเรียกพ่อ

#18 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 21 July 2013 - 02:49

เหรอจ๊ะ

เตรียมตัวแก้ต่างได้เลย เหล่าฮู 
คนที่โดนอัดติดแท็กซี่ จะทำผิดอะไรไม่รู้ครับ คุณตำรวจต้องล็อคตัว ครับ ไม่ใช่ท่านี้ อย่างนี้มันเกินกว่าเหตุ(ตามที่เห็นในภาพครับ)
ปล.เหล่าฮุ จะทำอะไร นึกคิดสักนิด ความเดือดร้อนไม่ใช่คุณ แต่เป็น คนในภาพ(ถ้าไม่ได้ตัดต่อ หรือ เป็นการแสดง)

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 21 July 2013 - 02:50.

#19 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

Posted 21 July 2013 - 02:56

ร.ต.ต. รุ่น 53 คริๆๆๆๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users