Jump to content

- - - - -

วันนี้ผมไปเจอสุนัขมาครับ

• Please log in to reply
14 replies to this topic

#1 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 06:37

พอดีเช้าวันนี้ผมได้พาพี่คนไทยที่รู้จักกันสองคนไปต่ออายุ passport และทำบัตรประชาชนใหม่ เพราะว่าเดินทางไปไม่ถูกและภาษาไม่ค่อยเก่ง  ทางกงสุลไทยในนครลอสแองเจลิส ได้มีการสัญจรให้บริการประชาชนในต่างเมือง  ปรากฏว่าเมื่อไปถึงวัดไทยที่ซึ่งเป็นสถานที่ให้บริการ ก็มีทั้งคนไทยที่ไปใช้บริการ และชาวต่างชาติที่นิยมอาหารไทยที่มากินอาหารเช้า (ซื้อจากวัดที่ทำขายตอนเช้าวันอาทิตย์เท่านั้น) จำนวนมาก  พอนั่งไปสักพัก พี่ที่รู้จักกันก็บอกว่า  

"เฮ้ย มี สส. มาด้วย กำลังมาสอบถามประชาชน แต่ไม่รู้ว่าพรรคไหน สงสัยพรรคฝ่ายค้านแน่เลย พี่เดินหนีมา เพราะไม่อยากตอบคำถาม มันคงมาถามข้อมูลเอาไปโจมตีรัฐบาล ตัวพี่คนนี้แกแดงเกือบแจ๋เลยแหละ"   พอได้ยินดังนั้นผมก็เลยหันไปดู แต่เห็นด้านหลังไม่เห็นหน้า  รู้อย่างเดียวว่าหัวมันหงอกทั้งหัว  แว้บแรกที่เห็นหัวหงอกก็พลันให้คิดถึงคนคนหนึ่ง  ผมจะชอบเรียกเค้าว่า  "สุนัข"  เพราะว่า สส. คนนี้ (ผมไม่ให้เกียรติคำว่าท่าน เพราะว่าท่านไม่ทรงเกียรติ)  มันดีแต่เห่าไร้สาระ  ถ้าใครเลี้ยงหมาคงจะเข้าใจได้ดี หมาบางตัวเห่าแบบน่าตบกะโหลก รถวิ่งผ่านก็เห่า แขกขายถั่วก็เห่า  แต่พอโจรเข้าบ้านกลับต้อนรับเฉยเลย  สรุปคือว่า สส.คนที่ผมนึกถึงคนนั้น ทำตัวเหมือนสุนัขที่ผมพูด  คือปากดีแต่เรื่องไร้สาระ พอโจรเข้าบ้านไม่ทำงาน ก็คือ หน้าที่ของ สส.ท่ีตัวเองรับภาระมาไม่ทำ ทำแต่การแก้หมายให้โจร ไม่ออกกฏหมายให้เป็นประโยชน์ต่อประเทศชาติและส่วนรวม

ผมได้ยินว่าเค้าทำงานด้านการเมืองมากว่า 30 ปี ตั้งแต่การเมืองท้องถิ่นเล็ก ๆ   แต่โทษทีคนที่*คุณ*เข้าไปคุยด้วย 80% ของคนไทยในซานฟราน เค้าเกลียดพรรค*คุณ*กันตายห่า  *คุณ*ยังไม่รู้ตัวอีก  พอเค้าลุกออกไปแล้ว ผมก็เลยเดินไปถามพี่เค้าว่า  คนเมื่อกี๊เค้าเป็นใครเหรอครับ  พี่เค้าก็ยื่นนามบัตรมาให้ดู แล้วก็เบะปาก ผมก็เลยไม่เข้าใจว่าทำไมต้องทำหน้าตาอย่างนั้นด้วย คงจะเหม็นขี้เรื้อน หรือเห็นเป็นเขตวัด เขตอภัยทานสัตว์ เลยไม่อยากไล่ ด้วยเหตุผลประการใดผมก็ไม่ทราบ  พอผมทราบก็เลยกลับมาคุยกับพี่(แดง) คนที่ผมพามาทำพาสปอร์ต  ผมก็เลยบอกกกับพี่เค้าไปว่า  " อ๋อ เค้าเป็น สส.คนที่ Here ที่สุดคนนึงของเมืองไทยเลย หมิ่นเจ้าด้วย"  แค่นั้นแหละ พี่คนนั้นแทบไม่อยากจะคุยกับผมเลย

ผมเองก็ไม่แน่ใจว่า สส.คนนี้ชื่ออะไร  หากใครรู้จักช่วยบอกผมด้วยว่า  เค้าเป็น สส.  หรือ  สน. กันแน่

ขอบคุณครับ

Attached Images

• photo 1.JPG
  • photo 2.JPG
  • photo 3.JPG
  • photo 4.JPG
  • photo 5.JPG

#2 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 06:38

อ้าว  ขอโทษทีครับ ลืมกลับรูป  แต่คงพอมองออกนะครับ หวังว่าคงไม่ลำบากเกินไปสำหรับมิตรรักแฟนเพลงเวบเสรีไทย  น่าจะบอกผมได้ว่า สส.คนนี้ชื่ออะไร

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 22 July 2013 - 06:42

พอดีที่บ้านไม่ได้เลี้ยง "สุนัย" ไว้เฝ้าบ้าน เลยไม่รู้นิสัยสุนัย ว่ามันชอบเห่า หรือชอบเลีย

#4 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 22 July 2013 - 06:45

อ๋็อ นึกว่าไผ เป็น ส.ส. ชัดเจน

เป็นคนที่เรียกชื่อทีไร ยากกกกกกกกกกกกกกกกมวากกกกกกกกกกกกกก

เพราะต้องคอยระวังไม่ให้เรียกชื่อมันว่า "สุนัข" เพราะมันชื่อ "สุนัย จุลพงษธร"

-_-  -_- 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#5 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 22 July 2013 - 06:46

ภาพเอียงๆ ดูไม่ค่อยถนัด

ดูคล้ายๆ"ไอ้ขี้เรื้อน"แห่งปากน้ำโพ ใช่ป่ะ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#6 Heretic

Heretic

น้องเก่า

Posted 22 July 2013 - 07:33

ก็เรียกชื่อถูกแล้วนี่ครับ :)

#7 esamso

esamso

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 07:59

สุนัข นี่

#8 tu249cm

tu249cm

Posted 22 July 2013 - 08:17

จขกท.เข้าใจถูกแล้วค่ะที่เห็นในภาพนั้นคือ สส.เพือไทยนายสุนัข นั่นแหละ
เป็นสุนัขขี้เรื้อนด้วย ไม่ควรเข้าใกล้ระวังติดเชื่อ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 22 July 2013 - 09:21

ทางอเมริกา ไม่ักักไว้หรือครับ สัตว์ขี้เรื้อนแบบนี้ ปล่อยให้เข้าไปได้ไง 

#10 nnnn43

nnnn43

Posted 22 July 2013 - 09:27

หลุดออกไปจากฝูงได้ไง :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#11 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 09:33

หมาขี้เรื้อนนี่เอง

#12 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 09:46

สุนัขที่ไหน...ดูยังไงก็เป็น "เหี้..ย" ไอ้ตัวเนี้ย เกลียดเป็นอันดับต้นๆเลย

#13 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 11:14

ไอ่ here นี่ผมก็เกลียดมัน

มันขึ้นเวที ตาสว่าง ด่ากระแนะกระแหน สถาบันอย่างสนุกสนาน

เห็นหน้ามันแล้วของขึ้นจริงๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#14 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 12:12

โปรดอย่าเอา "สส" คนนี้ (ผมขาว ในรูปข้างต้น) มาเทียบกับ "สุนัข" ครับ

มันทำให้ ชาติพันธุ์ "สุนัข" เสียหาย อย่างร้ายแรง 

#15 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

Posted 22 July 2013 - 12:38

สุนัขรับใช้ = สุนัยรับชัก -_-

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users