Jump to content

- - - - -

เชิญชวนร่วมลงชื่อกับเพจV For Thailand กันครับ

• Please log in to reply
30 replies to this topic

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 00:12

*
POPULAR

วันนี้เพจวีเริ่มมีกิจกรรมที่ชัดเจนมากขึ้นแล้วครับ มีแคมเปญรณรงค์นำพลังมวลชนแก้กฏหมาย การเพิ่มโทษ และตรวจสอบ ระบอบการทุจริตคอร์รัปชั่น

ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ ผมก็เพิ่งลงชื่อไป

https://www.change.o...จริตคอร์รัปชั่น

ส่วนตัวผมเห็นว่ามีทิศทางที่ดีขึ้น เพราะเริ่มที่จะทำอะไรที่เป็นรูปธรรม ชัดเจนมากขึ้น

ถ้าท่านใดเห็นด้วยในแนวทาง ช่วยกันลงชื่อและบอกต่อๆกันไปนะครับ

#2 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 00:20

I might do this.. will have to read the details first :)

So can I use my address in the US? :(

--- ok I did and used US address.. hope that doesnt void the name.

Edited by วันศุกร์, 23 July 2013 - 00:53.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#3 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 23 July 2013 - 00:37

ลงชื่อแล้วครับ ส่งต่อให้เพื่อนประมาณ 40 คน มีชื่อเพิ่มอีก 3-4 คนไปแล้วครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#4 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 01:05

I might do this.. will have to read the details first :)

So can I use my address in the US? :(

--- ok I did and used US address.. hope that doesnt void the name.

ลงชื่อแล้วครับ ส่งต่อให้เพื่อนประมาณ 40 คน มีชื่อเพิ่มอีก 3-4 คนไปแล้วครับ

ไลค์หมดครับ เยี่ยมเลยครับ :)  :)  :)

#5 numkorat

numkorat

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 05:44

ลงชื่อแล้วครับ+ญาติๆ เผอิญที่บ้านเคร่งเรื่อง วงจรอัปยศ  ;) 

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#6 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 07:20

กะลังส่งเรื่องขอใบรับรองความประพฤติที่สตช. ส่งเอกสารไปเดือนหนึ่งแล้วยังไม่ได้ข่าวอะไรเลย. เข้าไปช่วยเพสเขาหน่อยก็ดีเนอะเผื่อจะกระตุ้นให้ตํากวดทํางานเร็วขึ้น(หรือจะไม่ได้ใบรับรองเพราะประพฤติไม่เหมาะ555) อีกอาทิตย์จะโทรไปถาม. ถ้าไม่ได้ความอะไรเดือนหน้าคงต้องเดินทางกลับมาทําด้วยตัวเอง. หน้ากากขาวคงได้สมาชิกเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งในช่วงคอยเอกสาร1-2อาทิตย์

#7 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 07:32

ลงชื่อแล้วนะคะ

#8 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 23 July 2013 - 07:36

ก็ต้องกระตุกกระตุ้นเตือนกันแหระ

มันถึงได้ขยับ

ลป.ลงชื่อไปแร้ว ตั้งแต่มะวาน

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#9 charlie24

charlie24

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 07:48

ครับผม

#10 pream

pream

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 08:57

ยืนยันว่าลงชื่อแล้ว กำลังส่งต่อและชักชวนเพื่อนๆครับ

#11 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 23 July 2013 - 11:42

จัดไปครับ :lol:  :lol:

#12 แมวนอนหวด

แมวนอนหวด

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 14:01

ลงไปแล้ว

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Edited by แมวนอนหวด, 23 July 2013 - 14:01.

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#13 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 23 July 2013 - 14:38

ลงชื่อแล้วแต่ไม่เห็นมีการตอบรับเลยค่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#14 แดงแสงเทียน

แดงแสงเทียน

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 14:57

วันนี้เพจวีเริ่มมีกิจกรรมที่ชัดเจนมากขึ้นแล้วครับ มีแคมเปญรณรงค์นำพลังมวลชนแก้กฏหมาย การเพิ่มโทษ และตรวจสอบ ระบอบการทุจริตคอร์รัปชั่น

ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับ ผมก็เพิ่งลงชื่อไป

https://www.change.o...จริตคอร์รัปชั่น

ส่วนตัวผมเห็นว่ามีทิศทางที่ดีขึ้น เพราะเริ่มที่จะทำอะไรที่เป็นรูปธรรม ชัดเจนมากขึ้น

ถ้าท่านใดเห็นด้วยในแนวทาง ช่วยกันลงชื่อและบอกต่อๆกันไปนะครับ

มาลงชื่่อ แก้กฏหมายเพิ่มโทษ ตรวจสอบหนักๆ ในสภา

สมัคร สส สิ ง่ายกว่าทำม็อบ เสียเงินก็พอๆกัน 

ขอเสื้อแดงทุกท่านจงเป็นเสื้อแดงตลอดชีวิต เกิดชาติหน้าชาติไหนๆจงเป็นเสื้อแดงทุกชาติๆไป

#15 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 23 July 2013 - 18:44

ลงชื่อแล้วแต่ไม่เห็นมีการตอบรับเลยค่ะ

ใช้มือถือหรือคอมครับ

#16 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 23 July 2013 - 18:56

วันอาทิตย์ที่ 28 กรกฎาคม 2556

รวมพลังรักชาติ ปกป้องสถาบันเบื้องสูง ศูนย์รวมใจคนไทยทั้งชาติ
พร้อมต่อต้านระบอบทักษิณ ให้สิ้นจากแผ่นดินไทย

14.00 น. รวมพลหน้ากองเมือง ร่วมลงชื่อดำเนินคดีกรณีเว็บไซท์หมิ่นสถาบันฯ
15.00 น. ส่งตัวแทนกลุ่ม V โคราช เข้าแจ้งความดำเนินคดีกรณีเว็บไซท์หมิ่นสถาบันฯ
16.00 น. เคลื่อนขบวนสู่ลานอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารีเดินหน้าโค่นล้มระบอบทักษิณ

V โคราชเขาแอ๊คชั่นแบบมีสาระกันแร้ว V กทม. V ใหญ่สุดจะเอาแค่เดินไปเดินมา ทะเลาะกันเอง ทะเลาะกะตร. ร้องเพลง "สู้ ๆ ๆ" ชูป้ายตะโกนด่าทอรัฐบาลกระนั้นฤา ?

-_-  -_-

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#17 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 23 July 2013 - 19:58

ใช้มือถือหรือคอมครับ

ตอบรับมาทางอีเมล์เรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ 

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#18 meeboon

meeboon

น้องเก่า

Posted 23 July 2013 - 22:22

ลงชื่อแล้วครับ

#19 Afrikaan

Afrikaan

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 July 2013 - 01:11

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_GM, 26 July 2013 - 01:04.
7. ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก

Ora et Laboraจงอธิษฐาน และลงมือทำงาน

#20 Afrikaan

Afrikaan

น้องเก่า

• Banned

Posted 24 July 2013 - 01:15

It would be better if Salims are annihilated completely from the land. What you're going to do is considered absurd to some extent. Thaksinomic cannot be toppled easily as he is now gaining popularity from a majority of people in Thailand. Don't be jealous!!!
Ora et Laboraจงอธิษฐาน และลงมือทำงาน

#21 numkorat

numkorat

ขาประจำ

Posted 24 July 2013 - 13:06

It would be better if Salims are annihilated completely from the land. What you're going to do is considered absurd to some extent. Thaksinomic cannot be toppled easily as he is now gaining popularity from a majority of people in Thailand. Don't be jealous!!!

ดัดจริตพิมพ์ปะกิตมา ผมแปลได้ดังนี้ 

มันจะดีกว่าถ้าเสื้อแดงจะวินาศจากแผ่นดิน สิ่งที่คุณกำลังจะทำถือว่าเป็นเรื่องเหลวไหลที่มีขอบเขต Thaksinomic สามารถล้มได้อย่างง่ายดายในขณะที่เขาอยู่ในขณะนี้ได้รับความนิยมจากคนส่วนใหญ่ในประเทศไทย ไม่ต้องอิจฉา! ไอ้บ้า

ปริมาณมิได้บ่งบอก รอยหยักของ สมอง

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 24 July 2013 - 13:27

>>> อยากถาม คุณ T  หน่อย  เป็นความลับหรือเปล่า?

ยุคนี้ ..อันธพาลมาก  เราก็ไม่อยากให้ใคร รู้ชื่อ ที่อยู่

เหมือนกัน บอกตรง ๆไม่อยากให้ ครอบครัว เดือดร้อน

โดยส่วนตัว ( เอาไง..เอากัน ) อยู่แล้ว.....      

#23 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 24 July 2013 - 13:56

>>> อยากถาม คุณ T  หน่อย  เป็นความลับหรือเปล่า?

ยุคนี้ ..อันธพาลมาก  เราก็ไม่อยากให้ใคร รู้ชื่อ ที่อยู่

เหมือนกัน บอกตรง ๆไม่อยากให้ ครอบครัว เดือดร้อน

โดยส่วนตัว ( เอาไง..เอากัน ) อยู่แล้ว.....      

ไม่แน่ใจนะครับ แต่น่าจะเปิดเผยเฉพาะชื่อนามสกุลครับ ส่วนที่อยู่ก็แค่ระบุกว้างๆว่ากรุงเทพ หรือจังหวัดแค่นั้นครับ ไม่ต้องระบุละเอียดครับ^^

#24 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 24 July 2013 - 14:04

ไม่แน่ใจนะครับ แต่น่าจะเปิดเผยเฉพาะชื่อนามสกุลครับ ส่วนที่อยู่ก็แค่ระบุกว้างๆว่ากรุงเทพ หรือจังหวัดแค่นั้นครับ ไม่ต้องระบุละเอียดครับ^^

รู้สึกว่า change.org จะไม่เปิดเผยชื่อ คนลงชื่อนะครับ

ผมลงไปเรียบร้อยแล้วครับ 

#25 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 24 July 2013 - 14:42

>>> บอกตรง ๆ ว่าเรื่องนี้ผมระวังมาก  กลัว ญาติโยม

เขาจะเดือดร้อน  เพราะเขาไม่ได้เกี่ยวกับไอ้พวกนี้เลย

แค่ให้ ชื่อ สกุล จริง  มันก็รู้แล้ว ว่าเป็นใครอยู่ที่ไหน

เหมือนคุณ T  แหละ  กด G  ปั๊บ  ก็รู้ถึง บรรพบุรุษแล้ว

ลำพังตัวเองนะ ไม่แคร์หรอก........

#26 TFEX

TFEX

ขาประจำ

Posted 24 July 2013 - 15:42

>>> บอกตรง ๆ ว่าเรื่องนี้ผมระวังมาก  กลัว ญาติโยม
เขาจะเดือดร้อน  เพราะเขาไม่ได้เกี่ยวกับไอ้พวกนี้เลย
แค่ให้ ชื่อ สกุล จริง  มันก็รู้แล้ว ว่าเป็นใครอยู่ที่ไหน
เหมือนคุณ T  แหละ  กด G  ปั๊บ  ก็รู้ถึง บรรพบุรุษแล้ว
ลำพังตัวเองนะ ไม่แคร์หรอก........

ครับผม งั้นแค่ส่งแรงใจก็พอครับ^^

#27 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

Posted 24 July 2013 - 16:12

ขอชื่นชมคุณ TFEX ครับ ร่วมลงชื่อทำในสิ่งที่ดีร่วมกัน 

#28 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

Posted 25 July 2013 - 01:59

Afrikaan -

คนเค้าไม่มีที่อยู่ในไทย จะให้โกหกหรอคะ พอดีเวลาทำอะไรก็จะใช้ความจริงตลอด ถ้าไม่มีให้ต้องใช้ข้อมูลส่วนตัวก็จะไม่ให้ ก็ไม่ถือว่าโกหก แ่ถ้าเค้าตองใช้ก็ไม่เคยโกหก เรื่องแบบนี้จะไปโกหกทำไม คนเสื้อแดงอยู่เมกาก็เยอะ ไม่ใช่แค้สลิ่มถึงจะอยู่ได้ งงจริงๆ คุณจะใช้ที่อยู่ที่เนเธอร์แลนด์ก็ไม่มีใครห้ามนี่คะ

เราแค่คิดว่าชื่อ ถ้าลงแล้วไม่ใช่คนที่อาศัยอยู่ในพื้นที่ อาจไม่มีน้ำหนักพอที่จะผลักดันเรื่องนี้ เลยไม่แน่ใจว่าจะทำไงดี ง่ายๆแค่นี้ยังเอามาเป็นประเด็นได้เนอะ อคติเยอะจริงๆ

Popularity Free pass to corruption

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#29 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

Posted 25 July 2013 - 07:35

:P นึกว่าโดนดักฆ่าตัดตอนซะแล้วเรา  ลงชื่อเสร็จดันส่งข้อความชวนเพื่อนในเฟช 

อาจจะเยอะไปมั้ง  เลยโดนบล๊อกเข้าเฟชไม่ได้ดื้อ ๆ นั่นแหละ

แต่ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วค่ะ   เฮ้อออ ใครเป็นเหมือนเราบ้างส่งข้อความหลังไมค์มานะคะ

มีคำแนะนำวิธีแก้ไขให้ค่ะ

#30 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

Posted 25 July 2013 - 07:47

ลงชื่อเรียบร้อยแล้วค่ะเราต้องช่วยกัน ประเทศชาติเป็นของเราทุกคน

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#31 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 25 July 2013 - 19:52

ลงชื่อจริง นามสกุลจริง ที่อยู่จริง

เพราะไม่คิดกลัวพวกคนเลว

พร้อมทั้งแชร์ไปให้เพื่อนๆใน Fb

แล้วแต่เขาว่าจะลงชื่อด้วยหรือไม่

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users