Jump to content

- - - - -

จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อทักษิณตายไป?

• Please log in to reply
128 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:55

ผมเฝ้าดูโอ๊คมาพักใหญ่ เขาเปลี่ยนแปลงไปมาก จากเด็กถูกพ่อแม่ spoil มาเป็นผู้ใหญ่ที่เล่นการเมืองเป็น
เลือกตั้งใหญ่ครั้งหน้า หากเพื่อไทยส่งโอ๊คลงแข่งกับอภิสิทธิ ผมเชื่อว่าอภิสิทธิไม่มีทางเอาชนะโอ๊คได้

ดังนั้น หากทักษิณตายไป ก็อย่าคิดว่าอภิสิทธิจะได้กลับมาเป็นนายกนะครับ

มีทางเดียวคือออกมาเรียกร้องให้มีการรัฐประหารครับ

ต้องย้อนถามว่า ก่อน แม้ว มันมา บ้านเมืองเราเป็นอย่างไร แบ่งฝ่าย แบ่งสี แตกแยกแบบนี้ไหม?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#52 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:00

ผมเฝ้าดูโอ๊คมาพักใหญ่ เขาเปลี่ยนแปลงไปมาก จากเด็กถูกพ่อแม่ spoil มาเป็นผู้ใหญ่ที่เล่นการเมืองเป็น
เลือกตั้งใหญ่ครั้งหน้า หากเพื่อไทยส่งโอ๊คลงแข่งกับอภิสิทธิ ผมเชื่อว่าอภิสิทธิไม่มีทางเอาชนะโอ๊คได้

ดังนั้น หากทักษิณตายไป ก็อย่าคิดว่าอภิสิทธิจะได้กลับมาเป็นนายกนะครับ

มีทางเดียวคือออกมาเรียกร้องให้มีการรัฐประหารครับ

ต้องย้อนถามว่า ก่อน แม้ว มันมา บ้านเมืองเราเป็นอย่างไร แบ่งฝ่าย แบ่งสี แตกแยกแบบนี้ไหม?

การเริ่มแบ่งสี เกิดจากแป๊ะลิ้มครับ

มีหนึ่งจึงมีศูนย์

มีสีเหลือง จึงเกิดสีแดง

ถามว่าพรรคไหนสนับสนุนการเริ่มแบ่งแยกโดยใช้สีเหลืองเป็นสัญลักษณ์ครับ ลองย้อนกลับไปดู

#53 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:02

Abhisit Phobia Syndrome !!!

คุณเป็นเอามากๆค่ะ ไบกอนลี

คุณหลอกได้ แต่ตัวเอง เท่านั้นค่ะ ... น่าสงสาร :huh: 

ที่นี่คือบอร์ดการเมืองนะครับ ไม่ให้โพสเรื่องอภิสิทธิ จะให้โพสเรื่องคุณหรือครับ คุณ Leephobia Syndrome.

ตกลงยอมรับแล้วหรือ ว่าเป็น Lee  :) 

#54 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:05

ระวังผมจะเป็นนายกนะครับ  หึหึ 

เข้าเรื่อง  ทักษิณตายจะเกิดอะไรขึ้น 

ท่อน้ำเลี้ยงขาด , เสื้อแดงรวมตัวกันไม่ติด, พรรคเพื่อไืทยจะแตกแยกเพราะแก่งแย่งอำนาจกันเองจากหลายกลุ่ม  ที่แน่ๆ การปรองดองจะง่ายขึ้น เพราะว่า  ไอ้ตัวที่อยากแก้กฏหมายล้างผิดตัวเองเพื่อกลับบ้านแบบเท่ห์ๆ มันหมดลมหายใจและ นอนกลับมาแทน 

Edited by นารายณ์สังหาร, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:06.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#55 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:06

พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย (อังกฤษPeople's Alliance for Democracy, PAD) หรือเรียกว่า กลุ่มพันธมิตรกู้ชาติ หรือ กลุ่มคนเสื้อเหลือง เป็นกลุ่มการเคลื่อนไหวทางการเมืองในประเทศไทยที่มีบทบาทสำคัญในช่วง พ.ศ. 2548-2552 โดยเป็นการรวมตัวจากหลายองค์กรทั่วประเทศ และได้รับการสนับสนุนจากหลายฝ่าย ภายใต้จุดประสงค์ในการขับพ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตรออกจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี และแสดงความต้องการให้อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีแทนอย่างเปิดเผย[1] กลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยมีแกนนำคนสำคัญ ได้แก่ สนธิ ลิ้มทองกุล และพลตรีจำลอง ศรีเมือง

สัญลักษณ์หลักของกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย มีการใช้สีเหลืองเป็นสัญลักษณ์หลัก และมีการใส่เสื้อสีเหลืองพร้อมผ้าโพกศีรษะที่มีข้อความว่า "กู้ชาติ" และผ้าพันคอสีฟ้า[2] และมีมือตบเป็นเครื่องมือสัญลักษณ์

ในปี พ.ศ. 2548 ได้มีการเคลื่อนไหวของฝ่ายซึ่งมีความเห็นว่า พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร หัวหน้าพรรคไทยรักไทย ควรออกจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรี นำโดยสนธิ ลิ้มทองกุล จนกระทั่งลงเอยด้วยเหตุการณ์รัฐประหาร ส่งผลให้ฝ่ายทหาร คณะปฏิรูปการปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข (คปค.) นำโดยพลเอกสนธิ บุญยรัตกลิน ก้าวขึ้นสู่อำนาจ และเข้ามามีบทบาททางการเมือง ส่งผลให้ไทยอยู่ภายใต้การปกครองของรัฐบาลทหาร ซึ่งมีพลเอกสุรยุทธ์ จุลานนท์เป็นนายกรัฐมนตรี ระหว่าง พ.ศ. 2549-2550

ต่อมาผลการเลือกตั้งทั่วไป พ.ศ. 2550 พรรคพลังประชาชน ซึ่งถูกมองว่าเกี่ยวข้องทางผลประโยชน์ของ พ.ต.ท. ทักษิณ ชินวัตร ชนะการเลือกตั้งและจัดตั้งรัฐบาลผสม ทำให้กลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ซึ่งเคยดำเนินการเคลื่อนไหวก่อนเหตุการณ์รัฐประหาร กลับมาชุมนุมอีกครั้งในปี พ.ศ. 2551 เพื่อกดดันให้นายกรัฐมนตรีสมัคร สุนทรเวชและสมชาย วงศ์สวัสดิ์ ออกจากตำแหน่ง[3] ส่งผลให้มีการปิดล้อมท่าอากาศยานนานาชาติหลายแห่ง จนกระทั่งเที่ยวบินทุกเที่ยวหยุดทำการนั้น นายเกษม พันธ์รัตนมาลา นักเศรษฐศาสตร์ คาดการณ์ว่าประเทศไทยจะสูญเสียเงินกว่า 4,200 ล้านดอลลาร์สหรัฐจากการปิดสนามบินครั้งนี้[4] อันส่งผลกระทบต่อความน่าเชื่อถือและต่อเศรษฐกิจไทยอย่างมหาศาล

ภายหลังจากมีคำวินิจฉัยคดียุบพรรคพลังประชาชนและพรรคร่วมรัฐบาลอีก 2 พรรค อันเนื่องมาจากกรณีทุจริตการเลือกตั้งของนายยงยุทธ ติยะไพรัช เมื่อวันที่ 2 ธันวาคม ในวันรุ่งขึ้นแกนนำพันธมิตรฯ ได้ประกาศยุติการชุมนุมทั้งที่ทำเนียบรัฐบาล ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ และท่าอากาศยานดอนเมือง

คณะกรรมมาธิการสิทธิมนุษยชนแห่งเอเชีย (Asian Human Rights Commission) ระบุว่าเจตนาของกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยมีลักษณะของฟาสซิสต์[5] ต่อต้านนโยบายเศรษฐกิจแบบประชานิยมและนโยบายการกระจายอำนาจทางการเมืองออกจากศูนย์กลาง รวมทั้งโจมตีฝ่ายตรงข้ามว่าไม่จงรักภักดีต่อสถาบันกษัตริย์[6][7][8] และเปิดโอกาสให้นายทหารและข้าราชการระดับสูงมีบทบาททางการเมืองมากขึ้น[9]

ก่อนหน้านี้เราไม่เคยมีการแบ่งฝักแบ่งฝ่าย การแตกแยกนะครับ 

ก่อนหน้านี้เรามีนักการเมืองคอรัปชั่น

หลังจากแป๊ะลิ้มให้กำเนิดเสื้อเหลืองโดยมี ปชป ให้การสนับสนุน เราก็มีคอรัปชั่น + การแบ่งแยกเพิ่มเข้ามา

#56 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

ขอใ้ห้ขี้ตระกูลชินได้ดั่งหวัง จ้า :D  :D  :D

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#57 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:12

ไม่มีมีแม้ว ก็ยังมี เจ้ ด. คุณหญิง อ. ที่มีขุมกำลังเป็นของตนเองมากพอตัวอยู่

#58 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:23

ถ้ายังผูกขาดตระกุลชินวัตร การปรองดองตลอดชาตินี้คงไม่มีทางเป็นไปได้เลย ใจจริงอยากให้มีมือที่สามได้เป็นนายก เอาใครดีนะ ชูวิทย์ดีป่ะ  :rolleyes:

#59 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

ถ้ายังผูกขาดตระกุลชินวัตร การปรองดองตลอดชาตินี้คงไม่มีทางเป็นไปได้เลย ใจจริงอยากให้มีมือที่สามได้เป็นนายก เอาใครดีนะ ชูวิทย์ดีป่ะ  :rolleyes:

อภิสิทธิครับ

อย่าทำเป็นเหนียม  :D

#60 เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:26

ถ้าเลือกอภิสิทธิก้ะคงปรองดองไม่ได้อยู่ดี ผมไม่ได้เหนียม

#61 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:30

ถ้าเลือกอภิสิทธิก้ะคงปรองดองไม่ได้อยู่ดี ผมไม่ได้เหนียม

แปลว่า หากล้มรัฐบาลยิ่งลักษณ์แล้วเอาอภิสิทธิมาเป็นนายกโดยที่ไม่มีเสื้อแดงออกมาปิดถนนอีก คุณก็อยากได้

แต่เนื่องจากกลัวว่าเขาจะไม่ยอมรับอภิสิทธิ ก็เลยเอาใครก็ได้ที่คุณคิดว่าเป็นกลาง เช่น สุรยุทธ จุลานนท์?

ถูกไหมครับ

#62 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

กลืนน้ำลายตัวเอง :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#63 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

อืมมม.... ทักษิณเขาจะเป็นจะตายยังไง ผมก็ไม่ได้ทุกข์ร้อนด้วยอยู่แล้วนี่ครับ  :D

ผมกำลังคุยเรื่อง ปชป ว่าจะเกิดอะไรขึ้นอย่างที่หวังกันหรือเปล่า หากเขาตายไปแล้ว  :D

#64 ryukendo

ryukendo

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

เป็นเรื่องของเห็บหมา คนไม่เกี่ยวครับ :P

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#65 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:40

ขอถามเจ้าของกระทู้ว่า ถ้าพ่อแม้วของคุณตาย 

หนูอีโอ๊กจะเจอขี้ข้าแมวหลอกแดกตังจนหมดตัวภายในกี่เดือน

:D  :D  :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#66 เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:40

แปลว่า หากล้มรัฐบาลยิ่งลักษณ์แล้วเอาอภิสิทธิมาเป็นนายกโดยที่ไม่มีเสื้อแดงออกมาปิดถนนอีก คุณก็อยากได้

แต่เนื่องจากกลัวว่าเขาจะไม่ยอมรับอภิสิทธิ ก็เลยเอาใครก็ได้ที่คุณคิดว่าเป็นกลาง เช่น สุรยุทธ จุลานนท์?

ถูกไหมครับ

ผมไม่ได้บอกว่าให้ล้มรัฐบาลนะคับ เพียงแต่หัวข้อโพสนี้บอกว่าทักษิณตายไปก้ะโอ๊คมาแทนอยุ่ดี นั่นคือการผูกขาดตระกูลชินวัตรอยุ่แล้ว ซึ่งมานจริงหรือเปล่าว่า ความปรองดองจะไม่มีเรื่อยๆ สำคัญคือทำอย่างไรให้คนในชาติหันกลับมาปรองดองไม่แตกแยก ซึ่งมีวิธีไหมล่ะ ผมจึงแค่คิดเล่นๆน่าจะมีมือที่สามเข้ามา ถ้าสุรยุทธ จุลานนท์? เป็นกลางผมก้ะรับได้

#67 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:44

ควายลี นี่ขี้ข้าแ้ม้ว รับงานไอ้แม้วมา ก่อนหน้านี้ ตั้งกระทู้นำ ไอ้แม้วใจป้ำ จ่ายค่ารักษาไอ้เป้า เพื่อเหน็บคุณอภิสิทธิ์ 

ไม่นาน อีโอ๊ค ไปหาไอ้เป้า ถ่ายรูปมาอวด ควายลี รีบงับเอามาเชลียร์ ว่าเฝ้าดูอีโอ๊คมานาน อีโอ๊คเป็นผู้ใหญ่ขึ้้น เล่นการเมืองเป็น น่าจะได้เป็นนายก

ทำเป็นลำดับขั้นตอนเลยนะ สันดาลควายแดงนี่ ดูไม่ยากหรอก <_< ลักษณะการทำงาน ไม่ต่างกับการล้มเจ้า ก็เริ่มจากทำดราม่า ความยากจน แล้วก็พยายามโยงทรัพย์สินของสถาบัน  

Edited by Bookmarks, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:10.

#68 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:44

ประเทศไทยใครจะเป็นนายกฯ ก็ได้ ผมเชียร์อภิสิทธิ์เพราะเห็นว่ามีความสามารถ

ถ้าอีกฝ่ายเชียร์คนเก่งคนดีมีความสามารถมาผมก็ไม่ได้เสียใจอะไรถ้า ปชป. จะเป็นฝ่ายค้านตลอดชาติ

แต่ที่รับไม่ค่อยได้คือ เชียร์คนโง่มาเป็นนายกฯ เพราะเป็นญาติกับทักษิณ

เอาคนไร้ความสามารถมานั่งเป็นรัฐมนตรีกันให้หน้าสลอน นี่คือสิ่งที่เป็นอยู่ทุกวันนี้

และที่มันเป็นแบบนี้ เพราะรัฐบาลนี้มีจุดมุ่งหมายเดียวคือ เอาทักษิณกลับมาแบบเท่ๆ

ดังนั้นจึงบริหารบ้านเมืองกันแบบเด็กเล่นขายของแก้ผ้าเอาหน้ารอดไปวันๆ ก็ได้

เพราะยังไงก็มีคนที่สยบยอมบอกว่า อีกกี่ทีก็จะเลือกพรรคทักษิณ ก็ไม่เห็นต้องทำอะไรให้เปลืองสมองเนอะ

ส่วนโอ๊ค ตอนนี้โอ๊คก็แค่เด็กเกรียนลูกทักษิณ ถ้าทักษิณตายวันนี้ โอ๊คก็แค่เด็กเกรียนธรรมดา

บารมีอะไรมันไม่ได้ถ่ายทอดมาทางสายเลือดหรอกนะครับมันต้องสร้างกันเอง 

เงินมันก็พอจะช่วยสร้างบารมีได้แค่ล่อพวกเห็นแก่เงินเท่านั้นแหละครับ  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#69 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

#70 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:48

อืมมม.... ทักษิณเขาจะเป็นจะตายยังไง ผมก็ไม่ได้ทุกข์ร้อนด้วยอยู่แล้วนี่ครับ  :D

ผมกำลังคุยเรื่อง ปชป ว่าจะเกิดอะไรขึ้นอย่างที่หวังกันหรือเปล่า หากเขาตายไปแล้ว  :D

จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อทักษิณตายไป?

หัวข้อ จขกท 

ไม่เป็นทุกข์ร้อนแล้วไปเจือกอะไรด้วยถ้า แม้ว ตาย  :lol:

Edited by nnnn43, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:01.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#71 Pisek_sing

Pisek_sing

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:01

อย่าลืมเบื้องหลังปูตอนนี้คือทักษิน และเบื้องหลังทักษินคือกระบังลม

คนที่เดินหมากอย่างเงียบๆคนนี้น่ากลัวกว่าทักษินมาก

#72 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

ไม่ได้หวังว่า อภิสิทธิ์จะได้กลับมาเป็นนายกหรอก 

ต่อให้คุณหวังก็ไม่ได้เป็นครับ

ทำไมเหรอ พ่องบอกเหรอว่าประเทศไทยจะต้องวิบัติเร็วๆนี้ ส่งอีโง่มายังวิบัติไม่ถึงใจ เลยจะส่งไอ้งั่ งมาอีก หรือจะรอส่งอีปากแบะอีกรอบก็ไม่สายเกินไปนะ จะได้รู้กันไปว่าประชาธิปไตยแบบควายๆนี่มันแดรกไ้ด้จริงๆ ประเทศชาติเสียหายไม่เป็นไรเลี้ยงควายให้เยอะเข้าไว้

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#73 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:17

>>> ถ้าบ้านเมือง ยังเป็นอยู่แบบนี้  ไม่มีอะไรแน่นอน

ไอ้อ๊วกกก  มีสิทธิ์.. เพราะอีอาเอ๋อ...มันยังเป็นได้...

และมีคนปกป้อง ยิ่งกว่า...ปลาในกระป๋อง...ฉะนั้น

มีทางเป็นไปได้. ...อ๋อออ  แต่ถ้า (ไอ้ นักโทษหนีคุก )

เน่า... ตระกูลนี้ก็หมดโอกาศ  ความชั่วที่หมกไว้ ก็จะ

ถูกขุดขึ้นมา  ล้าง ทีละ ข้อ ๆ ...แต่จะเอากันให้สะอาด

หรือไม่..ต้องดูที่  อำนาจขั้วต่อไป.. ว่าจะเอาจริงแค่ไหน

การเมือง  เมืองไทย  ใครว่าไม่ด้อยพัฒนา...??? อ๊วกกก

ผมว่า'ลูกโอ๊ค'ถูกขี้ข้าทักษิณ บัตรเติมเงิน แอบอ้าง หลอกลวงมากกว่า....

คุณสมบัติของคนลอกข้อสอบ เสพยาเสพติด ถูกพ่อแท้ ๆ ใช้ชื่อซุกหุ้น ทุจริตเรื่องต่างๆ....

เมื่อสิ้นนักโทษหนีคุก สิ้นความเป็นคุณ'ลูกโอ๊ค' มากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#74 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:23

>>> ถ้าบ้านเมือง ยังเป็นอยู่แบบนี้  ไม่มีอะไรแน่นอน

ไอ้อ๊วกกก  มีสิทธิ์.. เพราะอีอาเอ๋อ...มันยังเป็นได้...

และมีคนปกป้อง ยิ่งกว่า...ปลาในกระป๋อง...ฉะนั้น

มีทางเป็นไปได้. ...อ๋อออ  แต่ถ้า (ไอ้ นักโทษหนีคุก )

เน่า... ตระกูลนี้ก็หมดโอกาศ  ความชั่วที่หมกไว้ ก็จะ

ถูกขุดขึ้นมา  ล้าง ทีละ ข้อ ๆ ...แต่จะเอากันให้สะอาด

หรือไม่..ต้องดูที่  อำนาจขั้วต่อไป.. ว่าจะเอาจริงแค่ไหน

การเมือง  เมืองไทย  ใครว่าไม่ด้อยพัฒนา...??? อ๊วกกก

ผมว่า'ลูกโอ๊ค'ถูกขี้ข้าทักษิณ บัตรเติมเงิน แอบอ้าง หลอกลวงมากกว่า....

คุณสมบัติของคนลอกข้อสอบ เสพยาเสพติด ถูกพ่อแท้ ๆ ใช้ชื่อซุกหุ้น ทุจริตเรื่องต่างๆ....

เมื่อสิ้นนักโทษหนีคุก สิ้นความเป็นคุณ'ลูกโอ๊ค' มากกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ไอ้แม้วตาย และอีโอ๊ค ยังมีเงินจ้างพวกบัตรเติมเงิน นักวิชาเิกินรับจ้าง พวกควายแดง ก็น่าจะได้เป็นนายก ต่อจากอามันได้  :lol: ลองจนดูดิ เห็บเหา เหรือบ หนีกันหมด 

#75 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:26

ผมไม่ได้บอกว่าให้ล้มรัฐบาลนะคับ เพียงแต่หัวข้อโพสนี้บอกว่าทักษิณตายไปก้ะโอ๊คมาแทนอยุ่ดี นั่นคือการผูกขาดตระกูลชินวัตรอยุ่แล้ว ซึ่งมานจริงหรือเปล่าว่า ความปรองดองจะไม่มีเรื่อยๆ สำคัญคือทำอย่างไรให้คนในชาติหันกลับมาปรองดองไม่แตกแยก ซึ่งมีวิธีไหมล่ะ ผมจึงแค่คิดเล่นๆน่าจะมีมือที่สามเข้ามา ถ้าสุรยุทธ จุลานนท์? เป็นกลางผมก้ะรับได้

อะไรคือการผูกขาดเหรอครับ?

เพราะเขานามสกุลชินวัตรจึงห้ามมาลงเลือกตั้งเป็นนายกงั้นหรือครับ?

อย่างที่บอก เขาสามารถชนะการเลือกตั้งได้ก็เพราะ ปชป ทำตัวเองให้แพ้เลือกตั้ง แต่ดันไปโทษเขาว่าผูกขาด

ปชป ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง ไม่ใช่เพราะเขานามสกุลชินวัตร

ปชป ไม่มีปัญญาเอาชนะแม้กระทั่งคนแก่นามสกุล "สุนทรเวช"  ในปี 50!

คุณจะบอกว่าหากพรรคพลังประชาชนไม่หนุนหลัง สมัครจะไม่สามารถเอาชนะอภิสิทธิได้ อ้าว หาก เดโมแครทไม่หนุนหลังโอบามา คุณคิดว่านิโกรคนนึงจะชนะการเลือกตั้งเหรอ?

ตระกูลบุชเขาผูกขาดการเมืองสหรัฐเหรอครับที่เขาส่งบุชจูเนียร์ลงมาชิงตำแหน่งประธานาธิบดี?

หากคุณกลัวคนนามสกุลชินวัตร ก็ออกกฏหมายไปเลยว่าห้ามคนนามสกุลชินวัตรลงเล่นการเมือง

อภิสิทธิจะเอาชนะโอ๊คไม่ได้ไม่ใช่เพราะโอ๊คมันนามสกุลชินวัตร 

แต่เป็นเพราะนโยยาย ปชป ที่ไม่สามารถ represent ความต้องการของคนส่วนใหญ่ของประเทศได้

อลงกรณ์เขาพยายามเสนอแนวทางปรับเปลี่ยนเพื่อลุกขึ้นสู้

แต่เขากลายเป็นหมาหัวเน่าไปแล้วเพราะแก็งค์ไอดิมกับแม่ยกหน้ามืดของ ปชป เอง

คุณจะไปโทษว่า ปชป แพ้เพราะคู่ต่อสู้นามสกุลชินวัตรเหรอครับ?

หัดโทษตัวเองบ้างครับ มันจึงจะมองเห็นแสงสว่าง ไม่ต้องนั่งรอรัฐประหาร

Edited by ไบกอนเหลือง, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:27.

#76 เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:32

เพราะเขานามสกุลชินวัตรจึงห้ามมาลงเลือกตั้งเป็นนายกงั้นหรือครับ?

อย่างที่บอก เขาสามารถชนะการเลือกตั้งได้ก็เพราะ ปชป ทำตัวเองให้แพ้เลือกตั้ง แต่ดันไปโทษเขาว่าผูกขาด

ปชป ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง ไม่ใช่เพราะเขานามสกุลชินวัตร

ปชป ไม่มีปัญญาเอาชนะแม้กระทั่งคนแก่นามสกุล "สุนทรเวช"  ในปี 50!

คุณจะบอกว่าหากพรรคพลังประชาชนไม่หนุนหลัง สมัครจะไม่สามารถเอาชนะอภิสิทธิได้ อ้าว หาก เดโมแครทไม่หนุนหลังโอบามา คุณคิดว่านิโกรคนนึงจะชนะการเลือกตั้งเหรอ?

ตระกูลบุชเขาผูกขาดการเมืองสหรัฐเหรอครับที่เขาส่งบุชจูเนียร์ลงมาชิงตำแหน่งประธานาธิบดี?

หากคุณกลัวคนนามสกุลชินวัตร ก็ออกกฏหมายไปเลยว่าห้ามคนนามสกุลชินวัตรลงเล่นการเมือง

อภิสิทธิจะเอาชนะโอ๊คไม่ได้ไม่ใช่เพราะโอ๊คมันนามสกุลชินวัตร 

แต่เป็นเพราะนโยยาย ปชป ที่ไม่สามารถ represent ความต้องการของคนส่วนใหญ่ของประเทศได้

อลงกรณ์เขาพยายามเสนอแนวทางปรับเปลี่ยนเพื่อลุกขึ้นสู้

แต่เขากลายเป็นหมาหัวเน่าไปแล้วเพราะแก็งค์ไอดิมกับแม่ยกหน้ามืดของ ปชป เอง

คุณจะไปโทษว่า ปชป แพ้เพราะคู่ต่อสู้นามสกุลชินวัตรเหรอครับ?

หัดโทษตัวเองบ้างครับ มันจึงจะมองเห็นแสงสว่าง ไม่ต้องนั่งรอรัฐประหาร

โอเคคับ ผมยอมคุณแระกัน ผมไม่ได้ผูกใจกับชัยชนะแล้วเถียงไปเรื่อยไม่จบสิ้น ผมยอมแพ้พอใจนะคับ :blink:(ปล.ผมอ่านไม่จบหรอกนะคับ)

Edited by เซงกี่ เออเดะ, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:34.

#77 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:36

ชาว สรท วิเคราะห์ก่อนท่านแล้วครับว่าโอ๊คจะได้เป็นนายกฯ แน่นอน

ว่าแต่จะดีเหรอครับ ให้คนตระกูลเดียวเป็นนายกถึง 4 คนเนี่ย ไม่มีคนที่ดีกว่านี้แล้วใช่ไหมครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#78 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:36

โอเคคับ ผมยอมคุณแระกัน ผมไม่ได้ผูกใจกับชัยชนะแล้วเถียงไปเรื่อยไม่จบสิ้น ผมยอมแพ้พอใจนะคับ :blink:(ปล.ผมอ่านไม่จบหรอกนะคับ)

ผมไม่ได้จะมาเอาชนะคุณนะ   นี่มันบอร์ด discussion นะครับ

หากคุณคิดว่าผมพูดไม่ถูก ก็บอกเหตุผลของคุณมา คนดูเขาตัดสินใจเองว่าใครมีเหตุผลมากกว่ากัน

ไม่ใช่เพราะคุณไม่มีเหตุผล ก็เลยมาบอกว่ายอมยกให้ผมชนะก็แล้วกัน

#79 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:37

ชาว สรท วิเคราะห์ก่อนท่านแล้วครับว่าโอ๊คจะได้เป็นนายกฯ แน่นอน

ว่าแต่จะดีเหรอครับ ให้คนตระกูลเดียวเป็นนายกถึง 4 คนเนี่ย ไม่มีคนที่ดีกว่านี้แล้วใช่ไหมครับ  :lol:

ปชป ไปหาคนที่ดีกว่านี้มาสิครับ  :D

#80 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:37

ทักษิณตายเมื่อไหร่ ผมจะจัดโต๊ะจีนฉลองเลย

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#81 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:39

ทักษิณตาย แล้วอภิสิทธิ์จะหากินอะไรละ วันๆคิดถึงแต่ทักษิณ ก่อนครอบครัวตัวเองอีกมั้ง 

#82 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:40

ทักษิณตาย แล้วอภิสิทธิ์จะหากินอะไรละ วันๆคิดถึงแต่ทักษิณ ก่อนครอบครัวตัวเองอีกมั้ง 

55555

#83 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:43

55555

ฮาฮา แล้วพี่หมื่น กับพี่ กอน จะหากินกับอะไร ครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#84 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

ปชป ไปหาคนที่ดีกว่านี้มาสิครับ  :D

อยากได้ใครละครับ ไอ้ประเภทคนนี้ไม่ดี คนนั้นเลว แต่ไม่มีคนแนะนำนี่ไม่ไหวจะพูดด้วยนะครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#85 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:45

อยู่ดีๆก็ตั้งกระทู้ให้แม้วตายไม่ทันไร อัลเคด้าก็จัดให้ทันที แอร๊ยยยย ทำไมบังเอิญจังเลยละคะ หล่อนเป็นไรกับอัลเคด้าคะเนี่ย เหมือนอยู่วงในเลย

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#86 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:50

อยากได้ใครละครับ ไอ้ประเภทคนนี้ไม่ดี คนนั้นเลว แต่ไม่มีคนแนะนำนี่ไม่ไหวจะพูดด้วยนะครับ  :lol:

ทั้งพรรคหาคนเก่งพอที่จะชนะเลือกตั้งไม่มีเลยเหรอครับ?  :D

เอางี้ หากให้ผมแนะนำนะ ทำไมไม่เอาเทพเทือกมาลงชิงตำแหน่งนายกไปเสียเลยหล่ะ ไหนๆ ก็เก็บเอาไว้ในพรรคตั้งนานแล้ว สงสัยจะเป็นคนดีที่สุดของพรรคคนนึงเชียวนะครับ ถึงเก็บเอาไว้ในพรรคตั้งนาน

ก๊าก

#87 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:52

ทั้งพรรคหาคนเก่งพอที่จะชนะเลือกตั้งไม่มีเลยเหรอครับ?  :D

เอางี้ หากให้ผมแนะนำนะ ทำไมไม่เอาเทพเทือกมาลงชิงตำแหน่งนายกไปเสียเลยหล่ะ ไหนๆ ก็เก็บเอาไว้ในพรรคตั้งนานแล้ว สงสัยจะเป็นคนดีที่สุดของพรรคคนนึงเชียวนะครับ ถึงเก็บเอาไว้ในพรรคตั้งนาน

ก๊าก

ถ้าเอาเทพเทือกมา จะเลือกไหมครับ?

/人 ‿‿ ◕人\

#88 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

ก๊าก

ถ้าเอาเทพเทือกมา จะเลือกไหมครับ?

ยังไงผมก็เลือก ปชป ตลอดอยู่แล้วหล่ะครับ ถึงไม่ชนะ ผมก็เลือก  :D

#89 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:59

ยังไงผมก็เลือก ปชป ตลอดอยู่แล้วหล่ะครับ ถึงไม่ชนะ ผมก็เลือก  :D

ที่แท้ก็พวกสลิ่มแมงวาปม๊ากนาซีชั่งไข่ 100 ศพนี่เอง ถึงว่าความคิดอ่านไม่เหมือนคนทั่วไป  -_-

/人 ‿‿ ◕人\

#90 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:16

เกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นเรื่องธรรมดา... 

ตายไป ก็จะหมดโอกาส ทำเวรทำกรรม อีกต่อไป

ลูกๆ ก็จะอาจจะรับกรรม ที่พ่อแม่ทำไว้ 

บรรดา เสือ สิงห์ กระทิง แรด ที่พ่อแม่ เลี้ยงไว้ เมื่อพ่อแม่ตายไป มันจะคอยล้างแค้นกับลูกๆ อย่างสาสม

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#91 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:18

:ph34r:   ให้ตายไปก่อนเถอะค่ะ  แล้วค่อยมาคิดกัน    อย่ามัวแต่เพ้อเจ้อถึงอนาคต

พร่ำบ่นแต่เรื่องอดีต   ดูปัจจุบันกันดีกว่า  

ถึงใครจะตาย  บ้านเมืองเราก็ยังต้องดำเนินต่อไป  ถึงไม่มีตระกูลชินวัตร  ก็ยังมีคนดี ๆ

มีฝีมือ มีคุณธรรมสามารถบริหารประเทศต่อไปได้ค่ะ  ไม่ต้องห่วงนะคะ

ขอให้ตายตาหลับสมใจเร็ว ๆ เถอะค่ะ

#92 nnnn43

nnnn43

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:25

55555

มีคนคิดถึงมากมายขนาดนี้ทำมั้ยยังไม่รีบกลับมาอีก 

หรือจะไปดูโอลิมปิคต่อที่บราซิล :lol:

Edited by nnnn43, 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:27.

#93 tu249cm

tu249cm

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:39

ต่อไปจะยังไงยังไม่รู้ แต่เมื่อไหร่แม้วมันจะตายซะทีล่ะ รออยู่.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#94 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:45

อภิสิทธิ์ กินข้าวแน่ๆ แต่เอ็งน่ะ กินหญ้า กร๊าก  :D  วันๆ คิดถึงแต่ไอ้แม้ว จะแก้นิรโทษกรรมให้ได้เลย 

#95 Fructose

Fructose

น้องเก่า

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:51

ฝั่งหนึ่งไปเยี่ยมนักร้องป่วย ส่วนอีกฝั่งไปเยี่ยมชาวบ้านน้ำท่วม

แล้วแต่ชอบละครับใครชอบแบบไหน

#96 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:52

การเริ่มแบ่งสี เกิดจากแป๊ะลิ้มครับ
มีหนึ่งจึงมีศูนย์
มีสีเหลือง จึงเกิดสีแดง

ถามว่าพรรคไหนสนับสนุนการเริ่มแบ่งแยกโดยใช้สีเหลืองเป็นสัญลักษณ์ครับ ลองย้อนกลับไปดู

อืม แป๊ะผิด ว่างั้น?

ดีนะ ที่ไม่ไปโทษ มาร์ก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#97 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:12

เมื่อไอ้ตัวที่ว่าตาย

ล้อมวงเข้ามา ตั้งใจฟัง

๑ กรณีตายต่างประเทศ จะ้ตายด้วยเหตุไดก็ตาม

---ทุกจังหวัดที่มีเสื้อแดง จะร้องให้ฟูมฟายประมาณว่าบิดา มารดาผู้ให้กำเนิดเสียชีวิต

---มีการจัดงานศพทั่วทุกจังหวัดที่ว่า

---มีการขายของที่ระลึก เข็มกลัด เสื้อ ธง ฯลฯ

---จะมีการแตกแยกครั้งยิ่งใหญ่ เพราะต่างคนต่างใหญ่

---ไม่เปิดเผยค่าใช้จ่าย

๒ กรณีตายในประเทศ

---ทายาทเป็นผู้จัดการศพ ภายใต้ความเห็นชอบของเสื้อแดง

ที่ว่าเป็นลูกนั้น นั่งตาปริบๆ

---ทุกจังหวัดก็มีการจัดงานจำลองด้วย โดยดูทีวีช่องของมันเป็นหลัก

๓ เมื่อเสร็จสิ้นงานศพ

--มีกลุ่มใหม่เกิดขึ้นมากมาย ซึ่งต่อท้ายด้วยคำว่า.........ทักขี้

พอก่อน เหนื่อย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#98 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:42

ขนาดอีโง่บริหารยังฉิ.....บบบบบ....หายยยยย ขนาดนี้

ถ้าไอ้โอ๊คซั่มไอซ์เป็น ไม่ ไม่ ไม่ ไม่........................อุอุ

ตื่นทันว่ะ...ไม่อยากคิด

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#99 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:48

แก้วน้ำที่คว่ำแล้วมันเป็นแบบนี้นี่เอง -_-

#100 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:05

ยาฉีดปลวกกลัวอภิสิทธิ์เอามาก ถึงขนาดยอมเลียอิโอ๊คเลยเหรอ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน