Jump to content

- - - - -

เรื่องเล่าจากก๊วนกอล์ฟ: ตีกอล์ฟ กินเลี้ยง ที่ปักกิ่ง

• Please log in to reply
484 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:15

*
POPULAR

หลังจากที่เจ้าภาพ ลับ ลวง พราง ไม่จัดงานที่มาเก๊า และ ปล่อยข่าวว่ายกเลิกงานเพราะสังเวยถังเช่า

ไม่กี่วันก่อนเริ่มงาน ผมได้รับตั๋วเครื่องบิน พร้อม จดหมายเขียนด้วยลายมือ

ความว่า "พี่ต้องมาให้ได้ ถ้าไม่มาไม่รักกันจริง เตรียมอาวุธให้พร้อม"

ด้วยรัก และ คิดถึง

.................

เราก็นึกในใจ ไหนมันบอกว่าไม่จัดแล้วไง

พอสืบข่าวไปมา ของจริง ตัวจริง เสียงจริง ปักกิ่งเท่านั้น เขาเชิญแต่ระดับคีย์แมน และ คนไว้ใจได้

ส่วนที่ฮ่องกง พวกวิ่งเต้น....!!!!!????

พอไปถึงปักกิ่งก็แบบ งงๆ มีรถมารับไปสนามกอล์ฟทันที บริการเขาดีจริงๆ เจ้าภาพ

(ทุกปี มันขี้เหนียวจะตาย) พอไปถึงจอดรถปุ๊บ มีเด็กมารับพาเข้าล๊อกเกอร์

และมีคนไทยมาคอยดูแล บอกว่า "นายรอด้านบน ในห้องไพรเวท"

พอขึ้นไปก็เจอเจ้าภาพสักที หน้าตาดูโทรมลงพอสมควร สงสัยเสพถังเช่าเกินหรือเปล่า

เข้ามากอดผมเฉยเลย บอกคิดถึงผมมาก (ปากหวานเหมือนเดิม)

ระหว่างมื้อกลางวันนั่งคุยกัน เจ้าภาพเริ่มอารัมภบทกล่าวกับผมว่า

ผมคิดถึงพี่ คิดถึงเวลาเราเคยร่วมงานกัน พี่ว่ากล่าวตักเตือนผมตรงไปตรงมาเสมอ

อะไรไม่ดี พี่ก็บอกไม่ดี ไม่เคยต้องมาเอาใจผมเหมือนคนอื่น ถ้าผมเชื่อพี่แต่แรก ผมก็ไม่ต้องมาลำบากอย่างนี้

ผมอยากให้พี่กลับมาช่วยงานผม ช่วยรัฐบาล

ผมตอบสั้นๆกับเจ้าภาพว่า "ผมพอแล้ว ผมถึงจุดเกือบสูงสุดทางการเมืองแล้ว ผมขอเลี้ยงหลานดีกว่า"

เจ้าภาพรุกต่อว่า พี่สามารถประสานงานหลายฝ่ายได้ดี หลายกลุ่มการเมือง และ พวกสื่อ

ผมเสียดายจริงๆ ถ้าพี่จะมานั่งเลี้ยงหลาน และตีกอล์ฟไปวันๆ

ผมได้แต่ตอบสั้นๆ สถานการณ์มันทำงานยาก ไร้เอกภาพ แบ่งกลุ่ม แบ่งมุ้ง ถ้าจะให้ผมทำงาน

กลุ่มมุ้งต้องสลายในสาม ถึง หกเดือน และ ตำแหน่งของผมต้องสูงสุดทางการเมืองโดยมีอำนาจเบ็ดเสร็จ

และเหตุผลเดียวที่ผมจะกลับมาทำงานคือ กลุ่มเสื้อแดง และ ม๊อบสีต่างๆต้องสลาย

ถ้ารับเงื่อนไขผมได้ ผมกล้ารับทำงานให้ เจ้าภาพคิดหนัก และ บอกต่อว่า

คนเสื้อแดง เป็นฐานมวลชนสำคัญจะสลายได้ไง และ เราจะมีอำนาจต่อรองอะไร

เหมือนทำลายกำแพงคุ้มครองตัวเรา

ผมเถียงต่อไปว่า ก็ไม่ใช่เพราะม๊อบสีเสื้อต่างๆเหรอ ถึงมีปัญหาไม่จบไม่สิ้น

นับวัน ตู่ เต้น แกนนำอื่นๆต่อรองกันไม่จบไม่สิ้น ถ้าไม่สลาย ต่อให้ไปขอใครมาทำงานก็ลำบาก

ต้องมาคอยเป็นลูกไล่ พวกอันธพาลพวกนี้ ก็ลองเอาไปคิดดูแล้วกัน

ถ้ากล้าเสี่ยงสลายกลุ่ม ผมก็กล้าเสี่ยงทำงาน ยอมถูกคนตราหน้าก็เอา

ผมขอคิดดูก่อน.......ยังไงผมก็อยากให้พี่มาทำงานด้วย ช่วยกันทำกับ......หน่อย

ผมคิดในใจ.....ว่าแล้ว ไม่พ้นหน่อย

พูดถึงไม่ขาดคำ หน่อยก็โผล่เลย เข้ามาทักทายผม และ เจ้าภาพ

พร้อมชวนออกจากห้องไพเวท บอกน้องๆรออยู่

อุ่นหนาฝาคั่งจริงๆ แบ่งก๊วนเล่นกอล์ฟกันเสร็จ ก็เริ่มออกรอบ

โดยเจ้าภาพต้องการที่จะดวลกับผมจริงๆ ผมเลยตกลง

และถามถึงกรณีถังเช่าในขณะออกรอบ

เจ้าภาพตอบสั้นๆ "โดนซะเกือบตาย พอๆ"

พอเล่นไปเรื่อยจนเสร็จ อาบน้ำขึ้นมากินเลี้ยงในห้องอาหารในสนามกอล์ฟ

เริ่มเป่าเค้ก พร้อมรับของขวัญ (และพวงหรีด)

เจ้าภาพ ตะโกนข้ามโต๊ะไป

หน่อย... งานบง งานบุญพอๆได้แล้วนะ มาช่วยงานรัฐบาลได้แล้ว

สิ้นเสียงเจ้าภาพ พวกแก๊งค์ใกล้ชิด ปรบมือกันเกรียว

แต่เจ้าแม่ก็ยังไว้เชิง ขอทำงานบุญใหญ่สุดท้ายให้เสร็จซะก่อน

สรุปเจ้าแม่ คัมแบ๊คแน่ ในขณะที่เจ้าพ่อตกกระป๋อง

ส่วนผมถ้ารับเงื่อนไขไม่ได้ ก็ขอเลี้ยงหลานเหมือนเดิม บอกตรงๆเปลืองตัว......
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:25

'ซีฟจริงๆ ท่านโจโฉ   :wub:  มีภาพปลากรอบให้ สนามที่เหยียนปินจักปายชิมิ

http://atcloud.com/stories/39513

จากซ้ายไปขวา 

เสี่ยเพ้ง พงษ์ศํกดิ์ รักตพงศ์ไพศาล  
แจ๊ค นิคลอส ผู้ออกเบบสนามกอล์ฟไพน์ วัลเลย์ 
พ.ต.ท.ทักษิณ และ เหยียน ปิน 

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#3 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:26

พอสุรุปได้ว่า เดือนสิงหาคม

ก็คือ ตายเป็นตาย

ข้างไหนตายน้อยกว่า คงเหลือพอจะเข้าคูหากาให้เข้าสภาเหมือนเดิม

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#4 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:42

ท่านโจเล่ามาขนาดนี้ เหมือนจะเปิดเผยตัวในเร็ววัน เด็กๆแถวนี้อยากรู้นะครับว่าทักษิณอยากให้ท่านไปช่วยงานอะไร

#5 mastermind

mastermind

น้องเก่า

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:43

เออ ท่านโจครับ มีคลิป ติดมือกลับมาด้วยไหม

#6 หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

หมื่นปีขอมีทักษิณคนเดียว

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:45

เดวผมส่งข้อความไปให้ โอ็ค พานทองแ้ท้ ดูหน่อยสิจะได้รู้ว่าเป็นใคร 

#7 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:47

ท่านโจเล่ามาขนาดนี้ เหมือนจะเปิดเผยตัวในเร็ววัน เด็กๆแถวนี้อยากรู้นะครับว่าทักษิณอยากให้ท่านไปช่วยงานอะไร

จัดเต็ม อำนาจเบ็ดเสร็จ

มี "นายก" เท่านั้นครับ

#8 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:52

*
POPULAR

เดวผมส่งข้อความไปให้ โอ็ค พานทองแ้ท้ ดูหน่อยสิจะได้รู้ว่าเป็นใคร 

ทำไฮไลท์ครงนี้ด้วยนะ  และให้ดูตัวอย่างคนจริงเอาไว้

"ผมคิดถึงพี่ คิดถึงเวลาเราเคยร่วมงานกัน พี่ว่ากล่าวตักเตือนผมตรงไปตรงมาเสมอ

อะไรไม่ดี พี่ก็บอกไม่ดี ไม่เคยต้องมาเอาใจผมเหมือนคนอื่น ถ้าผมเชื่อพี่แต่แรกผมก็ไม่ต้องมาลำบากอย่างนี้"

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#9 เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:56

*
POPULAR

เขาคงสนใจตอบลิ่วล้ออย่างเอ็งหรอกนะ

#10 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:16

ถ้าเขาแคร์แบบที่ขี้ข้าเติมเงินอย่างเอ็งเห่าเขาคงไม่มาโพสหรอก ใครๆก็รู้ว่าบอร์ดนี้ทีมงานเติมเงินมันเยอะ

#11 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:18

ลุงโฉเล่ามาแบบนี้

รู้หมดแร้วว่า ไผ ?

:lol:  :lol: 

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#12 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:25

:( ...แล้าเมื่อไหร่ไอ้แม้วมันจะตาย....5555555 ...สักทีครับ 

ผมอยากรู้....

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#13 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:39

ลิ้วล้อ..ม่ายช่าย ต้องเรียกว่า..ลูกกระจ๊อก

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:46

ทีมงานโอ๊คก็ฝังตัวในนี้เยอะอยู่แล้วไม่ใช่เรอะ :lol:

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#15 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 19:53

แล้วคลิปอัลเคด้าท่านได้ถามเจ้าตัวหรือไม่ครับ

#16 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:01

ถ้าตาโจกลัว คงจะไม่เล่าหรอกนะ สมองมีมั้ยน่ะไอ้"ควายแดงเติมเงิน"

คนที่ไม่กลัวไอ้แม้วและขี้ข้าก็มีไม่น้อยหรอกนะครับ จะบอกให้ ไม่อย่างนั้นไอ้แม้วคงกล้ากลับมานานแล้ว -_-

Edited by Strangerman, 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:02.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#17 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:04

ถ้ารับทำงานให้คงต้องโดนคนในเว็บนี้วิจารณ์ทุกวันเลยนะครับคุณโจ B)

Edited by Mootang, 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:04.

#18 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ไผ ครับ ผมไมรุ้ครับ บอกหน่อย เอ้ย บอกด้วยครับ

#19 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:13

คริ คริ

เราเก๊าะรู้ด้วย

ฟันธง 100 % ถั่วต้ม ;)

#20 เรื่อยๆเอื่อยๆ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:26

คริ คริ

อยากรู้อะว่ามันตรงกับที่ผมคิดไว้หรือเปล่า

#21 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:29

ว่าแต่มาเล่ากันอย่างนี้ แล้วไม่กลัวฝ่ายนั้นจะระแคะระคายมั่งเหรอครับ

หรือแบบ แดงเติมเงินที่นี่ไร้คุณภาพขนาดนั้น

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#22 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:30

โอย อยากรู้่แล้ว

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#23 asawinee

asawinee

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:32

*
POPULAR

ขอวิแคะแบบสเนกๆ ฟิชๆ

แม้วเป็นพวกชอบเสี่ยง high risk high return  ฝันเฟื่องว่าผลลัพธ์ของความเสี่ยงจะต้องเป็นบวก ให้คุณกับตัวเอง

ลงทุนอัดประชานิยม เอาใจคนทุกกลุ่ม  เพื่อให้พรรคของตัวเองได้รับเลือกตั้งแบบถล่มทลาย  มีอำนาจเบ็ดเสร็จ ชี้นิ้วสั่งทุกภาคส่วนของรัฐ

ซึ่งผลลัพธ์ก็ดูเหมือนจะเป็นแบบนั้น

เมื่อเป็นรัฐบาล แม้วเป็น ซีอีโอ ออก strategic plan และ marketing plan ที่สอดคล้องกับนโยบายหาเสียง ให้น้องสาวตัวเองลุยทำ โดยที่น้องหน้าโง่ monitor ไม่เป็น ปรับแผนไม่เป็น ลุยดุ่ยๆทำตามแผนงานที่วางไว้

เพียงไม่นาน ผลข้างเคียงจากนโยบายทั้งหลายกลับย้อนมาเป็นงูรัดคอตัวเอง

โดยที่ นิรโทษ ยังไม่ไปถึงไหน

แม้วคงเซ็งในหัวอกที่ ชนะก็เหมือนไม่ชนะ

บริหารประเทศ ก็ต้องบริหาร ลงแรง ลงกำลังสมองไปเรื่อยๆ

เอาใจกลุ่มต่างๆให้สนับสนุนตัวเอง โดยเฉพาะเสื้อแดง

ยันกับฝ่ายที่ต่อต้าน

โดยที่ผลประโยชน์ส่วนตนไม่ไปถึงไหน

คราวนี้บ๊อท่า ต้องหันมาใช้บริการคนเคยร่วมงาน

คนที่มีฝีมือ บริหาร มีประสบการณ์ผ่านร้อนผ่านหนาวทางการเมืองมาก่อน

คอยดูเถอะ ถ้าแม้วอยากได้คุณโจโฉจริงๆ

นิสัยแบบแม้ว ต้องยื่นผลประโยชน์ก้อนโตให้

เพื่อแลกกับผลประโยชน์ที่ตัวเองได้รับ

#24 asawinee

asawinee

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

คริ คริ

อยากรู้อะว่ามันตรงกับที่ผมคิดไว้หรือเปล่า

คันปากอยากบอก

แต่บอกไม่ได้ :ph34r:

#25 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:33

ทำดีเสมอตัว ทำชั่วก้อโดยด่า กระผมว่าหากรับงานจะโดนหลายฝ่ายจ้องถล่มซะมากกว่าน่ะครับ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#26 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:36

-_-  อ่านแล้วก็ปลงขอรับ นานาจิตตัง... เราก็แค่ ปชช. คนธรรมดา... หรือจะยิ่งใหญ่นักหนา... สุดท้ายมันก็ตายห่านกันทุกคน...

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#27 loveri

loveri

น้องเก่า

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:38

*
POPULAR

ตกลงประเด็นคืออยากรู้ว่าเป็นใครใช่ปะ งั้นแสดงว่าเชื่อว่าที่ท่านโจพูดจิง? คุณน่าจะอ่านและคิดตรงที่แม้วมันบอกว่าเสื้อแดงคือเกาะป้องกันมันนะ นี่คือประโยชน์ของพวกคุณ และเป็นได้แค่นั้นแหละ เค้าไม่ได้คิดจะช่วยอะไรแดงเลย และเชื่อว่าถ้าแดงหมดประโยชน์ พวกคุณจะโดนถีบหัวส่ง

#28 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:00

ขอบคุณท่านนายกฯโจครับ

จากข้อมูลท่านโจฯบอกได้เลยว่ากู่ไม่กลับแล้ว

ลึกเกินไปที่จะถอยแม้ก้าวเดียว

และสรุปได้ว่าในโลกใบนี้

นังหน่อย ที่ตั้งหน้าตั้งตาเป็นประธานงานบุญใหญ่โตนั้น

ก็หาไว้ใจได้ไม่?

การเมืองช่างสำคัญ ผลประโยชน์นั้นช่างยิ่งใหญ่

งานบุญก็ทำเพื่อมุ่งสู่ประตูสวรรค์

แต่อีกด้านก็อยู่ขอบๆนรกเลยนะนั่น

ไม่เข้าใจว่าผู้ฝักใฝ่ในบุญขนาดที่เป็นข่างใหญ่นั้น

ก็เกลือกกลั้วเป็นเนื้อเดียวกับทุรชนผู้หยาบทราม

ทำไมลิขิตสวรรค์มันเห็นผลช้านัก?

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#29 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:15

เจ๊แว่นแกรอ ทวงคืน จากสารพัดโปรเจคพัฒนาเกาะและพื้นที่ โดนไปหลายร้อยล้าน

จะเอาคืนด้วยข่าวงใน แค่กว้านซื้อที่รอไว้ไม่กี่พัน กี่หมื่นไร่เอง
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#30 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:35

ท่านโจฯ ไม่ต้องเปิดเผยก็ได้  เพราะคิดว่าอาจจะลำบากใจ

เพราะหากเปิดเผยได้ คงทำนานแล้ว

เล่นปริศนาแบบนี้แหละ  เพราะคนอ่านพอเดาทางได้

สรุปคือ ในสายตาท่าน  ที่ทักษิณ เขาทำอย่างทุกวันนี้ ท่านว่าดีมั๊ย

ฐานะท่านก็คงดีอยู่แล้ว  ไม่เห็นต้องการอะไรอีก

เมือ่ถอยมาแล้ว อย่าเข้าไปอีกเลย

มีหลายที่ หลายวิธี ที่เราจะไปทำเพื่อชาติได้

#31 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:36

บอกแล้ว  ท่านจะตกที่นั่งลำบาก

สายลับมันเยอะ

#32 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:49

สิ่งเดียวที่ผมอยากจะขอร้องท่านโจก็คือ

"เลี้ยงหลานเถอะครับ"  :) 

#33 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:55

คริ คริ

ทั้ง 2 ท่านช่วยทายมาทางข้อความกันไม่ครับ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#34 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:01

บอกแล้ว  ท่านจะตกที่นั่งลำบาก
สายลับมันเยอะ

ไม่ต้องไปกังวลแทนป๋าโจหรอกครับ คนที่นี่รู้มานานแล้วว่าป๋าเขาคือใคร

ป๋าเขาชัดเจนแต่แรก และใครต้องเกรงใจใครกันแน่ 555

ไอ้พวกลิ่วล้อวิทยุชุมชน เห่ยๆแบบนี้ เข้าไม่ถึงไหน ส่งได้แค่หน้าม้า
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#35 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:03

สิ่งเดียวที่ผมอยากจะขอร้องท่านโจก็คือ

"เลี้ยงหลานเถอะครับ"  :) 

รอทราบตัวตนที่แท้จริง ของท่าน โจโฉ ก่อนดีกว่าครับ ถ้าบังเอิญว่าท่านมีความสามารถจริง และ ท่านได้เคยกล่าวว่าท่านพอแล้ว(กลัวเหลือเกินคำนี้ ^^!) บางที ประเทศเราอาจจะกลับมาสู่ความสงบสุข และสิ่งที่ผิดที่เคยเห็นกัน อาจจะหายไปจากประเทศเราด้วย 
อำนาจเบ็ดเสร็จ ถึงขนาดที่ว่า คนที่คุยด้วยอย่ามายุ่งหรือเปล่าครับ ^^!

#36 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:19

หลังจากที่เจ้าภาพ ลับ ลวง พราง ไม่จัดงานที่มาเก๊า และ ปล่อยข่าวว่ายกเลิกงานเพราะสังเวยถังเช่า

ไม่กี่วันก่อนเริ่มงาน ผมได้รับตั๋วเครื่องบิน พร้อม จดหมายเขียนด้วยลายมือ

ความว่า "พี่ต้องมาให้ได้ ถ้าไม่มาไม่รักกันจริง เตรียมอาวุธให้พร้อม"

อาวุธหมายถึงไอ้นี้หรอครับ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#37 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:03

*
POPULAR

ผมไม่ทราบนะว่าคุณโจโฉฯเป็นใคร

แต่ถ้าคุณทำงานให้ทักษิณ ไม่ว่าเหตุผลหรือเป้าหมายจะดูเลิศหรูแค่ไหน ผมมั่นใจว่าสิ่งนั้นไม่มีวันสำเร็จตราบไดที่ทักษิณยังไม่บรรลุผลประโยชน์ส่วนตน นั่นก็คือการไม่ต้องรับโทษตามกฏหมาย ซึ่งเป็นสิ่งที่่ทำให้ประเทศนี้ประสบกับความฉิบหายในระยะยาว เพราะนี่คือการทำลายหลักนิติรัฐ เมื่อมีครั้งที่หนึ่ง ครั้งต่อๆไปจะตามมาอย่างไม่ต้องสงสัย และกรณีของทักษิณจะเป็นข้ออ้างในการไม่ยอมรับในการเคารพกฏหมายในครั้งต่อๆไป เมื่อกฏหมายขาดความศักดิ์สิทธิ บ้านเมืองจะเป็นอย่างไรคงไม่ต้องบอกนะครับ

หวังว่าท่านจะไตร่ตรองให้ดีก่อนตัดสินใจนะครับ ย้ำนะครับ ว่าไม่ว่าจุดหมายปลายทางจะดูเลิศหรูแค่ไหน แต่ถ้าเมื่อไหร่มันแฝงไว้ด้วยประโยชน์ส่วนตนของคนทำผิดกฏหมายบ้านเมือง ผมไม่เอาด้วยนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#38 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:07

หมื่นปี รู้ว่า คุณโจเป็นใครแ้ล้วจะทำอะไรได้?

แค่กระจอกไซเบอคนนึง เคยทำอะไรสำเร็จมั่ง เคย+กะสาวก ปชป.แล้วชนะสักเรื่องไหม เอาง่ายๆ แค่นี้

:lol:  :lol:  :lol:

#39 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:44

ถามตูก็ได้ เอาไหมล่ะ :D

#40 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:52

*
POPULAR

ท่านโจโฉ คือ แจ็ค นิคลอสหรอเหรอครับเนี่ย   :blink: 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#41 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:02

ท่านโจโฉจะเป็นใครไม่สำคัญ

การรู้ตัวตนจำเป็นไหม

ข่าวที่ให้มานั้นน่ารู้มากกว่า

เป็นข้อมูลช่วยในการวิเคราะห์เเยกเเยะว่าเเม้วต้องการความช่วยเหลือจากใครบ้าง

การกลับบ้านของเเม้วมีโอกาสมากหรือน้อย

กลับเเบบไหนเป็นหรือตาย เร็วหรือช้า

สำหรับผมยังมั่นคงในความเชื่อเดิมว่าไม่มีโอกาสกลับมาพร้อมลมหายใจอย่างเเน่นอน

#42 paang_sasita

paang_sasita

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:19

:rolleyes:  :rolleyes:   ชัดเจนเหมือนเคยค่ะท่านนายกโจ

เฮ้อออ  ป้าหน่อยนี่ก็อีกคน  ปากก็จะทำงานบุญ 

แต่ใจบาปขนาดนั้น  สร้างอะไรก็สร้างไปแต่ใจเน่า ๆ

แล้วสีขาวจะไปสู้สีดำได้อย่างไรกัน 

#43 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:27

มีแต่คนรู้....เด็กๆ อย่างเรา คงได้แต่รอผู้ใจดีแนะ

#44 คนงาม ณ บ้านทุ่ง

คนงาม ณ บ้านทุ่ง

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 00:36

ถอยดีกว่าค่ะ เข้าไปเปลืองตัว

ถอยออกมาแบบหล่อๆ ขืน

กลับเข้าไปอีก อาจต้องแลก

กับทั้งชีวิตเลยนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#45 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 02:12

ท่านโจโฉ ครับ
ระวังพวกลิ่วล้อเสื้อแดง นะครับ
ตอนนี้กัดไม่เลือกแล้ววว เพราะรู้ว่าโดนหลอก + ถูกทิ้งแน่นอน

ยังไงรบกวนท่านดูปัจจัยหลายๆ อย่างด้วยนะครับ
พวกตู่ เต้น แกนนำ ต่างๆ ผมว่าทำอะไรมีการวางแผนไว้เสมอ
ระวังตัวด้วยยย

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 03:42

คริ คริ

คันปากอยากบอก

แต่บอกไม่ได้ :ph34r:

ไม่ต้องไปกังวลแทนป๋าโจหรอกครับ คนที่นี่รู้มานานแล้วว่าป๋าเขาคือใคร

ป๋าเขาชัดเจนแต่แรก และใครต้องเกรงใจใครกันแน่ 555

ไอ้พวกลิ่วล้อวิทยุชุมชน เห่ยๆแบบนี้ เข้าไม่ถึงไหน ส่งได้แค่หน้าม้า

จะมีใครใจดีเฉลยให้ลูกนกลูกกาอย่างผมบ้างครับ?  ได้โปรด

ปล.

หลานอยากรั้งขากางเกงแพรท่านโจไว้ ว่าอย่าไปเลย

ดูอย่างลุงสมคิดเป็นตัวอย่าง  แกคงเจอมาซะกระอัก  ยังไม่กลับไปเลย

แต่หลานก็เชื่อว่าท่านโจคงมองทักษิณทะลุปรุโปร่งหมดแล้ว

ท่านโจต้องรู้ว่าทักษิณมีวัตถุประสงค์ครอบงำประเทศไทยแบบเด็ดขาด

ต่อให้มันยอมทิ้งก๊วนแดงเพื่อท่านโจ มันก็ต้องใช้ให้ท่านโจพามันกลับบ้านอยู่ดีน่ะแหละ

หลานเชื่อว่าท่านโจคงไม่ทำอะไรที่ผิดกฎโลกและกฎศีลธรรมแน่ๆครับ

หลานจะได้โตมาชื่นชมและเทิดทูนปู่/ตาของเขาว่า...อำนาจซื้อปู/ตาของพวกเขาไม่ได้

หลานน้อยๆของคนรุ่นท่านโจนี่แหละครับ

ที่จะขึ้นมาเป็นคนรุ่นที่ซ่อมแซมชาติจากความบอบช้ำหลังยุคระบอบทักษิณล่มสลาย

ผมโคตรเชื่อสุดจิตสุดใจอย่างนั้นเลย

(เพราะเด็กๆจะโตมาในยุคที่ประเทศไทยถึงคราวที่ทุกอย่างที่คนไทยเคยชิน...เกิดความเปลี่ยนแปลงหมดแล้ว 

ยุคเปลี่ยนราชวงศ์

ยุคเปลี่ยนสถานภาพทางเศรษกิจ

ยุคเปลี่ยนระบบการเมือง (ไงๆผมก็เชื่อว่าการเมืองหลังยุคทักษิณจะไม่เหมือนเดิม)

ยุคเปลี่ยนสังคม (คือสังคมไทยตอนนี้มันเน่าทุกวงการแล้ว ฝีกำลังจะแตก หลานๆจะโตขึ้นยุคหลังฝีแตกแน่นอน))

gladiator 1.jpg

#47 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 05:10

ขอร้องคุณโจ แทนเสื้อแดงครับ

อย่าไปเผลอตัวรับงานนี้เลย

เพราะถ้า คุณโจ รับ แล้วแม้วยอมตามที่คุณโจขอ

เสื้อแดงก็จะกลายเป็นหมาหัาเน่าไป

Edited by pooyong, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 05:10.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#48 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 06:13

ป่าว ๆ สงสัยเราจะสื่อสารคลุมเครือ

คือ หมายถึง ฝ่ายแม้วไวอากร้าอ่ะ

ก็รู้หมดแร้วว่า ลุงโฉคือ ไผ ?

:lol:  :lol:  :lol:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#49 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 06:34

ขออนุญาตนะครับ

ชอบตรงนี้มากที่สุด ผมตอบสั้นๆกับเจ้าภาพว่า "ผมพอแล้ว ผมถึงจุดเกือบสูงสุดทางการเมืองแล้ว ผมขอเลี้ยงหลานดีกว่า"

ที่มันวุ่นวาย

มีล้านอยากได้ร้อย มีร้อยอยากได้หมื่น ตอนนี้มีเป็นแสนๆล้านยังไม่พอ

เป็นนักการเมือง อยากเป็นหัวหน้าพรรค อยากเป็นนายก อยากผู้นำกลุ่มเป็นนายกในกลุ่มอาเซียน ..ถ้ายังเป็นนายกอยู่ก็อยากเป็นผู้นำโลก

ไม่พอในลาภ-สักการะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#50 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 08:22

เราก็นึกในใจ ไหนมันบอกว่าไม่จัดแล้วไง

พอสืบข่าวไปมา ของจริง ตัวจริง เสียงจริง ปักกิ่งเท่านั้น เขาเชิญแต่ระดับคีย์แมน และ คนไว้ใจได้

ส่วนที่ฮ่องกง พวกวิ่งเต้น....!!!!!????

พอไปถึงปักกิ่งก็แบบ งงๆ มีรถมารับไปสนามกอล์ฟทันที บริการเขาดีจริงๆ เจ้าภาพ

(ทุกปี มันขี้เหนียวจะตาย) พอไปถึงจอดรถปุ๊บ มีเด็กมารับพาเข้าล๊อกเกอร์

และมีคนไทยมาคอยดูแล บอกว่า "นายรอด้านบน ในห้องไพรเวท"

พอขึ้นไปก็เจอเจ้าภาพสักที หน้าตาดูโทรมลงพอสมควร สงสัยเสพถังเช่าเกินหรือเปล่า

เข้ามากอดผมเฉยเลย บอกคิดถึงผมมาก (ปากหวานเหมือนเดิม)

ระหว่างมื้อกลางวันนั่งคุยกัน เจ้าภาพเริ่มอารัมภบทกล่าวกับผมว่า

ผมคิดถึงพี่ คิดถึงเวลาเราเคยร่วมงานกัน พี่ว่ากล่าวตักเตือนผมตรงไปตรงมาเสมอ

อะไรไม่ดี พี่ก็บอกไม่ดี ไม่เคยต้องมาเอาใจผมเหมือนคนอื่น ถ้าผมเชื่อพี่แต่แรก ผมก็ไม่ต้องมาลำบากอย่างนี้

ผมอยากให้พี่กลับมาช่วยงานผม ช่วยรัฐบาล

ผมตอบสั้นๆกับเจ้าภาพว่า "ผมพอแล้ว ผมถึงจุดเกือบสูงสุดทางการเมืองแล้ว ผมขอเลี้ยงหลานดีกว่า"

เจ้าภาพรุกต่อว่า พี่สามารถประสานงานหลายฝ่ายได้ดี หลายกลุ่มการเมือง และ พวกสื่อ

ผมเสียดายจริงๆ ถ้าพี่จะมานั่งเลี้ยงหลาน และตีกอล์ฟไปวันๆ

ผมได้แต่ตอบสั้นๆ สถานการณ์มันทำงานยาก ไร้เอกภาพ แบ่งกลุ่ม แบ่งมุ้ง ถ้าจะให้ผมทำงาน

กลุ่มมุ้งต้องสลายในสาม ถึง หกเดือน และ ตำแหน่งของผมต้องสูงสุดทางการเมืองโดยมีอำนาจเบ็ดเสร็จ

และเหตุผลเดียวที่ผมจะกลับมาทำงานคือ กลุ่มเสื้อแดง และ ม๊อบสีต่างๆต้องสลาย

ถ้ารับเงื่อนไขผมได้ ผมกล้ารับทำงานให้ เจ้าภาพคิดหนัก และ บอกต่อว่า

คนเสื้อแดง เป็นฐานมวลชนสำคัญจะสลายได้ไง และ เราจะมีอำนาจต่อรองอะไร

เหมือนทำลายกำแพงคุ้มครองตัวเรา

ผมเถียงต่อไปว่า ก็ไม่ใช่เพราะม๊อบสีเสื้อต่างๆเหรอ ถึงมีปัญหาไม่จบไม่สิ้น

นับวัน ตู่ เต้น แกนนำอื่นๆต่อรองกันไม่จบไม่สิ้น ถ้าไม่สลาย ต่อให้ไปขอใครมาทำงานก็ลำบาก

ต้องมาคอยเป็นลูกไล่ พวกอันธพาลพวกนี้ ก็ลองเอาไปคิดดูแล้วกัน

ถ้ากล้าเสี่ยงสลายกลุ่ม ผมก็กล้าเสี่ยงทำงาน ยอมถูกคนตราหน้าก็เอา

ผมขอคิดดูก่อน.......ยังไงผมก็อยากให้พี่มาทำงานด้วย ช่วยกันทำกับ......หน่อย

ผมคิดในใจ.....ว่าแล้ว ไม่พ้นหน่อย

พูดถึงไม่ขาดคำ หน่อยก็โผล่เลย เข้ามาทักทายผม และ เจ้าภาพ

พร้อมชวนออกจากห้องไพเวท บอกน้องๆรออยู่

อุ่นหนาฝาคั่งจริงๆ แบ่งก๊วนเล่นกอล์ฟกันเสร็จ ก็เริ่มออกรอบ

โดยเจ้าภาพต้องการที่จะดวลกับผมจริงๆ ผมเลยตกลง

และถามถึงกรณีถังเช่าในขณะออกรอบ

เจ้าภาพตอบสั้นๆ "โดนซะเกือบตาย พอๆ"

พอเล่นไปเรื่อยจนเสร็จ อาบน้ำขึ้นมากินเลี้ยงในห้องอาหารในสนามกอล์ฟ

เริ่มเป่าเค้ก พร้อมรับของขวัญ (และพวงหรีด)

เจ้าภาพ ตะโกนข้ามโต๊ะไป

หน่อย... งานบง งานบุญพอๆได้แล้วนะ มาช่วยงานรัฐบาลได้แล้ว

สิ้นเสียงเจ้าภาพ พวกแก๊งค์ใกล้ชิด ปรบมือกันเกรียว

แต่เจ้าแม่ก็ยังไว้เชิง ขอทำงานบุญใหญ่สุดท้ายให้เสร็จซะก่อน

สรุปเจ้าแม่ คัมแบ๊คแน่ ในขณะที่เจ้าพ่อตกกระป๋อง

ส่วนผมถ้ารับเงื่อนไขไม่ได้ ก็ขอเลี้ยงหลานเหมือนเดิม บอกตรงๆเปลืองตัว......

เรียนถามว่า "เจ้าภาพ" ให้ตั๋วโดยสาร ชั้น อะไรครับ?  บังเอิญผมพึ่งกลับมาเมื่อคืน จาก ฮ่องกง เจอระดับ แกนนำ ทั้งนั้นเลย แต่ เค้านั่ง Economy  แต่พอเครื่องขึ้นแล้ว ก็เดินไปขอ อัพ ไปนั่ง Business กันถ้วนหน้าเลย เลยอยากรู้ว่า คนพวกนนี้ เค้าได้รับเชิญไป หรือ ต้องควักเงินไปเอง?

ส่วนเมื่อคืน ที่ สนามบิน สุวรรณภูมิ ตำรวจทั้งหมด มารอหน้า GATE กันอย่างเดียวเลย เวรยามไม่ีต้องเข้่า

Edited by plunk, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 08:30.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน