Jump to content

- - - - -

สงครามกลางเมือง ???

• Please log in to reply
69 replies to this topic

#51 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 13:09

เขาเตรียมลงมาต้อนรับประชนชนเต็มที่

แต่บังเอิญกลับบ้านเก่าซะก่อน

เวรกรรมตามสนอง

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#52 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 3 August 2013 - 13:14

ฝากถึง ควายแดงทั้งหลาย

โจรใต้ ยิงประชาชน ทหารตาย เป็นพัน เป็นหมื่นคน ขอแยกประเทศ

จ่าฝูง เอ็งตั้งโต๊ะเจรจา

แต่กับ

คนไทยที่เห็นต่าง อยากจะชุมนุม ตามสิทธิ ของประชาธิปไตยที่ควายแดงทั้งหลายบูชา

พ่อง*คุณ* ประกาศ พรบ กับคนไทยที่เห็นต่างซะงั้น

ไอ้พวกมือถือสาก ปากยังหมาอีกต่างหาก

โง่บูชากันเข้าไป

ตั้งแต่พวกสปีซี่สัตว์เซลเดียวพวกนี้ชูป้ายบูชาฮุนเซน ส่งเสริมให้เขมรฆ่าทหารไทย ผมก็ว่าไม่มีอะไรเลวๆที่พวกนี้มันทำไม่ได้แล้วครับ

gladiator 1.jpg

#53 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 13:24

ไม่มีสงครามแล้วครับ ฝ่ายนึงไปตั้งป้อมรอตีที่รอบสภา

อีกฝั่งนึงเย้วๆมาเป็นแสน แต่ไปตั้งต้นที่สวนลุม

คนไม่เยอะหรอก เต็มที่ให้4พันไม่มีโอกาศเจอกันชัวร์ จบแล้วครับนาย 

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#54 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 August 2013 - 13:25

ไม่มีสงครามแล้วครับ ฝ่ายนึงไปตั้งป้อมรอตีที่รอบสภา

อีกฝั่งนึงเย้วๆมาเป็นแสน แต่ไปตั้งต้นที่สวนลุม

คนไม่เยอะหรอก เต็มที่ให้4พันไม่มีโอกาศเจอกันชัวร์ จบแล้วครับนาย 

ทำเป็น เจ๊กตื่นไฟประกาศ พรบ มั่นคง ทำมั้ย :lol:

Edited by nnnn43, 3 August 2013 - 13:26.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#55 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 3 August 2013 - 13:38

>>> โบราณ ว่า ( ไม่เห็นน้ำ อย่าตัดกระบอก-

ไม่เห็น กระรอก อย่าขึ้นหน้าไม้ ) 

...งานนี้ยกให้  ( ทรไชย  เห็บหมา ) เป็นจำเลยที่ ๑ 

จลาจล  มีแน่  คงไม่ถึงขั้น  สงครามกลางเมือง...

แต่ก็ ควรบอกให้ ญาติพี่น้อง. เพื่อนฝูง  ให้ระวัง

ตัว  บ้านเรือน  มากขึ้น............

#56 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 13:39

มา4พันคน แล้วเอาตำรวจมากี่คนครับ คริๆ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#57 sun

sun

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 13:57

นังปูตีกรรเชียงหาทางหนีเเล้วเมื่อคืนนี้

ออกปากหาทางออกประเทศไทยใหม่

อยู่มาตั้งสองปีพึ่งนึกได้ว่าไม่มีทางออก

ขอบอกไปยังกุนซือเบื้องหลังว่ามันสายไปเเล้ว

มุกหาทางออกเเลกกับงบสองล้านล้านนี่อย่านึกว่าคนอื่นเขาไม่รู้

ไอ้กุนซือข้างหลังนังปูคงนึกว่ามันฉลาดสุดๆ

ถ้าจะเอาให้อยู่จัดหนักกุนซือไม่กี่ตัว รับรองปูไปไม่เป็นเเน่ๆ

#58 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 14:13

นังปูตีกรรเชียงหาทางหนีเเล้วเมื่อคืนนี้

ออกปากหาทางออกประเทศไทยใหม่

อยู่มาตั้งสองปีพึ่งนึกได้ว่าไม่มีทางออก

ขอบอกไปยังกุนซือเบื้องหลังว่ามันสายไปเเล้ว

มุกหาทางออกเเลกกับงบสองล้านล้านนี่อย่านึกว่าคนอื่นเขาไม่รู้

ไอ้กุนซือข้างหลังนังปูคงนึกว่ามันฉลาดสุดๆ

ถ้าจะเอาให้อยู่จัดหนักกุนซือไม่กี่ตัว รับรองปูไปไม่เป็นเเน่ๆ

ลิ่วล้อทั้งหลายเหล่านั้น   มันพากันจิตตกมานานแล้ว    เพราะรู้ว่ายังไงเสียต่อให้เป็นเสียงปืนใหญ่แตกพ่อแม้วกรูก็ไม่กลับเดินนำหน้าเพื่อรับลูกปืนก่อนเป็นแน่   สรุปแม่มกลัวจริงแหะ :lol:

#59 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 14:19

พรุ่งนี้มั่นใจว่าจะไม่มีอะไร  ไม่มีแม้กระทั่งภาพมุมกว้าง ฟีลเดียวกับม๊อบเสธอ้าย 

ดับตั้งแต่ยังไม่ได้จุด  ข้อดีของพวกแดงมันคือเรียนรู้และร่วมใจแก้ข้อผิดพลาดเดิมๆ 

อย่าให้ม๊อบรวมกันติด แล้วค่อยทำลายทีละส่วน แต่กับอีกฝ่ายแตกแยกกันเอง ลิ้มก็หนี เทือกก็ชิ่ง

คนดีรวมตัวไม่ติด มีแต่คนเลวรวมตัวยิ่งแข็งแกร่ง

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปสวนลุมถ้าม๊อบล่มไงจะเอารูปมาลง

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#60 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 14:33

พรุ่งนี้มั่นใจว่าจะไม่มีอะไร  ไม่มีแม้กระทั่งภาพมุมกว้าง ฟีลเดียวกับม๊อบเสธอ้าย 

ดับตั้งแต่ยังไม่ได้จุด  ข้อดีของพวกแดงมันคือเรียนรู้และร่วมใจแก้ข้อผิดพลาดเดิมๆ 

อย่าให้ม๊อบรวมกันติด แล้วค่อยทำลายทีละส่วน แต่กับอีกฝ่ายแตกแยกกันเอง ลิ้มก็หนี เทือกก็ชิ่ง

คนดีรวมตัวไม่ติด มีแต่คนเลวรวมตัวยิ่งแข็งแกร่ง

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปสวนลุมถ้าม๊อบล่มไงจะเอารูปมาลง

ผมจะไปแต่ถามว่า

ผมจะไปสมทบกับใครได้ที่ไหน???

#61 คนกลาง

คนกลาง

น้องเก่า

Posted 3 August 2013 - 14:51

สุดท้ายเราก็จะมีนักรบไซเบอร์หน้ากากขาว มาปลุกระดม  นั่งกินถั่งเช่าอยู่หน้าจอ

ในขณะที่หน้ากากขาวแนวหน้าพากันไปบาดเจ็บหรืออาจจะมากกว่านั้นหากเหตุการณ์บานปลาย

แล้วที่บอกว่าสงครามกลางเมืองเกิดขึ้นก็ดีหน่ะ  ผมว่าถามคนที่อยู่แถวนั้นหรือยังครับ

จะถามคน  กทม  ว่าเห็นด้วยกับการชุมนุมไหม  ก็มีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย  

คนที่เห็นด้วย แต่คนที่คิดว่าทุกอย่างควรไปจบที่่กระบวนการยุติธรรม  ไม่ใช่จบที่สงครามกลางเมือง

ผมว่ามีไม่ใช่น้อย  

เราได้ผู้ชนะบนกองอิฐ  แล้วได้อะไรครับ  

ลองคิดไปถึงหัวอกพ่อค้า  แม่ค้า  ขายของดูสิว่า  เย็นนี้เขาจะกินอะไร  (กรณีถ้าไม่มาชุมนุมเพราะที่ชุมนุมคงมีอาหารเตรียมไว้ให้แล้ว)

สิ้นเดือนจะมีเงินจ่ายค่างวดรถกะบะที่เอามาค้าขายไหม  พรุ่งนี้ลูกจะมีตังค์ไปโรงเรียนไหม

ทำไมตอนสมัยรัฐบาลทหาร  คมช  แฟน ปชป เงียบกันเป็นเป่าสาก  ไม่เห็นจะมีแฟน ปชป คนไหนออกมาเรียกร้อง

พอตอนนี้มาบอกว่าฉี่ไม่สุด  เฮ้อ......

:P  :lol:

#62 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 3 August 2013 - 14:53

สุดท้ายเราก็จะมีนักรบไซเบอร์หน้ากากขาว มาปลุกระดม  นั่งกินถั่งเช่าอยู่หน้าจอ

ในขณะที่หน้ากากขาวแนวหน้าพากันไปบาดเจ็บหรืออาจจะมากกว่านั้นหากเหตุการณ์บานปลาย

แล้วที่บอกว่าสงครามกลางเมืองเกิดขึ้นก็ดีหน่ะ  ผมว่าถามคนที่อยู่แถวนั้นหรือยังครับ

จะถามคน  กทม  ว่าเห็นด้วยกับการชุมนุมไหม  ก็มีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย  

คนที่เห็นด้วย แต่คนที่คิดว่าทุกอย่างควรไปจบที่่กระบวนการยุติธรรม  ไม่ใช่จบที่สงครามกลางเมือง

เราได้ผู้ชนะบนกองอิฐ  แล้วได้อะไรครับ  

ลองคิดไปถึงหัวอกพ่อค้า  แม่ค้า  ขายของดูสิว่า  เย็นนี้เขาจะกินอะไร  (กรณีถ้าไม่มาชุมนุมเพราะที่ชุมนุมคงมีอาหารเตรียมไว้ให้แล้ว)

สิ้นเดือนจะมีเงินจ่ายค่างวดรถกะบะที่เอามาค้าขายไหม  พรุ่งนี้ลูกจะมีตังค์ไปโรงเรียนไหม

ทำไมตอนสมัยรัฐบาลทหาร  คมช  แฟน ปชป เงียบกันเป็นเป่าสาก  ไม่เห็นจะมีแฟน ปชป คนไหนออกมาเรียกร้อง

พอตอนนี้มาบอกว่าฉี่ไม่สุด  เฮ้อ......

ไปจบที่กระบวนการยุติธรรม แล้วจะนิรโทษกรรมทำไมครับ 

ผมขอคำตอบด้วยนะครับ  <_<

#63 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 3 August 2013 - 15:05

ตอนทหารปฎิวัติ ยังไม่ได้สมัครเวบเสรีไทย เลยไม่รู้จะเเสดงความเห็นยังไงได้  :lol: :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#64 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 3 August 2013 - 15:06

ผมไม่เห้นด้วย ที่จะพาประชาชน ไปปะทะ ตำรวจที่พร้อมอยู่แล้ว

ผมว่ารวมตัวกัน ไปเยี่ยม บ้านนักการเมืองชั่วเลย หรือ ที่ทำการของพรรคการเมืองชั่วๆ หรือ ศูนย์การค้าเสื้อแดง หรือ สถานีวิทยุเสื้อแดง เลยจะดีกว่า

เอาแบบ Surprise ไปเลย เพราะตอนนี้จุดดังกล่าว ไม่ได้มีตำรวจป้องกันเยอะ

หลายวิธีการก็ดีนะครับ.....

วอร์รูมของทักษิณ-ยิ่งลักษณ์จะมีงานทำ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#65 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 3 August 2013 - 15:08

ไปจบที่กระบวนการยุติธรรม แล้วจะนิรโทษกรรมทำไมครับ 

อย่าคัดลอกจากเวบพันทิพ หรือ เอเอ่ทีวี.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#66 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 3 August 2013 - 15:12

ผมจะไปแต่ถามว่า

ผมจะไปสมทบกับใครได้ที่ไหน???

เอาตัวผมเป็นที่ตั้ง.....

ผมไม่รู้จักใครเหมือนกัน....

ไปให้กำลัง ไปให้นับเข้าไปอีกหนึ่งคนที่ต่อต้านระบอบทักษิณ.....

สอดส่ายสายตายืนในกลุ่มที่สวนลุมพินี.....

ไม่ไปยืนร่วมกับตำรวจนอกเครื่องแบบ

ไพร่เสื้อแดงหรือบัตรเติมเงินปลอมตัวมา........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#67 arun sound

arun sound

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 15:57

ผมขอคำตอบด้วยนะครับ   <_<

เป็นคำถามที่จุกเป็นอย่างมาก

#68 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

Posted 3 August 2013 - 16:16

ผมมองว่า ปชป. ตัดสินใจถูกแล้วครับ ต้องใช้กระบวนการทางรัฐสภาให้ถึงที่สุดเสียก่อน แล้วค่อยออกมาสู้ข้างนอก ถ้าพวกนั้นเค้าจะดันไปเรื่อยจริงๆ ส่วนภาคประชาชน การคัดค้านด้วยการชุมนุมโดยสงบย่อมเป็นสิทธิตามรัฐธรรมนูญอยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวลอะไร ขอเพียงอย่าไปทำอะไรให้เข้าทางพวกเจ้าหน้าที่ก็พอ

ส่วนเรื่องสงครามกลางเมือง ผมเชื่อว่าไม่มีทางเกิดขึ้นหรอกครับ มีคนออกมาจัดการก่อนแน่ เห็นบางคนพูดเหมือนอยากให้เกิดขึ้น ผมแนะนำให้ลองตามอ่านสถานกาณ์ในซีเรียดูนะครับ นี่ผ่านมาได้สองปีแล้ว ยังไม่จบเลยครับ บ้านเมืองเป็นอย่างไรก็ดูตัวอย่างตามรูปไปนะครับ

http://www.dailymail...ing-dozens.html

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#69 ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย

น้องใหม่

• Banned

Posted 3 August 2013 - 16:18

ผมมองว่า ปชป. ตัดสินใจถูกแล้วครับ ต้องใช้กระบวนการทางรัฐสภาให้ถึงที่สุดเสียก่อน แล้วค่อยออกมาสู้ข้างนอก ถ้าพวกนั้นเค้าจะดันไปเรื่อยจริงๆ ส่วนภาคประชาชน การคัดค้านด้วยการชุมนุมโดยสงบย่อมเป็นสิทธิตามรัฐธรรมนูญอยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวลอะไร ขอเพียงอย่าไปทำอะไรให้เข้าทางพวกเจ้าหน้าที่ก็พอ

ส่วนเรื่องสงครามกลางเมือง ผมเชื่อว่าไม่มีทางเกิดขึ้นหรอกครับ มีคนออกมาจัดการก่อนแน่ เห็นบางคนพูดเหมือนอยากให้เกิดขึ้น ผมแนะนำให้ลองตามอ่านสถานกาณ์ในซีเรียดูนะครับ นี่ผ่านมาได้สองปีแล้ว ยังไม่จบเลยครับ บ้านเมืองเป็นอย่างไรก็ดูตัวอย่างตามรูปไปนะครับ

http://www.dailymail...ing-dozens.html

คนที่อยากให้เกิดสงครามกลางเมืองก็คนแถวๆ นี้นั่นแหล่ะครับ  :D

#70 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 3 August 2013 - 16:38

รู้สึกเหมือน การชุมนุมครั้งนี้จะเป็นสงครามครั้งสุดท้าย

รัฐบาลดูตื่นกลัวมากเกินเหตุ โอเวอร์แอ็คติ้งกันสุดๆ ทั้งๆที่ความครุกรุ่นไม่ได้มากไปกว่าครั้งที่ เสธ.อ้าย รวมพลครั้งนั้น

มันไม่ปกติ สันนิษฐานว่า ดูเหมือนจะมีการต่อรองอะไรบางอย่าง ให้ไอ้แม้วถอย แต่ไอ้นรกนั่นไม่ยอมถอย

เลยมีการชุนนุมใหญ่ เป้าหมายดูเหมือนไม่ใช่ล้มรัฐบาล แต่เป็นการกดดันเหล่าไทยเฉย VIP ทั้งหลายให้ทำอะไรบางอย่าง

คราวนี้ไอ้แม้วคงจะถึงฆาตจริงๆ และถ้าเป็นแบบนั้น กระบวนการล้างบางครั้งใหญ่ก็จะตามมา

ควายแดงทั้งหลายเอ๋ย เหลือเวลาน้อยเต็มทีแล้ว

ปล. ข้างบนนั่นเป็นความเพ้อเจ้อส่วนตัวล้วนๆ โปรดใช้จักรยานในการอ่าน  :D

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users