Jump to content

- - - - -

มีใครคิดเหมือนผมบ้าง.......

• Please log in to reply
6 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:27

:ph34r:  :ph34r:  :ph34r:  :ph34r: สมมติว่าทักษิณฯ  ปล่อยข่าวเรื่องคลิปถั่งเช่า ( เป็นการลองเชิงเรื่องคนเสียงเหมือนว่ามีใครจะจับได้ไหม )  และเรื่องขู่ฆ่าคลิปอัลเคฯ  ( เป็นการโยนหินถามทางว่าถ้าทักษิณตายจะมีอาการกันอย่างไร  ทั้งเสื้อแดงและฝ่ายต่อต้าน )  แล้วเอาสิ่งที่ได้ทั้งสองเรื่องมาหาข้อสรุปว่า  ทักษิณฯผ่าตัดเปลี่ยนหน้าตาแล้วกลับมาเมืองไทย  ให้คนที่เลียนแบบเสียงในคลิปถั่งเช่าโฟนอิน และคนหน้าตาคล้ายอีกคนถูกฆ่าตาย  ทักษิณฯเองกลับมาอยู่เมืองไทย  โหมโรงให้คนเสื้อแดงเกลียดชังฝ่ายตรงข้ามและสนับสนุนน้องสาว ( ปู ) เป็นายกต่อไป  ................. :(  :(  :(  :( 

ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#2 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:28

ผมว่าน่าจะเป็นไปได้ :blink:  :blink:  :blink:  :blink: 

ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#3 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:33

แล้วมันจะเท่เหรอครับ

ทำแบบนั้นเค้าเรียกว่า กลับบ้านแบบ เห้เห้

#4 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 00:42

อำหรือปล่าวเนี่ย  :)  :)  :) 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#5 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:05

5555555555555555  ผมคิดไปเรื่อย................. :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes: 

#6 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:29

ผมมองเหตุการณ์ที่ผ่านๆมา ผมว่าทักษิณอยากกลับมาแบบ ผู้ชนะ มากกว่า หลบซ่อน ครับ

แต่ถ้าชนะโดยปั่นป่วนทำลายความยุติธรรมความสงบของประเทศ 

ดูยังไงๆ ก็ยังกลับมาแบบเท่เท่ยากครับ

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#7 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 01:45

ผมก็มองแบบคุณไข่ดำครับ   :lol:  :lol:  :lol: 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน